Hạnh phúc

• Thread starter NgânGiang
  • Ngày gửi
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Hạnh phúc của thu6 ,là làm sao học tiếng Pháp được cỡ...như tiếng Anh là ổn:)

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Hạnh phúc = Bất Hạnh + Vô Phúc

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Mấy ngày gần đây mình rất căng thẳng, mình đã chuẩn bị hồ sơ rất kỹ nhưng thực sự là ko tự tin lắm, ko fải ko tự tin vào khả năng của mình mà lại là ko dám chắc là hồ sơ của mình sẽ được gọi. Cảm giác đó đối với mình thật... trớ trêu! Nó cứ luẩn quẩn trong đầu mình.

Và cuối cùng thì hạnh phúc là tối thức tới hơn 4h sáng để để chuẩn bị cẩn thận hồ sơ xin việc, để rồi sáng mai dậy đọc lại thấy bây giờ cty đó chỉ tuyển nhân viên Nam.

Mọi người nói mình nên nộp một lúc nhiều công ty nhưng mình chỉ hướng về mỗi Tòa nhà Sài gòn 3 trên đường Nguyễn Văn Thủ.

Thư từ chối thực tập mấy tháng trước của DTL vẫn nằm dưới cốp xe

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
814
6
0
43
The land of the living
Mấy ngày gần đây mình rất căng thẳng, mình đã chuẩn bị hồ sơ rất kỹ nhưng thực sự là ko tự tin lắm, ko fải ko tự tin vào khả năng của mình mà lại là ko dám chắc là hồ sơ của mình sẽ được gọi. Cảm giác đó đối với mình thật... trớ trêu! Nó cứ luẩn quẩn trong đầu mình.

Và cuối cùng thì hạnh phúc là tối thức tới hơn 4h sáng để để chuẩn bị cẩn thận hồ sơ xin việc, để rồi sáng mai dậy đọc lại thấy bây giờ cty đó chỉ tuyển nhân viên Nam.

Mọi người nói mình nên nộp một lúc nhiều công ty nhưng mình chỉ hướng về mỗi Tòa nhà Sài gòn 3 trên đường Nguyễn Văn Thủ.

Cố lên em nhé! Chị biết em gái của chị ngoan lắm! Giỏi lắm mừh! Hic, cái này chị không có nói àh! Mà em luôn miệng bảo ấy chứ :p

Đừng nản lòng em ạh! Hãy luôn cố gắng thể hiện mình nhé! :)

Chúc em luôn thành công trên mọi bước đường! :mrstraetz

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai

Hồi ôn thi tốt nghiệp, thu6 cũng tưởng tượng mình sẽ phải vất vả phát đơn xin việc như rải truyền đơn á, hic:wall:.
Kim cũng như TT, khi nộp đơn, chỉ nộp mỗi 3 cty mà thu6 thấy muốn nộp, còn lại...để rớt rồi tính tiếp:cool2:.
Thiên Thanh cố lên, thu6 ủng hộ Thiên Thanh!:inlove:
Ôi, những ngã rẽ...:error:

B

Bá Kiến

User đã bị cấm truy cập
9/7/07
1
0
0
113
Gần Nhà Thằng Chí
Ui zà! Hạnh phúc ư! Làm gì có.............
Với tôi hạnh phúc là:
1.Hình hài và đá bóng như Beck là đủ
2.Giỏi ngôn ngữ và hùng biện như Puttin là vừa
3.1/4 tài sản của BillGate là no
4.Cuối cùng là có được Thị Nở....
Cả 4 thứ trên may ra mới có hạnh phúc.

Nói tóm lại và chắc chắn là: THẾ GIỚI NÀY KHÔNG CÓ HẠNH PHÚC

Vì BillGate chẳng nói tiếng Việt giỏi hơn thu6tudo!

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Nói tóm lại và chắc chắn là: THẾ GIỚI NÀY KHÔNG CÓ HẠNH PHÚC
Vì BillGate chẳng nói tiếng Việt giỏi hơn thu6tudo!
Thật không còn gì để nói...
Sao lại có thu6 tui ở trong đây? Thật vô lý không thể hiểu nổi, quá vô lý:wall::wall::wall:
Yêu cầu : cấm sử dụng nick thu6tudo khi không có sự đồng ý của thân chủ nó(hê hê, marketing luôn:inlove:)

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Happiness is never stopping to think if u are

ketoan314

ketoan314

Guest
31/10/06
127
0
0
TPHCM
Hạnh phúc chỉ trong thời gian ngắn. không bao giờ có hạnh phúc dài lâu.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Hạnh phúc của mình là có cả tìnhtiền . Có tham quá không nhỉ?

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Ai đã từng đau khổ...:dzo:mới biết được hạnh phúc là gì...

thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
146
1
0
Ha Noi
Hạnh phúc là tự ta tạo lên và cũng chính tự ta làm mất đi, ai đã từng được HP thì đồng nghĩa với là người đó sẽ gặp những đau khổ hic . Có đúng ko vậy

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Cố lên em nhé! Chị biết em gái của chị ngoan lắm! Giỏi lắm mừh! Hic, cái này chị không có nói àh! Mà em luôn miệng bảo ấy chứ :p

Đừng nản lòng em ạh! Hãy luôn cố gắng thể hiện mình nhé! :)

Chúc em luôn thành công trên mọi bước đường! :mrstraetz

Hơ hơ, Let và thu6 an ủi TT đấy à?! Trông TT có vẻ thảm đến thế sao?! TT quen một mình rồi, nghe an ủi thấy lạ lém!

@Let:

E ghi nhận tấm lòng của chị! :)
Cái này là chị tự nói ra đấy chứ. E biết chị cũng như Tigon, hết lời khen ngợi TT, chỉ có điều các chị ko nói ra thôi. Biết đâu vào blog của let lại đọc được bài tương tự như "gửi 609" của Tigon ấy chứ!

L

langthang

Sơ cấp
12/4/06
12
0
1
39
Binh Duong
Hạnh phúc và bất hạnh luôn tôn tại nhưng sao thấy khổ đau và bất hạnh nhiều quá!!!! Vậy hạnh phúc là gi??????????

C

Cẩm Thúy 82

Guest
17/7/07
14
0
0
Tp.HCM
Hạnh phúc là cái gì đó mà mình không nhận ra:
- Cuối tháng: papa ơi! hôm nay, con hết tiền rồi, papa cho con vài nghìn dằn túi nha, Hic hic! Papa hào phóng cho luôn tờ 50nghìn.
- Sáng cuối tuần: hôm nay, nhà mình ăn gì nhỉ? thế là 2 chị em đi chợ từ 7g đến ... 9g mới về, cả nhà cứ chờ và tưởng được ăn sáng. Ai ngờ là ăn .., trưa
- Lâu lâu gặp bạn bè, được ngồi ăn ở quán cóc, vỉa hè với những trang phục ... văn phòng và tám.
- Nhất là nhận được thư hay điện thoại của người ấy.
....
Nhỏ nhặt thôi, thế mà cũng hạnh phúc đấy.
Có ai nghĩ giống mình không?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
814
6
0
43
The land of the living
Hơ hơ, Let và thu6 an ủi TT đấy à?! Trông TT có vẻ thảm đến thế sao?! TT quen một mình rồi, nghe an ủi thấy lạ lém!

@Let:

E ghi nhận tấm lòng của chị! :)
Cái này là chị tự nói ra đấy chứ. E biết chị cũng như Tigon, hết lời khen ngợi TT, chỉ có điều các chị ko nói ra thôi. Biết đâu vào blog của let lại đọc được bài tương tự như "gửi 609" của Tigon ấy chứ!
Em TT thông manh nhờ! Thật hạnh phúc khi có những đứa em như thía lày! :dance2:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Hơ hơ, hạnh phúc là khi có bà chị như Let,
Hạnh phúc đôi khi cũng rất đơn giản, ex như hôm trc khi Let vào phòng karaoke, thấy TT Let đã vẫy tay đến nỗi TT ngồi bên này cũng nghe được tiếng răng rắc :)

:freddy:TT đang cảm thấy rất hạnh phúc, hạnh phúc trong những ngày... lang thang. Cám ơn cuộc sống! Cám ơn tất cả các bạn!

Sửa lần cuối:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Nỗi đau và nỗi đau.
Hạnh phúc theo nghĩa trọn vẹn,với tôi nó đã không tồn tại cách đây 10 năm.Ngày Ba bỏ mẹ và 3 anh em tôi ra đi ...khi ấy tôi mới học lớp 7,1 đứa trẻ non nớt như tôi ngày ấy chưa đủ lớn về nhận thức để cảm nhận nỗi đau quá lớn này.Tôi chỉ biết khóc,biết buồn,nhưng Tôi vẫn cứ nghĩ trong đầu một thời gian dài rằng Ba đi công tác chưa về.Thế rồi tôi bắt đầu nuôi hi vọng mong ngày Ba trở về...Nhưng rồi 1 tháng,2 tháng..1 năm..vàmãi mãi..ba không bao giờ xuất hiện trước mặt tôi.Khi lớn thêm lên,tôi hiểu rằng-ba mất là một nỗi đau lớn nhất trong đời tôi từ trước đến nay.

Nỗi đau,chần chốc nỗi đau.Người bạn mà tôi yêu quý cũng lại xa tôi trong 1 vụ tai nạn,anh ra đi đột ngột,chỉ để lại lời hứa mà cả 2 đều hứa...anh ơi!!! em đã hoàn thành lời hứa của em với anh...còn anh?thì sao?em vẫn chờ đợi,chờ đợi anhthực hiện lời hứa trong vô vọng...nếu em làm được,thì em đã làm nốt phần hứa thay anh.Em phải làm gì bây giờ...Em vẫn nuôi hi vọng, một ngày nào đấy anh trở về bên em lặng lẽ và nở nụ cười rằng hôm nay anh lập được thành tích:tóm được 2 tên tội phạm.
Hôm nay em mỏi và nhức khớp chân tay quá rồi...em lại khóc...em không giám nói cho mẹ và những người thân yêu của mình biết...dạo này em mỏi và nhức nhiều hơn trước...mỗi lần như vậy em lại hình dung ra anh đang an ủi và động viên em hãy gạt nước mắt và cố gắng lên em, con gái kế toán là bản lĩnh và cứng rắn lắm mà,phải cố gắng...lúc nào anh cũng bảo em :hãy luôn luôn nhớ trong đầu 2 chữ cố gắng-nó sẽ là động lực giúp em rất tốt trong cuộc sống thường ngày.EM đã nghe anh,nhưng có lúc em đã muốn buông xuôi tất cả khi cầm trên tay vật dụng nào cũng mỏi rụng rời,chân em trùng xuống và bước đi một cách mỏi mệt.Mỗi lần như vậy em lại nhớ lời anh dặn...cố gắng...vâng,em sẽ cố gắng.
Sắp đến giờ em đi làm rồi.Cầu chúc anh giấc ngủ bình yên nơi xa xôi ấy...anh vẫn mãi hiện hữu trong trái tim nhỏ bé này.

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Đọc xong bài của taoxanh, vn xúc động thật....Hãy vượt qua nỗi đau đó, taoxanh nhé...mọi ngừơi luôn ở bên bạn!:inlove:

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Nỗi đau và nỗi đau.
Hạnh phúc theo nghĩa trọn vẹn,với tôi nó đã không tồn tại cách đây 10 năm.Ngày Ba bỏ mẹ và 3 anh em tôi ra đi ...khi ấy tôi mới học lớp 7,1 đứa trẻ non nớt như tôi ngày ấy chưa đủ lớn về nhận thức để cảm nhận nỗi đau quá lớn này.Tôi chỉ biết khóc,biết buồn,nhưng Tôi vẫn cứ nghĩ trong đầu một thời gian dài rằng Ba đi công tác chưa về.Thế rồi tôi bắt đầu nuôi hi vọng mong ngày Ba trở về...Nhưng rồi 1 tháng,2 tháng..1 năm..vàmãi mãi..ba không bao giờ xuất hiện trước mặt tôi.Khi lớn thêm lên,tôi hiểu rằng-ba mất là một nỗi đau lớn nhất trong đời tôi từ trước đến nay.

Nỗi đau,chần chốc nỗi đau.Người bạn mà tôi yêu quý cũng lại xa tôi trong 1 vụ tai nạn,anh ra đi đột ngột,chỉ để lại lời hứa mà cả 2 đều hứa...anh ơi!!! em đã hoàn thành lời hứa của em với anh...còn anh?thì sao?em vẫn chờ đợi,chờ đợi anhthực hiện lời hứa trong vô vọng...nếu em làm được,thì em đã làm nốt phần hứa thay anh.Em phải làm gì bây giờ...Em vẫn nuôi hi vọng, một ngày nào đấy anh trở về bên em lặng lẽ và nở nụ cười rằng hôm nay anh lập được thành tích:tóm được 2 tên tội phạm.
Hôm nay em mỏi và nhức khớp chân tay quá rồi...em lại khóc...em không giám nói cho mẹ và những người thân yêu của mình biết...dạo này em mỏi và nhức nhiều hơn trước...mỗi lần như vậy em lại hình dung ra anh đang an ủi và động viên em hãy gạt nước mắt và cố gắng lên em, con gái kế toán là bản lĩnh và cứng rắn lắm mà,phải cố gắng...lúc nào anh cũng bảo em :hãy luôn luôn nhớ trong đầu 2 chữ cố gắng-nó sẽ là động lực giúp em rất tốt trong cuộc sống thường ngày.EM đã nghe anh,nhưng có lúc em đã muốn buông xuôi tất cả khi cầm trên tay vật dụng nào cũng mỏi rụng rời,chân em trùng xuống và bước đi một cách mỏi mệt.Mỗi lần như vậy em lại nhớ lời anh dặn...cố gắng...vâng,em sẽ cố gắng.
Sắp đến giờ em đi làm rồi.Cầu chúc anh giấc ngủ bình yên nơi xa xôi ấy...anh vẫn mãi hiện hữu trong trái tim nhỏ bé này.
Ngày trước bạn đã cố gắng, hiện tại và tương lai bạn vẩn phải cố gắng hơn nửa. Hạnh phúc vẫn đang bên bạn qua hai chữ "cố gắng" đó bạn à. Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA