Ai cũng biết làm kế toán là vất vả, sau giờ làm bạn thường nghỉ ngơi như thế nào?

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Tối qua mình cũng không ngủ được vì .....nhưng mình không lang thang trên mạng vì nhà không kết nối Internet. Sáng nay vào cty 2 mắt mình muốn sụp xuống thôi. Mình có thể thay Phố núi cao trả lời ERPSolution C1 là bóng đá đúng không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
Sangvo nói:
Tối qua mình cũng không ngủ được vì .....nhưng mình không lang thang trên mạng vì nhà không kết nối Internet. Sáng nay vào cty 2 mắt mình muốn sụp xuống thôi. Mình có thể thay Phố núi cao trả lời ERPSolution C1 là bóng đá đúng không?

Đúng C1 nói về bóng đá nhưng mình chủ yếu đố Phonuicao hoặc các mem nữ. Thấy nickname của bạn là sang vợ mình nghĩ chắc bạn thuộc giới nam? có phải không? bạn thường sang vợ lắm hả? khi nào lại có ý định như vậy thì báo cho mình biết nhé.Hì hì

ERPS

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
ERPSolution nói:
Đúng C1 nói về bóng đá nhưng mình chủ yếu đố Phonuicao hoặc các mem nữ. Thấy nickname của bạn là sang vợ mình nghĩ chắc bạn thuộc giới nam? có phải không? bạn thường sang vợ lắm hả? khi nào lại có ý định như vậy thì báo cho mình biết nhé.Hì hì

ERPS
Hi hì chắc mình phải phong bạn làm ... 1 trong những lão thầy bói xem voi thôi vì 2 lý do chính sau:
- Thứ nhất: Mình không phải là phái nam.
- Thứ hai: Mình không phải là "Sang vợ" hi hi mà mình tên SANG và họ (VÕ) của mình. :thinking:
Vài lời đính chính cùng bạn mong bạn đoán đúng (làm thầy bói đúng ) đối với các nickname của các mem khác trong lần sau...

E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
Xin lỗi Sangvo nhé, chọc chơi chút xíu thôi mà. Thật ra lâu nay lên WKT, thấy Nick của bạn hơi ngộ và mình nghĩ vậy. Tuy nhiên, trước khi viết mail vừa rồi mình đã nghĩ bạn là mem nữ vì câu hỏi của bạn
Mình có thể thay Phố núi cao trả lời ERPSolution C1 là bóng đá đúng không?
Bởi không có mem nam nào hỏi như vậy.

À, Sangvo có theo dõi trận này không? có tham gia cá độ không?

ERPS

Sửa lần cuối:
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Mình cũng nghĩ bạn đùa cho vui, không có gì đâu!!!
Còn bạn rủ mình xem bóng đá thì để xem tối nay có bị.... mất ngủ không mới xem vì mình sợ ngày mai sẽ không làm việc nỗi nếu thức xem bóng đá. Từ lúc đi làm đến nay thì không dám mạo hiểm thức xem bóng đá như thời sinh viên nữa.
Về việc bạn rủ mình cá độ thì mình không được rồi vì nhiều người cho rằng cá độ là mang tính cớ bạc mà mình thì ....không biết :1luvu: hi hi

E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
Thì ra Sangvo cũng đã từng là nữ SV hâm mộ bóng đá. Cá độ không phải lúc nào cũng cờ bạc đâu, thời còn SV nghèo rớt mồng tơi mình và các bạn cũng độ nhau ‘Tô bún bò’, ‘Tô phở’ đâu có sao.
Mình thì thoải mái hơn, mỗi lần thức xem đá bóng như vậy là ghi lịch công tác trước, ví dụ mới ghi lịch công tác cho cả ngày mai về 2 công ty tại BD nhưng có lẻ 9h mới đi công tác thật sự (đi từ nhà). Chắc cũng có bạn cho rằng làm như vậy có ngày ‘bị về vườn’ sớm. Không hề, công ty mình thoáng lắm, tính công việc theo dự án. Nếu triển khai phần mềm mà nghiệm thu đúng tiến độ là OK hết.
Chúc Sangvo tối nay ngon giấc, nhưng lỡ ko ngủ được thì vô tư bật TV lên nhé

ERPS

H

highland

Guest
To ERPSOLUTION!
Cảm ơn lời đề nghị của bạn nhé!
Có bóng đá thì có muốn ngủ cũng không được đâu. Vì ở nhà mình mọi người coi, ồn ào lắm thế sao ngủ được chứ?

Bóng rổ thì phonuicao chẳng biết gì cả. Cầu lông cũng biết chut chut hà. Bóng đá thì thường coi mấy cái giải lớn thôi. Hoặc là khi nào mà có bóng đá trong nước đấy có đội nhà Hoàng Anh Gia Lai thì coi. Nhưng mùa này đội đá sút quá thế là chẳng thèm coi luôn...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
Thì C1 là giải lớn nhất rồi còn gì.
Té ra bạn là người 'pleiku má đỏ môi hồng', hèn gì nick là phonuicao. Hy vọng lần này mình bói đúng kẻo không thôi Sangvo gọi là 'Lão thầy bói xem voi' lần nữa thì quê chết. he he
HAGL hả, không bằng các năm trước nhưng cũng vẫn nằm trong nhóm đầu bảng mà
ERPS

Sửa lần cuối:
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Ối trời ơi, tiếc quá, hôm qua mình thức rõ ràng mà cuối cùng không thể xem BĐ được vì...không được phép gào (hay nói đúng hơn là không thể gào). Mà xem BĐ không gào thét thì thà ..đi ngủ còn hơn, mọi người thấy có đúng không?
Hic, thôi thì chờ đến sang năm.....

H

highland

Guest
To ERPSOLUTION!
Đúng rồi đấy, nhưng tại phonuicao đã bảo đội nhà là HAGL thì sao mà sai được đúng không?
Ừ, biết là HAGL năm nay cũng chưa đến nỗi xuống dốc lắm, nhưng mà phonuicao thấy hình như họ muốn buông xuôi nên cũng chẳng thèm để ý đến nữa.Năm nay họ không còn đầu tư nhiều nữa...
--------------
Xin lỗi mọi người vì hình như mình đã đi lạc đề thì phải

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Sau giờ làm việc (oài, giờ mình đâu có làm gì mà có sau với chả trước cơ chứ), hồi đó, mình thường về nhà, ngồi nghỉ 1 chút, xem phim, nghe nhạc, chơi game vi tính, rủ đám bạn ra công viên chơi đá cầu ...Nói chung thư giãn thì có nhiều cách mà! Nhiều lúc buồn, chỉ cần qua nhà 1 thằng bạn thân, ngồi nói chuyện phiếm với nó cũng đủ thấy vui vẻ trở lại.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
cothant nói:
Sau giờ làm việc (oài, giờ mình đâu có làm gì mà có sau với chả trước cơ chứ), hồi đó, mình thường về nhà, ngồi nghỉ 1 chút, xem phim, nghe nhạc, chơi game vi tính, rủ đám bạn ra công viên chơi đá cầu ...Nói chung thư giãn thì có nhiều cách mà! Nhiều lúc buồn, chỉ cần qua nhà 1 thằng bạn thân, ngồi nói chuyện phiếm với nó cũng đủ thấy vui vẻ trở lại.
Rảnh qua nhà tui làm vài chai nhé kết hợp tâm sự luôn nhé.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
phantuannam nói:

Sao không thấy rủ tôi vậy, chấp 2 ông uống trước 2 xị luôn đấy.Hôm bữa bảo mang 10 lit ma cha Ân ko chịu, kêu quá trời.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
phantuannam nói:
Nè rủ qua phải có bia, có mồi đầy đủ đó nha, biết câu "đã bấy lâu nay bác tới nhà" không? hi hi hi...
To Ziczac:đem chi cố vậy trời, không biết uống được bao nhiêu mà cứ thế, hehehe, lo vác mấy cái trò chơi kìa ông.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
cothant nói:
Nè rủ qua phải có bia, có mồi đầy đủ đó nha, biết câu "đã bấy lâu nay bác tới nhà" không? hi hi hi...
To Ziczac:đem chi cố vậy trời, không biết uống được bao nhiêu mà cứ thế, hehehe, lo vác mấy cái trò chơi kìa ông.
Bia ruou nha tui ca Web Ke toan uong ca nam (year) khong het thi lo gi ma chuan voi bi.
Sorry se sua bai lai sau do khong go TV dc

T

thuanguyen1985

Guest
27/5/05
4
0
0
39
Ha Noi
Em thấy học kế toán đúng là đau đầu thật. Ở trường em fải học dây kế toán rất là nhiều. Nhưng nói chung là với phương pháp dạy và học như trường em, sinh viên sẽ được trang bị khối lượng kiến thức kế toán đáp ứng được yêu cầu cuộc sống! Em học cả kế toán Mỹ nữa. Một vài người bạn của em học kế toán KTQD lại ko được nghiên cứu môn này. Học kế toán đôi khi cũng thấy nhàm chán nhưng chỉ cần chút thời gian refresh là ok liền. Dù sao cũng cần yêu quý và trân trọng những gì mình đã theo đuổi, tiếp cận nhiều hơn với những kiến thức mới fục vụ sự nghiệp bản thân sau này fải ko các bạn!
HÃY SỐNG VÀ LÀM VIỆC HẾT MÌNH!!
CÁI GÌ CŨNG CÓ GIÁ CỦA NÓ!

Sửa lần cuối:
T

tratphuong

Guest
13/9/04
23
0
1
HCM
Ngoài giờ làm việc kế toán tôi làm gì à ? Chơi game, chơi thể thao và cùngvới một số cracker, hacker choc phá mọi người ;-)

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Thuanguyen có vẻ hài lòng với con đường đang đi nhỉ? Thế là tốt rồi, sao chị thấy...ghét cái nghiệp này kinh khủng. Nhưng bây giờ ngoài kế toán ra chẳng biết cái gì khác, thế là cứ phải chạy theo nó. Huhu

N

nguyethn

Guest
2/10/04
11
0
0
46
Noi ban chua biet den
Đi bơi là thú vui duy nhất làm cho mình không thấy căng thẳng. Kể ra mà Nhà gần biển thì tốt biết mấy nhỉ.. Nghe nhạc và được ngủ một chút.. ( Dù là 5-10' )_ thôi cũng hạnh phúc rùi.. Thời gian còn lại nghe nhạc trên mạng.. Đọc bài.. và viết bài

P

Phan Thuy Van

Guest
16/6/05
3
0
0
43
Bien Hoa
theo mình thi sau giờ làm về bạn chỉ cần nghỉ ngơi một lát rồi tắm rửa , bạn sẽ lấy lại được tinh thần thoả mái .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA