Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
M

manka

Sơ cấp
23/9/09
29
0
0
37
VN
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Mọi người ơi! Cho mình hỏi năm nay thi BHXH thì tin học thi word exel 2003 hay 2007 vậy? thanks mọi ng :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luanlehmd

Guest
17/5/13
3
0
0
33
đồng nai

cho mình hỏi câu này nhé. mình k co bằng B anh văn chie có phiếu điểm Toeic thi nộp hso dc k? hay phải đi làm chứng chỉ?

T

thuyphan1002

Sơ cấp
17/11/12
6
0
0
quang nam

có thể nộp hồ sơ thi tại 2 tỉnh ở 2 cụm thi khác nhau dc ko vậy mọi người???????????????? help me :022:

K

kakabyby09

Sơ cấp
15/5/13
25
0
0
Đà Nẵng

có thể nộp hồ sơ thi tại 2 tỉnh ở 2 cụm thi khác nhau dc ko vậy mọi người???????????????? help me :022:

Mình nghĩ là có thể đc ah, với điều kiện bạn biết đc 2 ngày thi tại 2 cụm là khác nhau nha.

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

Mình định thi ở miền Tây, xa xa một chút, không biết có dễ thở hơn ngoài này không các bác nhỉ? Và theo thông báo thì được nộp hồ sơ tại BHXH nơi cư trú, vậy mình ra BHXH Hà Nội họ có nhận cho không nhỉ, chỉ sợ nộp không đúng chỗ, nộp xong lúc lên danh sách lại không có vì mình thấy có vẻ nhiều tỉnh khác nhau lại có những yêu cầu hơi khác nhau, ví dụ
  1. Có tỉnh yêu cầu bằng cấp 3, có tỉnh không yêu cầu.
  2. Có tỉnh yêu cầu lý lịch mẫu 8 trang gì đó, có tỉnh lại không.
Vậy theo các bác thì giả sử mình muốn thi vào Cần Thơ, mình nộp hồ sơ tại nơi cư trú là Hà Nội, đã được nhận thì sau đó hồ sơ đó có bị bên Cần Thơ kiểm tra và loại đi không nhỉ?

Cảm ơn các bác nhiều.
Bạn cứ yên tâm, Hộ khẩu ở đâu không quan trọng muốn thi đâu cũng được, bạn có thể nộp ở chỗ nào thuận tiện cho mình đều được( vd: bạn có thể nộp ở Hà Nội và chỉ cần ghi trong đơn dự tuyển là nguyện vọng về tỉnh gì đó ở miền tây đều được). Cứ thoải mái nhé!

T

trangnt265

Sơ cấp
30/10/09
49
0
6
35
vu thu, thai binh

Vâng. Em nghĩ k phải bài luận đâu ạ.
Thi viết như thi bình thường thôi.
Cũng phải có trình độ cao một tí thì mới viết được 1 bài luận hoàn chỉnh.
Mà BHXH thì đâu cần yêu cầu cao đến thế về ngoại ngữ làm gì =.="

Thi như bên thuế thì còn đỡ, hôm qua chả hiểu đọc kiểu gì mà nghĩ là thi viết bài luận hoàn chỉnh, làm mình định bỏ cuộc rồi. Hồ sơ chắc cần chuẩn bị như bên thuế đúng k các bạn?

H

hoatrang90

Guest
17/5/13
1
0
0
tphcm
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

mình mới tham gia vào diễn đàn , bạn gửi tài liệu qua mail mình nha :yenkim61@yahoo.com

K

kuctac

Trung cấp
24/2/13
66
0
0
Hải Dương

cả nhà ơi cho mình hỏi. các vị trí tuyển dụng trên thông báo của từng tỉnh ấy thì nó tính cả những người đặc cách hay không? mình đọc lại trên diễn đàn năm 2011, thì có một số anh chị thi bảo là điểm cao nhất vẫn k được đạt vì nó cho vị trí đặc cách rồi. nhưng lúc nộp hồ sơ thì lại k bảo gì cả. nếu như bảo lun là có ng đc đặc cách rồi thì chẳng ai đi thi làm gì nữa cho mất công. vì có những vị trí chỉ tuyển 2,3 người, mà được đặc cách hết rồi ấy.

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

kế toán thì bình thường thôi hàng ngày chỉ đi lấy chứng từ về nhập cho bên thu
lên phiếu chi tiền cho đối tượng => rảnh , ko bị áp lực,
thu mới là chủ chốt , kế toán chẳng có làm gì cả
phòng 1 cửa mới là nhiều màu , gặp gỡ nhiều đối tượng
còn chế độ thì cũng làm việc bình thường thui

Lương hệ số 2.34 sau khi trừ hết BHYT BHXH BHTN là 4.188.185đ ,
còn mới đi làm thì chỉ được hưởng 85% của 2.34 là: 3.559.807 đ
mình đang làm ở BHXH, ngoài lương ra thì còn được lãnh nhìu khoản lặt vặt lắm,
=> túm lại là sống được

Phòng 1 cửa là phòng gì thế bạn ( có phải là những phòng giải quyết chế độ 1 cửa liên thông không hả bạn?)

cả nhà ơi cho mình hỏi. các vị trí tuyển dụng trên thông báo của từng tỉnh ấy thì nó tính cả những người đặc cách hay không? mình đọc lại trên diễn đàn năm 2011, thì có một số anh chị thi bảo là điểm cao nhất vẫn k được đạt vì nó cho vị trí đặc cách rồi. nhưng lúc nộp hồ sơ thì lại k bảo gì cả. nếu như bảo lun là có ng đc đặc cách rồi thì chẳng ai đi thi làm gì nữa cho mất công. vì có những vị trí chỉ tuyển 2,3 người, mà được đặc cách hết rồi ấy.

Có tính cả đặc cách vào đó rồi nhé bạn? bạn cứ nộp rồi họ nhận thôi, chứ không lẽ họ nói với bạn là có người được đặc cách rồi, nhiều khi bạn lại không tin, có khi lại lên các diễn đàn ba la bô lô là họ ém hồ sơ, không muốn nhận thì sao??? cũng có thể chính những người nhận hồ sơ cũng dùng cách đó để nhận giới hạn hồ sơ( đã lo lót) thế thì sao công bằng được?? Chưa kể nhiều khi có thể bạn cao điểm những vẫn không đậu nhưng vì yêu cầu công việc cơ quan bảo hiểm nào đó cần thêm người vào làm thì kết quả thi đó của bạn vẫn có tác dụng để xét tuyển nữa mà đâu phải là vứt đi ngay đâu mà..

Sửa lần cuối:
T

thamdung201290

Sơ cấp
12/4/13
26
0
0
ha noi

BHXH tỉnh hưng yên năm nay có 16 chỉ tiêu. Chỉ có ở huyện Văn Lâm, Mỹ Hào, Yên Mỹ, Ân thi thôi. Ko có ở tỉnh và TP đâu bạn ạ.

Phòng thu là phòng vất vả nhất, nhất là làm ở huyện nào nhiều Công ty may, hồ sơ BH cho người lao động ra vào liên tục, vỡ hết cả mặt. Phòng kế toán là phòng khá chủ chốt trong cơ quan & có tiếng nói. Phòng chế độ là nhiều màu hơn các phòng khác, giải quyết chế độ mà.

phòng sổ thẻ với phòng thu là mệt nhất, địa bàn mà có các công ty may như may 10 ở quận long biên, tổng công ty dệt may ở hoàng mai thì suốt ngày làm hồ sơ lao động ra vào lung tung, lại còn thai sản suốt ngày nữa chứ, làm thu ở các quận huyện có khu công nghiệp cũng cực vất vả. Nói chung muốn nhàn thì chọn làm ở các quận nội thành như hai bà trưng, ba đình, hoàn kiếm , tây hồ thì đa số là các công ty vừa và nhỏ, bọn kế toán làm bảo hiểm cũng chuẩn hơn nên dễ chịu hơn

H

hang216

Trung cấp
5/9/12
97
0
0
33
hcm

mọi người ơi câu 14 trong phần BH Y tế trả lời đúng là như thế nào vậy? có cần ghi thêm phần hỗ trợ của nhà nước cho các đối tương như hộ cận nghèo nữa ko?và bây giờ nhà nước hỗ trợ 100% mức đóng bh y tế cho hộ cận nghèo phải ko?
mọi người giải đáp giúp mình nhé!

T

ThuPooh

Trung cấp
11/10/12
89
0
0
Hà Nội

Xin chào mọi người,mình là thành viên mới,mong là được cùng mọi người trao đổi kiến thức và thông tin!

V

vitden

Sơ cấp
11/6/11
9
0
0
35
Thanh Hoa

những bạn nào thi ở Thanh Hóa vậy nhỉ.

Học khó nhớ wa. hnay mình bắt tay vào việc học nè. có bạn nào đã QLNN chưa vậy?

H

hoyeugau

Sơ cấp
13/9/12
22
0
0
Ha Noi

Mọi người cho tớ hỏi một chút về hồ sơ dự tuyển. Chả là tớ vẫn còn cái giấy chứng nhận sức khoẻ trong đó thời hạn hết hạn của giấy chứng nhận sk là đến tháng 9/2013. Vậy tớ có sử dụng được cái giấy này hay ko? Hay là phải đi xin cái mới?

V

victo Nhunghuyen

Sơ cấp
14/8/12
13
0
0
Nghệ An

có bạn nào ở nghệ an không hì? sao web BHXH nghệ an chưa thấy thông tin chi nhỉ, kho biết chỉ tiêu tuyển ntn nữa...

H

hang kaka

Guest
24/3/10
37
0
6
36
ha noi

những bạn nào thi ở Thanh Hóa vậy nhỉ.

Học khó nhớ wa. hnay mình bắt tay vào việc học nè. có bạn nào đã QLNN chưa vậy?
Mh thanh hoa nay.co j mh trao doi nhe.mh moi hoc dc may cau QLNN thoi.kho thuoc lam

X

xukaa

Sơ cấp
1/3/13
32
0
6
Huế

Mọi người cho tớ hỏi một chút về hồ sơ dự tuyển. Chả là tớ vẫn còn cái giấy chứng nhận sức khoẻ trong đó thời hạn hết hạn của giấy chứng nhận sk là đến tháng 9/2013. Vậy tớ có sử dụng được cái giấy này hay ko? Hay là phải đi xin cái mới?

thời hạn trong vòng 6 tháng nhé bạn. nếu ngày bạn nộp hồ sơ mà giấy khám sk còn thời hạn trong vòng 6 tháng là được nhé

N

nhung42f1

Sơ cấp
10/5/13
9
0
1
35
Cầu Giấy - Hà Nội

Mình cũng định thi nè, nhưng cũng dân đen như bạn không có thông tin gì ngoài những thông tin đăng trên website.

X

xukaa

Sơ cấp
1/3/13
32
0
6
Huế

Có bạn nào ở TT Huế không vậy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA