Pình chọn đôi trai tài - gái sắc webketoan 2004 !

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi

Bạn bình chọn cho đôi nào trong các đôi sau đây ?

• Không bỏ phiếu vào ô này (Đã rút lui không tranh cử nữa)

Bình chọn: 0 0.0%
  • Anh_chuot & Vualua

• Phuonghoanglua & ctdung

• Maco & Benitino

• Cothant & Meggie

• tranvanhung & XiangQiang

• OverAC & Nang

• Fooly_kid & Nguyen Thi Tuyet Mai

• Mina & Virgin

• ketoangiachat & Thao

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Bài tranh cử đợt 2

Kính thưa các web-cờ-te !

Tính cho đến thời điểm hôm nay, đôi VIMI đã nhận được hàng trăm lá thư , hàng ngàn cuộc điện thoại, hàng chục ngàn tin nhắn vào hộp thoại 19003535 gởi tới VIMI nhằm ủng hộ, khích lệ tinh thần cho chúng tôi. Thật không biết dùng những ngôn từ nào để cám ơn sự ủng hộ và động viên của các bạn, chỉ xin được viết ra đây để xem như “thay lời muốn nói” gởi đến web-cờ-ter

Trước tiên là hàng trăm lá thơ ủng hộ cho VIMI. Nói có sách, mách có chứng, xin được trích ra vài đoạn sau:

“Hic...em đã thề là không thèm vào box này nữa nhưng chiến dịch tranh cử của Virgin quá hay, diễn văn quá tuyệt vời, quá xuất sắc, quá...
Vì vậy Virgin yên tâm, em sẽ hỗ trợ anh hết mình.” Trích từ thư của NguyenHang

hay như ketoa@ nhà ta cũng nhất trí “Quyết định vote cho VIMI một phát”.

Và cả zeny nửa chứ “Chị Mina à,em ủng hộ chị và anh virgin 1 phiếu nhé!”

Nhưng than ôi, trời lúc nào cũng phụ lòng người. Các bạn trên đã vote rồi thì không còn được vote nửa. VIMI chỉ còn biết ôm nhau mà khóc thầm vì tiếc nuối thôi.

Hàng loạt tin nhắn và trong đó có cả những bài thơ của các thi sĩ nổi tiếng của WKT đã gởi về ủng hộ cho VIMI, gởi trọn niềm tin cho chúng tôi “hãy cố lên”:

Đầu tiên vẫn là bác camto nhà ta: (may mà cái cần câu của tớ vẫn còn xịn)

Hôm này cam tớ đi bầu
Chọn đôi người xứng nào đâu ước gì
Chỉ mong rằng hỡi bác Mi
Na yêu luôn bác tên Vi rờ gìn !

Và cũng phải kể đến nhà báo của các cuộc offline-casa: (sớm mai chó sủa gọi bạn tình)

Bác Vi gin nhà ta
Miệng nói là ra hoa
Nhưng trong tâm ai biết
Chỉ là giun với xà

Lại cộng thêm Mi na
Chẳng kém phần ba hoa
Chưa được bầu đã chảnh
Mọi người đừng có tha

VIMI thật là xúc động trước tấm thịnh tình của các bạn và chúng tôi đã quyết định: sau cuộc thi này sẽ tập hợp các bài thơ trên in thành quyển kính biếu các web-cờ -tơ giải sầu mỗi khi cảm thấy buồn (nhưng trước khi đọc phải gở răng giả ra kẻo nuốt luôn vào bụng)

Và cũng xin thưa với các bác, VIMI ngày hôm qua đã trả lời hàng ngàn cuộc YM yêu cầu trả lời, xin trích ra một vài cuộc để làm chứng:

Hỏi : Em thấy tên của anh là VIMI, có cùng một chữ I đó có phải là cơ duyên không ?

Đáp: Hoàn toàn chính xác. Chẳng thế mà nhà thơ Xuân Diệu đã chọn chữ I làm từ “vần” cho bài thơ của mình”:

Làm sao định nghĩa được tình I êu
Có nghĩa gì đâu một buổi chI ều
Nó chiếm hồn ta bằng nắng nhạt
Bằng mây nhè nhạ gió hI u hI u

Chỉ có cơ duyên mới có thể biến điều không thể thành có thể.

Hỏi: Sao VIMI lại chọn màu tím nho làm màu biểu trưng cho cuộc vận động trai tài gái sắc ?

Đáp: Nếu bạn đã nghiên cứu về màu sắc thì hẳn các bạn đã biết ý nghĩa của nó, màu tím nho thể hiện sự keo sơn kết dính. Màu nho đã được đa số các đôi trai tài gái sắc trên toàn quốc đồng ý là màu để kết thành đôi.

(Để hiểu được nó, bạn hãy hô to mười lần “màu nho”, sao đó hô ngược lại 2 lần)

Và trước khi kết thúc bài tranh cử hôm nay, VIMI xin chân thành cảm tạ các thân bằng quyến thuộc, bạn bè thân hữu đã nhiệt tình ủng hộ. Xin đa tạ !

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Bây giờ mình mới phát hiện ra ở Virgin 1 điều đó là Virgin xứng đáng được mệnh danh là đệ nhất "Long Bình". Bạn nào muốn biết "Long Bình" là gì thì hãy vote cho đôi tranvanhung & XiangQiang nhé (tất nhiên là sau khi bầu các bạn sẽ nhận được lời giải thích).

Sửa lần cuối:
N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
Hehe...còn 1 ngày nữa thôi, em tin Virgin và Mina sẽ chiến thắng thuyết phục. Anh Virgin ơi, em vẫn vận động ngầm cho anh đấy. Anh chị cố lên nhé.
VOTE FOR VIMI, VOTE FOR WKT

Sửa lần cuối:
vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
Virgin nói:
Đáp: Nếu bạn đã nghiên cứu về màu sắc thì hẳn các bạn đã biết ý nghĩa của nó, màu tím nho thể hiện sự keo sơn kết dính. Màu nho đã được đa số các đôi trai tài gái sắc trên toàn quốc đồng ý là màu để kết thành đôi.

E hèm. Tui hổng biết màu nho kết dính cái gì, ở đâu, bao lâu thì hết dính ... Hi hi! Mà tui cũng hổng cần biết toàn quốc có đồng ý hay không. Chỉ biết rằng khi hô to 10 lần chữ "màu nho" (vốn cẩn thận, tui đã đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng) làm tôi chợt nhớ đến niềm mơ ước của tui là có 1 chiếc đờ-rim để đi cua ... à không, đi làm.

Vậy tôi xin bỏ 1 phiếu cho đôi VIMI. Bác Hùng làm ơn chuyển dùm phiếu của tui từ đôi NH-Nipvnn sang đây dùm nha (vì đôi NH-Nipvnn rút lui có trật tự rồi, uổng quá!). Nếu cặp này đoạt giải thì tôi có cơ may trúng chiếc đờ-rim trong .... mơ. Hic! Đa tạ.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
E hèm, Bạn Vu Minh ơi, BTC là người cũng đứng trong những đôi được bầu nên không chịu cho chuyển phiếu được bầu rồi...... BTC đâu, suy nghĩ lại đi mà hihiih

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
43
~S~
Trời ơi!!!sao em thấy choáng ngợp, ù tai, hoa cả mắt trước bài diễn văn kêu gọi của bác VI quá. Kiểu này chắc em phải quyết định bỏ phiếu cho cặp VIMI nhanh nhanh thôi không thì tổn thọ mất. Nhưng mà bác VI ơi, nói nhỏ với bác thôi nha, em nghi trong hàng ngàn ngàn cú điện thoại, tin nhắn,...chắc chỉ có một vài đại diện kể trên là ủng hộ, khích lệ, còn lại là.......Hi....Hi....:p

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Virgin nói:
Hôm này cam tớ đi bầu
Chọn đôi người xứng nào đâu ước gì
Chỉ mong rằng hỡi bác Mi
Na yêu luôn bác tên Vi rờ gìn !
Hi hi, em thích đoạn này....

Virgin nói:
Bác Vi gin nhà ta
Miệng nói là ra hoa
Nhưng trong tâm ai biết
Chỉ là giun với xà
Đoạn này cũng khá chính xác.... hi hi hi

Nhưng em thấy vầy, hình như đôi ViMi này chỉ quan tâm tới những người chưa bầu và sắp bầu thôi, hix, còn những người đã bầu cho họ (như em chẳng hạn), thì họ hờ hững lắm, 1 tiếng cám ơn cũng không có, bầu xong: ráng chịu, hix hix hix, họ lại vận động những người mới....
Các bác khác có thấy như vậy không ạ?..... he he he he..........

Sửa lần cuối:
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Em hiểu sai rồi Cothant ơi, MIVI luôn tỏ lòng chân thành cám ơn đến tất cả mọi người đã bầu cho MIVI nhưng để đến cuối cùng rồi mới công bố một lần chứ đâu như Cothant cứ xem ai bầu cho mình hay chưa rồi lại trách cứ những người không bầu cho mình, làm như vậy người đi bầu người ta sẽ không vui, em hỏi lại mọi người cho mà xem. Tại vì quyền bầu là của mỗi cá nhân mà.....

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Bằng chứng là trong các bài tranh cử VIMI luôn theo sát quan tâm đến từng thành viên từ những người không bầu cho mình hoặc chỉ là những lời quan tâm và động viên thôi mà.... Cothant ơi, em đâu rồi nhỉ?

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hơ hơ, như vậy thì những người ủng hộ cho ViMi ngay từ đầu cũng bị đối đãi y như những người bầu cuối cùng à, cũng chỉ nhận được 1 lời cảm ơn vậy thôi àh? Biết vậy em đợi đến cuối cùng mới bỏ phiếu rồi, hix hix, như vậy thì có nghĩa là ViMi gom lại cám ơn 1 lần cho tiện àh, hix hix....
Hi hi hi, em trách những người đã hứa bầu cho em nhưng lại không bầu chứ đâu có trách hết mọi người như chị nói, tuy nhiên em cũng có kêu gọi ủng hộ từ họ mà, chị đọc lại bài của em xem.... hi hi hi.....rất cởi mở....bleu
Ha ha ha... thọc gậy bánh xe Virgin cái chơi nào.... tuy nhiên em hứa là sẽ ủng hộ chị Mina mà.... ha ha ha ha....

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Sao mà đi đâu cũng gặp em thế nhỉ? VIMI cùng là một cặp vận động tranh cử vậy mà Cothant lại thọc gậy bánh xe của Anh Virgin vậy thì cuối cùng chị cũng té theo mất thôi, vậy mà nói là ủng hộ Mina nữa chứ!!!!

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Virgin nói:

Hỏi: Sao VIMI lại chọn màu tím nho làm màu biểu trưng cho cuộc vận động trai tài gái sắc ?

Virgin ơi! Đã đến giai đoạn "quyết định" rồi, đề nghị cặp VIMI chuyển từ màu nho sang màu pha - lê , sẽ ... ép phê hơn !!!

P

Phuthuy

Guest
22/12/04
0
0
0
38
Nha Trang
Ui chao! em mới vào đọc mỏi cả mắt thấy vui quá nên em đây cũng xin được bầu chọn a!!!!!!!!!!

casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
Virgin nói:

Ngay sau khi chiến dịch tranh cử của đôi VIMI bắt đầu, hộp thư thoại của chúng tôi 19003535 đã nhận được hàng ngàn thư của các bạn xa gần gởi về. Trong những cánh thư ấy chất chứa tất cả hỷ nộ ái ố của tất cả mọi người. Thật là xúc động lắm thay !

Do đó, sau khi bàn bạc đến 23h đêm qua (còn một giờ để làm chuyện khác), đôi VIMI quyết định đúng ngọ hôm nay, chúng tôi sẽ có bài diễn văn phúc đáp lại những tình cảm, những thắc mắc và những tò mò của các bạn đã gởi thư.

Kính thưa các đồng chí ! Thôi thì tiện thể có Vi rờ nói ở đây thì casa này cũng có đôi lời muốn tỏ bày.!Dạo phải nói casa cực bận, bận tối tăm mù mịt chẳng có thời gian nào hở . Ấy thế mà cái ngày kia ! Mới xuống tức thì sân bay Hồng Kông thì nhận được cái phone của chú Cam tơ . Chú ấy bảo anh nhất định phải về nhà để lãnh đạo đảng đối lập đang bị lép vế trứơc ngày bầu cử. Mấy ông kia tranh cử ghê lắm. Tôi bình tĩnh đáp. Chú em cứ yên tâm. Nhiệm vụ của chú là hàng ngày uống thêm Milô pha sữa luyện nội công cho thâm hậu vào, chờ ngày anh về. Nói xong tưởng là yên ổn để đi công tác . Ấy thế mà cũng vừa mới xuống sân bay Pari, thủ đô của Ấn Độ. Mới tào lao với mấy bà bán trà đá ở đó thì chú Cỏn (ketoancon) gọi điện ầm ĩ làm phiền . Chán thật định không bắt máy . Nhưng nghĩ cũng thương. Bắt máy lên nói cũng y chang cha Cằm to mà có vẻ nóng nảy hơn., hấp tấp hơn. Tiện đây anh nhắn chú luôn. Có việc gì chú cứ bình tĩnh, anh nói mấy lần rồi . Anh nhớ đợt trứơc chú sợ quá khi nhìn xuống dưới thì ướt hết rồi còn đâu. Chú phải sửa cho anh cái naỳ nhé. Chán thật! Chẳng có ai làm mình yên tâm làm việc cả.Tưởng là hết rồi ai ngờ mình vừa mới làm tô hủ tiếu xong nhảy vào ngồi Online chút chút quán cóc ở Canada, Định tin tưởng và chú Tông thì chú ta với chú Đép ê mai liên tục(khoảng vài trăm cái) cũng bảo thế . Qúa chán đành bay về Việt Nam trong tối nay, lãnh đạo cuộc tranh cử của đảng đối lập. Tới Việt Nam mới nghĩ , mình đi không có phân công gì cả, năng lực của các để tử có hạn nghĩ mà chán cho các chú. Thôi bây giờ để lãnh đạo cuộc "khởi nghĩa" này anh phân công nhiệm vụ các chú như sau!
(Sự phân công như thế nào . Casa sẽ có bài phú nói về vấn đề đó. Bà con chờ hồi sau sẽ rõ). Các chú sau sẽ lần lượt có tên. Chuẩn bị tinh thần phá cuộc bầu cử này. Cam tơ. Trannhantong, ketoancon,Deepblue,Vét nồi (Nét vét),Hóng hót. hehehehe. Phá đi bà con ơi!

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
casablanca_dumus nói:
(Sự phân công như thế nào . Casa sẽ có bài phú nói về vấn đề đó. Bà con chờ hồi sau sẽ rõ). Các chú sau sẽ lần lượt có tên. Chuẩn bị tinh thần phá cuộc bầu cử này. Cam tơ. Trannhantong, ketoancon,Deepblue,Vét nồi (Nét vét),Hóng hót. hehehehe. Phá đi bà con ơi!
Hey, dân tình nhà ta chuẩn bị có cái để cười chảy nước mắt đây!!! "Phá đi bà con ơi!!!"

To tamkt: không hỏi han gì bạn tốt thế hả?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
"Mọi người sinh ra đều có quyền đi bầu"

Bạn đã làm gì để thể hiện quyền được đi bầu của mình ? Chắc rằng nhiều mem sẽ trả lời là "tôi sẽ đi bầu". Không hẳn là như vậy nếu bạn chỉ đơn thuần là click chuột của mình vào các ô lựa chọn mà không có sự tính toán kỹ lưỡng.

Ông bà ta đã từng nói rằng phải biết chọn mặt gởi vàng đúng không các bạn ? Vậy thì ưu tiên số 1 của bạn khi bình chọn là gì ? Có thể bạn còn đắn đo, suy nghĩ không biết nên chọn cho đôi nào trong số các đôi ứng cử ở trên. Vâng, tôi sẽ giúp cho các bạn có được 1 sự lựa chọn đúng đắn trước khi quyết định bỏ lá phiếu của mình. Hãy bình chọn cho đôi tranvanhung & XiangQiang, và tôi biết các bạn sẽ hỏi tại sao các bạn nên bình chọn cho đôi này nhỉ ? Thật đơn gỉan bởi vì:

1,Đây là sự kết hợp tuyệt vời giữa CFC Miền Nam và CFC Miền Bắc. Một sự kết hợp không gì có thể hơn được phải không các mem của CFC hai miền.

2,Hai chúng tôi đã có sự gặp gỡ trực tiếp với nhau (chứ không phải chỉ biết nhau qua diễn đàn như các đôi khác) nên sẽ có sự hiểu nhau hơn, đồng cảm hơn (chính vì vậy mới đăng ký ứng cử đấy)

3,Điều quan trọng nhất đối với các bạn khi bầu cho đôi này là các bạn sẽ được cung cấp miễn phí tất cả các văn bản pháp luật, biểu mẫu khi có yêu cầu (24/24). Tôi tin chắc rằng chỉ có đôi này mới làm được điều này.

Các bạn còn đắn đo gì nữa mà không bỏ phiếu cho đôi này nhỉ, cơ hội để các bạn thể hiện sự đúng đắn của mình đấy.

Hãy nhớ Click vào đôi: tranvanhung & XiangQiang
Trời, hay thế không biết!

C

Chipmunks

Cô gái Tây Nguyên
9/9/04
62
1
8
39
BMT -TPHCM
mấy bài vận động tranh cử của anh chị VIMI nghe...á.. chịu ko nổi(đau bụng quá,đang rầu thúi ruột cũng phải cười hic hic)
anh chị vượt lẹ quá.
Em tuy ko bầu cho anh ,chị nhưng ko biết anh ,chị mà thắng thì em có được ăn mừng chiến thắng ko nhỉ?hì hì

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA