Khai trương cà phê Webketoan

• Thread starter Va Anh Toi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Nếu mang nhiều hơn thì có phải bác Duy vinh ko bi thế và ông cúng ko phải cố gắng tha thân về nhà hok hiiiiiiiiii

Tôi chắc là rượu BN hoà với Vodka mới sinh ra cái khổ này, chứ nếu đem đủ can 5lít BN thì đâu đến nỗi, chẳng cái dại nào giống nhau.
@nguyet huong: Chỗ này dành cho spam mà, đang uống cafe F5 và spam đấy chứ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Em đến thì vắng còn hơn cả chùa Bà Đanh. Phân biệt đối xử quá :026::026::026:

Em đến thì trời mưa, vắng là phải rồi :004:

S

sweet78

Guest
22/12/08
1
0
0
Tp.HCM
Ước gì .......ước gì....... ở HCM có 1 quán như thế này.
Có U nào muốn kinh doanh quán cafe không ạ?

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Hôm qua anh DuyVinh gọi mà về không thể kịp vì lại còn yêu nước chạy thử vào đường Hồ Chí Minh nên mãi chả ra đến nơi.

Lúc anh alo là đang ở Nghệ An ra, đến Thanh Hoá thấy quả biển đề TP. Thanh Hoá 62km + Đường HCM 5km, nhớ lại hôm trước thấy quả quảng cáo ở đâu đó đề là đi đường HCM là yêu nước và trước đó lại thấy cái biển quảng cáo kỷ niệm 5x năm đường HCM thế là máu yêu nước nổi lên rẽ luôn, cuối cùng lòng vòng ngắm cọ ngắm rừng núi mãi thì chạy ra đến Nông Cống (thủ đô thiêng liêng mà hát suốt bây h mới có dịp đặt chân đến), rồi chạy lòng vòng mãi thì lại ra đường 1, ra đến TP. THanh Hoá nhìn thấy nó đề đường HCM 50km không dám nhìn biển nữa.

Dự định 12h ra đến NInh Bình, ăn trưa tý thịt dê rồi về uống với anh em tiếp khoảng 2h30 thế mà cuối cùng 3h mới đến được NInh Bình. Vào nhà hàng thịt dê cạnh đền VUa Đinh Vua Lê thì họ lại cấm ô tô vào, chạy đi chạy lại đường khác cũng lại cấm, gửi xe ở ngoài đi bộ vào thì nhà hàng lại đang phá, may hỏi mấy người xung quanh bảo chuyển ra ngoài rồi thế là có chú dẫn đường đi ra ngoài nhà hàng mới, thưởng thức tý dê xong về HN đã gần 7h, lại bỏ phí quả gặp anh em ở F5. Buồn thật.

Q

qm211

Guest
14/4/04
13
0
0
Anh em cho tham gia với nhé! Ở đây vui vẻ ghê!Tham gia vào hội cafe này có thủ tục gì không vậy?

quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
38
Hồ Tây Cty
số em hên thật,2 lần trọng đại ra F5 toàn được gặp các lão bá và vài lần ra thì chẳng có pác nào hihi.kiểu này F5 thành lập luôn ban nhạc đi hát thuê được đấy(hát xong ko biết là tiền bay hay củ đậu bay hay......):004::004::angel:
ấn tượng luôn "bố" Phong2v hát hiphop nghe xong cực "sốc":004:

Sửa lần cuối:
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Hôm qua anh DuyVinh gọi mà về không thể kịp vì lại còn yêu nước chạy thử vào đường Hồ Chí Minh nên mãi chả ra đến nơi.

Lúc anh alo là đang ở Nghệ An ra, đến Thanh Hoá thấy quả biển đề TP. Thanh Hoá 62km + Đường HCM 5km, nhớ lại hôm trước thấy quả quảng cáo ở đâu đó đề là đi đường HCM là yêu nước và trước đó lại thấy cái biển quảng cáo kỷ niệm 5x năm đường HCM thế là máu yêu nước nổi lên rẽ luôn, cuối cùng lòng vòng ngắm cọ ngắm rừng núi mãi thì chạy ra đến Nông Cống (thủ đô thiêng liêng mà hát suốt bây h mới có dịp đặt chân đến), rồi chạy lòng vòng mãi thì lại ra đường 1, ra đến TP. THanh Hoá nhìn thấy nó đề đường HCM 50km không dám nhìn biển nữa.

Dự định 12h ra đến NInh Bình, ăn trưa tý thịt dê rồi về uống với anh em tiếp khoảng 2h30 thế mà cuối cùng 3h mới đến được NInh Bình. Vào nhà hàng thịt dê cạnh đền VUa Đinh Vua Lê thì họ lại cấm ô tô vào, chạy đi chạy lại đường khác cũng lại cấm, gửi xe ở ngoài đi bộ vào thì nhà hàng lại đang phá, may hỏi mấy người xung quanh bảo chuyển ra ngoài rồi thế là có chú dẫn đường đi ra ngoài nhà hàng mới, thưởng thức tý dê xong về HN đã gần 7h, lại bỏ phí quả gặp anh em ở F5. Buồn thật.

Chú có lý do chính đáng ghê! hôm qua các anh chăm sóc vợ chú chu đáo nên chú mơi yên thân đấy, không biết thịt dê Ninh Bình có phải Dê này hay Rê... ở phố núi. Nói chung là dê nào thì thịt cũng thơm là được.

@ mem: Cà phê F5 là quán không khác gì 1 quán cà phê bình thường. Không ai là không tham gia được, các bạn hãy tham gia tích cực vào diễn đàn thông qua các câu hỏi và trợ giúp những bạn mới vào nghề, tham gia offline hàng năm và hãy làm quen nhau để cộng đồng WEBKETOAN ngày càng lớn mạnh. Trưa chủ nhật hàng tuần hãy đến F5 để giao lưu, đặt câu hỏi tình huống và nhận trợ giúp từ ban liên lạc F5. Còn rượu bia, cơm trưa, hát hò.... đều camphuchia hết mà.

Sửa lần cuối:
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Em đến thì trời mưa, vắng là phải rồi :004:
Mưa đâu mà mưa, anh quên hôm đó ngày trời chả mưa chả nắng, đêm trăng thanh gió mát à :023::023::023:

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Tôi chắc là rượu BN hoà với Vodka mới sinh ra cái khổ này, chứ nếu đem đủ can 5lít BN thì đâu đến nỗi, chẳng cái dại nào giống nhau.
@nguyet huong: Chỗ này dành cho spam mà, đang uống cafe F5 và spam đấy chứ!
Có lẽ là vậy. Chứ uống một loại thì đâu đến nỗi phải không bác. Em phải cố gắng lắm mơi trở vệ BN được an toàn đấy!

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Duy Vinh ơi!
Có phải mình anh đo ván đâu
Hum qua em cũng kiểm tra xem đường xá HN có chất lượng không?
Mà cũng chẳng bít mình đo ở đường nào
xước hết cả xe lẫn người, sáng nay đi như 1 thằng thọt :026:
bàn chân sưng vù , nhưng may cái ca bin thì hơi sước tý thui
Lâu lâu được gặp anh em sướng thật
Mà Lão Pản nhìu thịt thế, đo ván ăn thua gì, em toàn xương là xương, càng đau:026:
Thôi lần sau gặp nhau nhắm đò ăn với trà đá thui nhỉ:004:

B

Bong xin

Guest
28/6/09
11
0
0
Nam Dinh
Thấy chưa? Dừng lại ở chai rượu của Tỉnh có phải vui hơn nhiều không? Lần sau đừng kêu khó tính nhé!

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Thấy chưa? Dừng lại ở chai rượu của Tỉnh có phải vui hơn nhiều không? Lần sau đừng kêu khó tính nhé!

nhưng phải như vậy mới có kỷ niệm, mới vui chứ
mà hôm qua quay quá, chẳng bít tình hình CAMPUCHIA thế nào???
Em xem thiếu thế nào ghi sổ , lần sau lai bù nhé

Đúng là BÀ GIÀ KHÓ TINH:004:

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
nhưng phải như vậy mới có kỷ niệm, mới vui chứ
mà hôm qua quay quá, chẳng bít tình hình CAMPUCHIA thế nào???
Em xem thiếu thế nào ghi sổ , lần sau lai bù nhé

Đúng là BÀ GIÀ KHÓ TINH:004:
Chị em chúc mừng anh em nhân ngày của đàn ông (27/7) thôi mà

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Duy Vinh ơi!
Có phải mình anh đo ván đâu
Hum qua em cũng kiểm tra xem đường xá HN có chất lượng không?
Mà cũng chẳng bít mình đo ở đường nào
xước hết cả xe lẫn người, sáng nay đi như 1 thằng thọt :026:
bàn chân sưng vù , nhưng may cái ca bin thì hơi sước tý thui
Lâu lâu được gặp anh em sướng thật
Mà Lão Pản nhìu thịt thế, đo ván ăn thua gì, em toàn xương là xương, càng đau:026:
Thôi lần sau gặp nhau nhắm đò ăn với trà đá thui nhỉ:004:

Nếu nó ngã đập bụng xuống thì chấp 1 lần ngã nữa, đằng này nó chơi đúng vào khuỷu tay ông ạ, đau đến tận dây chằng. Các loại mật gấu, thuốc tây, băng bó gấp 2 ngày, hôm nay đi xe máy vè vè rồi. Nghĩ dưỡng đến chủ nhật này là vừa.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Nếu nó ngã đập bụng xuống thì chấp 1 lần ngã nữa, đằng này nó chơi đúng vào khuỷu tay ông ạ, đau đến tận dây chằng. Các loại mật gấu, thuốc tây, băng bó gấp 2 ngày, hôm nay đi xe máy vè vè rồi. Nghĩ dưỡng đến chủ nhật này là vừa để chiến tiếp .
Em nói giúp nhé :004::004::004:

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Không thấy ai đối câu của mình nhỉ? Ta phải tự đối rồi:

UỐNG RƯỢU F5, UỐNG RƯỢU TỈNH

đối là:

CÀ PHÊ WEB KẾ, CÀ PHÊ FIVE

Mọi người thấy có ổn không? hiepnt1974, Camto, VAT... đâu rồi?

Sửa lần cuối:
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
(giải thích thêm vế đối)
WEB KẾ đối với F5 (ÉP NĂM ) là quán cà phê F5 đó.
Còn Rượu tỉnh có nghĩa là uống rượu tỉnh (không say) cũng có nghĩa là rượu của anh Tỉnh Bác Ninh đem tặng. Ở đây đối là FIVE- có nghĩa là tên quán F5 five cafe, nếu phiên âm tiếng Việt là "Phai" tức là cà phê phai (trong phai nhạt) cũng có 2 nghĩa.

quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
38
Hồ Tây Cty

đối là:

mọi ngươì thấy sao.em chẳng thấy nó chẳng vần tẹo nào "ngang hơn cua":dance2:

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh

đối là:

Chú thấy chưa được ổn lắm bác duyvinh à! Tạm thời thì chú chưa nghĩ ra câu gì đó hay hơn.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Chú thấy chưa được ổn lắm bác duyvinh à! Tạm thời thì chú chưa nghĩ ra câu gì đó hay hơn.

Ăn cơm Bốn Biển, Ăn cơm Vinh

Đối 1 phát cho Lão Pản Duy Vinh hài lòng nhể?

Ăn đối với Uống

Cơm đối với Thịt

F5 là một quán cafe của Webketoan đối với Bốn Biển cũng là một câu lạc bộ của Webketoan

Tỉnh đối với Vinh (Tỉnh là 1 đơn vị Hành chính, thì Vinh là 1 thành phố, Tỉnh là thành viên WKT thì Vinh cũng là thành viên WKT, Tỉnh là chỉ trạng thái thì Vinh cũng chỉ trạng thái...)

Đối thế tàm tạm nhể?

Tại em chẳng có mẹt ở F5 hôm đó nên chả dám đưa sơn hào mỹ tửu vào câu đối được.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA