Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haiauxanh88

Sơ cấp
10/3/13
26
0
0
Vô gia cư
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Hôm nay thi xong có khá nhiều cảm xúc. Thứ nhất là đề môn kiến thức chung quá khiếp, ngoài những bạn được gửi thì những người khác rất khó khăn trong việc quay bài. Phòng mình có người quen được gửi ở hội đồng thi nhưng gặp phải giám thị nghiêm minh bị bắt rồi xé bài thi, thu tài liệu (vẫn nhân đạo là cho tờ khác làm bài và ko lập biên bản). Thứ hai, thấy tình hình thi cử mình không thể nào mà an lòng nổi, bỏ công mình học ngày học đêm, khổ sở, vất vả là vậy, vô phòng thi thấy các bạn khác không học một chữ nào làm bài cũng ầm ầm và cười tươi như hoa (vì quay được bài). Không biết mấy bạn quay bài mà đậu thì mấy bạn ấy nghĩ gì nhỉ?

Y

Yorke

Trung cấp
1/7/13
57
0
0
Thanh Hóa

Chán ghê,
quản lý nhà nước làm không được gì hết. ngày đầu học bài thì coi dễ, ngày thứ hai không học thì lại coi khó, giám thị lục túi giày dép ngay cả bạn nữ bị sờ áo ngực nữa nên không đem tài liệu vô được đem vô được thi không coi được huhu

bạn ơi, bạn co nhớ cau dịch từ tiếng việt sang tiếng anh thế nào ko/

N

nguyen01

Sơ cấp
14/4/13
31
0
0
tp hcm

Chán ghê,
quản lý nhà nước làm không được gì hết. ngày đầu học bài thì coi dễ, ngày thứ hai không học thì lại coi khó, giám thị lục túi giày dép ngay cả bạn nữ bị sờ áo ngực nữa nên không đem tài liệu vô được đem vô được thi không coi được huhu
he he, mình cũng thi xong rồi đang chán đây, môn đầu làm thì cũng tạm, ktc thì học tủ nên bị tủ đè ah

N

nhocthanh

Sơ cấp
22/5/13
10
0
0
đắklắk

Tớ có ít tài liệu trắc nghiệm nè. Gửi địa chỉ mail tớ gửi cho[/QUOTE]

cho mình xin tl với nha nguyenthithanh.tc@gmail.com
chúc bạn thi tốt nghen!

P

Petocxu

Sơ cấp
5/7/13
13
0
0
Hcm

Dịch sang tiếng anh: một trong những mục tiêu của Bhxh là bảo đảm cân đối quĩ Bhxh, quản lý an toàn quĩ Bhyt
Luật Bhxh có hiệu lực từ ngày...., quốc hội ban hành luật BHYT vào ngày...
Bhxh nhằm thực hiện chính sách ổn định xã hội và phát triển KT-Xh
Rồi đại loại như BhXh chịu trách nhiệm quản lý quỹ BhXh và Bhyt theo qui định của luật bhyt va bhxh
Có đề mình thấy có câu lợi ích của bhxh như chế độ thai sản, ốm đau, bệnh nghề nghiêp,...
Nguoi lđ có độ tuoi tu 60 có thoi gian dong bh 20 nam thi dc huong che do huu tri.......
Phân doc hiểu thì đơn giàn ak

H

hugo1212

Sơ cấp
27/6/11
45
0
0
eahleo-đaklak

Hôm nay thi xong có khá nhiều cảm xúc. Thứ nhất là đề môn kiến thức chung quá khiếp, ngoài những bạn được gửi thì những người khác rất khó khăn trong việc quay bài. Phòng mình có người quen được gửi ở hội đồng thi nhưng gặp phải giám thị nghiêm minh bị bắt rồi xé bài thi, thu tài liệu (vẫn nhân đạo là cho tờ khác làm bài và ko lập biên bản). Thứ hai, thấy tình hình thi cử mình không thể nào mà an lòng nổi, bỏ công mình học ngày học đêm, khổ sở, vất vả là vậy, vô phòng thi thấy các bạn khác không học một chữ nào làm bài cũng ầm ầm và cười tươi như hoa (vì quay được bài). Không biết mấy bạn quay bài mà đậu thì mấy bạn ấy nghĩ gì nhỉ?
nghe bạn nói mà lo wa. ở mình tình trạng lo việc nhiều ko bít mình học bài zị rùi liệu có wa đc mí người ko học mà gởi ko nhỉ.:(

M

marianguyen

Sơ cấp
31/5/10
31
0
0
34
tp hoc chi minh

Tiếng anh mình nhớ câu của đề mình là:
dịch từ việt sang anh:1/ bảo hiểm xã hội có trách nhiệm quản lý quỹ bảo hiểm xã hội, quỹ bảo hiểm y tế theo quy định của pháp luật
2/ bảo hiểm xã hội và bảo hiểm y tế là chính sách xã hội quan trong, trụ cột chính của hệ thống an sinh xã hôi
3/ tuổi hưởng lương hưu được quy định trong luật bảo hiểm xã hội là 60 tuổi đối với nam và 55 tuổi đối với nữ.
dịch anh sang việt
mình dịch ra là:
1/ bhxh việt nam thực hiện bhxh, bhyt bao gồm các lợi ích: ốm đau, thai sản, tai nạn lao đông, bệnh nghề nghiệp, huwu trí, tử tuất, chế độ thất nghiệp, bảo hiểm y tế
2/ người lao động là nam đủ 60 tuổi có 20 năm đóng bhxh trở lên thì được quyền hưởng lương hưu hằng tháng
3/ hoạt động đầu tư quỹ bảo hiểm xã hội phải tuân theo nguyên tắc an toàn, hiệu quả, thanh khoản

O

oanhoanh89

Sơ cấp
5/6/13
36
0
6
nghệ an

Mình cũng đang lo lắng về KTC . Ko thể nhớ hết đc, nhớ ý đã khó lắm rồi ,mà đọc cứ khó hiểu nên chả thấm đc gì cả

P

Petocxu

Sơ cấp
5/7/13
13
0
0
Hcm

Phòng mình cũng thế, ai có gửi thì vo tư quay, còn lại thì potay, giám thị hành lang giám sát cực chặt, không thở nổi với môn qlnn

B

bhxhna

Sơ cấp
22/6/13
5
0
0
nghệ an

Có bạn nào làm tài liệu môn QLNN ko?share cho mọi người với nạ

M

marianguyen

Sơ cấp
31/5/10
31
0
0
34
tp hoc chi minh

he he, mình cũng thi xong rồi đang chán đây, môn đầu làm thì cũng tạm, ktc thì học tủ nên bị tủ đè ah
mình cũng vậy không ngờ năm nay cho 3 câu bên quản lý nhà nước lun
đã vậy gặp giám thị hắc ám

bạn ơi, bạn co nhớ cau dịch từ tiếng việt sang tiếng anh thế nào ko/
Tiếng anh mình nhớ câu của đề mình là:
dịch từ việt sang anh:1/ bảo hiểm xã hội có trách nhiệm quản lý quỹ bảo hiểm xã hội, quỹ bảo hiểm y tế theo quy định của pháp luật
2/ bảo hiểm xã hội và bảo hiểm y tế là chính sách xã hội quan trong, trụ cột chính của hệ thống an sinh xã hôi
3/ tuổi hưởng lương hưu được quy định trong luật bảo hiểm xã hội là 60 tuổi đối với nam và 55 tuổi đối với nữ.
dịch anh sang việt
mình dịch ra là:
1/ bhxh việt nam thực hiện bhxh, bhyt bao gồm các lợi ích: ốm đau, thai sản, tai nạn lao đông, bệnh nghề nghiệp, huwu trí, tử tuất, chế độ thất nghiệp, bảo hiểm y tế
2/ người lao động là nam đủ 60 tuổi có 20 năm đóng bhxh trở lên thì được quyền hưởng lương hưu hằng tháng
3/ hoạt động đầu tư quỹ bảo hiểm xã hội phải tuân theo nguyên tắc an toàn, hiệu quả, thanh khoản

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
34
QN

Tóm lại là ai ra đề Tiếng Anh mà khoai vậy trời? có ai có tài liệu tiếng anh chuyên ngành BHXH send giúp mình với, mail của mình là kathykathy90@yahoo.com.
thank!

M

marianguyen

Sơ cấp
31/5/10
31
0
0
34
tp hoc chi minh

Anh văn nội dung thi gồm có 5 phần mọi người à
1/ true or false
2/ chọn câu làm ý chính cho đoạn văn
3/ đọc đoạn văn trả lời câu hỏi
4/ dịch anh sang viêt
5/ dịch việt sang anh

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
34
QN

Anh văn nội dung thi gồm có 5 phần mọi người à
1/ true or false
2/ chọn câu làm ý chính cho đoạn văn
3/ đọc đoạn văn trả lời câu hỏi
4/ dịch anh sang viêt
5/ dịch việt sang anh
chọn câu làm ý chính cho đoạn văn là sao hả bạn? tức là người ta cho mình 1 đoạn văn rồi bắt mình chọn ra 1 câu làm ý chính à?

M

marianguyen

Sơ cấp
31/5/10
31
0
0
34
tp hoc chi minh

chọn câu làm ý chính cho đoạn văn là sao hả bạn? tức là người ta cho mình 1 đoạn văn rồi bắt mình chọn ra 1 câu làm ý chính à?

người ta cho 5 cau, 5 đoạn văn rồi nối lại cho tương ứng

B

bbsydney

Sơ cấp
18/7/13
8
0
1
Ha noi

Tớ có tài liệu giấy do bà chị làm bên bhxh kiếm đâu ra ý. Chắc của ai đi ôn,thấy có câu như bạn nào trên diễn đàn post:" I/not like/TV,but/like reading very much". Không thấy nhắc tới dịch đoạn văn. hix, lo ghê, cái môn T.a này sao mình ghét quá mà lúc nào nó cũng dính lấy mình :(. Các bác cụm 2 ơi! Giúp mọi các bạn cụm 3, 4, và 1 ôn thi với :(. Ai nhớ gì post lên thứ đấy để cho mọi người cùng tổng hợp kiến thức cái

hì hì, Thùy Trang ko được lợi chứ một số bạn đang đi làm phải sử dụng kiến thức về BHYT và BHXH nhiều mà ;). Mà Thùy Trang tiếng anh tốt không, giúp đỡ bạn bè chút đi. Mà face của bạn là gì? https://www.facebook.com/ditimhanhphuc988. add face mình nhé. có gì trao đổi cho tiện :)

tớ có ít tài liệu trắc nghiệm nè. Gửi địa chỉ mail tớ gửi cho
Bạn ơi gửi giúp mình vào email: maibts@yahoo.com nhé. Tks bạn nhiều

T

thibaohiemxh

Sơ cấp
24/7/13
25
0
1
32
Hà Nội