Bạn chuẩn bị Tết đến đâu rồi?

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
phantuannam nói:
Còn gần một tháng nữa là đến Tết rồi, Bạn đã chuẩn bị Tết đến đâu?
Cũng không có chuẩn bị gì nhiều, điều khổ sở nhất là quyết toán cuối năm.

L

Lê Quang Huy

Sơ cấp
17/9/04
6
0
1
HCMC
Theo mình nghĩ thì có lẻ mỗi dân kế toán là ... không thích Tết! Vì sao ư? Còn tâm trí đâu mà nghĩ đến Tết chứ, nội ba cái chuyện lập báo cáo và quyết toán năm là ngất ngư rồi ... tiếp theo là phần lo lắng không biết cán bộ thuế có "gạt bỏ" phần nào không? Rồi lại phải giải trình ... vui thì cho qua ...còn buồn thì ... phải phải nói.

Làm dân kế toán "bạc bẽo" quá các bác nhỉ!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Nếu bạn đã nghe bài Cuộc đời vẫn đẹp sao và Tôi ơi đừng tuyệt vọng, Chuyện nhỏ thì bạn sẽ thấy tất cả chỉ là Chuyện Nhỏ.
Qua Tết cty tớ Quyết Toán 03 năm 2001, 2002 và 2003 nhưng cái gì đến rồi cũng sẽ đến mà. Hãy nghĩ đến những gì mang lại cho ta hạnh phúc, vui vẻ thì bạn mới có thể làm việc tốt được chứ và trước mắt là Tết, Tết Tết tết đến rồi, Tết đến trong tim mọi người

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
tsf nói:
Cũng không có chuẩn bị gì nhiều, điều khổ sở nhất là quyết toán cuối năm.
Bạn có khá nhiều thời gian để báo cáo cuối năm mà. Tối đa là 90 ngày và tối thiểu là 30 ngày mà, Hãy sắp xếp thời gian để hoàn thành mọi việc để Tết luôn là Mùa Xuân

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
phantuannam nói:
Còn gần một tháng nữa là đến Tết rồi, Bạn đã chuẩn bị Tết đến đâu?

To : Phan Tuấn Nam

Chú Trí xin chào Nam,

Rất mừng bạn tham gia vào Webketoan để giao lưu cùng các thành viên.

Những vấn đề bạn nêu qua mail gửi cho mình sáng nay, không biết việc giải thích của mình có đáp ứng yêu cầu của Nam Không ?

Tết sắp đến, bạn Nam có thể gửi ủng hộ cho gia đình Webketoan Nước Suối Tinh Khiết Sapuwa (Sản phẩm của đơn vị bạn) để anh em họp mặt được không ?

Lê Minh Trí.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Ha ha ha ha
Bác Hùng này đi tới đâu cũng hô hào bia, cafe tới đó, nhưng... hỏng biết uống được bi nhiêu đây....:p...bleu.... hi hi hi hi
Nhanh thật, mới đây lại đến tết nữa rồi

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
tranvanhung nói:
Bác Trí ơi, họp mặt webketoan không sử dụng sapuwa đâu mà chỉ sử dụng bia thôi.

Thân chào Bác Hùng,
Như bác nói thì mình cũng thích lắm đấy nhưng không biết bác Hùng có thể từ Biên Hoà xuống đây để họp mặt cùng anh em dự tất niên không ?
Mình muốn Bác khởi xướng tổ chức họp mặt liên hoan cuối năm vì anh em nhà ta chưa có dịp diện kiến dung nhan mà.
Bác nhớ mời tất cả nhe. Kinh phí cùng tham gia và hãy chọn địa điểm cùng thời gian để anh em thu xếp đi đông đủ cho vui.

casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
Ơ hay! TRần HÙng với Cothant làm sao chứ sắp tết anh em phải gặp tý chớ nhẩy. Anh em cũng hết bận rồi.
To: Bác TRí . Lâu rồi không vào web nhưng em đoán không nhầm thì bác mới lại nhà. Vâng! Mong bác tham gia cùng bọn em cho vui, chia sẻ "mọi" kinh nghiệm. Chứ trong này mỗi bác Già chát lãnh không nổi. Em ủng hộ cao kiến của bác.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Hãy nhanh tay tổ chức buổi họp mặt tất niên 2004

Hãy nhanh tay tổ chức buổi họp mặt tất niên 2004
casablanca_dumus nói:
Ơ hay! TRần HÙng với Cothant làm sao chứ sắp tết anh em phải gặp tý chớ nhẩy. Anh em cũng hết bận rồi.
To: Bác TRí . Lâu rồi không vào web nhưng em đoán không nhầm thì bác mới lại nhà. Vâng! Mong bác tham gia cùng bọn em cho vui, chia sẻ "mọi" kinh nghiệm. Chứ trong này mỗi bác Già chát lãnh không nổi. Em ủng hộ cao kiến của bác.
Chào casablanca_dumus, hãy thứ lỗi cho mình mấy hôm rày mình bận quá nên không về nhà để thăm các anh em mình. Chiều nay cho tới giờ mình vào liên tục và nhanh chóng trả lời cho anh em đây.
Xin chuyển nhanh đến các bác
To : Mina, Nipvnn, casablanca dumus,tranvanhung và VNgeek

Các bạn đâu hết rồi, sao không thấy lên tiếng cho ý kiến gì việc tổ chức họp mặt tất niên cuối năm vậy ?

Mình sẽ kêu gọi Phantuannam cùng tham gia nữa nhe. Vì lúc ấy mình không có sợ thiếu nước uống đâu. Bạn Nam chỉ cần mang chục (10) bình nước tinh khiết loại five gallon (5 gallon tương đương 19 lít) là chúng ta uống mệt xỉu rồi phải không bạn Nam.
Có gì không phải Nam bỏ qua cho nhe. Cứ đem nghề nghiệp của Bác ra ghẹo hoài thì kỳ quá. Thật ra mình cũng muốn quảng cáo sản phẩm của Công Ty bạn cho mọi người biết đến mà dùng vì nếu Tết mà cứ bia hoài chắc tiêu đời sớm. Có nước suối tinh khiết để pha chung với rượu cần thì hay quá bác Hùng ơi !!!

Lê Minh Trí.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Ha ha ha, vụ này nghe cũng bắt đầu "xôm tụ" rồi đây. Em có xem 1 quẻ rồi, thấy 2 ngày 29-30/1 (thứ 7 - CN) là ngày tốt đấy, các bác thấy thế nào ạ? Muốn làm 1 trong 2 ngày hay là cả 2 ngày? hi hi hi hi....
Chào Bác Trí, em nghĩ em mà gặp bác thì sẽ có chuyện để... học tập kinh nghiệm bác ngay... hi hi hi...( em từng là lính của Mrs Đức - KN). À, tiện thể: bác Nip ở.... tận Hà Nội lận bác àh, không tham gia chung với mình được đâu.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
À, quên mất 1 việc quan trọng, sẵn tiện chúng ta giao lưu CFC và EFC luôn nhá các bác, em sẽ mời tất.
hi hi, thấy có em Khanhdoan nhòm nhòm, anh sẽ mời em luôn, okie?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Chào Bác Lê Minh Trí, Mina xin có mặt.... buổi tổ chức này giao cho Hùng, Over AC, Cothant tổ chức là hay nhất, dạo này Mina có một chút việc riêng nên hơi bận, nhưng hứa cố gắng tham gia....

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Chào chú Trí.
Cháu cứ ngờ ngợ ai dè là chú thiệt. Thôi lần sau chú cháu mình cứ lên thẳng đây và nói chuyện thì có lợi đôi đường chú nhỉ?
Đợt này hình như WKT tổ chức buổi họp mặt cuối năm, mong rằng chú cháu mình tỉ tê với nhau chú hỉ?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
tranvanhung nói:
Quả là không hổ danh "người lười nhất webketoan" các bác nhỉ.
Mina luôn mong mình được lười hơn nữa đó Bác Hùng ơi (tại vì dạo này thiếu ngủ trầm trọng rồi huhhhuuh)

M

my ngoc

Guest
31/8/04
7
0
1
41
TPHCM
Tiếc quá nhỉ, mọi người họp mặt cuối năm ngay lúc em báo cáo đồ án. Nếu không em cũng đăng ký một suất. Hy vọng là offline WKT lần 5, mọi người sẽ tham gia đầy đủ để em còn được diện kiến các cao thủ.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Ha ha ha ha, quái, thỉnh thoảng lại thấy Mina và Tranvanhung "choảng" nhau.... hi hi hi
Mina ơi, thấy dạo này em hiền không? Không hề chọc khuấy chị nữa nhé... khen em cái xem nào ( hi hi hi, thật ra là...đang có chuyện phải nhờ vả cho nên hỏng dám hó hé...)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA