Bác KTGG "lên báo"

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Nhìn bác Trí phát biểu có vẻ hoành tráng thế :015::015::015::015:
Mà ngồi xa xa tý là bà chị Xuân Thắm hay sao thế,
Mina cũng đang định nói là thấy chị Thắm .......

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
[size=+2]Hoan hô anh Trí, hi vọng cơ chế BHYT của VN sẽ thay đổi tích cực trong thời gian tới. [/size]

(sau lưng anh Trí là ketoan4mat đó, phóng viên B.H đã chụp không hết được. Tiếc thật. :wall:
Nhìn tay phải của anh Trí em nhớ anh trong những đêm nhạc :nopity:)

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Anh Già gân có mang theo "đàn con gái" đến đó không dzậy anh?

Ông Lê Minh Trí, Công ty Lê Hùng: Việc áp dụng, thực hiện bảo hiểm xã hội mỗi nơi mỗi khác. Ảnh: B.H.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Xin mời các bạn vào xem bác KTGG đang kêu ca về BHXH :015:
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2009/11/3BA16124/

Quả thật không qua tai mắt của quý Thầy/cô, anh chị trên diễn đàn thật.

Sau 1 loạt câu hỏi đặt với chủ tọa đàm tại buổi đối thoại trực tiếp với doanh nghiệp, hy vọng cơ chế lập thang lương, bảng lương có phần giảm nhẹ đối với doanh nghiệp.

Ví dụ :
+ hệ số thang lương, bảng lương không nhất thiết phải tương đương với Nghị định 205/2004
+ Không nhất thiết phải lập hệ số trong thang lương, bảng lương; chỉ cần lập mức lương nhưng tuân thủ các mức lương của các bậc liền kế không thấp hơn 5%
+ Đề nghị có bảng hướng dẫn cụ thể về "Qui định tiêu chuẩn diều kiện áp dụng thang lương, bảng lương" cho các doanh nghiệp tham khảo.
+ và còn 1 loạt các vấn đề phải giải quyết như tỉ lệ tham gia kinh phí công đoàn 2% (1% doanh nghiệp, 1% người lao động) thì đóng trên mức lương nào? (mức lương tham gia BHXH hay tổng thu nhập) - Có nơi thì thu trên tổng thu nhập, nếu thu trên tổng thu nhập thì mức thu này sẽ biến động hàng tháng vì có thu nhập của nhiều lao động làm tăng ca, thưởng,...
+ BHXH mỗi nơi thu tùy ý : (Thu dựa trên mức lương (LCB), có nơi thu mức lương căn bản + Phụ cấp trách nhiệm, có nơi thu mức lương căn bản+Phụ cấp trách nhiệm + phụ cấp chức vụ, có nơi thì thu trên tổng thu nhập,.... có nơi thì bắt Giám Đốc "Hội đồng thành viên của Cty" cũng phải tham gia,....)

B

buikiem1980

Trung cấp
18/4/09
130
0
0
ho chi minh
hahaha thay ban ketoangiagan tren dien dan hoai ma ko biet mat hom nay vinh hanh dc biet bac. chuc bac luon khoe chi chi day nhung dan em . heeeeee:dance2:

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Rất tốt, hy vọng wekt nhà ta ngày sẽ có nhiều bác KTGG hơn nữa./.

c/c: Bác KTGG
Sao bác ko viết một cuốn sách chuyên về nhân sự - tiền lương để truyền đạt kinh nghiệm cho bạn bè/đồng nghiệp/đàn em,...đi sau nhỉ; vi dụ như: "cẩm nang đối với người làm công tác kế toán tiên lương" chẳng hạn.!!!!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cám ơn Bác "Già" đã có tiếng nói chung cho DN. Hy vọng ngày càng có nhiều tiếng nói từ WKT hơn.

missly83

missly83

Trung cấp
Nhìn bác KTGG hôm nay bảnh tỏ làm sao í. hihi. cám ơn bác KTGG nhiều nhé! đúng là bên BH năm sao có nhiều cái phức tạp thiệt. Rõ chán!

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Còn ms xuântham nửa, không nhìn ra nhỉ ??

Có một chị nhìn quen lắm mà mình quên nick.

Nhìn qua nhìn lại toàn người quen.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Cám ơn các món quà nhân ngày sinh nhật của Quý Thầy Cô, anh chị và các con gái nuôi trên diễn đàn webketoan và giaiphapexcel thương tặng nên mới được chỉnh tề như thế.

Cũng là những câu hỏi bức xức của các bạn nên xin nêu ra để có dịp hỗ trợ cho thành viên tốt hơn.

Chân thành cám ơn tất cả Quý Thầy Cô, anh chị và các con gái nuôi đã quan tâm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA