Nổi buồn về cái chiều cao khiêm tốn

• Thread starter pink15
  • Ngày gửi
P

pink15

Guest
30/12/09
3
0
0
binh phuoc
buồn và thất vọng lắm , mình không biết có ai chung tâm trạng với mình không nữa, Mình luôn tự ti và mặc cảm về cái chiều cao không được 1m50 của mình, đi làm khi tiếp xúc với người khác mình cũng không mấy tự tin, nhiều lúc nằm một mình mà mình cứ trác tại sao ông trời lại đối xử với mình như thế, ước chi mình được cao thêm một chút nữa thôi,cũng chỉ vì các chiều cao này ma mình cũng không dám nghĩ đến chuyện yêu đương mặc dù bây giờ tuổi cũng không còn nhỏ nữa, buồn, buồn lắm:055:

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vitcon1

Guest
23/10/09
35
0
0
hanoi
Sao lại thế nhỉ? Giờ mình đang học cùng một cô bạn, cô ấy không chỉ không được 1m50 mà người lại còn nhỏ thó, nhìn như con nít. Nhưng được cái cô bạn đó rất hay, nói cười suốt ngày và nói chuyện rất lôi cuốn, vì thế mình rất thích tiếp xúc với bạn ấy, và cũng không có gì lạ khi cô ấy có rất nhiều người yêu, (mà lại toàn là những anh đẹp trai, học trường đỉnh). Chả bù cho chị gái mình, ai cũng khen xinh, nết na, khéo tay hay làm, thế mà đến giờ vẫn chưa có người yêu (mình đoán chắc tại cái khoản giao tiếp của "bả" kém quá, đúng thế thật). Thế mới biết, đánh giá một con người không thể nhìn vẻ bề ngoài bạn ạ. Tự tin chính là vẻ đẹp của phụ nữ chúng mình đấy. Bạn không tin vào bản thân mình thì còn ai tin vào bạn nữa? Trên đời làm gì có ai hoàn thiện đâu? Được mặt nọ thì mất mặt kia. Có những thứ bạn có mà người khác ao ước mà không được đấy, chỉ là bạn chưa phát hiện ra thôi. Vì thế hãy không ngừng trau dồi kiến thức, tư cách đạo đức, sống sao cho tốt người đẹp đạo là được. Tuy rằng thời đại ngày nay, hình thức nhiều khi đem lại nhiều thuận lợi, nhưng mình nghĩ câu "tốt gỗ hơn tốt nước sơn" không bao giờ lạc hậu. Mình cũng không cao, cũng không xinh, nhưng được cái mình yêu đời (là bạn bè nhận xét vậy) nên lúc nào mình cũng có rất nhiều bạn tốt xung quanh. Vì thế, bạn ơi, hãy mở lòng ra nhé! Hạnh phúc sẽ mỉm cười với bất cứ ai dám sống, dám nghĩ, dám làm. Chúc bạn vui!

T

thachthuhuong

Guest
4/12/09
6
0
0
Hà nội
buồn và thất vọng lắm , mình không biết có ai chung tâm trạng với mình không nữa, Mình luôn tự ti và mặc cảm về cái chiều cao không được 1m50 của mình, đi làm khi tiếp xúc với người khác mình cũng không mấy tự tin, nhiều lúc nằm một mình mà mình cứ trác tại sao ông trời lại đối xử với mình như thế, ước chi mình được cao thêm một chút nữa thôi,cũng chỉ vì các chiều cao này ma mình cũng không dám nghĩ đến chuyện yêu đương mặc dù bây giờ tuổi cũng không còn nhỏ nữa, buồn, buồn lắm:055:

hi pink bạn
cũng giống mình đấy, sống trong mặc cảm và tự ti, thậm chí nó còn là một nỗi ám ảnh, nó thường trực , là nỗi đau, là sự dằn vặt, là sự trách móc tạo hoá, tất cả, nhiều khi còn cảm thấy cuộc sống như chỉ là dành cho những người có ngoại hình cao ráo vậy. Mình đã từng trải qua tất cả những cái đó, mọi người ai cũng nói là hãy tự tin vào bản thân, hãy sống yêu đời. Mọi người nói ko sai, nhưng đâu phải ai cũng có thể gạt bỏ được sự thật cứ bày ra trước mắt mỗi ngày, đâu phải ai cũng được trời phú cho sự hoạt bát vui tươi,ăn nói có duyên. Sự tự ti đã chiến thắng và khiến cho bạn cảm thấy mất hết sức sống, mất hết sinh lực, và ko thể vui vẻ hoạt bát. Mình thực sự đồng cảm với bạn. Nhưng dù sao pink a, bùn thì vẫn phải bùn, nhưng bùn xong rồi vẫn phải tiếp tục sống, chúng ta thiệt thòi hơn mọi người nên càng phải cố gắng, trong công việc thì cố gắng thật tốt, còn trong tình yêu thì cố gắng dành tất cả những gì có thể để một nửa yêu thương không phải thất vọng vì đã yêu mình, mình dù thấp nhưng sẽ mang lại hạnh phúc cho ng ấy, đành phải nghĩ vậy mà sống thôi.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Nicolas Sarkozy, Dmitry Medvedev và Napoléon Bonaparte đều là những người đứng ở vị trí cao nhất của quốc gia, nhưng có một điểm chung đặc biệt: chiều cao khiêm tốn.

Với chiều cao gần 1m4, cố tổng thống Mexico Benito Juarez là nguyên thủ quốc gia có chiều cao khiêm tốn nhất lịch sử.

Ông chủ tương lai của điệm Kremlin, Dmitry Medvedev, chỉ cao 1m62. Ông từng yêu cầu được chụp từ dưới lên khi đứng cùng đương kim Tổng thống Nga Vladimir Putin (phải) - cao 1m70.

Cùng tầm vóc với tổng thống tương lai của Nga Medvedev là người đứng đầu nhà nước CHDCND Triều Tiên, ông Kim Jong-Il.

Tổng thống Pháp Nicolas Sarkozy và tân đệ nhất phu nhân Carla Bruni trong chuyến công du tại Anh. Sarkozy thường không thoải mái trước những lời bình luận về chiều cao 1m65 của ông.

Tổng thống Iran Mahmoud Ahmadinejad cũng chỉ nhỉnh hơn người đồng nhiệm Pháp Sarkozy hơn một chút (khoảng 1m68).

Cùng chiều cao với tổng thống Iran là vị hoàng đế nổi tiếng của Pháp Napoléon Bonaparte. Những nhà truyền giáo Anh dưới thời Napoléon thường miêu tả ông là một người thấp bé nhưng nhiều tài liệu của Pháp ghi lại rằng Napoléon cao khoảng 1m68, hơn cả chiều cao trung bình của đàn ông Pháp cùng thời.

V

Violet0905

Trung cấp
6/2/09
50
0
0
Thu Duc
Hi Pink15
Mình cảm nhận được những mặc cảm của bạn với cuộc sống. Nhưng mà bạn ơi, mình mong bạn sẽ cảm thấy lạc quan hơn vì mình biết trên cuộc sống này nhiều thứ còn hơn thế nữa. Bạn cố gắng để hoàn thiện mình vì như thế cũng là điểm để thu hút rất nhiều người. Không phải chỉ có ngoại hình là điều quyết định, đôi khi đó chỉ là những ấn tuợng lúc ban đầu, nhưng rồi người tiếp xúc cũng sẽ phát hiện được những điểm thu hút từ bạn.
Mình không xinh, có người nói là mình dễ thương. Nhưng mình cảm thấy mình còn nhiều điều phải hoàn thiện lắm. Có một đôi lần mình có dịp tiếp xúc với một vài bạn được cho là "xinh trai" nhưng sau một thời gian mình có cảm nhận đó chỉ là sự xáo rỗng được che đậy từ một bề ngoài dễ nhìn.
Mình rất muốn chia sẽ với bạn.
Thân !

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
Những lời động viên thì mọi người đã chia sẽ cùng bạn rồi. Chúc bạn hãy luôn yêu đời.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

không ai là toàn diện mà, có thể bạn mất cái này nhưng lại được thứ khác. bạn hãy cố gắng phát huy những ưu điểm vốn có của mình để khi nhìn vào họ sẽ chỉ thấy những ưu điểm của mình thôi bạn nhé

Chúc bạn lấy lại được sự tự tin và yêu đời hơn nhé :1luvu:

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
Đã thế Bác bảo đọc bài này, hơi ác.

Kiếm điểm để bù đâu phải dễ( ví dụ: kiếm của hồi môn bạc tỷ)

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh

Hi bạn này bi quan dữ :015:

Xin thưa với cả nhà mình cao 1m46 nặng 40kg (đó là đã ăn gian một ít rồi đấy. Hiiii) Nhưng mình thấy có sao đâu???:dance2: Vẫn vui tợn....
Ừ thì thấp bé, ừ thì không xinh đẹp, ừ thì kém thông minh.... cũng chả sao !!! Ta sống với những gì ta có, thoải mái và vui vẻ :angel::angel: Cuộc sống không bất công với những ai lạc quan....

Hãy cứ vui vẻ lên... cuộc sống chẳng phải chỉ cần vui vẻ là được sao ???:1luvu::1luvu:

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Đã thế Bác bảo đọc bài này, hơi ác.

Kiếm điểm để bù đâu phải dễ( ví dụ: kiếm của hồi môn bạc tỷ)

Đúng là kiếm ở khoản này thì hơi khó, nhưng không phải là không thể :052:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Napoleon: "Chiều cao của đàn ông tính từ trên trời xuống đỉnh đầu của người đàn ông đó."

N

nguyentrangkt

Guest
8/3/09
41
4
8
thai nguyen
khiêm tốn chiều cao, tự hào những lĩnh vực khác
Như em nè, khiêm tốn chiều cao nhưng bọn bạn toàn bảo tự hào bề rộng thôi.he
thỉnh thoảng được gọi là con VOI CÒi cũng thấy hay hay::1luvu:

N

ngoczung

Trung cấp
1/12/09
160
0
0
quận 1 - TP. HCM
Hãy luôn bằng lòng những gì mình có - đấy là hạnh phúc!
Chẳng ai toàn vẹn cả bạn ơi!
Bạn đừng tự ti về chiều cao của mình nha, gắng phát huy những ưu điểm khác của mình.
Chúc bạn luôn tự tin và yêu đời! Cố lên bạn nhé!

K

khanhhoa2112

Guest
12/9/09
1
0
0
34
hai phong
bạn à,mình nói thế này, bạn đừng bùn nhé!nếu bạn đã không cao, lại còn cộng thêm tự ti và sống bi quan thế, thì người khác nhìn vào chỉ thấy bạn là 1 con người thiếu sức sống, và đáng thương thôi!thế thì sao mà nghĩ đến chuyện người yêu nữa! vui lên bạn nhé.bạn cứ ngồi ôm nỗi buồn như thế thì bạn cũng không cao thêm được cơ mà!thế nên, buồn cũng thế mà thui.hoàn thiện mình ở những điểm khác!điều đó mới là quan trọng!cố gắng hết mình bạn nhé!good luck!

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Vợ mình cũng thế mà lấy được hẳn một chú như mình đây này ....

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Cao cũng phải sống, Thấp cũng phải sống ... Được sinh ra và được sống trên cõi đời này đã là một diễm phúc cho mỗi một con người...để ý ba cái chiều cao lặt vặt làm gì cho tốn giấy mực...thằng nào chê mình thấp thì...chưởi...văng miểng...cho nó sợ... hà hà...

Sửa lần cuối:
arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Cao cũng phải sống, Thấp cũng phải sống ... Được sinh ra và được sống trên cõi đời này đã là một diễm phúc cho mỗi một con người...để ý ba cái chiều cao lặt vặt làm gì cho tốn giấy mực...thằng nào chê mình thấp thì...chưởi...văng miểng...cho nó sợ... hà hà...

Úi !!! Sợ dần dần rồi Híc

C

caanoon

Guest
12/1/10
0
0
0
Hà Nội

65% người được hỏi tại website Người đẹp vì lụa đồng ý rằng Cái nết đánh chết cái đẹp. Do đó bạn cứ tự tin về ngoại hình của mình, hãy chăm sóc ngoại mình chỉnh chu và quan trọng nhất hãy bồi dưỡng tâm hồn của mình cho thật đẹp. Tình yêu sẽ đến với bạn :)
(khuyến mãi cho chị em, site Người đẹp vì lụa đang tổ chức cuộc thi với phần thưởng là 1 khăn lụa xinh xắn mỗi ngày. Chị em vào thể hiện quan điểm và nhận thưởng nhé)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA