Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
D

dungxmen2688

Sơ cấp
27/10/11
18
0
1
34
muong cha dien bien
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Đúng thế, chép đc hết tất cả các câu, các môn thì bạn ấy xứng đáng đỗ, ko còn gì thắc mắc hết
giám thị có đổi nhau không hay là mấy ngày đều 1 giám thị đó hả bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhtam2208

Sơ cấp
15/5/13
46
0
0
tùm lum

Đi để chứng kiến chứ đó giờ nghe người ta nói cũng chưa thật tin lắm. giờ biết rõ ràng là thế

Chỉ là phần nổi của tảng băng thui, môn đầu tiên cũng có giám thị của BHXHVN kiểm tra lập biên bản 1 vài trường hợp thui. Phòng mình thi vui lắm,môn QLNN thì giám thị cực dễ coi như là canh giám thị hành lang, có bạn để trên bàn chép giám thị lại lấy giấy nháp che dùm, môn Nghiệp vụ thì có bạn được giám thị chỉ làm. Quá nản!
đúng là bó tay thật, vậy là bạn cũng làm bài được rồi vì nếu dễ thì cả phòng bạn đều làm dc cũng ok., bạn thi phòng mấy, mình thi phòng 48, có thuộc bài cũng chưa chắc đậu vì thuộc thì không chính xác 100%

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

Thôi tập trung học nào, câu quyền và nghĩa vụ của người tham gia BHYT, tổ chức và cá nhân đóng BHYT? là câu số bao nhiêu nhỉ?
Trong bộ đề cũng làm gì có câu trường hợp thẻ BHYT không có GTSD?

tamgooner

tamgooner

Sơ cấp
12/6/13
30
0
0
Tiền Giang

Chia sẻ với các bạn môn AV, mình thi chỉ có 2 phần. Phần 1 (68đ) khá dễ gồm 2 đoạn văn, đoạn 1 đọc rùi điền True/False; đoạn 2 đọc chọn trắc nghiệm. Phần 2 (32đ) dịch từ Anh sang Việt, Việt sang Anh sẽ cho theo từ vụng chuyên môn BHXH,BHYT nên các bạn học từ vựng sẽ làm tốt.

C

canhdongmuaha

Trung cấp
15/1/10
168
0
0
34
hà nội

Đi để chứng kiến chứ đó giờ nghe người ta nói cũng chưa thật tin lắm. giờ biết rõ ràng là thế

Chỉ là phần nổi của tảng băng thui, môn đầu tiên cũng có giám thị của BHXHVN kiểm tra lập biên bản 1 vài trường hợp thui. Phòng mình thi vui lắm,môn QLNN thì giám thị cực dễ coi như là canh giám thị hành lang, có bạn để trên bàn chép giám thị lại lấy giấy nháp che dùm, môn Nghiệp vụ thì có bạn được giám thị chỉ làm. Quá nản!

Mình thấy Các bạn rất ghét COCC, Mình nghĩ thứ nhất Các bạn đòi sự công băng dĩ nhiên không cuộc thi nào có thể đảm bảo điều đó, Các bạn muốn tố cáo những ng chép bài, tốt thôi nhưng các bạn có đảm bảo là nếu có điều kiện Các bạn có quay ko???, nếu thực sự Các bạn muốn đỗ băng Khả năng của mình thì cố mà học cho thuộc hết, đừng bỏ chỗ nào cả, vì vậy bạn sẽ dành điểm tối đa, lo gì ko đỗ, còn chỉ cố găng nửa vời thì ko nói làm gì:(, ai cũng mong bản thân có tThuận lơi hơn ng khác, tôi cũng vậy và các bạn cũng thế, Xin đừng đòi sự công bằng vì ko bao giờ có điều đó:)

tamgooner

tamgooner

Sơ cấp
12/6/13
30
0
0
Tiền Giang

đúng là bó tay thật, vậy là bạn cũng làm bài được rồi vì nếu dễ thì cả phòng bạn đều làm dc cũng ok., bạn thi phòng mấy, mình thi phòng 48, có thuộc bài cũng chưa chắc đậu vì thuộc thì không chính xác 100%
Mình phòng 37, tại mình cũng xác định thi thử cho biết thui nên biết bao nhiêu làm bấy nhiêu,bạn thi tốt ko?tại thấy thi chủ yếu thi chung với những người đang làm trong BHXH, BHXH lấy thêm mỗi vị trí chỉ khoảng 1-2 chỉ tiêu mà ko biết "chỉ tiêu" đó thế nào.

K

kiemthanh21

Sơ cấp
11/3/10
7
0
0
36
ninh binh

Nếu D là "A B C đều đúng" thì mới đúng, chứ còn "tất cả người lao động đều được hưởng chế độ BHXH bắt buộc" thì lại là sai nhé

Kiểu này thì tổ chức thi làm gì cho tốn thời gian, tiền bạc nhỉ. Cứ ai đút tiền zo là được đi làm cho nhanh gọn, cứ đòi vẽ vời thi cử...
Mà đọc mấy page trước xong thấy các bạn cũng lạ. Đòi chống tiêu cực, tiêu diệt COCC mà ngày nào cũng thấy kêu gọi hỗ trợ nhau trong phòng thi, chuẩn bị sẵn phao... Cái đó chắc không phải là tiêu cực! Chính các bạn đã mang tâm lý tiêu cực vào phòng thi rồi nên cái tiêu cực nó vẫn tiếp tục mãi ko ngừng.
Mà bạn chuẩn bị phao, có bạn bè hỗ trợ trong phòng hay gì đi nữa thì các bạn vẫn thua COCC mà thôi. Vì họ có phao thì họ chắc chắn chép được, bạn có phao dù chưa kịp dở vẫn bị lập biên bản hay thậm chí quay đầu hỏi bài ở góc 1 độ cũng bị nhắc nhở!
Do đó, không ai khác ngoài các bạn là người chống tiêu cực. Hãy tập trung vào việc học bài, đừng nghĩ ngợi lung tung nữa!
Còn cách chống COCC trong phòng thi thi cũng đã có bạn trước đó nêu phương cách rùi. Đó là thấy ai dở tài liệu mà giám thị ko bắt thì lập tức gọi giám thị hành lang vào lập biên bản cả hai. Đảm bảo COCC còn lại trong phòng đều ko giám dở tài liệu nữa! Phương án này có lẽ là phương án hay nhất và duy nhất. Mình đảm bảo 100% COCC đều thuộc loại không học bài vì đã tự tin vào phao lẫn giám thị.
Vậy đã loại được vài suất 100% đậu rồi. Có tụi COCC thì cho dù bạn cố gắng đằng trời thì vẫn tạch như thường mà thôi. Công việc còn lại thì phải trông chờ vào khả năng của chính bạn.
Còn 3 cụm thi nữa. Có cơ hội đậu và ko thể đậu. Tất cả đều tùy thuộc vào chúng ta.
P/s: Không biết có ai phản đối ý kiến của dân đen như mình không nhỉ!?
y kiến của bạn mà tất cả các phòng làm như thế thì hay.)))

T

tiendung1989

Sơ cấp
23/7/13
30
0
6
hà nội

Mình muốn hỏi câu người đi KCB đúng quy định phải tự thanh toán những chi phí nào? mình thấy chưa ổn lắm. Nếu bạn biết thì nhờ bạn chia sẻ. Thanks

Thanh toán trực tiếp
-Khám chữa bệnh ở nơi k có hợp đồng
-KCB k trình thẻ hoặc thủ tục muộn
-KCB trái tuyến chưa đc hưởng
-KCB nươc ngoài
-TNGT có xác nhận vi phạm
-Các nguyên nhân khách quan khác

Tớ rất đồng tình với ý kiến của bạn. Dân đen chúng ta phải tự bảo vệ chúng tabảo vệ dân đen nói chung, chính chúng ta là người giữ công bằng. COCC mà k làm đc bài thì cũng chả ông cha nào dám quất từ điểm 1 lên điểm 9 để con em mình đậu cả. Có bạn ở cụm 2 mách những ng xugn quanh coi bài và gọi giám thị hành lang vào lập biên bản, bạn ấy bị lên án. Theo tớ thì k lên lên án, vì có thể xung quanh k cùng vị trí trọi, nhưng các bạn thử nghĩ xem, các bạn xung quanh bạn ấy lại là đối thủ của các bạn đang bình luận lên án bạn mách kia thì sao???
Đó k hẳn là kiểu "trâu buộc ghét trâu ăn" mà bạn ấy còn đang bảo vệ chỉ tiêu cho chính các bạn khác đấy.
Các bạn dân đen cứ kêu ca và muốn công bằng, nhưng các bạn cũng mang tư tưởng bất công vào phòng thi đó thôi, nên mình khuyên các bạn CỤM 1, 3,4 còn lại hãy làm thật chặt chẽ, lên tiếng bảo vệ quyền lợi của dân đen trong khi thi, bạn bảo vệ cho chỉ tiêu của những ng khác thì những ng khác cũng bảo vệ chỉ tiêu của bạn, cứ như thế thì sẽ đảm bảo đc công bằng.
Tớ nói quan điểm của tớ là như thế, nhưng chưa chắc 10 ng thì có nổi 5 ng dám làm, nhưng các bạn hãy suy nghĩ một chút về vấn đề này, đó chính là cách để loại COCC bảo vệ chỉ tiêu cho tất cả chúng ta!

nói thì hay lắm
đặt địa vị của m đi các bạn
nếu các bạn đc quay thì có quay k?
đâu phải miễn phí đâu
đều chạy tiền cả
nợ ân tình khi quan hệ làm ăn nữa
các bạn đã học tốt thì k nên GATO nữa.
còn tố giác thì các bạn cũng k đc yên đâu,ra ngoài còn bị đánh nữa đấy.tâm lý cũng k thoải mái và làm hại các bạn xung quanh nữa

Sửa lần cuối:
R

ryul

Sơ cấp
28/3/13
26
0
1
34
Tp. Vinh

Cách chống tiêu cực là cho các bạn chọi nhau ngồi gần nhau. Tiêu cực đi, bị kiện liền. Mà chọi nhau đứa nào ngu mà cho đối thủ xem bài. :v

M

mrtoto

Sơ cấp
7/6/13
6
0
1
42
Hà Nội

Bạn nào tên Lê Thị Trang (BHXH Từ Liêm) trên này không?

L

lyly tran

Sơ cấp
14/7/13
10
0
0
quang tri

NGHE MÀ HOẢNG LOẠN CẢ LÊN. ĐÚNG LÀ " MỘT CÁNH ÉN CHẲNG LÀM NÊN MUÀ XUÂN"...." NHÀ NƯỚC TA LÀ NHÀ NƯỚC CUẢ DÂN DO DÂN VÀ VÌ DÂNNNNNNNNNNNNNNNNN":wall:

H

hothixa

Guest
25/7/13
4
0
0
bắc ninh

Anh chi em nao o phong 517 nhi

K

kan256

Trung cấp
22/6/13
74
0
0
34
HN

Cụm 3 thi ngày nào mọi ng nhỉ. Nếu đề k cho lặp lại đã thi thì tớ cụm cuối thi sẽ loại đc khá khá ^^ fighting!

H

huetn133

Sơ cấp
17/10/11
18
0
0
40
Thai nguyen

Chia sẻ với các bạn môn AV, mình thi chỉ có 2 phần. Phần 1 (68đ) khá dễ gồm 2 đoạn văn, đoạn 1 đọc rùi điền True/False; đoạn 2 đọc chọn trắc nghiệm. Phần 2 (32đ) dịch từ Anh sang Việt, Việt sang Anh sẽ cho theo từ vụng chuyên môn BHXH,BHYT nên các bạn học từ vựng sẽ làm tốt.

Tamgooner, nói như bạn thì đỡ lo rồi. Phần 1(68) điểm làm tốt là pass điều kiện rồi. Mà true ỏ false và đọc đoạn văn trắc nghiệm thì mình nghĩ cũng không khó đâu. Trắc cấu trúc và từ vựng là ok roài.

K

kan256

Trung cấp
22/6/13
74
0
0
34
HN

Thi Tin 2003 các bạn nhỉ?

K

kim1vu

Cao cấp
27/6/13
273
0
16
48
sddff

Nếu học thuộc tất thì chép làm sao nhanh bằng thuộc được, thực ra mình cũng chẳng quan tâm đến mấy thằng cũng phòng quay lắm, chỉ sợ 9 thằng đấu với mình nó quay thôi :004:

H

huetn133

Sơ cấp
17/10/11
18
0
0
40
Thai nguyen

Cách chống tiêu cực là cho các bạn chọi nhau ngồi gần nhau. Tiêu cực đi, bị kiện liền. Mà chọi nhau đứa nào ngu mà cho đối thủ xem bài. :v

ke ke! Các ông to thừa nghĩ ra mà bạn. Nhưng họ đâu có làm. thế mới là vấn đề chứ.

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

Thanh toán trực tiếp
-Khám chữa bệnh ở nơi k có hợp đồng