Nộp báo cáo TNDN tạm tính Quý 4

• Thread starter LittleBee
  • Ngày gửi
L

LittleBee

Guest
27/4/07
47
0
0
41
Ha Noi
Các bác kế toán ở Từ Liêm đi nộp BC thuế TNDN tạm tính Quý 4 này có thấy tình trạng các cán bộ thuế không nhận tờ khai, bắt phải gặp CB thuế quản lý xin chữ kí.CB thuế quản lí bắt không được để lỗ mà phải để lãi đóng thuế.Huhu, nhưng cty em Quý này lỗ thật, cả năm cũng lỗ luôn vì là cty mới.Vậy em phải làm lại Báo cáo cho " hợp ý" CB thuế ạ?Các bác đã nộp đươch BC chia sẻ cho em với, em mới làm nên còn ngố lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Lỗ thật thì sao lãi được. Nhưng vì thực tế có một số Cty lãi nhưng cố tình làm lỗ hoặc lãi ít để ít bị nộp thuế và thường là cán bộ quản lý thuế "biết" chiêu này nên DN không thể "qua mặt" dễ dàng. Bên bạn nên trình bày rõ với cán bộ thuế về thực tế của mình do mới kinh doanh, chi phí, doanh thu,....

T

tamthu071086

Guest
dieu chinh thue GTGT dau vao ky truoc

cho em hoi : Kỳ tính thuế T12/2009 vừa rồi em đánh sai tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này( tức là ô số 23), giờ em muốn điều chỉnh thì phải làm sao?cho em biết. em cảm ơn.

L

LittleBee

Guest
27/4/07
47
0
0
41
Ha Noi
Nộp báo cáo TNDN tạm tínQuys4s 4

Lỗ thật thì sao lãi được. Nhưng vì thực tế có một số Cty lãi nhưng cố tình làm lỗ hoặc lãi ít để ít bị nộp thuế và thường là cán bộ quản lý thuế "biết" chiêu này nên DN không thể "qua mặt" dễ dàng. Bên bạn nên trình bày rõ với cán bộ thuế về thực tế của mình do mới kinh doanh, chi phí, doanh thu,....

Cảm ơn bác.Tình hình là e cũng về trình bày với các Sếp như thế, các Sếp bảo thôi cứ để lãi một chút đóng thuế cho nó " lành",tại các quý trước đều để lỗ rồi.Thực ra thì cty e lỗ thật ạ, nhưng mà còn mấy khoản thuế VAT, môn bài chưa kịp đóng nên CB thuế có cớ để không kí tờ khai.hic,sao mà kế toán khổ thế, như quả bóng bị đá đi đá lại...

L

LittleBee

Guest
27/4/07
47
0
0
41
Ha Noi
cho em hoi : Kỳ tính thuế T12/2009 vừa rồi em đánh sai tổng số thuế GTGT được khấu trừ kỳ này( tức là ô số 23), giờ em muốn điều chỉnh thì phải làm sao?cho em biết. em cảm ơn.

Bạn vào Phụ lục 01-3/GTGT trên Phần mềm HTKK rồi điều chỉnh lại số thuế VAT phải nộp
a/Nếu số VAT được khấu trừ đánh sai>số phải đóng: số tiền chênh lệch đó cho vào cột " Số thuế GTGTđiều chỉnh tăng"
b/Nếu số VAT được khấu trừ đánh sai<số phải đóng: số tiền chênh lệch đó cho vào cột " Số thuế GTGTđiều chỉnh giảm"
- Sau đó, trên Tờ khai thuế, gõ số tiền chênh lệch vào chỉ tiêu [36] với trường hợp a/hoặc [37] với trường hợp b, tùy theo.
Hihi, mình cũng vừa phải điều chỉnh do hậu đậu gõ sai, được CB thuế hướng dẫn vậy đó

secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Các bác kế toán ở Từ Liêm đi nộp BC thuế TNDN tạm tính Quý 4 này có thấy tình trạng các cán bộ thuế không nhận tờ khai, bắt phải gặp CB thuế quản lý xin chữ kí.CB thuế quản lí bắt không được để lỗ mà phải để lãi đóng thuế.Huhu, nhưng cty em Quý này lỗ thật, cả năm cũng lỗ luôn vì là cty mới.Vậy em phải làm lại Báo cáo cho " hợp ý" CB thuế ạ?Các bác đã nộp đươch BC chia sẻ cho em với, em mới làm nên còn ngố lắm.
Chỗ Bác kỳ lạ thật! Chỗ em á, em đi nộp chẳng thấy người ta xem nội dung gì cả! Chỉ xem qua rồi đóng dấu nhận hồ sơ cho thôi!
Quý vừa rồi, ban đầu em cũng hậu đậu làm sai, nộp ngày 20 rồi. Đến ngày 26 lại đi nộp tờ khác thay thế, vẫn ok vì vẫn trong thời hạn mà!
Em xin chia sẻ nỗi khổ của Bác! Kế toán lắm khi khổ thật!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bạn vào Phụ lục 01-3/GTGT trên Phần mềm HTKK rồi điều chỉnh lại số thuế VAT phải nộp
a/Nếu số VAT được khấu trừ đánh sai>số phải đóng: số tiền chênh lệch đó cho vào cột " Số thuế GTGTđiều chỉnh tăng"
b/Nếu số VAT được khấu trừ đánh sai<số phải đóng: số tiền chênh lệch đó cho vào cột " Số thuế GTGTđiều chỉnh giảm"
- Sau đó, trên Tờ khai thuế, gõ số tiền chênh lệch vào chỉ tiêu [36] với trường hợp a/hoặc [37] với trường hợp b, tùy theo.
Hihi, mình cũng vừa phải điều chỉnh do hậu đậu gõ sai, được CB thuế hướng dẫn vậy đó

Hướng dẫn thực hiện chức năng kê khai thuế GTGT (trong HTKK)

- Mã số [35]: Số liệu ghi vào mã số này là tổng số thuế GTGT điều chỉnh tăng trên bảng kê tổng hợp thuế GTGT mẫu số 01-3/GTGT.

- Mã số [37]: Số liệu ghi vào mã số này là tổng số thuế GTGT điều chỉnh giảm trên bảng tổng hợp thuế GTGT mẫu số 01-3/GTGT cộng với số tiền đã nộp ở bảng kê mẫu số 01-5/GTGT.

- Mã số [34] và [36]: Tạm thời chưa ghi

CB thuế nhầm hay là bạn nhầm ?

L

LittleBee

Guest
27/4/07
47
0
0
41
Ha Noi
:004: Thực ra cty em ở trường hợp b/ nên em cứ "Từ đó suy ra" thôi.Vậy nếu không ghi được luôn vào chỉ tiêu [36] thì phải làm sao ạ? Phải để đến cuối năm hay sao ạ?

Q

quakinhmaunau

Guest
4/6/08
40
0
6
Hà Nội
Em đọc thầy văn bản do bác admin cung cấp là tờ khai thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý 4 thay đổi.

Đọc rồi mà em vẫn mông lung nhiều quá, vì thực ra không giống như ở Từ liêm làm tờ khai quý 4 vừa rồi nộp ở Cầu Giấy vẫn bình thường chưa có gì thay đổi và cũng chưa nhận được văn bản hướng dẫn của chi cục thuế. Mà khi đọc ở box Văn bản pháp luật thấy có sự thay đổi về thuế thu nhập doanh nghiệp mà hoang mang, nếu làm quyết toán thì chắc vẫn bình thường hay đợi có tờ khai mới rồi mới làm. Bấn loạn vì các thay đổi :((

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA