Cách lập hệ thống sổ sách của công ty mới

• Thread starter zimbong_dh
  • Ngày gửi
A

aloalo214

Sơ cấp
1/3/10
31
1
0
39
sai gon
Ðề: Cách lập hệ thống sổ sách của công ty mới

Vốn điều lệ của bạn 10ty, k đủ điều kiện mua hóa đơn của Thuế nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truongphuong0601

Guest
5/7/12
1
0
0
33
thanhhoa

moi nguoi oi ai co file so sach ke toan thi gui cho em voi a. em moi ra truong lai lam o cong ty moi thanh lap nen k bit bat dau tu dau. nick yahoo cua em la phuongtruong601@yahoo.com

ban gui cho minh duoc k. mail cua minh la truongphuong0601@gmal.com

T

tronglevan89

Guest
8/7/12
1
0
0
34
Tp. HCM

mình cũng là SV sắp ra trường, chuẩn bị đi làm mà ko biết gì hết, mong các anh, chị, các bạn giúp đỡ nhiều.

T

trang30

Guest
29/9/06
7
0
0
TP.HCM

Số sách theo quyết định 48, các bạn tải file kèm theo.

Cảm ơn bạn nhiều.... Mình sẽ vào tham khảo nếu không hiểu nhờ bạn hướng dẫn thêm nhé.

N

nguyenhai2309

Guest
30/9/12
3
0
0
34
TP Vinh Nghệ An

Bạn nào cần giúp đỡ add nick mình, mình giúp các bạn tận tình conuongxubac@yahoo.com

chị ơi gúp em với, em mới ra trường và vào thử việc cho một công ty mới thành lập kinh doanh về môi giới bất động sản vốn ban đầu 300tr và công ty chỉ có 5 nhân viên.một mình em làm kế toán.Bây giờ giám đốc bảo em phải hoàn thiện sổ sách kế toán cho công ty mà em lung túng lắm không biết phải bắt đăù từ đâu cả. Em mong chị giúp em với. em rất cảm ơn chị .

N

nguyen thi thin

Guest
23/8/07
5
0
0
nghe an

anh chị nào có mẫu biểu số sách theo hình thức nhật ký chung - qđ 48 cho em xin với ạh, công ty em thành lập được 1 năm nhưng do hđ ít nên em chưa làm số sách gì cả, xin cảm ơn, Mail là nguyenthin1409@gmail.com

T

trangnhung369

Guest
29/4/13
1
0
0
Ha Noi

Anh gửi cho nhóc rồi đó. Check mail nhé. Cần gì cứ mail lại cho anh, rảnh anh trả lời được sẽ trả lời hỗ trợ. Chúc làm việc tốt.
a oi a cho em xin mot file dc khong ak hichic

H

hoangduykt7990

Sơ cấp
23/9/09
4
0
0
34
HCM

Anh chị nào có mẫu excel sổ sách kế toán theo QD 15 không ạ, hiện em đang làm lại mới hoàn toàn sổ sách công ty nên hơi lúng túng ạ!

Em cám ơn các anh chị nhiều

Email em: hoangduykt7990@gmail.com

Cty em TNHH bán linh kiện máy tính ạ! không biết sau này nên dùng PM nào do doanh nghiệp vừa nhỏ nhỉ!

K

kitte

Guest
15/5/05
12
0
1
38
tp ho chi minh

Chào cả nhà,
Mình mới vào làm một công ty nhỏ, cty chưa có hệ thống sổ sách, mà mình tìm kiếm trên mạng thì thấy tùm lum hết vì thật sự mình không giỏi excell cho lắm. Mình ra trường cũng lâu rùi, mang tiếng đi làm nhìu nhưng chưa bao giờ đụng vô những thứ mình đã được học, vì lúc trc mình làm cho cty đài loan nên chỉ làm có 1 mảng thanh toán hàng oversea, giờ ra ngoài làm kiến thức mình trắng như tờ giấy lun, hjx... Bạn nào có mẫu sổ sách nào dễ xái và hường dẫn mình làm sổ sách với vì giờ mình muốn học để được làm đúng chuyên môn. Cty hiện tại mình đang làm hoạt động chuyên về baner quảng cáo, nó chỉ có vài ba khách hàng thôi but làm quanh năm suốt tháng.
Mọi đóng góp và chỉ giáo xin gửi mail cho mình theo địa chỉ: nholiennha@yahoo.com
Mình xin cảm ơn rất nhìu!

H

hoanghuong288

Guest
8/5/13
2
0
1
32
Hung Yen

em chào anh chị ạ! em năm nay mới ra trường lại được nhận tiếp quản ngay công ty mới thành lập được 7 tháng, hiện tại phần mềm kế toán chưa có, tất cả hệ thống sổ là chưa có gì ạ. Mong anh chị có file excel có thể gửi cho em qua địa chỉ email huonghuong28891@gmail.com ạ! Công ty em hoạt động về buôn bán và lắp đặt thiết bị công trình viễn thông + Bán máy làm sạch công nghiệp

levanton

levanton

Cao cấp

Các bạn check mail nhé! Mình vừa gửi các bạn cả 2 file: theo quyết định 15 và theo quyết định 48, các bạn tải sử dụng theo nhu cầu, và lưu file còn lại đề sử dụng khi cần.

• Like
Reactions: luchong
Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội

Bạn Mau Don a, công ty mình mới thành lập, mà mình 0 chuyên về kế toán, hiện tại mình đang học 1 lớp về kế toán nhưng thấy hiệu quả chậm quá, dạy vẫn còn từ từ, 0 biết bao giờ mới thành thạo được. Bạn học ở đâu, có thể chia sẻ với mình nhé. Yahoo tớ là : Huong nguyen889 nhé.

D

Dang Thu Ha1315

Guest
29/7/13
2
0
0
Phú Thọ

Bạn có thể gửi cho mình luôn nữa được k? Vì mình cũng mới ra trường, lại tiếp nhận cv kế toán của 1 văn phòng đại diện kiểm toán, chị kế toán trước chỉ lập có sổ tiền mặt, sổ tiền gửi ngân hàng, sổ theo dõi TSCĐ, sổ lương thôi nên mình đang hoang mang quá.
Mail: dangthuha1315@gmail.com
Nhân tiện cho mình hỏi luôn là cần lập những sổ nào nữa nhé?! Mình định lập thêm sổ NKC vs sổ Cái nữa nhưng trình tự lập và ghi sổ ntn nào thì chịu,hjx

thuhangtg

thuhangtg

Sơ cấp
4/1/13
9
2
3
41
Hà Nội

Bạn Tuyen712 ơi nếu tk 111 của bạn không có số dư đầu kỳ thì bạn làm nghiệp vụ thu chẳng hạn thu tiền góp vốn kinh doanh bằng tiền mặt là ok.

H

huyentrangkt199

Guest
21/5/10
4
0
1
35
Hà Tĩnh

Em mới vào làm công ty xây dựng dân dụng nhưng số liệu kế toán cũ để lại rắc rối quá:

+ thứ nhất : tài khoản 152 chị ấy hạch toán Nhập vào nhưng ko xuất ra cho công trình nào cả, tồn đến đầu
năm 2013 là : 600trieu
+ Thứ 2: có tài khoản 153, 211 nhưng ko thực hiện bút toán phân bổ hay khấu hao, số liệu từ năm 2010 đến giờ..

Như vậy em nên làm lại sổ sách từ 2010 hay không? các anh chị cho em hỏi thêm là : Công ty đăng ký hình thức ghi sổ là NK-sổ cái
mà chị ấy dùng NKC, áp dụng sai hình thức đăng ký có bị phạt không ah?

Bên cạnh đó theo quyết định 48 không có tài khoản 622 chi phí nhân công nhưng chị ấy lại hạch toán tài khoản này.

Em nên giải quyết thế nào? mọi người giúp em với nhé, tks cả nhà

levanton

levanton

Cao cấp

Em mới vào làm công ty xây dựng dân dụng nhưng số liệu kế toán cũ để lại rắc rối quá:

+ thứ nhất : tài khoản 152 chị ấy hạch toán Nhập vào nhưng ko xuất ra cho công trình nào cả, tồn đến đầu
năm 2013 là : 600trieu
+ Thứ 2: có tài khoản 153, 211 nhưng ko thực hiện bút toán phân bổ hay khấu hao, số liệu từ năm 2010 đến giờ..

Như vậy em nên làm lại sổ sách từ 2010 hay không? các anh chị cho em hỏi thêm là : Công ty đăng ký hình thức ghi sổ là NK-sổ cái
mà chị ấy dùng NKC, áp dụng sai hình thức đăng ký có bị phạt không ah?

Bên cạnh đó theo quyết định 48 không có tài khoản 622 chi phí nhân công nhưng chị ấy lại hạch toán tài khoản này.

Em nên giải quyết thế nào? mọi người giúp em với nhé, tks cả nhà

Nếu bạn có khả năng thi làm lại và nộp lại. Nếu không có thi đành chấp nhận vậy làm tiếp, các NVL tồn kho bạn tiến hành xuất cho từng công trình theo thật tế xuất dùng. TSCD, CCDC tiền hành khấu hao và phân bổ chí phí. Có lẽ công ty bạn làm trong các năm trước chưa nghiệm thu công trỉnh, nếu đã nghiệm thu, ghi nhận doanh thu mà quên hạch toán chi phí vậy thì nộp thuế mệt đấy.

Hình thức kế toán không bị xem nặng nên sẽ không sao đâu, hơn nữa tâm lý làm NKC thì cán bộ thuế dễ kiểm tra hơn nên sẽ bỏ qua, không phạt.

Đ

Đặng Hồng PHúc

Guest
29/9/14
2
0
1
38
anh chị giúp em với! e cũng làm kế toán cho công ty mới thành lập. Cty em làm là công ty thương mại dịch vụ với vốn điều lệ là 2 tỷ đồng. em nên áp dụng kế toán theo hình thức nào? ( chứng từ ghi sổ, nhật ký chung, nhật ký sổ cái, nhật ký chứng từ)? anh chị có file biểu mẩu trên excel cho e xin, e cám ơn rất nhiều. Địa chỉ mail em là: danghongphuc086096@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA