Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
N

nguyenvanthin

Sơ cấp
29/8/12
20
0
0
35
hà nội
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Đã gửi tiếp cho các bạn tài liệu QLNN của anh vinhlongquetoi... nhưng giờ chắc cuối ngày gửi một thể chứ lúc lúc lại chek hòm thư cũng mất thời gian quá, bạn nào có nhu cầu thì PM nhé, cuối ngày mình sẽ gửi, đừng xin trên diễn đàn, mình k thể mở từng trang để tìm xem bạn nào xin tài liệu đâu.
Thân

Giử luôn cho em với nhé. mail của em là: thinbossdoor@gmail.com
Thank nhiều nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

ledungbrand

Guest
3/4/08
5
0
0
37
lam dong

Các men cho em ý kiến về câu này với: mức đóng BHYT hiện tại của người hưởng lương hưu, trợ cấp mất sức lao động hàng tháng với? và do ai đóng?

Mức đóng bằng 4,5% mức lương hưu, trợ cấp mất sức lao động hàng tháng. Do tổ chức BHXH đóng

Vanbio

Vanbio

Sơ cấp
5/10/12
40
0
0
Đồng Nai

Đây là 100 câu hỏi thường gặp về BHYT. (Để giúp bạn đọc nắm vững và thực hiện đúng các quy định của pháp luật về bảo hiểm y tế, Bộ Y tế phát hành cuốn “100 câu hỏi và giải đáp chính sách pháp luật về bảo hiểm y tế”) . Các bạn tham khảo nhé[/QUOTE
bạn gui vào mail giúp mình dc ko?minh ko mo dc ở đây.Thank .mail:
daokhacluan@yahoo.com
or
ngocanhtn068655@gmail.com
Mình đã gửi rồi nhé bạn, được 1 mail thôi , mail daokhacluan@yahoo.com bị lỗi

Là thế này, đợt trước tớ có con bạn nó cũng quen người chạy đc. nó hỏi tớ có chạy k...mất 150tr lận. và cũng nghe bảo có suất hết rồi, tớ nói ở hà nội nha. choáng vì bói đâu ra khi bố mẹ ở nhà cày ruộng. mấy chị kia bảo, nhưng em học đc tin với tiếng anh k. Bọn chị chỉ giúp đc 90% thôi, tớ k có tiền chạy và tớ cũng nghĩ thôi thì học đậu 90% thì mình tự ôn lấy 10% của họ vậy, cố lên. Nhung nay đọc cái cv 2239 mà thíu hết ruột, hức hức
Nếu chỗ mình chỉ cần 150 triệu thì người ta chạy cả loạt rồi (đầu tư mà). Khổ cái điều kiện cần là money, điều kiện đủ phải là COCC nữa. Thế nên mình mới bon chen vô Nam cho có hi vọng chút

D

dieuhang156

Guest
4/9/10
2
0
1
Hà Nội

Có bạn nào có tài liệu môn tin học và môn tiếng anh cho mình xin với, gửi cho mình theo địa chỉ này nhé: dieuhang156@gmail.com

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
35
Thái Nguyên

Mình đã gửi rồi nhé bạn, được 1 mail thôi , mail daokhacluan@yahoo.com bị lỗi

Nếu chỗ mình chỉ cần 150 triệu thì người ta chạy cả loạt rồi (đầu tư mà). Khổ cái điều kiện cần là money, điều kiện đủ phải là COCC nữa. Thế nên mình mới bon chen vô Nam cho có hi vọng chút

Chính xác đấy bạn, 150tr thì nhiều nhà lo đc cho con lắm, nhưng k phải COCC thì khó lắm

N

nguyenvanthin

Sơ cấp
29/8/12
20
0
0
35
hà nội

Mức đóng bằng 4,5% mức lương hưu, trợ cấp mất sức lao động hàng tháng. Do tổ chức BHXH đóng

Bác cho em hỏi là tất cả những người hưởng lương hưu từ NSNN hay lương hưu từ BHXH, hay cả hai vây? em chưa hiểu chỗ này.

D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam

Chính xác đấy bạn, 150tr thì nhiều nhà lo đc cho con lắm, nhưng k phải COCC thì khó lắm
150tr thì quá rẻ mình có biết 1 trường hợp chạy ở BHXH quận X ở HN chạy 350tr lận, đảm bảo đỗ 100% luôn, ít tiền thì học thôi các bạn

N

nhonho123

Sơ cấp
17/6/13
22
0
0
35
khanh hoa

Bác cho em hỏi là tất cả những người hưởng lương hưu từ NSNN hay lương hưu từ BHXH, hay cả hai vây? em chưa hiểu chỗ này.

đã nói là lương hưu thì làm gì có lương hưu từ ngân sách nhà nước hả bạn, lương hưu chỉ do BHXH trả thôi chứ!!!

Uhm. tớ hôm trước cũng lọ mọ đc tin ấy cậu ah. buồn suýt nữa thì lăn đùng ra ngất đây này. cộng thêm tin có nọ kia hết rùi, đâm ra nản quá ko muốn thi nữa. huhu. bỏ cuộc 15 ngày nay rồi ah

Thạc sỹ nước ngoài, thủ khoa đại học thì ngu gì vào BHXH làm gì ta???hi

Sửa lần cuối:
N

nguyenvanthin

Sơ cấp
29/8/12
20
0
0
35
hà nội

đã nói là lương hưu thì làm gì có lương hưu từ ngân sách nhà nước hả bạn, lương hưu chỉ do BHXH trả thôi chứ!!!

Đúng rùi, thank bác nhé, giờ mới nghĩ ra, NSNN chỉ trợ cấp. Yes

T

trang2kute

Trung cấp
22/12/10
71
0
0
nghe an

Cậu nói thế thì k biết gì tình hình thực tế rồi. thủ khoa chưa chắc đã xin đc việc,,,học nước ngoài thì cũng có dăm 3 lạoi bằng...đợt tớ nộp hồ sơ có người du học Pháp về xin nộp đắc cách đó.

N

nguyenvanthin

Sơ cấp
29/8/12
20
0
0
35
hà nội

Các men cho em hỏi: sĩ quan, hạ sĩ quan nghiệp vụ; sĩ quan hạ sĩ quan chuyên môn kỹ thuật đang công tác trong lực lượng công an nhân dân có thuộc nhóm đối tượng được NSNN đóng 100% mức đóng BHYT không?

D

dnthanhhd

Trung cấp
16/10/10
60
0
6
36
haihuong

Có bạn nào ở Hải Dương không? Hải Dương đợt này thi không biết tình hình thế nào? COCC có nhiều không nữa.

T

thanhhuong2706

Sơ cấp
12/4/11
26
0
0
daklak

Có ai tham gia dc nhóm facebook chưa zẩy?

huyhoangPC

huyhoangPC

Cao cấp
6/7/12
217
0
16
Việt Nam

Các men cho em hỏi: sĩ quan, hạ sĩ quan nghiệp vụ; sĩ quan hạ sĩ quan chuyên môn kỹ thuật đang công tác trong lực lượng công an nhân dân có thuộc nhóm đối tượng được NSNN đóng 100% mức đóng BHYT không?
tất nhiên là không được rồi! chỉ có thân nhân mới được thôi, bạn đọc cái này để hỉu thêm nhé!

Câu 18. Nêu các nhóm đối tượng được ngân sách nhà nước hỗ trợ 100% mức đóng BHYT
Theo quy định của Luật BHYT, tại Điều 13, các đối tượng được ngân sách nhà nước hỗ trợi 100% mức đóng như sau:
1. Cán bộ xã, phường, thị trấn đã nghỉ việc đang hưởng trợ cấp từ ngân sách nhà nước hằng tháng.
2. Người có công với cách mạng.
3. Cựu chiến binh theo quy định của pháp luật về cựu chiến binh.
4. Người trực tiếp tham gia kháng chiến chống Mỹ cứu nước theo quy định của Chính phủ.
5. Đại biểu Quốc hội, đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp đương nhiệm.
6. Người thuộc diện hưởng trợ cấp bảo trợ xã hội hằng tháng theo quy định của pháp luật.
7. Người thuộc hộ gia đình nghèo; người dân tộc thiểu số đang sinh sống tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội khó khăn, đặc biệt khó khăn.
8. Thân nhân của người có công với cách mạng theo quy định của pháp luật về ưu đãi người có công với cách mạng.
9. Thân nhân của các đối tượng sau đây theo quy định của pháp luật về sĩ quan Quân đội nhân dân, nghĩa vụ quân sự, Công an nhân dân và cơ yếu:
a) Sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp thuộc Quân đội nhân dân đang tại ngũ; hạ sĩ quan, binh sĩ đang phục vụ trong Quân đội nhân dân;
b) Sĩ quan, hạ sĩ quan nghiệp vụ và sĩ quan, hạ sĩ quan chuyên môn, kỹ thuật đang công tác trong lực lượng Công an nhân dân; hạ sĩ quan, chiến sĩ Công an nhân dân phục vụ có thời hạn;
c) Sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp đang làm công tác cơ yếu tại Ban Cơ yếu Chính phủ và người đang làm công tác cơ yếu hưởng lương theo bảng lương cấp bậc quân hàm sĩ quan Quân đội nhân dân và bảng lương quân nhân chuyên nghiệp thuộc Quân đội nhân dân nhưng không phải là quân nhân, công an nhân dân.
10. Trẻ em dưới 6 tuổi.
11. Người đã hiến bộ phận cơ thể người theo quy định của pháp luật về hiến, lấy, ghép mô, bộ phận cơ thể người và hiến, lấy xác.

Sửa lần cuối:
N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

tất nhiên là được rồi! bạn đọc cái này để hỉu thêm nhé!

Câu 18. Nêu các nhóm đối tượng được ngân sách nhà nước hỗ trợ 100% mức đóng BHYT
Theo quy định của Luật BHYT, tại Điều 13, các đối tượng được ngân sách nhà nước hỗ trợi 100% mức đóng như sau:
1. Cán bộ xã, phường, thị trấn đã nghỉ việc đang hưởng trợ cấp từ ngân sách nhà nước hằng tháng.
2. Người có công với cách mạng.
3. Cựu chiến binh theo quy định của pháp luật về cựu chiến binh.
4. Người trực tiếp tham gia kháng chiến chống Mỹ cứu nước theo quy định của Chính phủ.
5. Đại biểu Quốc hội, đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp đương nhiệm.
6. Người thuộc diện hưởng trợ cấp bảo trợ xã hội hằng tháng theo quy định của pháp luật.
7. Người thuộc hộ gia đình nghèo; người dân tộc thiểu số đang sinh sống tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội khó khăn, đặc biệt khó khăn.
8. Thân nhân của người có công với cách mạng theo quy định của pháp luật về ưu đãi người có công với cách mạng.
9. Thân nhân của các đối tượng sau đây theo quy định của pháp luật về sĩ quan Quân đội nhân dân, nghĩa vụ quân sự, Công an nhân dân và cơ yếu:
a) Sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp thuộc Quân đội nhân dân đang tại ngũ; hạ sĩ quan, binh sĩ đang phục vụ trong Quân đội nhân dân;
b) Sĩ quan, hạ sĩ quan nghiệp vụ và sĩ quan, hạ sĩ quan chuyên môn, kỹ thuật đang công tác trong lực lượng Công an nhân dân; hạ sĩ quan, chiến sĩ Công an nhân dân phục vụ có thời hạn;
c) Sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp đang làm công tác cơ yếu tại Ban Cơ yếu Chính phủ và người đang làm công tác cơ yếu hưởng lương theo bảng lương cấp bậc quân hàm sĩ quan Quân đội nhân dân và bảng lương quân nhân chuyên nghiệp thuộc Quân đội nhân dân nhưng không phải là quân nhân, công an nhân dân.
10. Trẻ em dưới 6 tuổi.
11. Người đã hiến bộ phận cơ thể người theo quy định của pháp luật về hiến, lấy, ghép mô, bộ phận cơ thể người và hiến, lấy xác.

Tớ đâu có thấy "tất nhiên là được đâu nhỉ"? theo tài liệu của cậu thì chỉ thân nhân của những người này thì mới được thôi mà??

F

future90

Sơ cấp
1/5/13
13
0
0
33
Hà Nội - Việt Nam

Người lao động được nghỉ hưu theo chế độ, lương hưu tù nguồn BHXH chi trả theo quy định của pháp luật đ/c ạ

G

glass89

Sơ cấp
25/2/11
31
0
0
hà nội

Các men cho em ý kiến về câu này với: mức đóng BHYT hiện tại của người hưởng lương hưu, trợ cấp mất sức lao động hàng tháng với? và do ai đóng?

tổ chức bhxh đóng bạn à

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA