Mỗi Ngày 1 Điều ước

• Thread starter pipi134
  • Ngày gửi
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Ước: Khỏe lại ... :sad:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quy vuong

Sơ cấp
30/10/09
13
0
0
thu duc
Ước trưa nay lúc ăn cơm sếp bảo sẽ được về wê sớm. Hic!:wall:

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Ước gì giờ này đang ở Quảng Ngãi.

T

Tuyet atk

Guest
23/9/09
34
0
0
37
tuyen quang
Mình biết có ước thì điều ước của mình cũng không trở thành sự thật, nhưng mình vẫn muốn ước. Ước gì những điều a nối tối qua không phải là sự thật, ước gì đó chỉ là a mún thử mình thôi, ước gì a không phải chịu những tháng ngày tự rằn vạt bản thân như vậy nữa.Sao mình thấy đau lòng quá chừng.

pipi134

pipi134

Trung cấp
11/11/09
152
5
0
36
Sơn Tây
ước ngày đầu tiên của tuổi 20 được suôn sẻ và gặp nhiều may mắn :X

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thành tâm ước: Mắt hết đau ...

S

san san

Sơ cấp
29/6/09
11
0
0
quận 5
ước một điều không bao giờ xảy ra.... mình ước gì mình chỉ 18tuổi thôi..........

pipi134

pipi134

Trung cấp
11/11/09
152
5
0
36
Sơn Tây
ước một điều không bao giờ xảy ra.... mình ước gì mình chỉ 18tuổi thôi..........

sao bạn không ước trẻ hơn tý nữa ý, 18 vẫn còn già lắm :))
pi mà ước thì ước trở về lúc mới tập đi :X:X
chỉ việc ăn và ngủ :))

V

vanvannguyen

Guest
1/4/10
7
0
0
35
binh duong
mình ước có được tất cả những gì mình ước!!!

S

san san

Sơ cấp
29/6/09
11
0
0
quận 5
oh, 18 được rồi, ko muốn trở về trẻ sơ sinh đâu. Và nếu được ước mình sẽ nhắm mắt xuôi tay như thế nào thì....ước gì mình sẽ chết đẹp....
PIPI ......nghĩ sao

pipi134

pipi134

Trung cấp
11/11/09
152
5
0
36
Sơn Tây
oh, 18 được rồi, ko muốn trở về trẻ sơ sinh đâu. Và nếu được ước mình sẽ nhắm mắt xuôi tay như thế nào thì....ước gì mình sẽ chết đẹp....
PIPI ......nghĩ sao

cơ mà bạn chưa muốn chết, đời vẫn còn đẹp lắm :1nono:
vừa mới qua cái sn đc hơn chục tiếng :angel::angel:

S

san san

Sơ cấp
29/6/09
11
0
0
quận 5
oh, chỉ là ước thôi mà, chẳng qua mình ước hơi bị xa thôi. Cho mình nick của pipi được không, để....có thể tám một chút. skype hay yahoo cũng được.....

pipi134

pipi134

Trung cấp
11/11/09
152
5
0
36
Sơn Tây
oh, chỉ là ước thôi mà, chẳng qua mình ước hơi bị xa thôi. Cho mình nick của pipi được không, để....có thể tám một chút. skype hay yahoo cũng được.....

my YM: pipi_90 make relationship luôn, sợ gì :))
đông bạn thêm vui :D

C

ceo01

Guest
16/4/10
2
0
0
41
Hà Nội
hôm nay mình ước được gặp người ấy, muốn đi chơi với người ấy
muốn ở bên cạnh người ấy... nhớ :X

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
em ước em thật giỏi kế toán để có thể ...... kiếm được nhiều tiền ( Là làm ở nhiều nơi í mà) hehehehe

F

ForI

Trung cấp
5/9/07
56
1
0
TP.HCM
sites
Mỗi khi mở mắt, thấy mình còn sống -> mình vẫn còn hơn nhiều người đang chuẩn bị...
Mỗi khi sắp được ăn, thấy nhiều người còn vất vả hơn mình -> phép màu của cuộc sống.
Mỗi khi được thong thả đạp xe dạo phố, nhiều người đang bon chen kiếm tiền trên vỉa hè -> mình vẫn còn hạnh phúc.
Mỗi khi, mỗi khi.... cuộc sống vô chừng, thấy mình còn được ăn, ngủ, ị "hơi thô bỉ chút" thì hãy cám ơn cuộc sống đã cho mình phép màu.

Có thể cảm nhận và bằng lòng với cuộc sống: cuộc đời trở nên đẹp như mơ.
Nhưng mấy ai làm được. Ước mơ của mình đó, có thể cảm nhận và bằng lòng với cuộc sống mà mình đang đó. Mình đã biết về nó lâu rồi, nhưng sao nó nằm xa tầm với.....

L

linh206us

Trung cấp
1/6/09
68
1
0
hai phong
Mỗi khi mở mắt, thấy mình còn sống -> mình vẫn còn hơn nhiều người đang chuẩn bị...
Mỗi khi sắp được ăn, thấy nhiều người còn vất vả hơn mình -> phép màu của cuộc sống.
Mỗi khi được thong thả đạp xe dạo phố, nhiều người đang bon chen kiếm tiền trên vỉa hè -> mình vẫn còn hạnh phúc.
Mỗi khi, mỗi khi.... cuộc sống vô chừng, thấy mình còn được ăn, ngủ, ị "hơi thô bỉ chút" thì hãy cám ơn cuộc sống đã cho mình phép màu.

Có thể cảm nhận và bằng lòng với cuộc sống: cuộc đời trở nên đẹp như mơ.
Nhưng mấy ai làm được. Ước mơ của mình đó, có thể cảm nhận và bằng lòng với cuộc sống mà mình đang đó. Mình đã biết về nó lâu rồi, nhưng sao nó nằm xa tầm với.....

Câu trên bạn nói hay quá nhưng câu dưới mình chẳng hiểu gì cả.Ước gì mình có thể hiểu được hichic...

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
ước gì tôi có đôi cánh bay vi vu trên bầu trời trong xanh.
ôi sung sướng biết bao:angel:

F

ForI

Trung cấp
5/9/07
56
1
0
TP.HCM
sites
Câu trên bạn nói hay quá nhưng câu dưới mình chẳng hiểu gì cả.Ước gì mình có thể hiểu được hichic...

Hi hi, nghĩa là mình ước gì mình là một người luôn luôn bằng lòng với hiện tại (điều kiện, cuộc sống, việc làm...). Vì mình nghĩ (chỉ mình nghĩ thôi nhé) không ước muốn tất là tâm hồn luôn được vui vẻ, lo lắng, bồn chồn.....

Nhưng mình chưa bao giờ làm được vì lúc nào mình cũng ước cao hơn. VD như là có xe đạp, ước có xe máy Trung Quốc (phải cày mới có). Có xe máy Trung Quốc ước có tay ga. Có tay ga ước có nhà, có nhà ước có biệt thự......

Hơi khó nói chút xíu, nhưng đại loại thì nó ngược lại với tháp nhu cầu của Maslow (không biết viết đúng chính tả hay không)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA