Phần mềm HTKK 2.0 Portable nhập số âm (-) cho BC LCTT và BC Tài Chính (Mới nhất!)

• Thread starter nghimaikhongra
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
F

FOV2

Guest
30/5/05
23
0
1
53
HCMC
Bạn nói rõ đi chỉ tiêu 52 ( Chi phí thuế thu nhập doanh nghiệp hoãn lại) ở đâu vậy? mình tìm không thấy !

Thân

Trong Báo cáo tài chính phần "Báo cáo Kết quả hoạt động kinh doanh" dòng gần cuối đó.

Mình cũng đang gặp phải trường hợp này.

Nhờ giúp đỡ.

Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Mình đang dùng bình thường sáng nay mở ra bị báo là:

Đây là lỗi gì mà mình không thể vào trong được.
Rất mong anh chị giúp mình với.

nofear

nofear

Cao cấp
19/4/08
267
1
16
TP.HCM
@ Nguyen Van Gan : nếu máy bạn đang xài IE8 thì cần Remove, cài lại IE7. Rất có thể HTKK bị đụng với IE8

nofear

nofear

Cao cấp
19/4/08
267
1
16
TP.HCM
Bạn cho hỏi: mình down phần mềm 2.0 nhưng khi cài đặt lại báo lỗi Erro: 0x8000FFF là sao vậy!? giúp mình với.. cám ơn nhìu!^^

Trước đây mình cũng bị lỗi giống bạn và lỗi này là lỗi hệ thống. Bạn thử quét virus xong rồi cài lại xem sao. Nếu không được bạn dow phần mềm RegCure Setup để sửa lỗi file Registry (mình đã làm cách này và thành công). Nếu không được nữa thì chỉ có nước cài lại máy.:wall:

U

uocmoketoantruo

Guest
21/11/07
7
0
0
Long An
Chào bạn, nhiều người thắc mắc vầ vấn đề kết nối máy in! vậy cách khắc phục tốt nhất là các bạn kết xuất ra dạng file pdf sau đó mở file pdf sau đó in bình thường, muốn kết xuất ra dạng pdf thì bắt buộc bạn phải cài chương trình ( Chương trình này được kèm theo đĩa CD của Tổng cục thuế khi phát miễn phí cho DN), nếu bạn không có thì có thể mail cho mình, mình sẽ gửi cho bạn !

Thân chào.

Bác nghimaikhongra júp jùm em với, em cũng bị lõi này. Bác gửi cho em cái chương trình này nhé!
Xin bác gửi júp gấp dùm em nhé.
Cám ơn bác nhìu ạh.
mail: nhanaccountant@yahoo.com

D

doanha

Guest
1/8/08
2
0
1
HCM
Bao cao luu chuyen tien te

Minh da download ban fix cua ban bong17vn va phan mem htkk 2.0 cua minh da co the go so am trong BC LCTT TT rui do. May ban lam thu di nha!
:inlove:

K

ketoancom

Guest
12/5/08
261
2
0
TP HCM
Xin chào,
Phần mềm HTKK bảng portable khi in bị báo lỗi : không kết nối được máy in. Bảng HTKK của Thuế thì in được, xin các bạn chỉ cách khắc phục. Cảm ơn nhiều.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
nhaque thì nhập xong bảng cân đối kế toán rồi, đến khi in ra thì toàn bộ số liệu là 0 hết, view lên thì ko có dữ liệu, đóng lại, mở ra thì lại phải nhập lại từ đầu.
Dữ liệu nhập vào ko ghi được, cũng ko in được, kết xuất ra exel thì có dữ liệu nhưng in ra lại ko có mã vạch...
Hôm nay là hạn cuối rồi....hix!

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Htkk 2.0

Tôi cài đi cài lại mãi cuối cùng cũng nhập được số âm(-) trên BC LCTT. Đúng là phần mềm cho không có khác sửa đi sửa lại mãi vẫn chưa ổn.

H

hmy

Sơ cấp
16/10/08
28
0
0
binh dinh
Các anh chị ơi giúp em với: tại sao máy em cứ báo lỗi: không kết nối được với máy in vậy.Cty em dùng mạnh lan, máy chủ thì in đựơc nhưng máy em thì in không được mặc dù em đã xoá và cài lại máy in rồi.Em cũng đã tìm đọc nhiều topic rồi và làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không được.Kiểu này thì chết mất.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
May quá, mình xài được, ngon thấy ... ớn
HÍc, em cũng làm ngon lành. Nhưng khi tra cứu lại dữ liệu thì ... trống trơn, mà rõ ràng đã ghi rồi mà :wall:

origami

origami

Trung cấp
bạn có còn cái HTKK cũ không? bạn vào theo đường dẫn này nhé:C\program files\HTKK130\Datafiles. sau đó bạn thấy có một file có tên mã số thuế của công ty bạn, bạn cóp cái file này sang cái Datafiles mới mà bạn vừa cài cái HTKK 2.0 phiên bản mới ra ý. có hiểu k vậy? hi....

C

caosucoi

Guest
27/12/07
4
0
0
Hà Nội
Em định cài bản 2.0 nhưng không thể sao lưu dữ liệu của bản 1.3.1 lại được. Khi chọn sao lưu thì nhận được thông báo "Thư mục không truy xuất được" . Thậm chí em thử trên 1.3.0 cũng bị tương tự luôn ạ.

Thêm 1 vấn đề nữa là lúc em nhấn setup hoặc file application của 2.0 thì nó báo lỗi như sau:

Setup has experienced an error.

Please do the followings:

- Close any running programs
- Empty your temporary folder
- Check your internet connection (internet based setup)
then try to setup again

Error code: -6006

Mong mọi người giúp đỡ ạ

C

caosucoi

Guest
27/12/07
4
0
0
Hà Nội
mà em đóng hết các chương trình khác rồi. Internet thì không nói làm gì. Còn cái khoản empty folder là empty cái gì ạ?

C

changnd

Trung cấp
1/9/08
71
0
6
47
Hà Nội
Em định cài bản 2.0 nhưng không thể sao lưu dữ liệu của bản 1.3.1 lại được. Khi chọn sao lưu thì nhận được thông báo "Thư mục không truy xuất được" . Thậm chí em thử trên 1.3.0 cũng bị tương tự luôn ạ.

Hôm nay mình mới vào topic này mới thấy cái PM HTKT này làm mọi người xôn xao cả lên, mình cũng gặp trục trặc khi nhập số âm trong QT thuế TNDN, nhưng chưa biết phải làm sao.Hôm mình đi nộp BCTC thuế hỏi sao k0 làm theo mã vạch , mình nói PM k0 cho nhập số âm và bảo mình về làm lại và nộp nhưng vẫn k0 làm đc.
Bạn xoá hết cài đặt 2.0 và cài đặt lại từ đầu xem sao.Còn phần mềm mình down 2.0 về chẳng phải kê khai thông tin gì mà chương trình tự nhảy luôn, nên mình làm số liệu trên đó ấn nút ghi, khi mở PM 1.3 thì số liệu giống nhau luôn.
Vì vậy mình nghĩ có thể do máy của bạn có vấn đề, bạn nên kiểm tra lại đi.Chúc bạn thành công.

mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Bạn xoá hết cài đặt 2.0 và cài đặt lại từ đầu xem sao.Còn phần mềm mình down 2.0 về chẳng phải kê khai thông tin gì mà chương trình tự nhảy luôn, nên mình làm số liệu trên đó ấn nút ghi, khi mở PM 1.3 thì số liệu giống nhau luôn.
PM mới nhưng data file cũ vẫn còn mà

P

PVL

Guest
23/7/07
25
0
1
58/115 PCT.f24.bt
Các anh chị ơi cho mình hỏi thuế GTGT được khấu trừ (MS152) có được số âm ko ạ?
Dowm cả phần mềm sửa của nghimaikhongra cũng không nhập được? Phải làm sao ạ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA