Nhật ký Quảng Ninh

• Thread starter Bienvang
  • Ngày gửi
H

hoangsilk

Guest
25/1/10
2
0
0
Neverland Underground
Mấy ngày này thật muốn đau đầu, vì công việc thì ít, vì những mớ bòng bong khác thì nhiều.....
Cuộc sống đôi khi thật kỳ lạ, thật khó hiểu. Làm sao?? Làm thế nào?? để biết rõ...........

Dẫu biết rõ rằng nếu chìm trong vụ này thì mình sẽ hư hỏng.... sẽ rất hư hỏng.............. Nhưng đôi khi có một chút (dẫu chỉ một chút thôi) ta muốn mình hư hỏng......... Ôi ta giữ làm gì những chẩn mực, những đoan trang, những giáo điều cũ kỹ............. trong thoáng chốc ta muốn mình buông thả, để tự do rơi vào vòng tay ai đó......

Ta là ai giữa cuộc sống, ta là gì giữa muôn vàn người... phải chăng chỉ như chiếc lá... cuốn đi theo cơn gió rồi cũng rơi xuống.......
Bà chị lại cảm xúc rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Mấy ngày này thật muốn đau đầu, vì công việc thì ít, vì những mớ bòng bong khác thì nhiều.....

Cuộc sống đôi khi thật kỳ lạ, thật khó hiểu. Làm sao?? Làm thế nào?? để biết rõ...........

Dẫu biết rõ rằng nếu chìm trong vụ này thì mình sẽ hư hỏng.... sẽ rất hư hỏng.............. Nhưng đôi khi có một chút (dẫu chỉ một chút thôi) ta muốn mình hư hỏng......... Ôi ta giữ làm gì những chẩn mực, những đoan trang, những giáo điều cũ kỹ............. trong thoáng chốc ta muốn mình buông thả, để tự do rơi vào vòng tay ai đó......

Ta là ai giữa cuộc sống, ta là gì giữa muôn vàn người... phải chăng chỉ như chiếc lá... cuốn đi theo cơn gió rồi cũng rơi xuống.......

Cô Em mình có tâm sự phải chăng là: .......

Tương Tư

Thôn Ðoài ngồi nhớ thôn Ðông,
Một người chín nhớ mười mong một người,
Gió mưa là bệnh của trời,
Tương Tư là bệnh của tôi yêu nàng,

Hai thôn chung lại một làng,
Cớ sao bên ấy chẳng sang bên này,
Ngày qua ngày lại qua ngày,
Lá xanh nhuộm đã thành cây lá vàng,

Bảo rằng cách trở đò giang,
Không sang là chẳng đường sang đã đành,
Nhưng đây cách một đầu đình,
Có xa xôi mấy mà tình xa xôi,

Tương tư thức mấy đêm rồi,
Biết cho ai hỏi ai người biết cho,
Bao giờ bến mới gặp đò,
Hoa khuê các bướm giang hồ gặp nhau,

Nhà em có một giàn trầu,
Nhà tôi có một hàng cau liên phòng,
Thôn Ðoài thì nhớ thôn Ðông,
Cau thôn Ðoài nhớ trầu không thôn nào.​

Nguyễn Bính

PS có cần tư vấn hông ???

Sửa lần cuối:
N

NguyenhuongKT021286

Guest
16/7/09
39
0
0
Xứ sở bụi mù

Trong cuộc sống có ai mà không phải suy nghĩ, không có lúc buồn, lúc vui...mình nghĩ đơn giản thì nó là đơn giản thôi mà.
Nhưng không thể, nhất định không thể hư hỏng được. Như vậy không chỉ đánh mất chính mình, đánh mất cả 1 thế hệ, 1 đất nước. Nếu ai cũng buông xuôi thì sẽ ra sao...
Nhưng...(Lại nhưng)...thế kỷ bao nhiêu rồi.? không thể cổ hủ quá như các cụ xưa được. Trên đời mình nể nhất người vừa chơi vừa giữ được chính mình.Giống hồi đi học thích nhất anh nào vừa học giỏi vừa chơi vô tư á chứ những nhà Bác học chỉ cắm đầu vào học mình cũng chịu...^^
Thực tình chưa hiểu rõ chuyện của B2 lắm nhưng có 1 vài dòng gởi đến bà...mong Bà hiểu và bớt nghĩ ngợi lung tung beng...:015:...luôn vui nhá..

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Offline Quảng Ninh

Hôm nay mới được thở nhẹ nhàng...
Tình hình là ngoài 10/4 cả nhà Quảng Ninh mình chuẩn bị off tý nhá.
Sẽ có lịch thông báo cụ thể .
Dự kiến vào ngày 18 hoặc 25/4/2010. ( vào chủ nhật )
Địa điểm : Thành phố Hạ Long
Mọi người cho ý kiến và đăng ký tại đây = nút thank nhá

Tình hình 6 em thế này....
- Từ 05/04 - 22/04: Kiểm toán nhà nước.
- Từ 23/04 - 25/04: Đi xả xì trét SAPA...:045:
Theo em nhà mình tổ chức off vào dịp 30/04 - 01/05 - 02/05 đi, Được nghỉ những 3 ngày mọi người ở xa về HL off cũng thoải mái hơn.OK...^^

Ngày 18 thì còn đc chứ 25 là em off trên HN roai !

ý kiến cuả timbolac:

Mình đồng ý với ý kiến của B6 tổ chức vào dịp 30/4 - 1/5 là hợp lý, và theo mình nên là ngày 02/05/2010.
Lý do: Ngày 01/05 mình sẽ về UB họp lớp "học phổ thông". Mấy cái tiện thể vẹn cả đôi đường.
Mọi người tham gia ý kiến nha!!

Sửa lần cuối:
H

hoangsilk

Guest
25/1/10
2
0
0
Neverland Underground
ý kiến cuả timbolac:

Mình đồng ý với ý kiến của B6 tổ chức vào dịp 30/4 - 1/5 là hợp lý, và theo mình nên là ngày 02/05/2010.
Lý do: Ngày 01/05 mình sẽ về UB họp lớp "học phổ thông". Mấy cái tiện thể vẹn cả đôi đường.
Mọi người tham gia ý kiến nha!!

Trời ơi, I'm dont want stay at home alone.
Tuần này anh em mình có đấu với bọn HDer Mc ko bác

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
OK, ngày 2/5 là chủ nhật, rất thuận tiện, cả nhà cho ý kiến nhá
Có thể ăn ở bè Cột 5 cho có không khí biển ???
Nếu ra bè thì dự kiến mỗi người hết khoảng 250 - 300 K ( kể cả chương trình 2 )

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT

Có chương trình 3 hok anh giai

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh

Hiiiiiiiiii
Hôm qua em và anh 8 cũng thảo luận về vấn đề này. Thời gian là 02/5 thì không vấn đề nhưng em thích phương án "Thịt chó Nhật Tân" hơn, ăn đồ biển suốt chán lắm..... hiiiiiiiiiii

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Tình hình Ọp ẹp ngày 02/05/2010 chuẩn bị ra sao rùi ???
Mọi người thế nào, để mình còn chuẩn bị vào chứ
:beernow::beernow::beernow:

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Tình hình Ọp ẹp ngày 02/05/2010 chuẩn bị ra sao rùi ???
Mọi người thế nào, để mình còn chuẩn bị vào chứ
:beernow::beernow::beernow:

nhất quyết là ngày 2-5 rùi, vấn đề là trương trình thế nào thôi bác ạ.

Đại ka lên lịch khẩn trương đi thôi, sắp tới rồi cò gì.....:angel:

Bienvang

Bienvang

game đế chế
23/11/08
231
0
16
xa lam
a HIỆP đã gặp e họ Phí chưa, e hỏi nhỏ tý nha...có xinh hổng?????
E đã hẹn về Thái Bình rùi, chắc 1/5 gì đó, e nhớ Thái bình quá.......a ơi...kekeke

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA