Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
L

lienle1902

Sơ cấp
15/4/13
7
0
0
Thanh Hóa
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Trong câu trả lời của mình có phải ghi rõ là quy định tại điều, khoản nào ko các bạn nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

Trong câu trả lời của mình có phải ghi rõ là quy định tại điều, khoản nào ko các bạn nhỉ?

Nếu bạn nhớ và nói được cụ thể thì quá tốt rồi! mình chỉ sợ vô đó nội dung chính cũng chả nhớ mà ghi, lại râu ông này cắm cằm bà kia ấy chứ, nói gì là nhớ đến là khoản mấy-điều nào chứ hjxxx!!! :(

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

Giờ này nhà mình còn ai ôn luyện không đấy???!!! hay thăng hết cả rồi thế!!!

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

Về môn AV các bạn cập nhập vào trang này xem, mỗi ngày bỏ ra 30' là khá đủ rồihttps://www.facebook.com/pages/30-Ph%C3%BAt-Ti%E1%BA%BFng-Anh-M%E1%BB%97i-Ng%C3%A0y/131304647058701
Cái đó không hiệu quả lắm các bạn nhé. Các bạn phải có vốn tiếng anh tương đối và phải theo dõi group facebook đó từ đầu. Nhìn chung không hiệu quả. Các bạn chịu khó vào page này rồi tải sách "English grammar in use". https://m.box.com/view_shared/hr2um05xgg. Chịu khó dành 30'-1h nhé. Trong tiếng anh thì các thì là quan trọng nhất. Nên ôn kỹ phần này. Vì kiểu gì chả có phần thi chia động từ. Có 3 thì quá khứ(qk đơn, qk tiếp diễn, qk hoàn thành,qk hoàn thành tiếp diễn. Qk hoàn thành tiếp diễn ít dùng 30% nên ko cần học kĩ); hiện tại (ht đơn, ht tiếp diễn, ht hoàn thành, ht hoàn thành tiếp diễn); tương lai (tl đơn, tl tiếp diễn và tl hoàn thành cũng ít dùng 30%). Tất cả có 11 cái nhưng chủ chốt là 8 cái. Về phần chủ động và bị động. Câu điều kiện, cấu trúc câu (gồm chủ ngữ, đ từ, tính từ, trạng từ, đại từ- cái này bạn nào học tốt môn văn ngày xưa sẽ dễ hiểu). à mà có phần khá khó là tìm trọng âm hoặc tìm từ phát âm với những từ còn lại. Cái này thì các bạn ko đọc từ mới nhiều thì sẽ ko làm được. Tạm thơif mình post lên những cái mình thấy cần. Các bạn cứ xem kĩ sách. Hướng dẫn rất dễ hiểu. Nếu ko hiểu gì trong tầm hiểu của mình mình sẽ hướng dẫn.

H

hoancau2008

Sơ cấp
7/12/09
17
0
1
35
ho chi minh

hạn chót nộp hồ sơ là khi nào thế các bác ? :(

H

hoalangthang

Sơ cấp
5/2/13
32
0
0
35
Hà Nội

chào cả nhà/ mình là thanh viên mới. năm nay minh cũng muốn thi BHXH. Mình đọc câu 35 thế nào là thanh toán trực tiếp chi phí KCB? những trường hợp nào được cơ quan BHX?h thanh toán trực tiếp. Minh thấy trong bộ trả lời mà các bạn biên soạn thì lại khác so với khoản 2 điều 31 luật BHYT.

A

anhthinguyen90

Sơ cấp
10/5/13
5
0
0
33
quảng nam

thân chào các bạn!
mình mới vừa ra trường và mới biết việc ôn thi BHXH. hiện mình chưa có 1 tài liệu nào cả. mong cả nhà có tài liêu đáp án ôn thi thì gởi cho mình với. hãy gởi mình qua gmail: anhthinguyen90@gmail.com. mọi sự giúp đở của các bạn mình rất biết ơn. đợi phản hồi từ các bạn qua gmail. cảm ơn các bạn nhiều lắm!

C

chiavoi

Guest
21/12/11
4
0
0
đà nẵng

Chưa thấy chỉ tiêu tuyển dụng cả nhà nhỉ? Nội dung thi của môn Tin học vẫn là Win XP & Office 2003 phải không ạ?

M

maithuyle

Trung cấp
6/9/11
101
0
0
Hà Nội

theo mình thì điều là được rồi, khoản nữa chắc đầu có sỏi rồi mới nhớ nổi, nhiều lắm, lung tung lắm! bạn nào trích đc cả khoản với điểm thì nể thật!

M

maithuyle

Trung cấp
6/9/11
101
0
0
Hà Nội

Cái đó không hiệu quả lắm các bạn nhé. Các bạn phải có vốn tiếng anh tương đối và phải theo dõi group facebook đó từ đầu. Nhìn chung không hiệu quả. Các bạn chịu khó vào page này rồi tải sách "English grammar in use". https://m.box.com/view_shared/hr2um05xgg. Chịu khó dành 30'-1h nhé. Trong tiếng anh thì các thì là quan trọng nhất. Nên ôn kỹ phần này. Vì kiểu gì chả có phần thi chia động từ. Có 3 thì quá khứ(qk đơn, qk tiếp diễn, qk hoàn thành,qk hoàn thành tiếp diễn. Qk hoàn thành tiếp diễn ít dùng 30% nên ko cần học kĩ); hiện tại (ht đơn, ht tiếp diễn, ht hoàn thành, ht hoàn thành tiếp diễn); tương lai (tl đơn, tl tiếp diễn và tl hoàn thành cũng ít dùng 30%). Tất cả có 11 cái nhưng chủ chốt là 8 cái. Về phần chủ động và bị động. Câu điều kiện, cấu trúc câu (gồm chủ ngữ, đ từ, tính từ, trạng từ, đại từ- cái này bạn nào học tốt môn văn ngày xưa sẽ dễ hiểu). à mà có phần khá khó là tìm trọng âm hoặc tìm từ phát âm với những từ còn lại. Cái này thì các bạn ko đọc từ mới nhiều thì sẽ ko làm được. Tạm thơif mình post lên những cái mình thấy cần. Các bạn cứ xem kĩ sách. Hướng dẫn rất dễ hiểu. Nếu ko hiểu gì trong tầm hiểu của mình mình sẽ hướng dẫn.

bạn ơi, cái trang này mình zô k đc! mình giờ lâu k dùng, k học cả mấy năm rồi, giờ loãng hết kiến thức, mà vốn đã nghèo nàn rồi, thế nên khó quá. Có cách nào giúp cả nhà với, vì chỉ có hơn 1 tháng à!

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội

Chưa thấy chỉ tiêu tuyển dụng cả nhà nhỉ? Nội dung thi của môn Tin học vẫn là Win XP & Office 2003 phải không ạ?

Cái này trong thông báo không thấy ghi rõ là office nào! 2003 hay 2007 hay 2010 nữa! Hix! Bên thuế là 2007, mà 2003 vs 2007 là nhiều cái khác nhau lắm!
Tóm lại mình nghĩ chắc giống bên thuế thi 2007

Mà cái khoản tính điểm năm nay khác năm 2011
Năm 2011: QLNN + 2(70%Chuyên ngành viết + 30% chuyên ngành trắc nghiệm)
Năm nay: QLNN + 2 chuyên ngành viết + Chuyên ngành trắc nghiệm

Thế nên năm nay tỷ lệ điểm chuyên ngành/tổng điểm cao hơn đó. Tập trung vào ôn chuyên ngành nhá mọi người. Nhất là chuyên ngành viết đó!

Sửa lần cuối:
X

xukaphuong

Trung cấp
8/5/13
107
0
0
35
tây ninh

có ai có tài liệu môn anh văn ko??
năm 2011 đâu có thi môn tiếng anh đâu.....
học quản lí nhà nước ko là muốn chết rùi..
chắc năm nay thi rớt quá

M

manka

Sơ cấp
23/9/09
29
0
0
37
VN

Mọi người ơi cho mình hỏi, mức đóng BHYT năm 2013 là bao nhiêu % so với mức lương tối thiểu vậy? Mình thấy trong Luật có ghi tối đa 6%, nhưng xem trên 1 số văn bản khác là 4,5%. Cái nào đúng vậy? Mình mới ôn :( Mọi người giúp mình nhé! Thanks

M

myndun

Sơ cấp
4/8/12
47
0
0
33
hà nội

mọi ng cho e hỏi ngu tí e đọc lơ mơ chưa hiểu đó là bảo hiểm hà nội chỉ tiêu k ạ các bác e cảm ơn lắm ạ

H

HaNhimPham

Trung cấp
28/3/13
65
0
0
Hà Nội

Cái này trong thông báo không thấy ghi rõ là office nào! 2003 hay 2007 hay 2010 nữa! Hix! Bên thuế là 2007, mà 2003 vs 2007 là nhiều cái khác nhau lắm!
Tóm lại mình nghĩ chắc giống bên thuế thi 2007

Mà cái khoản tính điểm năm nay khác năm 2011
Năm 2011: QLNN + 2(70%Chuyên ngành viết + 30% chuyên ngành trắc nghiệm)
Năm nay: QLNN + 2 chuyên ngành viết + Chuyên ngành trắc nghiệm

Thế nên năm nay tỷ lệ điểm chuyên ngành/tổng điểm cao hơn đó. Tập trung vào ôn chuyên ngành nhá mọi người. Nhất là chuyên ngành viết đó!
Bạn có nhầm ko thuế vừa rồi thi 2003 mà ,mình cũng thi mà.

X

xukaphuong

Trung cấp
8/5/13
107
0
0
35
tây ninh

bạn nào có tài liệu môn tiếng anh thì gửi cho mình với
mail của mình xukathoinay_1412@yahoo.com
mình đọc trên mạng thì tiếng anh thi viết phải ko, thi viết là chết luôn .....

đúng rùi đó
ai khá anh van thì giúp đỡ mọi ngưởi đi
ko thì năm nay thi rớt nữa

M

maithuyle

Trung cấp
6/9/11
101
0
0
Hà Nội

mọi ng cho e hỏi ngu tí e đọc lơ mơ chưa hiểu đó là bảo hiểm hà nội chỉ tiêu k ạ các bác e cảm ơn lắm ạ
chưa có thông báo cụ thể về chỉ tiêu bạn nhé

M

myndun

Sơ cấp
4/8/12
47
0
0
33
hà nội

tầm tháng mấy thi ạ mọi ng