Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
T

tuyetnhung74

Sơ cấp
14/2/11
20
0
0
đồng nai
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Có bạn nào ở phòng 72 cụm 4 ko, làmquen nha,

Bạn nào có tài liệu tin học và anh văn đi ôn thi ko cho mình xin với mail cua minh tuyetnhung74@gmail.com

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

coicoi90

Guest
7/6/13
4
0
0
34
nghệ an

Có ai thi phòng 61 cụm 4 không?cùng giúp đỡ nhé. 0977653245

T

tuyetnhung74

Sơ cấp
14/2/11
20
0
0
đồng nai

Bạn vinhlongquetoi gửi tài liệu t.a cho mình với nhé, mình cũng không tải đươc mà.hi. mail mình là: hhtram90@gmail.com

Bạn ơi! gửi qua cho mình tl tiếng anh luôn nhé! mình cũng không tải về được mà. mail của mình là: hhtram90@gmail.com . Cảm ơn bạn nhiều nhé

bạn ơi gửi cho minh tài liệu anh van vơi tuyetnhung74@mail.com

X

xuanhathudong999

Sơ cấp
10/5/13
5
0
0
34
nghệ an

Có mấy cau trắc nghiệm ngành nhờ các bạn giải giùm,đag phân vân:
1.nếu sau thoi gian nghỉ tối đa để điều trị dài ngày do bộ y tế ban hành mà người LĐ tiếp tục nghỉ dddieeudf trị thêm thì căn cứ nào sau đây để đc hưởng lương:
a.mức thương tật của ng nghỉ việc
b.mức suy giảm khả năg lđ của ng ngỉ việc
c.time đóng bhxh của ng nghỉ việc
d.a và c đúng
> mình đang nghĩ là c hay d
2.phát biểu nào đúng về bhxh
a. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..
b. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản.. dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của ng sử dụng lđ
c.là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của các bên tham gia bhxh
d. cả a,b,c đều đúng
3. đối tượng tham gia bhyt tự nguyện khi sd dịch vụ kthuat cao chi phí lớn phải tham gia bhyt liên tục:
a.30 ngày
b.60 ngày
c.180 ngày
d. 365 ngày
nhờ các bạn làm giùm
cả 3 câu trên đều là c

nguyendiemketoan

nguyendiemketoan

Trung cấp
29/10/12
175
2
18
Da Nang

Bạn nào làm phao rồi thi share cho anh em in ra cắt với, hic. t chưa làm phao bao giờ
bạn chỉ cần cóp tài liệu và bạn ra quầy photocopy nói họ in ra nhưng chọn chế độ 1 bản in in ra thành 6 hoặc 8 trang bé tí trên 1 tờ (chế độ này chỉ dùng cho việc in nhưng chạy ra từ máy photocopy chứ in ra từ máy in của văn phòng là ko được đâu bạn nhé) về cắt ra vậy là phao thi ok luôn. nhưng cơ bản là có dở được ko máy là vấn đề. mình mới in hôm qua. thấy cũng rất ok nhưng ko quen dở tài liệu nên nghĩ ko mà đã thấy run rồi. chả biết khi vào có làm nên cơm cháo gì ko nữa.

T

tramnguyenqn

Sơ cấp
5/9/11
26
0
1
Quảng Nam

Híc.sao lại giống nhau đc.
Thi công nghệ thông tin thì đề chuyên ngành cũng giống các ngành thôi mà bạn, chứ trong đề cương có nói k đến chuyên nganh cntt gì đâu

M

minixinh88

Sơ cấp
13/7/13
9
0
0
Thanh Hóa

đề thi ở chỗ nào đấy mọi người ơi, mình tìm k thấy :(

Sửa lần cuối:
K

kim dan

Guest
22/1/08
7
0
0
Ninh Thuan

bạn chỉ cần cóp tài liệu và bạn ra quầy photocopy nói họ in ra nhưng chọn chế độ 1 bản in in ra thành 6 hoặc 8 trang bé tí trên 1 tờ (chế độ này chỉ dùng cho việc in nhưng chạy ra từ máy photocopy chứ in ra từ máy in của văn phòng là ko được đâu bạn nhé) về cắt ra vậy là phao thi ok luôn. nhưng cơ bản là có dở được ko máy là vấn đề. mình mới in hôm qua. thấy cũng rất ok nhưng ko quen dở tài liệu nên nghĩ ko mà đã thấy run rồi. chả biết khi vào có làm nên cơm cháo gì ko nữa.
bạn ơi, mình copy rồi ra máy tình ở tiệm photo người ta chọn lệnh in cho mình luôn hả, hay mình có chọn chế độ j sẵn không? mọi người bữa giờ làm bài thế nào?

G

genghuog

Guest
30/3/10
1
0
1
quảng ninh

đề thi viết đây mình chỉ nhớ vậy thôi:
phần bhxh:
câu 1: Người lao độngva2 người sử dụng lao động phải có quyền và trách nhiệm gì khi tham gia bhxh (theo luật bhxh)
câu 2: luật bhxh quy định đối tượngnao2 tham gia bhxh bb dc hưởng lương hưu hằng tháng? điều kiện để hưởng?
phần bhyt"
câu 1: a/ chị hãy trình bày
-The3 bhyt ko có giá trị sử dụng trong các t/h nào?
-trách nhiệm và quyền hạn của người tham gia bhyt, tổ chức yte, cá nhân đóng bhyt theo quy dinh của luật bhyt
câu 2:
-phạm vi, điều kiện và mức huyong73 của người có thẻ bhyt khi sử dụng dịch vụ kỹ thuật cao chi phí lón?
-trường hợp (t/h) nào giảm mức đóng bhyt và giảm trừ như thế nào?
-----------------------------------------------hết---------------------------------------------------------

còn trắc nghiệm 30 phút 20 câu tương đối dễ nhưng phải đọc cẩn thận đề coi chừng có bẫy
trắc nhiệm tin 30 phút 25 câu chủ yếu ôn word và exel 2003 tui xài 2010 wen hết trơn thua lun,

ah còn 1 điều nữa là tui thi phòng ko cho way bài, còn mấy phòng khác way wa trời lun, xui thiêt kỳ này rớt chắc rùi huhu
bạn duythusinh còn nhớ được đề thi môn quản lý nhà nước không?

J

justbegin

Trung cấp
11/6/13
180
0
0
Thừa Thiên Huế

Xin bạn, giờ người ta đang ngồi trong phòng thi thi môn Quản Lý Nhà Nước, đề đâu mà nhớ và đưa lên đây cho bạn

Lại một nhân vật mới toe của diễn đàn, nick vừa mới lập :wall:

H

haiyenbinhnghia

Trung cấp
29/5/13
81
0
0
33
vinh

Bạn ah câu trả lời của mình là:1c, 2c, 3c

các bạn có thể cho mình biết đáp án 3c là ở đâu không. ở trong tài liệu nào vậy bạn

P

phamthithudiem

Trung cấp
24/12/08
143
7
18
Việt Nam

bạn ơi, mình copy rồi ra máy tình ở tiệm photo người ta chọn lệnh in cho mình luôn hả, hay mình có chọn chế độ j sẵn không? mọi người bữa giờ làm bài thế nào?
các bạn in từ máy in cũng được mà, bạn chọn máy in rồi vào properties chọn page layout rồi kích chọn 9 hoặc 16 pages sheet là ok thôi

H

hnwin

Sơ cấp
12/6/13
32
0
0
32
quang binh

Mình p72 , cụm 4 nè..tìm mãi mới thấy bạn cùng phòng, mình là thành viên cuối cùng của phòng đó,hình như trong phòng mình chả phải đối thủ của ai cả...:welcome_2

T

toyen88

Sơ cấp
10/5/13
20
0
0
35
thái bình

Cac ban oi cho m hoi chut nha, cau nay thi tra loi nhu the nao? Trach nhiem va quyen han cua nguoi tham gia BHYT, to chuc y te, ca nhan dong BHYT theo quy dinh cua luat BHYT

P

phamthithudiem

Trung cấp
24/12/08
143
7
18
Việt Nam

bạn học bài được ổn chưa? chắc mình thi cùng phòng với bạn, mình thi phòng 3 cụm 3. sbd của bạn là gì vậy? làm quen tí nha

H

haiyenbinhnghia

Trung cấp
29/5/13
81
0
0
33
vinh

Click here to enlarge Nguyên văn bởi kemdhkt Click here to enlarge
1.nếu sau thoi gian nghỉ tối đa để điều trị dài ngày do bộ y tế ban hành mà người LĐ tiếp tục nghỉ dddieeudf trị thêm thì căn cứ nào sau đây để đc hưởng lương:
d.a và c đúng
a. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..
b. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản.. dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của ng sử dụng lđ
c.là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của các bên tham gia bhxh
d. cả a,b,c đều đúng
3. đối tượng tham gia bhyt tự nguyện khi sd dịch vụ kthuat cao chi phí lớn phải tham gia bhyt liên tục:
a.30 ngày
b.60 ngày
c.180 ngày
d. 365 ngày
nhờ các bạn làm giùm
cả 3 câu trên đều là c
cả 3 câu trên đều là c
các bạn ơi cau 3 đap an c là căn cu o dau vậy. mình không thấy trong tài liệu . các bạn nói rõ hộ mình với

T

trangmeomeo

Trung cấp
28/8/12
58
0
0
35
Bắc Ninh

Click here to enlarge Nguyên văn bởi kemdhkt Click here to enlarge
d.a và c đúng
d. cả a,b,c đều đúng
a.30 ngày
b.60 ngày
c.180 ngày
d. 365 ngày
nhờ các bạn làm giùm
cả 3 câu trên đều là c

các bạn ơi cau 3 đap an c là căn cu o dau vậy. mình không thấy trong tài liệu . các bạn nói rõ hộ mình với
trong tài liệu có mà.Đối với đối tượng sử dụng dịch vụ kĩ thuật cao thì thẻ BHYT có giá trị sử dụng sau 180 ngày.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA