Mỗi tuần một chuyên đề

Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
P

ptmyhai

Sơ cấp
27/5/13
41
0
6
qn
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Mình thì sợ nhất môn tiếng anh, bạn có tài liệu tiếng anh gởi cho mình với haiauxanh86.mailminh la ptmyhai@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothilinh91

Sơ cấp
25/5/13
16
0
0
32
Thanh Hoa

Bạn tamgooner ơi. mình có một số thắc mắc cần bạn giúp đỡ, mình đã gửi vào mail bạn rồi đó. Bạn trả lời giúp mình nhá. Cám ơn bạn

L

LMEC

Sơ cấp
26/3/09
25
0
0
hà nội

Thi đợt này rất nghiêm túc, các bạn tuyệt đối không mang phao vào phòng.

H

hereandnow

Trung cấp
21/7/13
52
0
0
35
Nơi tỉnh yêu kết thúc

Click here to enlarge Nguyên văn bởi tranthuyhr Click here to enlarge
Mình mạo muội hỏi điều này, có bạn nào biết trả lời giúp mình nhé
Nếu mình dự thi ngoài bắc, và không đỗ (giả sử tất cả đều trên 50đ nhưng có chỉ tiêu ít) và ở Tp HCM chẳng hạn còn thiếu chỉ tiêu ngành mình dự thi thì mình có thể đăng ký nguyện vọng vào đó được không?
Đang thắc mắc vấn đề này vì có thể có nhiều người thi điểm cao mà vẫn ko đỗ vì nơi đăng ký lấy ít chỉ tiêu trong khi có thể nơi khác vẫn thiếu chỉ tiêu
Cảm ơn các bạn !
mình đã tìm hiểu rồi bạn ạ. Trong tuyển dụng cũng ghi trường hợp này là đc, gọi là nguyện vọng 2 đó bạn
năm nay thì đừng mơ mà thiếu chỉ tiêu :028:

H

hereandnow

Trung cấp
21/7/13
52
0
0
35
Nơi tỉnh yêu kết thúc

mình thấy một số bạn bàn về dụ cocc ròi đợt thi này nghiêm túc hay không nghiêm túc. để mình nhắc cho các bạn nhớ nhá, chúng mình đang ở việt nam nhé, không phải ở mỹ, úc hay canada đâu các bợn

D

dothilinh91

Sơ cấp
25/5/13
16
0
0
32
Thanh Hoa

Thi đợt này rất nghiêm túc, các bạn tuyệt đối không mang phao vào phòng.
Bạn ơi, mình nghe nói các ngành công chức khác vẫn được mang tài liệu vào phòng mà, ngành BHXH thi năm 2011 cũng được mang tài liệu vào phòng mà. Bạn nghe thông tin đó ở đâu thế

J

justbegin

Trung cấp
11/6/13
180
0
0
Thừa Thiên Huế

Bạn ơi, mình nghe nói các ngành công chức khác vẫn được mang tài liệu vào phòng mà, ngành BHXH thi năm 2011 cũng được mang tài liệu vào phòng mà. Bạn nghe thông tin đó ở đâu thế

Đem hay không là quyền của bạn, và bắt hay không là quyền của giám thị coi thi.

L

li yano

Guest
21/7/13
3
0
0
thai binh

Minh ten Linh, thi cum 4 day, ai thi cụm 4 ko?

Sửa lần cuối:
K

kan256

Trung cấp
22/6/13
74
0
0
33
HN

Mọi người ơi cho mình hỏi: Câu 30: Luật BHXH quy định như thế nào về mức trợ cấp tuất một lần mà thân nhân người chết được hưởng? => đề ra là theo Luật BHXH quy định, nhưng đáp án lại là: Theo quy định tại Điều 39 Nghị định 152/2006/NĐ-CP ngày 22 tháng 12 năm 2006 của Chính phủ => vậy đúng hay sai hả mọi người?

J

justbegin

Trung cấp
11/6/13
180
0
0
Thừa Thiên Huế

Mọi người ơi cho mình hỏi: Câu 30: Luật BHXH quy định như thế nào về mức trợ cấp tuất một lần mà thân nhân người chết được hưởng? => đề ra là theo Luật BHXH quy định, nhưng đáp án lại là: Theo quy định tại Điều 39 Nghị định 152/2006/NĐ-CP ngày 22 tháng 12 năm 2006 của Chính phủ => vậy đúng hay sai hả mọi người?

Những thông tư, nghị định này hướng dẫn cụ thể thi hành luật BHXH nên trả lời như vậy là đúng bạn nhé! Nó phát triển ra từ những quy định khung của luật BHXH mà.

U

utcoitm

Sơ cấp
13/8/12
7
0
0
35
quang binh

Có ai ở Đồng Nai lên thi TP HCM ko? Liên lạc nhau đi cùng cho vui nào các bạn ơi! :)

L

li yano

Guest
21/7/13
3
0
0
thai binh

Bạn ngốc thế. Ngày đóng bhyt là ngày kí hợp đồng lao động (đối với ng lao động làm việc có kí hợp đồng), với các đối tượng khác thì khi đóng bhyt ng ta ghi hóa đơn, xác định là ngày tham gia. Mà thi ng ta có yêu cầu bạn xác minh ngày đóng bhyt đâu. Bạn chưa được tham gia bhyt à. Nếu được tham gia rùi bạn về lấy thẻ ra xem nhé

H

haiauxanh88

Sơ cấp
10/3/13
26
0
0
Vô gia cư

Cảm ơn bạn vì câu trả lời rất nhiều. Ví dụ trên thẻ bhyt ghi: "thời hạn sử dụng thẻ: Từ ngày 01/03/2013 đến 28/02/2014". Như vậy theo quy định tại Điều 16 LBHYT:
Nếu trường hợp thẻ bhyt có giá trị sử dụng kể từ ngày đóng bhyt, có nghĩa là ngày 01/03/2013 là thẻ có giá trị sử dụng luôn;
Còn trường hơp thẻ bhyt có giá trị sử dụng sau 30 ngày kể từ ngày đóng bhyt, có nghĩa là ngày 31/03/2013 thẻ mới có giá trị sử dụng
Mình hiểu như vậy có đúng không?

M

minhtam2208

Sơ cấp
15/5/13
46
0
0
tùm lum

Mình ko lo tiếng anh nhưng 3 môn học thuộc kia thật khó khăn. B cần tiếng anh t gửi tl cho. Mình từng đi thi Tỉnh tiếng anh
bạn vui lòng gửi cho mình với, cám ơn bạn nhiều! mail của mình là: minhtam.btf2@gmail.com

theo tài liệu của mình trả lời thì áp dụng điều 67 luật BHXH vì mình thấy câu hỏi là theo luật BHXH.

H

haiauxanh88

Sơ cấp
10/3/13
26
0
0
Vô gia cư

Đóng bảo hiểm y tế thường theo một thời gian nhất định, ví dụ học sinh đầu mỗi năm học, ng lao động đóng bhyt khi họ từ ngày họ làm việc theo ngày ghi trong hợp đồng, đóng tự ng thì đầu mỗi tháng, vì vậy ngày đóng bhyt là ngày trên
Ngày bắt đầu có giá trị là ngày đầu tiên bạn được sử dụng thẻ đi khám bệnh hưởng chế độ bhyt, ví dụ như hs,sv , ng tham gia bhyt bb,ngày đóng bhyt là ngày thẻ bhyt có giá trị, bhyt tự ng sau 30 ngày nếu đóng lần đầu hoặc đóng ko Liên tục

Cảm ơn bạn vì câu trả lời rất nhiều. Ví dụ trên thẻ bhyt ghi: "thời hạn sử dụng thẻ: Từ ngày 01/03/2013 đến 28/02/2014". Như vậy theo quy định tại Điều 16 LBHYT:
Nếu trường hợp thẻ bhyt có giá trị sử dụng kể từ ngày đóng bhyt, có nghĩa là ngày 01/03/2013 là thẻ có giá trị sử dụng luôn;
Còn trường hơp thẻ bhyt có giá trị sử dụng sau 30 ngày kể từ ngày đóng bhyt, có nghĩa là ngày 31/03/2013 thẻ mới có giá trị sử dụng
Mình hiểu như vậy có đúng không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA