Khai trương cà phê Webketoan

• Thread starter Va Anh Toi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Ăn cơm Bốn Biển, Ăn cơm Vinh

Đối 1 phát cho Lão Pản Duy Vinh hài lòng nhể?

Ăn đối với Uống

Cơm đối với Thịt

F5 là một quán cafe của Webketoan đối với Bốn Biển cũng là một câu lạc bộ của Webketoan

Tỉnh đối với Vinh (Tỉnh là 1 đơn vị Hành chính, thì Vinh là 1 thành phố, Tỉnh là thành viên WKT thì Vinh cũng là thành viên WKT, Tỉnh là chỉ trạng thái thì Vinh cũng chỉ trạng thái...)

Đối thế tàm tạm nhể?

Tại em chẳng có mẹt ở F5 hôm đó nên chả dám đưa sơn hào mỹ tửu vào câu đối được.

Cũng có lý đấy! nhưng vế sau cũng chưa được chuẩn lắm, bởi rượu tỉnh, là uống rượu không say, mà Tỉnh là tên của thành viên có mặt hôm đó tặng rượu. Cơm Vinh, có phải Vinh tặng cơm đâu, cămphuchia đấy chứ!

Hôm đó các anh có nhắc tới chú, nhưng chú đang bận việc chăm sóc bệnh nhân nên không dám phiền chú thôi.
Mà sao để ông cụ ốm lâu thế, có giải pháp nào đi chứ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
mọi ngươì thấy sao.em chẳng thấy nó chẳng vần tẹo nào "ngang hơn cua":dance2:

Này người đẹp! phải có lý do chứ, lý gì? tại sao? và câu đối là gì?
Hôm đó em có mặt, em chứng kiến hết nhé! em còn gián tiếp để mấy tay chơi lóng ngóng làm vỡ mấy vỏ chai bia đấy! cứ liệu... :004:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Cũng có lý đấy! nhưng vế sau cũng chưa được chuẩn lắm, bởi rượu tỉnh, là uống rượu không say, mà Tỉnh là tên của thành viên có mặt hôm đó tặng rượu. Cơm Vinh, có phải Vinh tặng cơm đâu, cămphuchia đấy chứ!

Hôm đó các anh có nhắc tới chú, nhưng chú đang bận việc chăm sóc bệnh nhân nên không dám phiền chú thôi.

Lão không tặng nhưng lão có măm măm mà.

Ông thò chân giò, bà thò chai rượu.

Có người tặng rồi thì phải có người góp sức đánh chén mới vui.

Lần này Campuchia, lần tới Lão mời là hợp lý nhé!

D

duyenduyen

Guest
13/8/08
5
0
0
43
Nha Trang
---Uống rượu F5, uống rượu tỉnh
câu đối là:
---Chơi rồi mới biết tiếc đời trai!

khà khà, sao ta nghĩ ra chiêu ngày hay ghê ta!:dance2:

V

VietNamOi

Guest
29/5/09
28
0
0
www.foman.vn
www.foman.vn
Chưa có dịp vô F5 Coffee . Mấy hôm nữa có dip phải vô mới được.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
37
Hai Phong
Trời bác ác vậy?
chị Cóc mà nghe tin này thì chắc rụng rời tay chân.hiiiiiiiiii

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
37
Hai Phong
Rượu vô trong rồi lại trở ra
Ta vô F5 thì muốn ở lì
hiiiiiiiiiii

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Em Cóc hạ sơn
Nom đến là ngon
Lại được chiên giòn
Cả nhà cùng chén

Đùi Coc xé đôi
Không dễ của hời
Tôi, anh chia nửa
"Mắt nai"! nhớ đời
(lạy phật cho Coc không đọc tin này)

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
---Uống rượu F5, uống rượu tỉnh
câu đối là:
---Chơi rồi mới biết tiếc đời trai!

khà khà, sao ta nghĩ ra chiêu ngày hay ghê ta!:dance2:

Chưa chuẩn nhé, câu của mình có 2 vế mà có 2 từ lặp lại: UỐNG và 1 từ có 2 nghĩa nhé: TỈNH (tỉnh rượu và anh Tỉnh tặng rượu) và F5 là địa danh. Thử tìm câu khác đi bạn ơi!

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Em Cóc hạ sơn
Nom đến là ngon
Lại được chiên giòn
Cả nhà cùng chén

duyvinh nói:
Đùi Coc xé đôi
Không dễ của hời
Tôi, anh chia nửa
"Mắt nai"! nhớ đời

Con lạy hai bố
Bố tha cho con
Đừng có cho con
Lên bàn nhậu nữa
... :047::047::047:
Kiểu này chắc phải cắt suất hạt dẻ và mận của 2 bố này thôi ... :dance2::dance2::dance2:

H

huyentrang8588

Sơ cấp
9/6/09
42
0
0
Hà Nội
Đùi Coc xé đôi
Không dễ của hời
Tôi, anh chia nửa
"Mắt nai"! nhớ đời
(lạy phật cho Coc không đọc tin này)

Em hok hỉu thơ bác này thế nào???Hok câu nào liên quan đến câu nào???:057:

Vu Ngan Ha

Vu Ngan Ha

Guest
15/11/05
82
0
0
Yen Hoa-Cau Giay- Ha Noi
F5 ơi lấy tiền nước lọc à?

Hôm rồi rủ đứa bạn làm ở công ty Danko chỗ Tô Hiệu, sau 1hồi khua chân múa tay, giới thiệu với nó về F5, nó bảo: Bà Nói xong chưa? Xời, cty tôi ngày nào cũng đặt ăn trưa ở đấy... ăn cũng ngon, mới đầu khuyến mại nước uống, nhưng time gần đây lấy tiền rồi : 1.000đ/ cốc. Híc. Thế là thế nào hả F5 ơi.Các quán cf khác mình thấy trước khi gọi đồ uống toàn mang nước ra và có tính tiền đâu nhỉ???

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Hôm rồi rủ đứa bạn làm ở công ty Danko chỗ Tô Hiệu, sau 1hồi khua chân múa tay, giới thiệu với nó về F5, nó bảo: Bà Nói xong chưa? Xời, cty tôi ngày nào cũng đặt ăn trưa ở đấy... ăn cũng ngon, mới đầu khuyến mại nước uống, nhưng time gần đây lấy tiền rồi : 1.000đ/ cốc. Híc. Thế là thế nào hả F5 ơi.Các quán cf khác mình thấy trước khi gọi đồ uống toàn mang nước ra và có tính tiền đâu nhỉ???

Ặc ặc!
Nước uống thì là nước uống gì mới được chứ? Nước cam ép hay nước chanh leo. Còn nước lọc là khuyến mại bạn à!

Vu Ngan Ha

Vu Ngan Ha

Guest
15/11/05
82
0
0
Yen Hoa-Cau Giay- Ha Noi
Ặc ặc!
Nước uống thì là nước uống gì mới được chứ? Nước cam ép hay nước chanh leo. Còn nước lọc là khuyến mại bạn à!

Hỏi Bong05 nhé? theo bạn 1000đ/ cốc là nước gì, bạn ấy nói là nước chè hay sao ấy mà.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Hỏi Bong05 nhé? theo bạn 1000đ/ cốc là nước gì, bạn ấy nói là nước chè hay sao ấy mà.

Hic! Ngày nào tớ cũng ăn cơm mà. Nếu uống nước lọc thì ko tính tiền còn trà đá hay nước vối đặc thì sẽ tính tiền!

Sửa lần cuối:
Vu Ngan Ha

Vu Ngan Ha

Guest
15/11/05
82
0
0
Yen Hoa-Cau Giay- Ha Noi
Hic! Ngày nào tớ cũng ăn cơm mà. Nếu uống nước lọc thì ko tính tiền còn trà đá hay nước vối đặc thì sẽ tính tiền!

Đúng rồi đó, theo mình thì nước vối tính tiền mọi ng làm gì chứ, nếu F5 sợ tốn kém thì pha loãng đi 1 tý và k lấy tiền có phải ấn tượng hơn k, mình chưa qua đó nhưng nghe đứa bạn nói thế nên cũng.....hic :friend:

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Em hok hỉu thơ bác này thế nào???Hok câu nào liên quan đến câu nào???:057:

Lại phải phân tích, bình luận rồi, bất đắc dĩ quá:
Cocyeu là 1 nick, 1 mem- là người bạn, mà 2 chúng tôi đều biết- gọi thân mật là Cóc. Trêu Cóc là sở trường của chúng tôi. Có người nói đùi Cóc chiên giòn (đùi con cóc thật), nên mượn ý này trêu bạn Cocyeu.
Còn một số từ ngữ thì chỉ có dân nhậu mới hiểu: "màn hình phẳng"- là rót rượu đầy chén, cùng uống hết một hơi. Còn "mắt nai" là màn hình phẳng nhưng rót có ngọn, lồi lên khỏi miệng chén, và cùng uống cạn. Nếu uống cùng uống "rượu mắt nai với đùi cóc chiên giòn" thì :nhớ đời" thôi. Bạn đã hiểu chưa ạ! :036:

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội

Trăm nghe không bằng mắt thấy. Bạn hãy thử đến xem nào, nhất là vào chủ nhật. Mỗi một quán có kiểu kinh doanh khác nhau, phía nam trung bộ trở vô trong nớ thì ăn tô phở, tô bún không ai tính ly trà đá. Nhưng miền Bắc thì không thế, 1ly trà đá 2000 đ (trà Bắc đắt hơn nhiều lần trà Nam) với lại tập quán là vậy.
Với F5, giá 1 ly cà phê, nước ngọt, cam, chanh đã thấp hơn các quán kề bên rồi, với lại những người phục vụ cũng là các bạn sinh viên đang đi học, ta đến là để ủng hộ quán nữa, ở đó gần như là trụ sở của các mod, smod, members... nơi có thể giao lưu và hỏi đáp các vấn đề liên quan đến nghiệp vụ, nơi tụ họp bàn bạc ácc buổi offline, nơi tiếp đón các anh chị em ở các miền đất nước về Thủ đô, nơi có cả hộp quỹ tình thương cho các em nhỏ...vv
Thiết nghĩ cũng không nên chặt trẽ quá, với lại các bạn sinh viên đang tập làm dâu trăm họ, thông cảm đi!

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Đúng rồi đó, theo mình thì nước vối tính tiền mọi ng làm gì chứ, nếu F5 sợ tốn kém thì pha loãng đi 1 tý và k lấy tiền có phải ấn tượng hơn k, mình chưa qua đó nhưng nghe đứa bạn nói thế nên cũng.....hic :friend:

Bạn có nghĩ nếu để ko tính tiền nước thì đương nhiên sẽ tính vào tiền cơm. Vậy thì có bất công cho các bạn ko uống nước trà đá mà chỉ uống nước lọc ko ??? :015:

(Em bỏ của chạy lấy người đây, có chiến tranh thì " ai đó" lo mà giải quyết nhá ... :angel:)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA