File excel chung cho NKC và NKSC theo quyết định 15, đã chỉnh sửa theo thông tư 244.

• Thread starter levanton
  • Ngày gửi
H

hoahongtrang6688

Guest
11/1/10
1
0
0
Hóc Môn, tphcm
anh tan ơi!sao ở sheet phatsinh bị mất 6 dòng vậy anh? em muốn mở 6 dòng đó ra để sữa lại tên CTy , vì ttrong file anh gửi là tên của cty khác, làm thế nào chỉ em với.em vào phần printpreview de xem trang in thi thay nhung khi tro lai bình thường thì ko thấy 6 dòng đó nũa?có ai biết giúp mình với nha.mình dang can gap!cám ơn mọi ngườ!

có ai đó ko?giúp mình với!sao ko thấy ai trả lời mình hết vậy?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mualantan

Trung cấp
26/6/06
95
0
0
Gần nhà bạn
anh tan ơi!sao ở sheet phatsinh bị mất 6 dòng vậy anh? em muốn mở 6 dòng đó ra để sữa lại tên CTy , vì ttrong file anh gửi là tên của cty khác, làm thế nào chỉ em với.em vào phần printpreview de xem trang in thi thay nhung khi tro lai bình thường thì ko thấy 6 dòng đó nũa?có ai biết giúp mình với nha.mình dang can gap!cám ơn mọi ngườ!

có ai đó ko?giúp mình với!sao ko thấy ai trả lời mình hết vậy?

Bạn vào window/ chọn unfreeze panes , sẽ hiện ra tất cả, bạn xóa các nội dung không liên quan gì công ty bạn.

B

bathuy

Guest
14/5/10
1
0
0
38
TP. Hồ Chí Minh
Anh chị ơi forward cho e xin cái File excel chung cho NKC và NKSC theo quyết định 15, đã chỉnh sửa theo thông tư 244. Gửi giúp e qua địa chỉ email:eek:nlyalone_1626@yahoo.com.vn. E cảm ơn nhiều!

T

thiekoi

Guest
10/1/11
27
0
0
Hà Nội
Em mới ra trường, lại mới vào làm kế toán cho công ty mới thành lập làm về lĩnh vực Tư Vấn từ tháng 12/2010 cho e hỏi là e muốn làm theo hình thức NKC trên Excel thi e phải bắt đầu từ đâu?cho e xin tat cả các mẫu sổ về hình thức kế toan này nữa?các a chị giúp e với,em cảm ơn nhiếu! Các a chị có thể gửi bài cho e qua địa chỉ mail: thiemktm50@gmail.com

N

ngan ntt

Guest
10/2/11
2
0
0
bình thạnh
Em mới ra trường vì học trung cấp nên kiến thức còn hạn hẹp, xin vào doanh nghiệp siêu nhỏ kinh doanh đồ gỗ nội thất: em không biết lập sổ sách sao cho khoa học ,lập báo cáo tài chính & báo cáo thuế chi tiết như thế nào ? xin giúp em với.em cảm ơn rất nhiều.
gửi mọi thông tin qua mail giúp em : ardent2009@gmail.com

Sửa lần cuối:
N

nhung0000

Guest
5/4/10
1
0
0
38
tay ninh
phan mem ke toan theo qd 15 da chinh sua

a levanton ơi giup em voi sao phần mềm của anh em tai đươc rồi nhưng khi em sử dụng em nhập dữ liệu vào sheet " phatsinh" nhưng qua bảng chi tiết no không thể hiện đươc mà chỉ hiện có cột tổng khong ah.Rất mong anh giup dum e nha.Thank you a nhe.

T

thien0509

Guest
22/2/08
5
0
0
Vũng Tàu
Em đề nghị mua một phần mềm kế toán chỉ cần nhập dữ liệu thôi, tự phần mềm sẽ có báo cáo cho em nhé!

Y

yenphutin

Guest
19/2/11
2
0
0
36
HCM
thanks ca nha nhieu nhieu...............................

ình là Yến là thành viên mới mong mọi người giúp đỡ mình với.nhà mình có ai đã làm qua kế toán cho cty Bất Động Sản chưa? cty chuyên về môi giới ý. làm theo hình thức CTGS bằng excel nữa. nhà mình ai có cho mình xin file mẫu với nheng. thanks cả nhà

Sửa lần cuối:
M

minahuynh

Guest
16/3/11
0
0
0
Hồ chí Minh
Minh không tải được file nhật ký chung theo quyết định 48 có anh chị nào giúp mình với

B

badao212

Guest
7/9/10
1
0
0
40
hcm
bác ơi e tải ko được bác cho em xin lại cái file với. Cám ơn nhiều. email:thangdao212@gmail.com

L

lanphuong176

Sơ cấp
1/8/11
13
0
0
34
ha noi
vậy nếu đã ghi chép vào file excel thì có cần ghi vào sổ tay ko?
bác nào có file excel NKC theo QĐ 15 cho e xin với nhé
lanphuong176@gmail.com

Sửa lần cuối:
A

amkhitinhyeu

Sơ cấp
16/5/10
9
0
0
TP. HCM
Cảm on bạn file của bạn rất hay mình thấy nó có thể làm được rất nhiều lạoi hình công ty đó nhưng mình thấy nó ít link quá bạn nên có một bảng tổng lại giống như MeNU chính vậy chúc bạn thành công trong cuộc sống

N

ngochan0312

Guest
21/9/11
6
0
0
tphcm
chào anh
nếu láy file này dung cho quyết đĩnh 48 thì cần chỉnh những phần nào

levanton

levanton

Cao cấp
N

ngan ntt

Guest
10/2/11
2
0
0
bình thạnh
1. File excel chung cho NKC và NKSC theo quyết định 15, đã chỉnh sửa theo thông tư 244.
Các bạn áp dụng hình thức NKC theo quyết định 15, file excel sau:

http://webketoan.net/uploadfiles/i1p88do8uxhr4f0.rar

Hướng dẫn sơ bộ cách sử dụng các file excel trên như sau :
I. Khai báo số dư:
1 Số dư TK : Vào sheet CDPS
2.Số dư công nợ : vào sheet THNo
3.Chi phí sxdd : vào sheet tonghopZ
II. Số phát sinh:
Nguyên tắc là sử dụng TK cấp nhổ nhất trong bảng CDPS để định khoản, ví dụ : bạn chọn 5111, 5112,,, chứ không phải 511
TK 3331: chọn 33312, 33311 chứ không phải 3331

Vào sheet PHATSINH
1. Cách đặt số ctu:
- Thu: nếu 1 Nợ / 2 Có: ghi thành 2 dòng, có số ctừ, PT ( hoặc T...), ngày giống nhau
- Chi: nếu 1 Có:/ 2 Nợ : ghi thành 2 dòng, có số ctừ, PC( hoặc C...), ngày giống nhau
- Hóa đơn đầu vào, đầu ra chưa thành toán: Ghi số hóa đơn
- Đối với phiếu xuất hàng bán, ghi hóa đơn, doanh thu, thuế GTGT 2 dòng, còn giá vốn xuất PX...

2.In phiếu thu, phiếu chi : vào sheet inthu, inchi để chọn in
3. Cách đặt mã công nợ
- muốn thêm khách hàng, nhà cung cấp, nviên tạm ứng vào sheet THno, đặt mã.
- Khi nhập ở sheet PHATSINH liên quan công nợ thì chọn cột MãCnơ để chọn mã KH, NCC liên quan
4. Mã chi phí : tương tư
5. Mã lưu chuyển tiền tệ: Hiện dang muợn cột Có của Mã chi phí , các bạn có thể thêm cột khác và sửa công thức
Mã LCTT tham thảo ở phần cuối của mã chi phí Z, hoặc phần hướng dẫn họcnhanh.
6. Xem công nợ
Tổng hợp:
Vào sheet TH nợ, chọn tài khoản
Chi tiết Nợ:
Vào sheet chi tiết Nợ, chọn mã KH, ở ô màu xanh

7 Kiềm tra công việc:
- Số phát sinh TH : Thỉnh thoàng các bạn xem CDPS xem có sai lệch số phát sinh không. Nếu Có, bạn xem lại phần Phát sinh định khoản sai tài khoản.
- Chi tiết Nợ : nếu có sai lệch là do định khoản mà không chọn mã công nợ
....

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
P

phuongvan85

Guest
28/10/11
14
0
0
TPHCM
File rắc rối không giúp gì nhân viên mới, nếu có thì phải trả phí thì phải

levanton

levanton

Cao cấp
File rắc rối không giúp gì nhân viên mới, nếu có thì phải trả phí thì phải

Bạn đọc hướng dẫn sử dụng, mình đã ghi hướng dẫn sử dụng kèm theo bài viết. Mình làm đề tặng chứ không bán, nên việc bạn nói trả phí sẽ không phù hợp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA