Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
34
QN
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Tớ rất đồng tình với ý kiến của bạn. Dân đen chúng ta phải tự bảo vệ chúng tabảo vệ dân đen nói chung, chính chúng ta là người giữ công bằng. COCC mà k làm đc bài thì cũng chả ông cha nào dám quất từ điểm 1 lên điểm 9 để con em mình đậu cả. Có bạn ở cụm 2 mách những ng xugn quanh coi bài và gọi giám thị hành lang vào lập biên bản, bạn ấy bị lên án. Theo tớ thì k lên lên án, vì có thể xung quanh k cùng vị trí trọi, nhưng các bạn thử nghĩ xem, các bạn xung quanh bạn ấy lại là đối thủ của các bạn đang bình luận lên án bạn mách kia thì sao???
Đó k hẳn là kiểu "trâu buộc ghét trâu ăn" mà bạn ấy còn đang bảo vệ chỉ tiêu cho chính các bạn khác đấy.
Các bạn dân đen cứ kêu ca và muốn công bằng, nhưng các bạn cũng mang tư tưởng bất công vào phòng thi đó thôi, nên mình khuyên các bạn CỤM 1, 3,4 còn lại hãy làm thật chặt chẽ, lên tiếng bảo vệ quyền lợi của dân đen trong khi thi, bạn bảo vệ cho chỉ tiêu của những ng khác thì những ng khác cũng bảo vệ chỉ tiêu của bạn, cứ như thế thì sẽ đảm bảo đc công bằng.
Tớ nói quan điểm của tớ là như thế, nhưng chưa chắc 10 ng thì có nổi 5 ng dám làm, nhưng các bạn hãy suy nghĩ một chút về vấn đề này, đó chính là cách để loại COCC bảo vệ chỉ tiêu cho tất cả chúng ta!
Rảnh rỗi sinh nông nổi hả bạn? Bạn cứ lo cho mình trước đi đã, bạn tố cáo xong ng ta thì cũng chẳng còn thời gian làm bài nữa đâu. Mà làm như thế thì có sống yên với bọn cùng phòng ko. tớ là dân đen nhưng cũng sợ lắm, nhìn giám thị xanh le mắt rùi chứ nói gì tố cáo.

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

Rảnh rỗi sinh nông nổi hả bạn? Bạn cứ lo cho mình trước đi đã, bạn tố cáo xong ng ta thì cũng chẳng còn thời gian làm bài nữa đâu. Mà làm như thế thì có sống yên với bọn cùng phòng ko. tớ là dân đen nhưng cũng sợ lắm, nhìn giám thị xanh le mắt rùi chứ nói gì tố cáo.

mỗi ng 1 quan điểm sống. Chia sẻ quan điểm xong là phải học tiếp thôi

K

kan256

Trung cấp
22/6/13
74
0
0
34
HN

Dịch việt sang anh:
1/ bảo hiểm xã hội có trách nhiệm quản lý quỹ bảo hiểm xã hội, quỹ bảo hiểm y tế theo quy định của
pháp luật.
2/ bảo hiểm xã hội và
bảo hiểm y tế là chính sách xã hội
quan trọng, trụ cột chính của hệ thống an sinh xã hội.
3/ tuổi hưởng lương hưu được quy định trong luật bảo hiểm xã hội là 60 tuổi đối với nam và 55
tuổi đối với nữ.

1.Vietnam Social Insurance's
responsibilities are to manage social insurance fund and health insurance fund in accordance with the law.
2.social insurance and health insurance are important social
policy and and they are the main pillars in the social security
system.
2.Ages which are eligible for retirement compensation stated
in social insurance law are 60 for men & 55 for women.

H

hocthuocnanqua

Sơ cấp
25/7/13
16
0
1
34
hà tĩnh

1. chi phí cùng chi trả chi phí KCB BHYT theo định mức huởng QĐ đối với các dịch vụ kỹ thuật thông thường,cao, đối với các DVKT cao , đối với KCB ko đúng cơ sở KCB ban đầu, ko đúng tuyến CMKT.
2. Chi phí thuốc vật tư y tế ngoài danh mục QĐ của Bộ Y Tế
3. Phần chi phí chênh lệch về giá viện phí giữa bệnh viện ngoài công lập và bệnh viện công lập
Đáp án của tài liệu mình là như thế ^^! bạn tham khảo nhé CÂU 37 nhé

2

2013thanhcong

Sơ cấp
29/6/13
33
0
0
da

Tớ rất cần tài liệu trắc nghiệm chuyên nghành,bạn nào có gửi cho tớ xin.mail của tớ: ganglyeol@gmail.com cảm ơn nhìu nhé

Chém cũng vừa vừa thôi.,1 khi đứa nào mà chạy tiền thì đéo bao giờ dám nói cho đứa cùng tỉnh mình thi.

Tớ thấy bạn này quá liều luôn. Nếu thực sự có tài liệu như vậy mà thanh tra BHXH biết được thì sẽ điều tra từ bạn này luôn và đương nhiên bạn này không những không được thi mà còn phải chịu trách nhiệm hình sự trước pháp luật về việc để lộ đề thi như thế này. Mình nghĩ liệu tài liệu này tính chính xác bao nhiêu % và có đáng cho chúng ta bỏ tiền ra mua không?
cả nhà suy nghĩ kỹ trước khi bỏ tiền oan nhé.

O

oanhoanhoanhoanh

Sơ cấp
26/6/13
24
0
0
Hà Nội

Nghe các bạn nói chuyện tiêu cực mà nản quá, mất cả hứng học. Hy vọng cụm 1 giám thị sẽ thật nghiêm để dân đen và những người học thật còn có cơ hội :).

H

hereandnow

Trung cấp
21/7/13
52
0
0
35
Nơi tỉnh yêu kết thúc

Kỳ thi vừa ròi mình thật sự rất shock và buồn vì thấy trong gần 180 người trong phòng thi hết một nữa là xài phao, còn nghe nhiều người kể lại các phòng khác giám thị còn cho sử dụng tài liệu và chỉ bài nữa. Đúng là có trong chăn mới biết chăn có rận. Riêng mình gan bé hơn người ta nên đi thi chỉ biết học thuộc, học ko hết thì tủ thui; những người nào thi đậu do quay cóp, mình khinh thường và nguyền rủa những người này.

M

minhtam2208

Sơ cấp
15/5/13
46
0
0
tùm lum

Mình phòng 37, tại mình cũng xác định thi thử cho biết thui nên biết bao nhiêu làm bấy nhiêu,bạn thi tốt ko?tại thấy thi chủ yếu thi chung với những người đang làm trong BHXH, BHXH lấy thêm mỗi vị trí chỉ khoảng 1-2 chỉ tiêu mà ko biết "chỉ tiêu" đó thế nào.
mình thuộc bài nên làm hết tất cả các môn theo tài liệu của BHXH Tỉnh mình cho nhưng mình dò lại tài liệu cũng còn sai sót 1 vài ý nhỏ nên cũng k bit là có cơ hội đậu k, AVan thì làm hết phần trắc nghiệm và dịch dc 3 câu. mấy phòng khác mình k bit sao chứ phòng mình mấy bạn đang làm BHXH mình thấy cũng làm trật n và quay bài nhưng k làm kịp

Kỳ thi vừa ròi mình thật sự rất shock và buồn vì thấy trong gần 180 người trong phòng thi hết một nữa là xài phao, còn nghe nhiều người kể lại các phòng khác giám thị còn cho sử dụng tài liệu và chỉ bài nữa. Đúng là có trong chăn mới biết chăn có rận. Riêng mình gan bé hơn người ta nên đi thi chỉ biết học thuộc, học ko hết thì tủ thui; những người nào thi đậu do quay cóp, mình khinh thường và nguyền rủa những người này.
bạn ơi hơi đâu mà bùn chi cho mệt, dù sao mình cũng cố gắng hết sức bằng khả năng mình rồi, mình thi xong ra ngoài nghe một số bạn thi nói là phòng thi cho quay bài, giám thị canh lun mà cũng k chép kịp, bạn làm bài dc thì cứ hy vọng đi

D

dnthanhhd

Trung cấp
16/10/10
60
0
6
37
haihuong

Thật sự mình cũng học rất vất vả và lo lắng nữa, từ bữa ôn thi đến giờ sút mất 5kg roài. Hy vọng cụm 1 làm nghiêm túc coi chặt không cho giở tài liệu, chứ nhỡ mình không coi nhưng đối thủ của mình được trong phòng cho coi thoải mái thì cũng nản lắm.

L

laohac22

Guest
25/7/13
1
0
0
qb

Chúng mày chỉ giỏi chém gió, cho chúng mày quay chúng mày có quay không. cứ ra vẻ ta đây

M

minhtam2208

Sơ cấp
15/5/13
46
0
0
tùm lum

Thật sự mình cũng học rất vất vả và lo lắng nữa, từ bữa ôn thi đến giờ sút mất 5kg roài. Hy vọng cụm 1 làm nghiêm túc coi chặt không cho giở tài liệu, chứ nhỡ mình không coi nhưng đối thủ của mình được trong phòng cho coi thoải mái thì cũng nản lắm.
chính xác lun bạn, mình học thuộc tất cả lun, một môn học đi học lại 3,4 lần mình làm bài cũng dc nhưng ít nhiều gì cũng k bằng nhựng ng giở tài liệu từ đầu đến cuối nên đang rất lo

Chúng mày chỉ giỏi chém gió, cho chúng mày quay chúng mày có quay không. cứ ra vẻ ta đây
đừng nghĩ ai cũng như bạn, mình chả chém gió gì ai cả, cho quay mình cũng chẳng thèm quay vì mình thuộc bài, phòng mình thi giám thị cho quay đó nhưng có ai làm kịp đâu. Bạn tham gia diễn đàn này nếu để giúp đỡ nhau học tập để cùng nhau tiến bộ thì mình hoan nghênh, và cũng mong bạn vui lòng tôn trọng người khác và dùng lời lẽ lịch sự vì ít nhiều gì bạn cũng là người có học.

Sửa lần cuối:
C

chickenbi

Guest
28/5/11
63
0
6
ha noi

Mình cũng sụt 4 kí, ăn k được mà ngủ cũng k ngon.
Haizz, đúng là may ra thì chỉ có kì thi ĐH là tử tế chứ còn lại thì .... Lúc xác định đi thi đã biết là sẽ gặp phải tình trạng này rồi mà vẫn khó chịu ghê.
Nhưng mà đã cố thì phải cố đến cùng, giờ k phải là lúc nản hay bàn lùi. Chưa thi mà đã lo thua thì k được, trên này cũng có nhiều bạn đi trước đỗ hoàn toàn bằng thực lực mà :'D
Mọi người gắng lên nha, đừng bàn chuyện COCC nữa làm j, mấy cụm còn lại thì cũng vài ngày nữa là thi rồi, để đầu óc đó tập trung học thì hơn.

lengocmylan

lengocmylan

Trung cấp
25/2/13
199
0
16
Quảng Ngãi

chính xác lun bạn, mình học thuộc tất cả lun, một môn học đi học lại 3,4 lần mình làm bài cũng dc nhưng ít nhiều gì cũng k bằng nhựng ng giở tài liệu từ đầu đến cuối nên đang rất lo
nếu học bài và làm bài tốt tất cả các môn khả năng đậu là rất cao, bởi thi đến 5 bài thi chắc gì những người xem tài liệu họ may mắn đến cả 5 lần, trên 50 cho tất cả các môn là có cửa đậu rồi, đừng quá lo lắng.

K

kim1vu

Cao cấp
27/6/13
273
0
16
48
sddff

Mình cũng sụt 4 kí, ăn k được mà ngủ cũng k ngon.
Haizz, đúng là may ra thì chỉ có kì thi ĐH là tử tế chứ còn lại thì .... Lúc xác định đi thi đã biết là sẽ gặp phải tình trạng này rồi mà vẫn khó chịu ghê.
Nhưng mà đã cố thì phải cố đến cùng, giờ k phải là lúc nản hay bàn lùi. Chưa thi mà đã lo thua thì k được, trên này cũng có nhiều bạn đi trước đỗ hoàn toàn bằng thực lực mà :'D
Mọi người gắng lên nha, đừng bàn chuyện COCC nữa làm j, mấy cụm còn lại thì cũng vài ngày nữa là thi rồi, để đầu óc đó tập trung học thì hơn.
Người nhà cũng bảo nên thủ sẵn ít phao nhỡ giám thị dễ, nhưng mà thôi, cứ tự tin đi thi thôi.

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

mình thuộc bài nên làm hết tất cả các môn theo tài liệu của BHXH Tỉnh mình cho nhưng mình dò lại tài liệu cũng còn sai sót 1 vài ý nhỏ nên cũng k bit là có cơ hội đậu k, AVan thì làm hết phần trắc nghiệm và dịch dc 3 câu. mấy phòng khác mình k bit sao chứ phòng mình mấy bạn đang làm BHXH mình thấy cũng làm trật n và quay bài nhưng k làm kịp

bạn ơi hơi đâu mà bùn chi cho mệt, dù sao mình cũng cố gắng hết sức bằng khả năng mình rồi, mình thi xong ra ngoài nghe một số bạn thi nói là phòng thi cho quay bài, giám thị canh lun mà cũng k chép kịp, bạn làm bài dc thì cứ hy vọng đi

Bạn có tài liệu do BH tỉnh cho thì chia sẻ cho mọi ng với, mới chỉ có bạn Yorke là sẵn sàng chia sẻ. Mình rất cảm ơn bạn

lengocmylan

lengocmylan

Trung cấp
25/2/13
199
0
16
Quảng Ngãi

Có ai dịch được mấy câu tiếng anh ở cụm 2 không?
tiếng anh chuyên ngành tìm ở đâu ra bây giờ trời

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA