Ai cũng biết làm kế toán là vất vả, sau giờ làm bạn thường nghỉ ngơi như thế nào?

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Sau những giờ làm việc mình về nhà đúng giờ, thay quần áo rồi đi đánh cầu lông.

Nhưng 1 tháng cũng chỉ chơi được 10 buổi vào giữa tháng.Còn đầu tháng và cuối tháng thì về quá muộn. Nhưng hầu như ngày nào mình cũng phải online vào buổi tối.Vừa vào web để viết bài, vừa để chat với bạn.

Chưa có bạn gái nên cuộc sống của anhlaanh ngày nào cũng diễn ra như thế.

Như thế có quá buồn chán không nhỉ, nhưng dù sao ngày cũng được ăn cơm với bố mẹ là vui rồi.

Thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

highland

Guest
To:anhlaanh
Mình thầy như thế cũng không quá buồn đâu, vui hơn phonuicao này rồi đấy.

phonuicao ấy à, đâu có được ăn cơm chung với bố mẹ như anhlananh đâu vì bố mẹ ở quê rồi, và cũng ít có khi nào được chat với bạn bè cả vì mình ít có cơ hội để mà sd net lắm. Mà có muốn cũng chẳng ai rảnh để mà chat vì bạn bè mình ấy à họ đã...

Sau giờ làm ấy à, đi học đến 9h30 về đến nhà, loay hoay 1 chặp cũng đã khuya rồi. Cứ thế và cứ thế - Một ngày như mọi ngày không gì đổi khác. Thôi thì được ngày nào hay ngày đấy thôi.

Nhớ có lần đi PV có câu hỏi là bạn thích nhất môn thể thao nào,mình chẳng biết trả lời sao cả. Thật sự là mình chẳng có gì để mà thích cả.Hơn nữa chơi thể thao thì cần có 1 đồng đội chứ ai lại chơi 1 mình đúng không. Nhưng mình chẳng có đồng đội nào ...thế cho nên...

Cuộc sống như thế thì chán quá phải không, nhưng biết làm sao bây giờ nhỉ?

Còn các bạn khác thế nào, chắc là sau giờ làm có những giây phút nghĩ ngơi thật vui nhỉ?

Chúc all cuối tuần vui vẻ nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
W

WhoamI

Cao cấp
Bật nhạc, tắt điện, thả lỏng...hoặc sáng sớm chạy ra cánh đồng, tập thể dục, ngắm mặt trời mọc, hít linh khí hihi! (hơi hiếm ở Hà Nội này đấy!) ...hoặc lang thang quán xá với đứa bạn thân, vẫn thấy mình hạnh phúc vô cùng!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
WhoamI nói:
Bật nhạc, tắt điện, thả lỏng...hoặc sáng sớm chạy ra cánh đồng, tập thể dục, ngắm mặt trời mọc, hít linh khí hihi! (hơi hiếm ở Hà Nội này đấy!) ...hoặc lang thang quán xá với đứa bạn thân, vẫn thấy mình hạnh phúc vô cùng!
Em whoami cũng thích ngăm smặt trời mọc a`, giống anh quá, phòng anh co cửa sổ hướng Đông NAm nên cũng hay được ngắm mặt trời vào buổi sáng.
Nhưng anh còn được ngắm biển nữa, vì anh ở Ha Long mà.
Thân!

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Còn tớ ý hả, sau giờ làm việc, thi thoảng tớ qua phà sang Bãi Cháy, uống bia với thằng bạn của tớ (nó làm ở Moon Light Hotel ý mà), thi thoảng trời nóng bức quá, tớ (lại qua phà) sang Bãi Cháy tắm biển, tất nhiên là tớ không đi một mình rồi, được cái là tớ chưa biết bơi, cho nên chỉ loanh quanh ở gần bờ, hôm nào phải bảo Tú Anh dạy tớ bơi mới được, còn chuyện đi học, tớ dạo này chưa phải học gì buổi tối, cho nên buổi tối tớ ở nhà đọc sách chuẩn bị vào kinh ứng thí mong đỗ trạng nguyên.

To em WhoamI : Em hít linh khí ở đâu thế cho anh hít với (mà hình như em nhiễm phim Truyền thuyết Hằng Nga phải không? ). Anh muốn được em dẫn đi ăn chè quá, ...
To Mrs phonuicao: Chị làm việc vừa vừa thôi nhé, không biết dạo này tinh thần chị thế nào rồi nhỉ, hy vọng chị đã vui vẻ lên nhiều ...

Lostly

Lostly

Trung cấp
Sau những giờ làm việc ước muốn của mình là về nhà nằm xem tivi hoặc nghiền mấy đĩa nhạc nhưng toàn bị bạn bè rủ rê mà mình thì chẳng ngại gì chỉ ngại ... từ chối nên thường là khuya mới về nhà. Hầu như ngày nào cũng vậy lại phải đi công tác hoài nên cuộc sống cũng thấy lang bạt quá. Chẳng biết thế có phải là nghỉ ngơi không nữa?????

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Từ lúc làm ở chỗ mới,mình cũng chẳng còn nhiều thời gian để mà buồn nữa.hôm nào cũng 7h30 đến 9h mới mò được về nhà,không vì công việc thì cùng bạn bè uống cà phê cà pháo không thì shoping,không thì đi học.....chẹp chẹp kể ra đôi lúc cũng lăn tăn suy nghĩ tý chút...

H

highland

Guest
To Maika!
Cảm ơn lời hỏi thăm nhé! Thì công việc cứ thế, còn chuyện có vui lên hay không thì thực sự cũng chẳng biết nữa. Bây giờ con người của phonuicao ấy à chẳng biết nó đang ở đâu nữa. Thực sự thì cũng chẳng biết buồn là gì và vui là gì nữa. Hơn nữa cũng chẳng có thời gian để mà nghĩ đến buồn hay vui nữa.Thôi thì để mặc ra sao thì sẽ ra, đúng không các bạn?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
W

WhoamI

Cao cấp
MaiKa nói:
To em WhoamI : Em hít linh khí ở đâu thế cho anh hít với (mà hình như em nhiễm phim Truyền thuyết Hằng Nga phải không? ). Anh muốn được em dẫn đi ăn chè quá, ...
HAY NHỈ! Hồi xưa có lần em bám càng theo sếp đi công tác, qua phà nhìn thành phố Hạ Long sáng đèn đẹp thật! Mỗi giây phút cuộc sống trôi qua thật đáng nhớ & đáng quý!
! Chị Phố Núi Cao ơi! ráng giữ tinh thần nhé chị! đợt này em bận qua cũng chẳng PM chị được! :two:
Hihi ông anh ah, dạo này no học, no hành thành ra đói văn hoá quá nhỉ! phim Như ý, Cát Tường chứ có truyền thuyết Hằng nga, Hằng ngáo gì đâu!
Còn vụ chè cháo ah...hihi..anh biết chơi trò nếu..thì...là...mà..không hihi!

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Còn mình sau giờ làm việc là đến trường ..."Học học nữa học mãi mà". Hôm nào không học thì về nhà nghe nhạc, xem tivi. Buồn tập họp tập họp bạn lại đi uống càfê hay đi ăn nói chuyện giải toả căng thẳng ấy mà. Thời gian trôi qua mau...

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Retngot nói:
Từ lúc làm ở chỗ mới,mình cũng chẳng còn nhiều thời gian để mà buồn nữa....
Bà chị à, chúc mừng nhé, tốt nhất là đừng có buồn! :biggrin: Nhưng cũng đừng có cố quá trong công việc chứ.
PHL cũng chẳng thấy buồn, mỗi tội hay bị xì trét, thành ra hay cáu vì những thứ chẳng đâu vào đâu cả. Dạo này tương đối bận, nên thèm những giây phút nghỉ ngơi quá! Có thể chỉ là đứng....nhìn " ông đi qua bà đi lại", miệng cắn hạt dưa, thế cũng thấy thanh thản lắm rồi!
Hôm nào Dancing tí nhỉ, có ai tham gia không?

I

Ira

Guest
phuonghoanglua nói:
Bà chị à, chúc mừng nhé, tốt nhất là đừng có buồn! :biggrin: Nhưng cũng đừng có cố quá trong công việc chứ.
PHL cũng chẳng thấy buồn, mỗi tội hay bị xì trét, thành ra hay cáu vì những thứ chẳng đâu vào đâu cả. Dạo này tương đối bận, nên thèm những giây phút nghỉ ngơi quá! Có thể chỉ là đứng....nhìn " ông đi qua bà đi lại", miệng cắn hạt dưa, thế cũng thấy thanh thản lắm rồi!
Nhảy đầm hả chị? Thôi, mấy chỗ đó ghê lắm, toàn thuốc lắc không hà.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
IRA, quậy vừa thôi cưng, để bà chị này cáu lên thì hơi mệt đó. Tất nhiên là chị cũng không mời em dancing cùng đâu mà lo!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Quả thật sau một ngày làm việc mệt mỏi thì ai cũng tìm một cái gì đó để thư giãn cho thoải mái tinh thần. Mình í à, chỉ muốn về nhà thôi. Gia đình mình thật sự tuyệt vời:
- Ba mẹ hiền như ... tiên, con cái thích gì cũng chiều. Mẹ mình là người thương con cái vô địch thêm cái nấu ăn ngon nữa, thì con cái nào lại không muốn về nhà ăn cơm cùng mẹ. Em hay có câu nói cửa miệng sau "Về ăn cơm với mẹ" hay "Cái món này ba, mẹ tao nấu được".
- Anh em đông vô cùng. Hiện nay mình còn 02 hai thằng nhóc em học lớp 2 + 4 trái ngược nhau nên vui vô cùng: Thằng lớp 4 thì mập hay khóc nhè khờ bà thím; còn thằng lớp 2 thì ốm nhách nhưng lanh chanh lóc chóc, đặc biệt lẻo mép bà cố ... nịnh số 1.
Chỉ riêng hai thằng nhóc này thì nhà mình đã vui như hội rồi. Nghỉ hè 02 thằng đi học võ, phải chở đi đón về cũng hết thời gian. Về nhà thì hai thằng lao vào nhau chí chóe. Mình quát vài câu thì mệt quá nên đi ngủ luôn thế là xong một ngày.

Thêm nữa, Tphố Hồ Chí Minh đối với mình dường như không có gì hấp dẫn cả nên chỉ muốn có cơ hội là thích đi choi xa cơ.

Lâu lâu thì cũng bạn bè, nhưng nói mãi cũng tần đó chuyện mà bạn bè thì toàn xài giờ dây-thun nên bi giờ cũng ngại hẹn-hò lắm.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
phuonghoanglua nói:
Cho anh đi... xem với. Nhưng đi dancing kiểu nào vậy? Nhảy nhạc dance hay mấy cái nhạc Tango, Rumba vậy em?

thanh phuong

thanh phuong

Guest
8/10/03
21
0
0
42
HCM
dienhoavietnam.com
Em thì sau giờ làm em đi học 3 buổi còn 3 nhưng dạo này cũng bận việc lắm nên cũng chẳng có thời gian mà giả trí . Nhưng em thích sau giời làm vào nhà văn hóa thanh niên dao một bài Rumba nhẹ nhẹ, hoặc là đi công viên đá cầu cũng hay.
Và riêng ngày chủ nhật thì khóai đi câu cá hay ơ nhà nấu món gì đó là lạ ( rất thích nấu ăn mà,đầu bếp tương lai nè (hihihihihi )).

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mẹ em là hoa hậu của nhà mà chị

MINA nói:
To Phantuannam, thấy em kể thì em chẳng có chị gái hay em gái gì cả. Cũng chán em nhỉ?
Kể cũng buồn, cũng vì thế mà em khô như ngói.
Bù lại không ai giành chức "Xinh gái nhất nhà" với mẹ em cả.
To thanh phuong bua nào rảnh bạn nấu một bữa xem có ngon bằng mẹ mình nấu không nhé. :dzo: ? Chắc ngon lắm, mình có chút rượu ngon ở nhà đấy.

Sửa lần cuối:
H

highland

Guest
Sau một ngày làm việc vất vả, mình chỉ mong sao khi đêm xuống mình có được 1 giấc ngủ thật ngon, không phải lo toan điều gì. Thế mà trằn trọc mãi 2 tiếng đồng hồ không sao ngủ được, thôi không cố ngũ nữa và...lang thang vào đây 1 chút...

E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
To: Phonuicao
Nếu tối nay mà không ngủ được nữa thì bật TV lêm xem trận chung kết C1 giữa Milan và Liverpool nhé. Hình như lúc 1h45

Nói vậy chứ không biết Phonuicao có biết C1 là gì? bóng rổ, bóng đá hay là cầu lông?

ERPS

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA