Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
G

Giangpy

Sơ cấp
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Đã gửi tiếp cho các bạn tài liệu QLNN của anh vinhlongquetoi... nhưng giờ chắc cuối ngày gửi một thể chứ lúc lúc lại chek hòm thư cũng mất thời gian quá, bạn nào có nhu cầu thì PM nhé, cuối ngày mình sẽ gửi, đừng xin trên diễn đàn, mình k thể mở từng trang để tìm xem bạn nào xin tài liệu đâu.
Thân

bạn gửi cho mình QLNN rut gon nhe: gianga12g@gmail.com

cam on b nhe!

Khóa học Quản trị dòng tiền
lengocmylan

lengocmylan

Trung cấp
25/2/13
199
0
16
Quảng Ngãi

giải thik giúp mình vì sao là 75%? Thank.
Điều 25 Luật BHXH. Mức hưởng chế độ ốm đau
1. Người lao động hưởng chế độ ốm đau theo quy định tại khoản 1, điểm a khoản 2 Điều 23 và Điều 24 của Luật này thì mức hưởng bằng 75% mức tiền lương, tiền công đóng bảo hiểm xã hội của tháng liền kề trước khi nghỉ việc.

Bạn xem lại Mục I chương III Luật BHXH là sẽ rõ thui

S

susulove

Sơ cấp
22/6/13
19
0
0
Thanh Hóa

Gửi cho tớ với, tài liệu hay đề tiếng Anh í nhá, mail của tớ là: loveforeverdp@gmail.com, hoặc send wa Yahoo: kitty_friend_dp.
Thanks cậu trước nhé ;)
:

Bạn nào lấy tài liệu anh văn và trắc nghiệm tin học thì cho mình địa chỉ email nha.

Gửi cho tớ với, tài liệu hay đề tiếng Anh í nhá, mail của tớ là: loveforeverdp@gmail.com, hoặc send wa Yahoo: kitty_friend_dp.
Thanks cậu trước nhé

Sửa lần cuối:
T

thanhhuong2706

Sơ cấp
12/4/11
26
0
0
daklak

Theo điều điều 25 của luật BHXH thì nếu như ng ta ko cho thêm dk j thì đó là ng lao động theo khoản 1, điểm a khoản 2 điều 23 và điều 24 thì mức hưởng là 75%. làm bt thì mình nghĩ bạn liệt kê ra các trường hợp sẽ nhớ dễ hơn ah

Sao cho mail để add fb mưh ko thấy j hết zẩy ta?ai là ad thì ghi mail của fb cho mọi ng gửi vào hok nhanh hơn nek?

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
35
Thái Nguyên

giải thik giúp mình vì sao là 75%? Thank.

Nghỉ ốm không đi làm được hưởng 75% lương thôi nhé

Điều 25: Mức hưởng chế độ ốm đau
1. Người lao động hưởng chế độ ốm đau theo quy định tại Khoản 1, điểm a Khoản 2 Điều 23 và Điều 24 Luật này thì mức hưởng bằng 75% mức tiền lương, tiền công đóng BHXH của tháng liền kề trước khi nghỉ việc
Ghi chú:
Điều 23: Thời gian hưởng chế độ ốm đau
1. Thời gian tối đa hưởng chế độ ốm đau trong một năm đối với người lao động quy định tại các điểm a, b, c Khoản 1 Điều 2 của Luật này tính theo ngày làm việc, không kể ngày nghỉ lễ, nghỉ tết, ngày nghỉ hàng tuần được quy định như sau:
a, Làm việc trong điều kiện bình thường thì được nghỉ 30 ngày nếu đã đóng BHXH dưới 15 năm, 40 ngày nếu đã đóng BHXH từ đủ 15 năm đến dưới 30 năm, 60 ngày nếu đã đóng BHXH từ đủ 30 năm trở lên
b, Làm nghề hoặc công việc nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm thuộc danh mục do Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội và Bộ Y tế ban hành hoặc thường xuyên làm việc ở nơi có phụ cấp khu vực từ 0.7 trở lên thì được hưởng 40 ngày nếu đã đóng BHXH dưới 15 năm, 50 ngày nếu đã đóng BHXH từ đủ 15 năm đến dưới 30 năm, 70 ngày nếu đã đóng BHXH từ đủ 30 năm trở lên.
2. Người lao động mắc bệnh thuộc danh mục bệnh cần điều trị dài ngày do Bộ Y tế ban hành được hưởng chế độ ốm đau như sau:
a, Tổi đa không quá 180 ngày trong một năm tính cả ngày nghỉ lễ, nghỉ tết, ngày nghỉ hàng tuần.
Điều 24: Thời gian hưởng chế độ khi con ốm đau
1. Thời gian hưởng chế độ khi con ốm đau trong một năm được tính theo số ngày chăm sóc con, tối đa là 20 ngày làm việc nếu con dưới 3 tuổi, tối đa là 15 ngày làm việc nếu con từ đủ 3 tuổi đến dưới 7 tuổi
2. Trường hợp cả cha và mẹ cùng tham gia BHXH, nếu một trong hai người đã hết thời gian hưởng chế độ ốm đau mà con vẫn ốm đau thì người kia được hưởng chế độ theo quy định tại Khoản 1 Điều này

T

thuedien

Trung cấp
7/3/13
113
0
16
ha noi

đang ôn thi hùng hục thì nghe tin, thi Bảo Hiểm có danh sách đỗ hết nó rồi,
còn biết phân vào chỗ nào nữa luôn ý.
tự nhiên sinh ra nản bà con ah
có nên ôn típ nữa ko đây>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
huhu
mấy mem còn khuyên , thi làm gì cho mất thời gian đọc tài liệu, nghiên cứu nhức đầu, rồi lại trượt chổng vó ra đấy
nghe mà sao buồn buồn thế lương thế nó cơ chứ nhở

M

mai261

Sơ cấp
1/5/13
20
0
0
33
Bắc Giang

huhu
mấy mem còn khuyên , thi làm gì cho mất thời gian đọc tài liệu, nghiên cứu nhức đầu, rồi lại trượt chổng vó ra đấy
tin này có chắc chắn ko ạ?

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
35
Thái Nguyên

huhu

bỏ cuộc là thua luôn rồi

T

trang2kute

Trung cấp
22/12/10
71
0
0
nghe an

Sau khi đọc tin phải đăng ký lại vì có một số chỉ tiêu đã đặc cách hết mà k muốn cầm sách lên học nữa...Nản...chờ đến 26 xem sao vậy.Nói thật chứ thạc sỹ nước ngoài hay bằng giỏi mà cũng thi thì cũng chưa chắc đã đậu. Nhưng quy định là thế...biết làm sao đc.

Y

yueying

Sơ cấp
28/5/13
7
0
0
32
Hải Dương

Sau khi đọc tin phải đăng ký lại vì có một số chỉ tiêu đã đặc cách hết mà k muốn cầm sách lên học nữa...Nản...chờ đến 26 xem sao vậy.Nói thật chứ thạc sỹ nước ngoài hay bằng giỏi mà cũng thi thì cũng chưa chắc đã đậu. Nhưng quy định là thế...biết làm sao đc.
nghe tin ở đâu thế bạn?

A

anhthuthu

Sơ cấp
15/5/10
49
0
6
33
da nang

Đà Nẵng thì thuộc cụm mấy vậy mọi người? Năm nay không biết thời gian thi sẽ là giữa hay cuối tháng 7 nữa?

T

tran tuyet sang

Sơ cấp
15/6/13
11
0
0
vĩnh long

Bạn nhận thông tin ở đâu thế? có chính xác ko hay chỉ là tin vịt, mình có nhỏ bạn chẳng quen biết ai nó thi đợt vừa rùi điểm cao thứ 2 đó. nó bảo cứ học bài thi nếu phòng mình đăng kí hết chỉ tiêu thì sẽ chuyển qua phòng khác hoặc chuyển đi trong tỉnh. cố gắng học bài thi cho tốt, đạt điểm cao thì ok thôi

T

thuedien

Trung cấp
7/3/13
113
0
16
ha noi

Uhm. tớ hôm trước cũng lọ mọ đc tin ấy cậu ah. buồn suýt nữa thì lăn đùng ra ngất đây này. cộng thêm tin có nọ kia hết rùi, đâm ra nản quá ko muốn thi nữa. huhu. bỏ cuộc 15 ngày nay rồi ah

T

trang2kute

Trung cấp
22/12/10
71
0
0
nghe an

Bạn nhận thông tin ở đâu thế? có chính xác ko hay chỉ là tin vịt, mình có nhỏ bạn chẳng quen biết ai nó thi đợt vừa rùi điểm cao thứ 2 đó. nó bảo cứ học bài thi nếu phòng mình đăng kí hết chỉ tiêu thì sẽ chuyển qua phòng khác hoặc chuyển đi trong tỉnh. cố gắng học bài thi cho tốt, đạt điểm cao thì ok thôi

Đúng rồi, với điều kiện phòng đc chuyển sang chỉ tiêu đang còn, hay có nghĩa những người trong phòng đc chuyển sang đó các bạn ý k đậu. Mấy năm trước nó đơn giản hơn nhiều. Mấy năm nay thất nghiệp nhiều nên hik....Nói thế thôi, chứ hi vọng tậm trang mình k làm các bạn nản. Cứ ôn đi nha..

N

nguyenvanthin

Sơ cấp
29/8/12
20
0
0
35
hà nội

Các men cho em ý kiến về câu này với: mức đóng BHYT hiện tại của người hưởng lương hưu, trợ cấp mất sức lao động hàng tháng với? và do ai đóng?

T

trang2kute

Trung cấp
22/12/10
71
0
0
nghe an

Uhm. tớ hôm trước cũng lọ mọ đc tin ấy cậu ah. buồn suýt nữa thì lăn đùng ra ngất đây này. cộng thêm tin có nọ kia hết rùi, đâm ra nản quá ko muốn thi nữa. huhu. bỏ cuộc 15 ngày nay rồi ah
Là thế này, đợt trước tớ có con bạn nó cũng quen người chạy đc. nó hỏi tớ có chạy k...mất 150tr lận. và cũng nghe bảo có suất hết rồi, tớ nói ở hà nội nha. choáng vì bói đâu ra khi bố mẹ ở nhà cày ruộng. mấy chị kia bảo, nhưng em học đc tin với tiếng anh k. Bọn chị chỉ giúp đc 90% thôi, tớ k có tiền chạy và tớ cũng nghĩ thôi thì học đậu 90% thì mình tự ôn lấy 10% của họ vậy, cố lên. Nhung nay đọc cái cv 2239 mà thíu hết ruột, hức hức

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA