Mỗi tuần một chuyên đề

Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
B

bavuong1203

Sơ cấp
13/6/13
11
0
0
36
bac ninh
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Hom nay cụm thành phố Hồ Chí Minh thi ai có đề ko up lên cho mọi người xem với (đầy đủ các môn càng tốt)

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luuhanh90

Sơ cấp
20/7/13
12
0
0
34
Quỳnh phụ - Thái BÌnh

Nói chung đề tin dễ lắm !giò ko có thời gian đánh lên! mai thi xong mà chưa có thì mình oánh lên cho!

bạn ơi phòng thi bạn ngồi thế nào bao nhiêu người một bàn, có hỏi bài nhau được không? Bài thi là chung cho tất cả các ngành thi ah?
Bạn nhớ Post bài lên cho cả nhà cùng xem nhé, thanks bạn nhiều.
Chúc bạn thi tốt môn còn lại nhé!

C

chichiconuong

Sơ cấp
1/6/13
24
0
0
36
gialai

Đen thế mà cuối cùng có làm dc j ko ban duythysinh?nghe cái bạn thi rôi nói thì co vẻ hêu xui wa,làm dc hay ko còn tuy thuôc vào may mắn vào giám thi

K

kemdhkt

Sơ cấp
18/7/13
10
0
0
33
quang binh

Có mấy cau trắc nghiệm ngành nhờ các bạn giải giùm,đag phân vân:
1.nếu sau thoi gian nghỉ tối đa để điều trị dài ngày do bộ y tế ban hành mà người LĐ tiếp tục nghỉ dddieeudf trị thêm thì căn cứ nào sau đây để đc hưởng lương:
a.mức thương tật của ng nghỉ việc
b.mức suy giảm khả năg lđ của ng ngỉ việc
c.time đóng bhxh của ng nghỉ việc
d.a và c đúng
> mình đang nghĩ là c hay d
2.phát biểu nào đúng về bhxh
a. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..
b. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản.. dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của ng sử dụng lđ
c.là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của các bên tham gia bhxh
d. cả a,b,c đều đúng
3. đối tượng tham gia bhyt tự nguyện khi sd dịch vụ kthuat cao chi phí lớn phải tham gia bhyt liên tục:
a.30 ngày
b.60 ngày
c.180 ngày
d. 365 ngày
nhờ các bạn làm giùm

T

thitbachi

Sơ cấp
2/12/12
34
0
0
hà nội

1.nếu sau thoi gian nghỉ tối đa để điều trị dài ngày do bộ y tế ban hành mà người LĐ tiếp tục nghỉ dddieeudf trị thêm thì căn cứ nào sau đây để đc hưởng lương:
d.a và c đúng
a. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..
b. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản.. dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của ng sử dụng lđ
c.là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của các bên tham gia bhxh
d. cả a,b,c đều đúng
3. đối tượng tham gia bhyt tự nguyện khi sd dịch vụ kthuat cao chi phí lớn phải tham gia bhyt liên tục:
a.30 ngày
b.60 ngày
c.180 ngày
d. 365 ngày
nhờ các bạn làm giùm

theo m thì 1c, 2?, 3c

@
có hàm nhé bạn, nhưng hàm đều giản đơn ko khó đâu, tớ ko học tin bỏ lâu lắm rùi nhưng mà cũng hơn 5 điềm đủ wa rùi

Ah có bạn nào ôn thi bhxh ở đồng nai , thì up lên giùm bộ tài liêu với, thấy bộ này hay hay trắc nghiệm nganh với tin học đều in chang
bạn có ôn tập đấy ko . gửi hộ tớ với tranthanhthuy20101989@gmail.com

T

tranthuyhr

Trung cấp
19/6/12
114
1
0
Hà Nội

d.a và c đúng
d. cả a,b,c đều đúng
a.30 ngày
b.60 ngày
c.180 ngày
d. 365 ngày
nhờ các bạn làm giùm

Theo mình thì 1,2,3 đều C

T

toyen88

Sơ cấp
10/5/13
20
0
0
35
thái bình

Ban nao di on o bhxh dong nai thi gui cho t xin tai lieu dj on trach nghiem chuyen nganh va tin hoc moi, co tieng anh nua nhe. Mail cua to nhoc.yeu.8x@gmail.com . Thanks

T

tranminh86

Sơ cấp
17/7/13
10
0
1
37
Hưng yên

Bạn nào có tài liệu tiếng anh gửi giúp mình vào mail : tranminh.48it@gmail.com nhé . Cảm ơn nhiều :x . Ai thi ở LDXH tập hợp thuê chung cái nhà nghỉ để ở vài hôm nhỉ !

V

van navy

Sơ cấp
22/2/13
17
0
1
thanh hoa

Mình thi ở cụm 4 nè, phòng 119 cơ.

V

vuikt

Sơ cấp
22/7/13
5
0
0
Ha Noi

Minh P56 cum 1 LDXH day

L

Luong Thanh

Sơ cấp
23/6/13
16
0
0
32
Dien Bien

Các bạn ơi, cho tớ hỏi chút:
Câu 21 BHYT hỏi:
Thời hạn sử dụng thẻ BHYT??????
Vậy thời hạn sử dụng thẻ BHYT và thời điểm thẻ BHYT có giá trị sử dụng thì có khác nhau gì ko?
Trả lời thế nào cho câu 21 vậy các bạn??????????????

L

Luong Thanh

Sơ cấp
23/6/13
16
0
0
32
Dien Bien

Luật BHYT quy định thế nào về thời hạn sử dụng thẻ????????
Câu này trả lời thế nào các bạn :(

H

huongtruong157

Sơ cấp
22/7/13
14
0
0
36
quang tri

Ai có đề thi bhxh năm 2013 cụm 1 không up lên cho mọi người biết với nhỉ?

T

trangmeomeo

Trung cấp
28/8/12
58
0
0
35
Bắc Ninh

chán lém trangmeomeo ah` ôn cũng tàm tạm rùi nhưng lại quên hết thế mới đểu chứ!!!! chỉ lo phòng coi khó thì tạch
hình như trong phòng ko có ai là đối thủ của nhau cả nên cả phòng ta cố gắng đoàn kết giúp nhau ha!!!!!!! cố lên
um. tớ để ý cũng không thấy có, sau tớ có hai người thi cùng tỉnh nhưng không ai cùng chỉ tiêu. mà sao mấy cái môn này chuối thiệt. Tớ học trước quên sau ý. Nhất là cái môn quản lý nhà nước, học mãi không vào. Bạn ngồi ở giữa phòng may ra phao phèo còn có thể hoạt động chứ tớ đầu phòng chắc chết mất :(((.Hôm qua mạng nát quá tớ không vào được, giờ mới xem xem tình hình môn thi trắc nghiệm thế nào. Tớ được miễn thi tin, đỡ hơn các bạn được một môn :)

S

SuperSweet

Sơ cấp
16/10/12
25
0
0
33
Lạng Sơn

Trắc nghiệm nghe mọi người nói có vẻ cũng đỡ lo hơn :3

T

trangmeomeo

Trung cấp
28/8/12
58
0
0
35
Bắc Ninh

Mình cũng STT 4. Hic, chỉ có nước hy vọng hôm đấy đầu óc sáng láng học j nhớ nấy thôi T_T
không biết bên trường đó kê mấy dãy bàn nhỉ T_T. hội trường không biết rộng không nữa. hix nói chung là bạn cứ tập xác định ngồi dãy đầu hoặc cuối, tớ vớt vát được bàn thứ 2 T_T. Thui cố gắng ôn thi, có gì trong phòng trợ giúp nhau được thì mọi nguời cùng giúp nhau đạt điểm cao cho mấy bác có hậu phương vững trắc cũng phải điêu đứng nhé ;)

B

Binhphuong1501

Sơ cấp
8/7/13
9
0
0
Nam Định

Có ai thi Phòng 78 cụm 4 không

T

trangmeomeo

Trung cấp
28/8/12
58
0
0
35
Bắc Ninh

Có bạn nào cụm 1 thi cntt thì post đề chuyên nghành lên cho các bạn cụm khác tham khảo với. Hóng quá.híc
hjx, mình thi về cntt nè. Nhưng xin chia buồn với các bạn là bọn mình được miễn thi Tin nên không phải quan tâm đến môn đó ^_^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA