Hợp đồng lao động 3 tháng nhưng ký nhiều lần trong năm

• Thread starter duonghiep
  • Ngày gửi
D

Dien mat thui

Guest
26/7/16
7
0
1
33
Người sử dụng lao động bắt buộc phải mua mà, nếu giám đốc bạn có đăng ký nơi khác rồi thì xin giấy xác nhận đã đóng tại nơi đó thì bên này không phải đóng nữa
Theo mình hiểu là người sử dụng lao động bắt buộc mua bảo hiểm cho họ là đúng nhưng đâu có bắt buộc mua bảo hiểm cho họ đâu. vì giám đốc không hưởng lương mà?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dien mat thui

Guest
26/7/16
7
0
1
33
Nếu mua bảo hiểm cho giám đốc vậy trường hợp của mình giám đốc không hưởng lương vậy 10.5% trừ lương người lao động trừ vào đâu?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Theo mình hiểu là người sử dụng lao động bắt buộc mua bảo hiểm cho họ là đúng nhưng đâu có bắt buộc mua bảo hiểm cho họ đâu. vì giám đốc không hưởng lương mà?
Giam đốc không hưởng lương thì không có căn cứ đóng bảo hiểm nhưng theo quy định NHƯNG THEO LUẬT SỐ 58/2014/QH13
"Người sử dụng lao động tham gia bảo hiểm xã hội bắt buộc bao gồm cơ quan nhà nước, đơn vị sự nghiệp, đơn vị vũ trang nhân dân; tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức chính trị xã hội - nghề nghiệp, tổ chức xã hội - nghề nghiệp, tổ chức xã hội khác; cơ quan, tổ chức nước ngoài, tổ chức quốc tế hoạt động trên lãnh thổ Việt Nam; doanh nghiệp, hợp tác xã, hộ kinh doanh cá thể, tổ hợp tác, tổ chức khác và cá nhân có thuê mướn, sử dụng lao động theo hợp đồng lao động." bắt buộc đóng

T

Tổ quốc cần anh

Guest
17/8/17
4
0
1
39
Các anh chị e cho mình hỏi: mình làm 2 hợp đồng thời vụ dưới 3 tháng, hợp đồng 1 từ ngày 3-1-2015 đến cuối tháng 3-2015, hợp đồng 2 từ ngày 3-4-2015 đến hết tháng 6-2015, như vậy có đúng với luật quy định ko, giữa 2 hợp đồng cách 2 ngày có được ko. Xin chân thành cảm ơn những sự góp ý giúp đỡ của các bạn.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Các anh chị e cho mình hỏi: mình làm 2 hợp đồng thời vụ dưới 3 tháng, hợp đồng 1 từ ngày 3-1-2015 đến cuối tháng 3-2015, hợp đồng 2 từ ngày 3-4-2015 đến hết tháng 6-2015, như vậy có đúng với luật quy định ko, giữa 2 hợp đồng cách 2 ngày có được ko. Xin chân thành cảm ơn những sự góp ý giúp đỡ của các bạn.
Được chứ sao không, không cách ngày nào càng tốt nữa là... để công việc không bị gián đoạn....

T

Tổ quốc cần anh

Guest
17/8/17
4
0
1
39
Được chứ sao không, không cách ngày nào càng tốt nữa là... để công việc không bị gián đoạn....
nhưng trong bảng lương không nghỉ ngày nào thì hợp đồng ký thời vụ ký tiếp để ngày 3-4 đến hết tháng 6 liệu có đc không bạn