đêm noen buồn - 24/12/2009

• Thread starter sinhvien1986
  • Ngày gửi
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Ho chi minh City, 23/12/2009.
Dep Accounting, BigC Ltd, Co
Thân gửi em.

Lại một mùa NOEN buồn lại tới. Trong phòng làm việc cô đơn, ai cũng đi có cặp có đôi, anh ngồi đây đánh vật với bao chứng từ, sổ sách cuối năm. Mưa buồn, se lạnh anh lại nghĩ về em. Chỉ cách đây đúng 1 năm thôi khi anh tưởng mình là người hạnh phúc trên đời này thì cũng là lúc chúng ta phải xa nhau.
Mặc dù đã vào mảnh đất Sài Gòn đầy khắc nghiệt này. Mong những tưởng mọi quá khứ chuyện buồn sẽ quên đi nhanh chóng. Nhưng với khí trời se se lạnh của những ngày cuối năm đan xen thêm nỗi buồn đâu đó, anh lại nhớ em da diết. Anh lại nhớ về ngày xưa, khi anh còn gặp em cùng nhau trò chuyện, cùng nhau dạo phố trong những ngày về đông. Dạo gần đây không hiểu sao anh lại hay nghĩ về em nhỉ??? Có lẽ khung cảnh thời gian Noen náo nhiệt sắp về làm anh bồn chồn sao xuyến. Trên đường về nhà, anh nhìn các cô gái xung quanh sao đều thấy giống em quá chừng. Chỉ biết cười trừ vì không phải là em. Noen thành phố thật đông đúc và hạnh phúc lại báo hiệu một mùa xuân chuẩn bị về, lại thấy chạnh lòng về quê mình em nhỉ ?

Cô đơn, lạnh lẽo, chán chường. Thật không giống anh chút nào. Quá lãng mạn, mềm yếu phải không em ? Anh luôn tỏ ra cứng rắn trước em. Kể cả lúc chia tay, anh vẫn tỏ ra bình thản để em không cảm thấy nặng nề khi mối tình chúng ta không thành. Nhưng trong lòng anh như rơi vào cõi mông lung zậy.
Bỗng check mail trên Laptop, lại thấy Deedline của Sếp. Anh phải trở về hiện tại để sau này gặp em, anh vẫn là anh của ngày xưa. “Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi” – anh sẽ luôn ghi nhớ câu tặng này của em dành cho anh. Cảm ơn em đã cho anh niềm tin và sức mạnh.

Noen này,

Chắc có lẽ sẽ là noen cuối cùng

Anh nhớ về................

Điều hạnh phúc lớn nhất ở đời là: Có việc gì đó để làm, có ai đó để yêu thương và có một điều để hy vọng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen lam ngoc

Trung cấp
:026::026::026:
trông người mà ngẫm đến ta. bùn thật! nhưng dù sao đằng ấy còn có người để nhớ. tớ 24 cái mùa noel rồi mà chạ biết...nhớ ai

S

sad star

Guest
25/3/09
43
0
0
35
Mê Linh Plaza...đê...
Trùi ui! 24 mùa mà h0k có ai để nhớ chắc cô đơn chít mất.
Hiiiii......
Nhưng mãi nó cũng quen, còn hơn đang thế này lại bị thế kia, bùn chít đi đc.

H

huechi89

Sơ cấp
10/5/09
18
0
0
44
Ha noi
ừh, lại Noel lại đến nữa rồi, mình đang nghe nhạc của Cẩm Ly " Đợi chờ những mùa đông. Mình đón Noel cùng anh đầu tiên cũng là cuối cùng cách đây đã lâu rồi, 7, 8 năm gì đó. Ngày đó mình còn là cô bé ngốc nghếc mới chập chững bước vào cuộc sống xa nhà, anh đến và mang cho mình thật nhiều tình yêu, lúc đó mình chưa cảm nhận được hết những gì anh dành cho mình, 2 đứa đi chơi Noel ở nhà thờ Đức Bà, anh nắm chặt tay mình và hỏi " nếu cho chọn lại em có chọn anh không?", mình vô tư " không, thế còn anh?" " Anh hả? 100 lần chọn lại anh vẫn chọn em". Mình đã làm theo những gì mình nói, mình đã không chọn anh cho cuộc sống của mình mà chọn con đường sự nghiệp, giờ thì mình đã có những gì mình muốn và anh cũng không có mình, anh đã có một gia đình yên ấm, mình nghĩ thế. Còn mình đêm mùa đông bên mình cũng chỉ có cái Laptop. Trong tận sau thẳm tâm hồn mình cầu chúc anh an lành, hạnh phúc, anh nhé!

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Mình 23 năm rùi chưa biét thế nào là không khí Noel chưa từng một lần đi chơi.Năm nay thì ko biết thế nào nữa ko có hy vọng gì chắc lại giống mọi năm thôi hix

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
anh nắm chặt tay mình và hỏi " nếu cho chọn lại em có chọn anh không?", mình vô tư " không, thế còn anh?" " Anh hả? 100 lần chọn lại anh vẫn chọn em".

Con trai chỉ được cái miệng thôi, chỉ cần xa nhau có 1-2 tháng là họ cũng kiếm con khác rồi. Ko có sự chờ đợi như người phụ nữ mình đâu. Bạn chọn công việc là đúng đấy, sau nay có danh lợi rồi thì làm những việc có ích hơn là ngồi nghe những lời đàn ông đó nói ba hoa, nào là anh yêu em lắm, nào là ko có em anh chẳng yêu ai được nữa...tội nghiệp cho chị em mình cả tin.
Noel này mình cùng gđ đi xem ca nhạc, đã lâu lắm rồi mấy anh em ko đi chung với nhau. Mình chỉ mong công việc ổn định, gđ mình sum vầy và có 1 số bạn để tâm sự, thế là đủ. Còn tình yêu thì có cũng được, ko có cũng chẳng sao. Ko nên đặt nặng vào tình yêu rồi lại ôm hận suốt đời:004:

M

mytrang2002

Guest
19/8/09
22
0
0
hà nội
em cũng 20 cái nô en ở nhà rùi, tương lai là ở nhà dài dài, 3 năm nay năm nào cũng sáng 25/12 đi thi. mà kể cả sáng hum sau ko đi thi thì cũng chẳng có ai mà đi cùng >_<

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
từ ngày vào đại học đến giờ, năm nào noel cũng trùng vào lịch thi học kỳ, năm này đáng lẽ xong rồi thì lại học thêm văn bằng 2, tối 25/12 này thi một môn. Tối 24 thì chắc đang vi vu trên tàu từ Nghệ An ra HNội, cưới đứa bạn thân hồi đại học. 22 tuổi, tình yêu chưa có, công việc thì mới bắt đầu, cũng chẳng phải quá bận tâm là noel có ai đi chơi cùng ko. Thích thì thi xong lượn lờ phố phường một tí, tạt vào chùa Hà ăn bún - món này ngon, hoặc là lượn lên Tràng Tiền ăn kem một mình. Chẳng biết được nữa, tùy tâm trạng hôm đó làm bài thế nào để mà đi chơi hay về ngủ cho sớm.
Chúc cả nhà Noel an lành! (chúc sớm tí)

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong
Buồn thật, Noel năm trước mình và người ấy còn ở bên nhâu rất vui ve, vậy mà Noel năm nay đã mỗi người mỗi nơi.Người ấy đã có 1 gia đình mới và mình hy vọng người ấy sẽ luôn hạnh phúc.Mình luôn chúc phúc cho người ấy.Hy vọng người ấy luôn mạnh khoẻ, thành công vui vẻ và hạnh phúc.Mình cũng chua biết khi nào mình mới tìm được hạnh phúc thưc sự của mình nữa.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mình 23 năm rùi chưa biét thế nào là không khí Noel chưa từng một lần đi chơi.Năm nay thì ko biết thế nào nữa ko có hy vọng gì chắc lại giống mọi năm thôi hix

em cũng 20 cái nô en ở nhà rùi, tương lai là ở nhà dài dài, 3 năm nay năm nào cũng sáng 25/12 đi thi. mà kể cả sáng hum sau ko đi thi thì cũng chẳng có ai mà đi cùng >_<
Tính cho 10-15 cái Noel thôi, chứ lúc 1-2 tuổi thì có ai được đi chơi Noel đâu, chỉ ở nhà chờ quà thôi.
Chúc girl mytrang2002 Noel năm nay có nhiều niềm vui nhé.

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Tomorrow is other day !
Noel còn tới những ... 15 ngày mà các bạn !

Hai người cùng nhìn nữa ly nước :
Người nói : chỉ còn nữa ly thôi
Người kia : mới được có nữa ly

Sửa lần cuối:
FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Ho chi minh City, 23/12/2009.
Dep Accounting, BigC Ltd, Co
Thân gửi em.

Điều hạnh phúc lớn nhất ở đời là: Có việc gì đó để làm, có ai đó để yêu thương và có một điều để hy vọng.

Nhưng hôm nay mới là ngày 09/12 thôi mờ :004:

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Noel năm nào mình cũng đi đến nhà thờ, ngắm mọi người đi dự lễ cho dù mình là dân ngoại đạo.
Khi cô đơn thì đi 1 mình hoặc bạn bè
Khi có nguòi ấy thì tay trong tay cùng người ấy
Khi có gia đình thì cả gia đình cùng đi
Năm nay vẫn có gia đình mà chưa biết đi cùng ai đây ????

Chúc các bạn có một mùa Giáng Sinh An Lành, Hạnh Phúc
MERRY CHRISHMART !!!

Sửa lần cuối:
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Theo "thuyết tận thế" thì loài người sẽ chỉ còn tận hưởng thêm 3 mùa Noel nữa thôi (2009, 2010 và 2011). Năm 2012 sẽ không còn Noel nữa, ngay trước ngày 24/12/2012 (gọi là Doomsday) sẽ có 1 thiên thạch khổng lồ bay với tốc độ khủng khiếp va vào trái đất, và...
Chuyện gì xảy ra sau đó các bác có thể tưởng tượng ra.

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong
Noel năm nao mình cũng phải cùng gia đình và mọi người thức đến mười hai jờ để tham dự thánh lễ, mặc dù phải thức rất muộn nhưng tất cả mọi người đều náo nức để vui trọn lễ Noel đặc biệt là các em nhỏ bởi đây là dịp các em được nhận những món quà đầy ý nghĩa từ ông già Noel.Nhìn bỏntẻ mình lại nhớ lại những ngày trước khi còn bé mình cũng mặc những bộ cánh rất đẹp tham gia ca hát với các bạn và được nhận những món quà thật ý nghĩa từ ông già Noel.Giờ lớn lên mình thấy trong lòng chất chứa thật nhiều nỗi buồn, k hiểu sao những suy nghĩ trong mình ngày càng già dặn.

quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
37
Hồ Tây Cty
cái nè mà thật thì tuyệt biết mấy:yo yo (9):

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
hiiii, lại sắp noel nhỉ? mình cũng không bít noel năm nay thế nào nữa? không có ai ta di chơi một mình vậy, có sao đâu?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA