Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
T

tuyetnhung74

Sơ cấp
14/2/11
20
0
0
đồng nai
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Mức đóng BHYT của các đối tượng tự nguyện tham gia BHYT được quy định như sau (Trích Khoản 2, Điều 3, Nghị định số 62/2009/NĐ-CP ngày 27/7/2009):
(1) Người thuộc hộ gia đình cận nghèo theo quy định của Thủ tướng Chính phủ được ngân sách của Nhà nước hỗ trợ 50% mức đóng
(2) Học sinh, sinh viên đang theo học tại các cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân thuộc hộ gia đình cận nghèo được ngân sách của Nhà nước hỗ trợ tối thiểu bằng 50% mức đóng và hỗ trợ tối thiểu 30% mức đóng đối với đối tượng học sinh, sinh viên không thuộc hộ gia đình cận nghèo từ ngày 01/01/2010
(3) Người thuộc hộ gia đình làm nông nghiệp, lâm nghiệp, ngư nghiệp và diêm nghiệp mà có mức sống trung bình từ ngày 01/01/2012 được ngân sách của Nhà nước hỗ trợ tối thiểu bằng 30% mức đóng.
(4) Đối với người thuộc hộ gia đình có mức sống trung bình định kỳ 6 tháng hoặc một năm một lần, đối tượng trực tiếp đóng phần thuộc trách nhiệm phải đóng cho Bảo hiểm xã hội.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lengan888

Guest
25/7/13
1
0
0
36
ha noi

Mình dốt đặc môn TA, xem xong đề TA của các bạn cụm 2 mình muốn bỏ cuộc luôn. :(
Bạn ơi, mình thi cụm Hà Nội khu vực quận Hoàng mai, bạn có đề thi của các bạn cụm Thành phố HCM thì mail cho mình vs, email của mình là: lengan888@gmail.com, sđt: 0967 190 888. cám ơn bạn nhìu nha :)

2

2013thanhcong

Sơ cấp
29/6/13
33
0
0
da

Kiểu này thì tổ chức thi làm gì cho tốn thời gian, tiền bạc nhỉ. Cứ ai đút tiền zo là được đi làm cho nhanh gọn, cứ đòi vẽ vời thi cử...
Mà đọc mấy page trước xong thấy các bạn cũng lạ. Đòi chống tiêu cực, tiêu diệt COCC mà ngày nào cũng thấy kêu gọi hỗ trợ nhau trong phòng thi, chuẩn bị sẵn phao... Cái đó chắc không phải là tiêu cực! Chính các bạn đã mang tâm lý tiêu cực vào phòng thi rồi nên cái tiêu cực nó vẫn tiếp tục mãi ko ngừng.
Mà bạn chuẩn bị phao, có bạn bè hỗ trợ trong phòng hay gì đi nữa thì các bạn vẫn thua COCC mà thôi. Vì họ có phao thì họ chắc chắn chép được, bạn có phao dù chưa kịp dở vẫn bị lập biên bản hay thậm chí quay đầu hỏi bài ở góc 1 độ cũng bị nhắc nhở!
Do đó, không ai khác ngoài các bạn là người chống tiêu cực. Hãy tập trung vào việc học bài, đừng nghĩ ngợi lung tung nữa!
Còn cách chống COCC trong phòng thi thi cũng đã có bạn trước đó nêu phương cách rùi. Đó là thấy ai dở tài liệu mà giám thị ko bắt thì lập tức gọi giám thị hành lang vào lập biên bản cả hai. Đảm bảo COCC còn lại trong phòng đều ko giám dở tài liệu nữa! Phương án này có lẽ là phương án hay nhất và duy nhất. Mình đảm bảo 100% COCC đều thuộc loại không học bài vì đã tự tin vào phao lẫn giám thị.
Vậy đã loại được vài suất 100% đậu rồi. Có tụi COCC thì cho dù bạn cố gắng đằng trời thì vẫn tạch như thường mà thôi. Công việc còn lại thì phải trông chờ vào khả năng của chính bạn.
Còn 3 cụm thi nữa. Có cơ hội đậu và ko thể đậu. Tất cả đều tùy thuộc vào chúng ta.
P/s: Không biết có ai phản đối ý kiến của dân đen như mình không nhỉ!?
Chào bạn, Mình cũng là dân đen như bạn, cũng đồng tình và bất mãn với thực trạng thi tuyển công chức viên chức bây giờ . Tuy nhiên sau khi đọc những ý kiến của bạn mặc dù là những ý kiến chính đáng nhưng mình lại thấy không nên làm như vậy. Bản thân mình cũng học rất nghiêm túc nhưng do rất nhiều điều kiện tác động từ bên ngoài , công việc , con nhỏ… nên thời gian học không được như các bạn còn chưa có gia đình. Tuy nhiên mình vẫn mong có được cơ hội thi đỗ để tìm được công việc ổn định. Mình học môn QLNN được 3 câu mà mất 1 tuần trời nên mình nghĩ việc học thuộc long tất cả các câu hỏi trong bộ đề là vô cùng khó khăn. Vẫn biết là COCC thì họ có cơ hội hơn mình nhiều nhưng sao mình lại vẫn mong được ở phong nào đó có COCC để giám thị coi dễ một chút để mình có cơ hội làm bài tốt hơn và cơ hội dành cho mình cũng nhiều hơn. Cũng hơi ích kỷ một chút nhưng mà thực tế bây giờ là không thể loại trừ hết COCC được và mong muốn một ký thi nghiêm túc là không thể thực hiện nên nếu mình có cơ hội để làm bài tốt hơn thì vẫn mong chứ. Mình nói thật là vào phong thi mà may mắn giám thị cho quay bài thì mình vui lắm và nếu có bạn nào đó tố cáo thanh tra thì mình chắc sẽ hận bạn đó cả đời mất. Nên mong rằng các bạn cũng tùy thuọc tình hình để hành động thôi đừng nên phũ phàng quá như vậy . Đây là ý kiến của mình

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

Mức đóng BHYT của các đối tượng tự nguyện tham gia BHYT được quy định như sau (Trích Khoản 2, Điều 3, Nghị định số 62/2009/NĐ-CP ngày 27/7/2009):
(1) Người thuộc hộ gia đình cận nghèo theo quy định của Thủ tướng Chính phủ được ngân sách của Nhà nước hỗ trợ 50% mức đóng
(2) Học sinh, sinh viên đang theo học tại các cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân thuộc hộ gia đình cận nghèo được ngân sách của Nhà nước hỗ trợ tối thiểu bằng 50% mức đóng và hỗ trợ tối thiểu 30% mức đóng đối với đối tượng học sinh, sinh viên không thuộc hộ gia đình cận nghèo từ ngày 01/01/2010
(3) Người thuộc hộ gia đình làm nông nghiệp, lâm nghiệp, ngư nghiệp và diêm nghiệp mà có mức sống trung bình từ ngày 01/01/2012 được ngân sách của Nhà nước hỗ trợ tối thiểu bằng 30% mức đóng.
(4) Đối với người thuộc hộ gia đình có mức sống trung bình định kỳ 6 tháng hoặc một năm một lần, đối tượng trực tiếp đóng phần thuộc trách nhiệm phải đóng cho Bảo hiểm xã hội.

hi, bạn xem lại Khoản 2 Điều 3 NĐ62 xem có gì liên quan đến cái này ko?

C

canhdongmuaha

Trung cấp
15/1/10
168
0
0
34
hà nội

Mình cũng băn khoăn mãi vì ko biết căn cứ Đóng bhyt tự ng, nhưng Mình nghĩ chỉ Là mức lương tối thiểu chung thôi

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

Mình cũng băn khoăn mãi vì ko biết căn cứ Đóng bhyt tự ng, nhưng Mình nghĩ chỉ Là mức lương tối thiểu chung thôi

Theo mình là Khoản 2 Điều 6 NĐ 62 mới đúng, bằng 4.5% mức lương tối thiểu và do đối tượng đóng. Trường hợp tự nguyện tham gia BHYT theo hộ gia đình thì mức đóng quy định tại Khoản 6 Điều 3 NĐ này. Nhưng mà kia là tài liệu đi ôn.......hic, làm sao đây?

P

phuonghoa7510

Sơ cấp
5/5/11
28
0
0
38
Hà Tĩnh

Chào bạn, Mình cũng là dân đen như bạn, cũng đồng tình và bất mãn với thực trạng thi tuyển công chức viên chức bây giờ . Tuy nhiên sau khi đọc những ý kiến của bạn mặc dù là những ý kiến chính đáng nhưng mình lại thấy không nên làm như vậy. Bản thân mình cũng học rất nghiêm túc nhưng do rất nhiều điều kiện tác động từ bên ngoài , công việc , con nhỏ… nên thời gian học không được như các bạn còn chưa có gia đình. Tuy nhiên mình vẫn mong có được cơ hội thi đỗ để tìm được công việc ổn định. Mình học môn QLNN được 3 câu mà mất 1 tuần trời nên mình nghĩ việc học thuộc long tất cả các câu hỏi trong bộ đề là vô cùng khó khăn. Vẫn biết là COCC thì họ có cơ hội hơn mình nhiều nhưng sao mình lại vẫn mong được ở phong nào đó có COCC để giám thị coi dễ một chút để mình có cơ hội làm bài tốt hơn và cơ hội dành cho mình cũng nhiều hơn. Cũng hơi ích kỷ một chút nhưng mà thực tế bây giờ là không thể loại trừ hết COCC được và mong muốn một ký thi nghiêm túc là không thể thực hiện nên nếu mình có cơ hội để làm bài tốt hơn thì vẫn mong chứ. Mình nói thật là vào phong thi mà may mắn giám thị cho quay bài thì mình vui lắm và nếu có bạn nào đó tố cáo thanh tra thì mình chắc sẽ hận bạn đó cả đời mất. Nên mong rằng các bạn cũng tùy thuọc tình hình để hành động thôi đừng nên phũ phàng quá như vậy . Đây là ý kiến của mình

Em cũng đồng tình như chị. Việc tiêu cực ở các kỳ thi thì bao giờ cũng có, nếu họ đã thực sự la COCC thì kiểu gì chẳng biết giới hạn đề hoặc đề trước. Nếu có ai đó giở tài liệu thì cũng có cả dân đen cả mà thôi. Vì ai cũng muốn tạo cho mình cơ hội tốt để vào làm việc, nếu thực sự tố cáo họ như vậy thì thương họ quá. Bởi vì như bản thân mình đây: Vừa đi làm, vừa bầu bí cũng khá to .,.. vậy mà mình vẫn phải cố gắng học, có thể nói là mất ăn mất ngủ nhưng đôi khi học k nổi vì quá nhiêu câu dễ nhầm lẫn...ai cũng động viên. Đến khi vào phòng thi k phải ai cũng nhớ tất cả, có thể họ quên 1 vài ý nên xem tài liệu, xem cả tài liệu thì cũng nên nghĩ rằng họ cũng đã cố gắng rất nhiều, thực sự nếu làm như vậy thì mình thấy có lỗi với họ sao sao ý. Đó là ý kiến của riêng mình. Không nên ích kỷ quá như vậy mọi người ah, hãy cố gắng hết sức mình các bạn ah. Mẹ con mình cũng cố gắng học thôi.

Sửa lần cuối:
I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

Hic, mọi người vẫn bàn về tiêu cực à, có giải quyết đc đâu nhỉ? học thôi. Sao có nhiều câu còn mắc quá

K

kim1vu

Cao cấp
27/6/13
273
0
16
48
sddff

Không bàn và cũng tạm không học nữa - chơi game cho nó thoải mái đã :004:

C

Colen07

Sơ cấp
15/6/13
18
0
0
Hưng Yên

Ôi cái môn QLNN kho hoc quá :017:

T

trangmeomeo

Trung cấp
28/8/12
58
0
0
35
Bắc Ninh

Các bạn ơi.mình ở nam định.
mình cjjjgjgfan

Nếu học thuộc tất thì chép làm sao nhanh bằng thuộc được, thực ra mình cũng chẳng quan tâm đến mấy thằng cũng phòng quay lắm, chỉ sợ 9 thằng đấu với mình nó quay thôi :004:

câu này hỏi lừa thôi, đáp án D
câu nay đáp án a. Vì chỉ những người tham gia bảo hiểm bắt buộc ở đây làm việc trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế ngoài quốc doanh. do đó họ sẽ bị quản lý bởi người sdld và người lao động được đăng ký BHTN, theo quy định: Người sử dụng lao động tham gia BHXH thất nghiệm là người sử dụng lao động quy định tại khoản 2 điều 2 luật BHXH mà có sử dụng từ 10 lao động trở lên.

H

hong va hieu

Sơ cấp
25/6/13
23
0
0
35
nghe an

Nói chung là ra đề mở và cho dở tài liệu, đồng thời ra bài tập. ai giỏi biết liền mà.với lại học thuộc chắc gì đã giỏi, mình thích sự tư duy, sáng tạo và sự sâu sắc, vì thế bao giờ những người học khối A cũng thông minh hơn những khối khác. nói chung là mọi ng tập trung ôn tập đi, và đừng phân tán tư tưởng nữa.CHÚC MỌI NGƯỜI THI TỐT!

H

hereandnow

Trung cấp
21/7/13
52
0
0
35
Nơi tỉnh yêu kết thúc

Bạn này chắc lần đầu thi công chức. Cho bạn dở tài liệu cũng chưa chắc đã đỗ chứ đừng có nói nguyền rủa ai. Dù họ dở tl nhưng đỗ thì họ hơn bạn rồi. Mình là dân đen chính gốc đấy. Nhưng mình thấy bình luận của bạn khó coi quá

đúng là mình thi lần đầu đó bạn, cái đó mình tức thì mình nói vậy, còn hơn ở chỗ nào mình ko hiểu lắm

G

glass89

Sơ cấp
25/2/11
31
0
0
hà nội

tìm trên mạng thì người ta nói thế này :
I. Đối tượng, mức đóng, phương thức đóng BHYT tự nguyện.
1. Đối tượng:
Mọi công dân Việt Nam không thuộc đối tượng tham gia BHYT bắt buộc cư trú (thường trú hoặc tạm trú) trên địa bàn thành phố đều được tham gia BHYT tự nguyện theo Luật BHYT.
2. Mức đóng:
- Kể từ ngày 01/1/2010, mức đóng BHYT tự nguyện hằng tháng là 4,5% mức lương tối thiểu. Khi Nhà nước quy định tỷ lệ đóng BHYT mới hoặc điều chỉnh tiền lương tối thiểu thì mức đóng sẽ được điều chỉnh tương ứng.
- Trường hợp người dân tham gia BHYT theo hộ gia đình bao gồm toàn bộ người có tên trong sổ hộ khẩu và đang sống chung trong một nhà thì được giảm mức đóng từ người thứ hai trở đi như sau:
+ Mức đóng của người thứ hai, thứ ba, thứ tư lần lượt bằng 90%, 80%, 70% mức đóng quy định.
+ Từ người thứ năm trở đi đóng bằng 60% mức đóng quy định.
như nào đây?

T

tiendung1989

Sơ cấp
23/7/13
30
0
6
hà nội

có 1 cách học qlnn rất dễ và nhah
đừng có lan man quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA