Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
K

kakabyby09

Sơ cấp
15/5/13
25
0
0
Đà Nẵng
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Chào mọi người,
Mình ở Đà Nẵng và có người nhà làm ở BHXH 01 Trần Quý Cáp nên cũng nắm được khá nhiều thông tin khá sớm. Mình ôn từ tháng 02 đến nay. Đến bây giờ mình chỉ còn môn Quản lý nhà nước là vẫn đang ôn. 2 môn chuyên ngành đã ôn xong. Anh văn mình có Toiec 650 nên....khỏi ôn :D. Môn tin học mình cũng ko ôn vì IT là nghề tay trái của mình. Mình thi vào Quận Cẩm Lệ. Nên bạn nào có thi ở Cẩm Lệ thì nên cân nhắc. Mình nói vậy không phải để hù dọa, mình chỉ không muốn các bạn phí công phí sức không được gì vì năm nay mỗi vị trí chỉ có 1 chỉ tiêu. Mình tự tin có thể đậu năm nay. À, mình học chuyên ngành Quản trị kinh doanh.

Bạn ni quen người làm trong ngành vậy chắc bạn biết, hoặc k bik thì tìm hiểu giúp thắc mắc của tụi mình là: nếu những vị trí tuyển 1 mà có ng đặt cách thì những ng còn lại có đc thông báo để chuyển nguyện vọng hay là vẫn cứ thi trong vô vọng và k bik thông tin gì?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoyeugau

Sơ cấp
13/9/12
22
0
0
Ha Noi

Chào mọi người,
Mình ở Đà Nẵng và có người nhà làm ở BHXH 01 Trần Quý Cáp nên cũng nắm được khá nhiều thông tin khá sớm. Mình ôn từ tháng 02 đến nay. Đến bây giờ mình chỉ còn môn Quản lý nhà nước là vẫn đang ôn. 2 môn chuyên ngành đã ôn xong. Anh văn mình có Toiec 650 nên....khỏi ôn :D. Môn tin học mình cũng ko ôn vì IT là nghề tay trái của mình. Mình thi vào Quận Cẩm Lệ. Nên bạn nào có thi ở Cẩm Lệ thì nên cân nhắc. Mình nói vậy không phải để hù dọa, mình chỉ không muốn các bạn phí công phí sức không được gì vì năm nay mỗi vị trí chỉ có 1 chỉ tiêu. Mình tự tin có thể đậu năm nay. À, mình học chuyên ngành Quản trị kinh doanh.
Núi cao? Nhưng còn có nhiều núi cao hơn nữa mà! Bạn tự tin một cách thái quá đấy!

K

kakabyby09

Sơ cấp
15/5/13
25
0
0
Đà Nẵng

Các bạn ơi, mình có chút thắc mắc đang định gọi cho BHVN đây.
ví dụ ở vị trí chỉ tuyển 1 chỉ tiêu nha, nếu người nào thuộc diện đặc cách nộp vào thì sẽ được đăng ký nguyện vọng 2 vào vị trí khác nếu trường hợp có hồ sơ đặc cách khác thuộc diện đặc cách cao hơn. Nhưng những hồ sơ bình thương như tuị mình nộp vào thì k thấy đc đăng ký nguyện vọng luôn. Vậy mình thắc mắc, nếu có 50 ng nộp vào vị trí đó, có 1 ng đặc cách vậy 49 ng kia k thi nữa hay vẫn thi và sẽ trượt, vì ng đặc cách đỗ rối vị trí đó, có 1 ng đặc cách vậy 49 ng kia k thi nữa hay vẫn thi và sẽ trượt, vì ng đặc cách đỗ rồi. như thế thì bất công quá

Bạn ni có thắc mắc giống mình quá, mình điện hỏi nhưng chỗ thì họ nói có thông báo đó đọc lại đi, có chỗ thì nói là mi hỏi rứa ta cũng ko bik trả lời ren? bó tay. haizz

T

tranhang101

Sơ cấp

Minh cung o ha nam. Minh chua biet ro ve cai nay lam. Co ai biet gi khong vay?

Co 33 chi tieu nhung minh khong ro la neu minh dang ky thi se the nao nhi?

W

wilddaisies

Sơ cấp
26/2/09
27
0
0
36
ha noi

ôi,nhìn chỉ tiêu thì nhiều mà nhiều ngạch quá, mỗi cái có 1,2 chỉ tiêu thui mà riêng diện đặc cách thì chắc là hồ sơ chất đống.haizz, khó khăn chồng chất

H

hoancau2008

Sơ cấp
7/12/09
17
0
1
35
ho chi minh

các bác cho em hỏi là các cụm thì cùng ngày hay khác ngày vậy? mình có thể thi ở 2 cụm khác nhau được ko?

L

lonelyeveningstar

Sơ cấp
14/5/13
18
0
0
kien giang

bạn maithuyle tham gia nhiều group quá ta, tự tin là tốt nhưng đó là điều kiện cần thôi, có người nhà làm thì sao ko xin vô làm dạng hợp đồng trước mà phải chờ tới bjo mới đăng ký thi nữa.
tung chảo nữa rồi

P

phuongdongland

Sơ cấp
21/2/13
34
0
0
hà nội

Bạn nào có tài liệu ôn và đề thi các năm trước của các môn tin học và tiếng anh thì gửi cho mình với.
mail của mình là: phuongdongland6@gmail.com
Thanks các bạn.

L

lonelyeveningstar

Sơ cấp
14/5/13
18
0
0
kien giang

các bác cho em hỏi là các cụm thì cùng ngày hay khác ngày vậy? mình có thể thi ở 2 cụm khác nhau được ko?
cụm thi khác ngày đó bạn, thi ở 2 cụm thì nộp hồ sơ 2 chỗ.chắc đi máy bay mới kịp thi quá :D

D

dhcntt

Trung cấp
7/4/13
122
5
18
Hà Nội

Có bạn nào thi ở Hoàng Mai Hà nội không?Mình quyết định thi vào đó cho gần nhà.

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

Bạn nào có đề thi năm 2011 gửi cho mình xin với, mail của mình là thoan88@gmail.com. Cảm ơn mọi người nhiều!

M

maianhsd

Trung cấp
4/9/12
135
0
0
hà nội

mọi người cho mình hỏi. Câu 3 của đề cương BHYT hỏi: Chính sách BHYT tại VN được thực hiện dựa trên các nguyên tắc nào? Thì mình nên trả lời như Điều 3 trong Luật, hay Cả Điều 3 và Điều 4. Mọi ng trả lời giúp mình thanks :)
chỉ điều 3 thui chứ bạn , hjc.

học viện ngân hàng thì được thi những phòng nào cả nhà ơi ?..cậu ơi cậu học khoa nào đấy ? đồng môn rồi :bigok:, cậu định thi vị trí nào thế ?
m học khoá 10.hj.mình vẫn chưa quyết định được nè.hjc.mà cẩn thận chọn xong đến đây họ bảo vị trí đó ko lấy ngân hàng,hjhj

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

Chào mọi người,
Chúc bạn thi đậu, không thì cũng ngượng với những gì mình đã nói nhỉ, học bài á.... đơn giản ai cũng học được. Không phải lăn tăn nhé cả nhà!! :))))

D

dongduonghvnh

Sơ cấp
10/5/13
33
0
0
34
Thái Bình

òa òa, k10 à, thế phải gọi là anh, là chị rùi, em học k11 ạ, cơ mà trường mình thì đủ tiêu chuẩn quá chứ ạ, em cũng đang định nộp bảo hiểm đây ạ ^^

Bạn nào có đề thi năm 2011 gửi cho mình xin với, mail của mình là thoan88@gmail.com. Cảm ơn mọi người nhiều!

cậu ơi, share r đấy, check mail đi,cậu TB à ? định thi TB hay thi HN thế cậu ? TB lấy 43 chỉ tiêu phải k ?

Sửa lần cuối:
N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

Bạn ni có thắc mắc giống mình quá, mình điện hỏi nhưng chỗ thì họ nói có thông báo đó đọc lại đi, có chỗ thì nói là mi hỏi rứa ta cũng ko bik trả lời ren? bó tay. haizz

Các chỉ tiêu công bố là đã bao gồm cả đặc cách đấy các bạn à! việc mình nộp hồ sơ thì họ phải nhận, và mình cũng đi thi. Chứ không đời nào có chuyện bạn mang hồ sơ đến nộp mà họ bảo là có người đặc cách rồi em đừng nộp vô nữa. Các bạn thử nghĩ xem nếu họ nói là vị trí này dành cho người được đặc cách rồi, biết đâu họ nói vậy để ko nhận hồ sơ của bạn thì sao???( sau khi thi xong thì mọi chuyện đã rồi ) Các bạn đừng nghĩ là bất công cho mình vì có rất nhiều người cũng bỏ công sức ra học như mình cả thôi, những người được đặc cách thì họ cũng tương đối giỏi rồi, tránh được tiêu cực nữa...!!! Kết quả thi của các bạn mà tốt nếu BHXH nào có nhu cầu nhân lực bổ sung thì các bạn sẽ được gọi thôi.

D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam

Chào mọi người,

chém gió lever bão à đại ca

T

tlt4078

Guest
20/5/13
1
0
0
38
Phú Yên

cho mình hỏi cái này nha mấy bạn.Mình thi bên CNTT BHXH thì mình ôn có phải như thuế không vậy.Bạn nào có tài liệu hay đề thi nào làm ơn gởi mình coi với nha.Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm. nguyen_huu_thinh1987@yahoo.com.Rất mong sự hồi âm của các bạn.

V

vet1008

Sơ cấp
3/1/13
36
0
0
Ha Noi

Mọi người ơi cho mình hỏi với: Mình tốt nghiệp HVNH, bằng ra ghi chung là ngành Tài Chính - Ngân hàng. Vậy mình đăng ký thi vào những phòng yêu cầu ngành đào tạo là Tài chính có được ko mọi người nhỉ? Ai biết trả lời giúp với. Thanks nhiều

B

Barfla

Sơ cấp
21/8/12
23
0
0
Hà nội

Có bạn nào chiều nay đi nộp hồ sơ thì hỏi giúp mình xem văn bằng 2 có đc thi ko nhé! Mình cảm ơn!

L

lan8x

Sơ cấp
11/7/09
46
0
6
38
Hai Phong

có bạn nào biết Hải phòng có chỉ tiêu chưa nhỉ share cho mình với

Xem nhiều