Thông báo offline miền Nam lần V - năm 2005

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi

Theo bạn nên tổ chức offline ở đâu ? (Các bạn chỉ vote khi có thể tham dư

• Thác Mai, Nam Cát Tiên

Bình chọn: 0 0.0%
  • Vũng Tàu

• Bình Châu, Hồ Cốc

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
midu79

midu79

Guest
28/2/05
37
0
0
44
Binh Duong
www.genimex.com.vn
Mình đi bằng phương tiện riêng rồi lên đó liên lạc được hông vậy BTC offline ơi???

Khóa học Quản trị dòng tiền
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
quickquickslow nói:
Thấy mọi người vote, tớ cũng vote cho chú cothant mừng. Hẹn gặp lại Sài Gòn!
Thế bác có về dịp offline này không bác? hi hi...

midu79 nói:
Mình đi bằng phương tiện riêng rồi lên đó liên lạc được hông vậy BTC offline ơi???
Chuyện nhỏ bạn ạ, bạn cho mình số phone để liên lạc nhé, hay bạn có thể liên lạc với anh Hùng để hẹn chổ đón nhé (vào đây để lấy số điện thoại). Cũng có thành viên làm như thế giống bạn mà, bạn đừng lo nhé.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
To phianhtuan, ketoangiachat:không biết 2 anh làm thế nào, mà 2 "trứng" của 2 anh... bỏ chạy hết rồi kìa (hehehe), không ai đi cả. Em không biết đâu, chắc mấy anh..."quậy" quá phải không, bắt đền đi....hihihi

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Nhiệt liệ̣t chúc mừng offline lần 5 thành công tốt đẹp, Nhiệt liệt, Nhiệt liệt, một số thứ khác cũng bị liệt :dzo:

Sửa lần cuối:
H

highland

Guest
To ziczac!
Ủa em bị liệt cái chi thế...?Kể cho cả nhà nghe đi!

Còn phonuicao thì....vui quá không biết phải nói cái gì cả.

Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Trên cả tuyệt vời! Rất tiếc cho các bạn không có thời gian để tham gia, mong lần sau sẽ đông hơn và còn vui hơn nữa. Cám ơn BTC

Hôm nay Hongtien đi công tác Cần thơ, do đó những hình ảnh như đã hứa với các bạn xin hẹn chậm lại vài ngày. Thành thật cáo lỗi.

Sửa lần cuối:
leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
1 2 3.. mình là người thứ 3 lên mục offline webkt sớm nhất sau chuyến đi Thác mai vừa rồi, hic hic chắc bà con còn lại chưa ngủ dậy hay sao í, mà đến giờ này vẫn chưa thấy lên đây cho ý kiến, phát biểu cảm tưởng ý nhỉ !
Các thành viên tham gia offline vừa rồi ơi , hãy nhanh chân tường thuật lại chuyến đi tuyệt vời này đi ạ, để cho những người không tham gia được sẽ cảm thấy tiếc, tiếc và tiếc.... vô cùng !!!

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Hôm qua mình xuống xe sớm thấy tiếc tiếc, vì ..... nghe nói còn được đi ăn kem mà
Cảm giác ngất ngây rả rời vì ... mệt mỏi

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Mọi người định chơi khó mem MB ha, định hưởng niềm vui riêng hả, không được đâu nhá. Phải tường thuật và kèm ảnh để anh em còn vui cùng chứ.

• Like
Reactions: MINA
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
oaaaa...
Giờ này mới ngủ dậy, hix hix, mệt thật, nói chung là do.... thiếu ngủ thôi à, hi hi....
Anh ketoancon có nói sẽ làm 1 bài tường thuật hoành tráng, mọi người chờ xem nhé... hi hi hi...

P

phuongvpm

Trung cấp
20/5/05
74
1
6
TPHCM
heheh, offline vui ghe

Chao` ca lang` Webketoan, minh la Mai Phuong day!

That khong ngo` bua~ offline vui qua', khong the tuog tuong noi, noi' chung la tuyet voi!

Cam on ban to chuc nhieu nhe, cac ban that la hay, to chuc rat tot

Noi' thiet. nhe, minh` dang ky' di choi nhu the nay` la lan` dau tien. Lan dau tien minh di choi voi' 90% nhung nguoi khong quen biet, khong he` biet mot ti' thogn tin nao` ve` webketoan ca. Lan dau tien minh di choi ma khong chuan bi mot cai' gi (do` an, do` dac - tat nhien la ngoai tru` quan` ao :) ). Co' the minh`dang ky' di choi la do tam trang. cua minh` dang khogn tot, dang cam thay' xi tret, chan' doi`... Nhung buoi di choi that an' tuong, minh cam thay' yeu doi`, yeu nguoi` (he, moi. nguoi dung` nghi~ xa qua' nhe!) hon, lac quan hon rat nhieu!

Cam on cac ban, xin cam on, xin cam on, xin cam on rat nhieu`!

Mai Phuong

• Like
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Trời, hơ hơ... Mai Phương là mém nào mà vào ... không chào mình vậy cà??? hơn nữa vào post 2 bài... y chang nhau, hix hix, và viết bài không dấu nữa....(ha ha ha, chết, phải chạy ngay, không thì bị oánh...)
Bà con cẩn thận... Mai Phương được bình chọn là... "ấy" nhất trong chuyến đi đó... ha ha ha.... không tin thì hỏi... anh ketoancon - người đã bị trụi... 1 bên lông mày.... ha ha ha

• Like
zeny

zeny

Người mê chơi nhất
3/10/03
113
0
16
42
Biên Hoà
này overac , cậu tham vừa thôi nhé, dù gì thì tớ cũng xuống xe trước cậu đấy . Mà cậu cũng được ăn kem trên xe rồi còn gì nữa mà tiếc .các phóng viên của WKtoán đâu hết rồi nhỉ? chắc các bác ấy đi rừng về mệt quá ý mà, khiếp , 1 năm tập thể dục có 1 lần nên hôm nay 2 cái chân của em nó muốn rụng ra rồi , hìhì

H

highland

Guest
To anh ketoancon!

Bài hoành tráng của anh đâu, nhanh lên chứ?
Ủa mà cái vụ cothant nói là lúc nào vậy hà, sao em chẳng biết gì cả?

To Zeny!
Em phải thông cảm cho mấy bác phó nháy chứ, vì vượt rừng giản khổ nên có lẻ phải lấy lại sức đấy mà.

Còn em sao lúc "vượt rừng" hăng quá mà, vậy mà còn đòi vượt rừng đua với phonuicao. lêu lêu lêu.

Còn phonuicao thấy tiếc quá vì chẳng chứng kiền cái vụ mọi người đấu với nhau để mà tìm kẹo.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Bài tường thuật offline đầu tiên - Đi thế nào ?

phonuicao nói:
To anh ketoancon!

Bài hoành tráng của anh đâu, nhanh lên chứ?
Ủa mà cái vụ cothant nói là lúc nào vậy hà, sao em chẳng biết gì cả?

To Zeny!
Em phải thông cảm cho mấy bác phó nháy chứ, vì vượt rừng giản khổ nên có lẻ phải lấy lại sức đấy mà.

Còn em sao lúc "vượt rừng" hăng quá mà, vậy mà còn đòi vượt rừng đua với phonuicao. lêu lêu lêu.

Còn phonuicao thấy tiếc quá vì chẳng chứng kiền cái vụ mọi người đấu với nhau để mà tìm kẹo.

Tường thuật offline lần V

Một chuyến đi thú vụ và ấn tượng. Sau khi hoàn hồn và hồi sức tranh thủ làm vài dòng về off-line lần V mong trúng giải thưởng 2mil USD mà BTC tuyên bố trước lúc chia tay.

Chuyện đi : Rất nhiều gian truân và vất vả.

Theo kế hoạch chuyến đi bắt đầu từ 7:00 am và các thành viên lần lượt có mặt. Có lẽ chưa biết nhau nhiều nên các khuôn mặt đều tỏ ra rụt rè và e ngại – Chưa biết rõ về nhau mà – Trái ngược với tôi yêu , tôi yêu – Yêu ai yêu ai trên đường trở về (xem ở hồi sau sẽ rõ).

Như đã biết thành viên ở xa nhất đến với offline là BaThanh từ Hà nội vào. Ấn tượng nhất là lúc gần xuất phát thì Thasoco đi xe suốt đêm từ Kiên giang đến SG lúc 4h sáng để xuất hiện kịp giờ xuất phát của offline và cũng là để cho PAT đỡ cô đơn vì kích thước các vòng của mình nhưng lại tủi thân vì vòng hai của mình đang từ vị trí quán quân xuống thành vị trí thức hai sau Thasoco….. hic.

Caosu mãi đến gần 7:45 am mới xuất phát được. Tranvanhung, phungmyTrung và các mem ở Biên Hoà sốt ruột quá gọi điện lên hỏi thăm xe đã đi đến đâu và một kỷ lục xuất hiện. Xe vừa khởi hành được 7’ từ Sài gòn đã đến được suối Tiên trong điều kiện đường xá HCM – Nhanh khủng khiếp và tranvanhung cứ gọi là chờ dài cổ.

Xe tiếp tục bon bon trên đường lộ . Đón các thành viên ở Biên Hòa. Mọi người đông đủ. Bắt đầu màn giới thiệu nhưng các khuôn mặt sao vẫn thấy e dè mặc dù các MC đã trổ hết tài năng.

Cuộc hành trình gian khổ để đến Thác Mai bắt đầu. Sau khi rời đường lộ con đường bắt đầu gập ghềnh khúc khuỷu đầy đá lổn nhổn. Gương mặt bác tài bắt đầu thể hiện sự căng thẳng (xe chở đoàn là loại xe buýt 50 chỗ - gầm xe thấp). Các MC của đoàn nhanh trí bắt nhịp hát bài Ta vượt trên đỉnh núi cao Trường sơn. Cả đoàn hát say sưa làm gương mặt bác tài dãn ra chút ít nhưng sự lo lắng vẫn còn đó và còn cao trào hơn nhiều. Xem tiếp sẽ rõ…..

Xe tiếp tục lăn bánh. Tạm nghỉ ở suối nước nóng và tiếp tục hành trình vào Thác mai. Sự gian khổ đang rình rập và chờ đợi đoàn ở phía trước nhưng chưa ai hình dung ra.

Số là mấy hôm trước trời mưa, đường hẹp nên nền đường yếu. Đây đó xuất hiện những ổ bùn. Tài xế ngần ngại không muốn đi tiếp. Thành viên trong đoàn ngần ngại vì sợ phải hành quân bộ 8 km với toàn bộ lương thực chưa được giải quyết thì chết nên ra sức động viên bác tài. Rồi cái gì đến cũng phải đến. Trong một lần vào cua – Bánh sau của xe xệ xuống mương. Bánh xe quay tít nhưng xe không nhúc nhích. Mặt bác tài rắn đanh lại quyết tâm không đi tiếp. Tiến thoái lưỡng nan.

Cả đoàn hội ý căng thẳng – Nhóm đến đàm phán với tài xế. Nhóm bò xuống gầm xe gạt bùn , chặt cành lót cây cho bánh xe. Nhóm xung phong đẩy xe – Trông đầy quyết tâm. Bằng sự nhiệt tình của cả đoàn (vì sợ phải đi bộ) cộng với không còn đường lui nên bác tài phải leo lên xe đi tiếp mà mặt cứ dài hơn cái bơm. :banana: Việc đẩy xe chui gầm xe còn diễn ra ba bốn lần nữa. Lúc này một số thành viên không còn được vẻ thư sinh nữa mà thành chân lấm tay bùn.

Đoàn lại bị dừng lại Con đường độc đạo trong rừng già bị đánh thức bởi hai xe đối đầu. Đoàn công tác của Phó bí thư huyện ủy đối đầu với xe của WKT giống như hai con dê trên chiếc cầu. Cả đoàn định cử Mina và thảo(con) đi trấn áp vì sự đanh đá (sẽ giải thích trong chủ đề hát....) Nhưng rồi vì ngại xe của WKT to hơn nên xe của đồng chí huyện uỷ phải nhường tránh theo kiểu tránh voi chẳng xấu mặt nào.

Thế rồi cũng đến đích. Mọi người ùa xuống nhận chỗ ở và chuẩn bị cho các cuộc phiêu lưu đầy thú vị trong những buổi xắp tới.

Tuyến về việc đi diễn ra xuôn xẻ - Không có gì đáng nói.

PAT sẽ tường thuật tiếp các chuyện khác về offline như chuyên ăn, chơi, ngủ, nhậu….. trong các bài kế tiếp nhé

Chờ xem chờ xem…….. Hồi sau sẽ rõ

Sửa lần cuối:
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hình đây, hình đây!!!

Lâm tặc, lâm tặc.... ha ha ha...

Hongtien

Hongtien

Trung cấp
5/2/04
109
5
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Sợ mọi người .....biến thành hưu cao cổ, hongtien đưa tạm mấy tấm hình
Ý nhưng không đưa được vì dung lượng quá lớn. Vậy các bạn tạm chờ ít bữa vậy, hongtien đi Cần Thơ vể sẽ đưa lên ngay.

Sửa lần cuối:
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hongtien nói:
Sợ mọi người .....biến thành hưu cao cổ, hongtien đưa tạm mấy tấm hình
Ý nhưng không đưa được vì dung lượng quá lớn. Vậy các bạn tạm chờ ít bữa vậy, hongtien đi Cần Thơ vể sẽ đưa lên ngay.
Anh mail cho em : au05022000@yahoo.com, em sẽ up lên cho mọi người xem nhé.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
vo vinh nam nói:
Mọi người định chơi khó mem MB ha, định hưởng niềm vui riêng hả, không được đâu nhá. Phải tường thuật và kèm ảnh để anh em còn vui cùng chứ.
Chào đồng chí .......1089.....kakakakaka

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA