Bạn biết webketoan như thế nào.

• Thread starter DVD
  • Ngày gửi
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Mình biết được WKT vào năm ngoái (2003) khi mình tham gia vào khoá bồi dưỡng lớp Kế Toán Trưởng của hội kế toán thành phố (do thầy dạy môn kế toán của lớp giới thiệu đó . từ khi biết được WKT này thì mình thường xuyên online liên tục ( thích hồi nào hổng hay).

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Sao Cam to đổi qua đổi lại cái avatar hoài thế nhỉ!
Em biết WKT qua một người bạn không hề biết gì về kế toán. hắn gởi cho em địa chỉ bảo là hảy vào thử. Ban đầu tưởng đâu thằng này cho cái địa chỉ tào lao bình thường thôi (vì nó đâu có biết gì về kế toán) Nhưng ai dâu ngờ...
Cũng tại cái thằng trời đánh thánh vật đó mà bây giờ ngày nào em cũng online

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Sếp em bảo vào !

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Giờ chắc xếp Camto hối hận lắm nhỉ, vì thấy Camto suốt ngày online :chuoi

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
f_k biết cái diễn đàn này thông qua một người bạn. hồi đầu còn chưa quan tâm đến nó lắm, cho đến một ngày. Trời bây giờ thì :wall trừ khi không ngồi được nữa hoặc không có thời gian.
:il

C

crybaby

Guest
Em biết qua smenet đấy, bây giờ lại đâm ra nghiện rồi ....
:chuoi :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi

N

NTA

Sơ cấp
2/6/04
6
0
1
Truy cập trang
NTA biết đến Web này qua diễn đàn 3M của home.vnn.vn đấy.Từ hôm biết đến bây giờ thành ra nghiện, ngày nào cũng phải online nếu không thì nhớ lắm. hiiii...Vào đây mới thấy tiếc là giá mà mình biết đến trang web này sớm hơn thì tốt biết bao.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Đọc bài các bạn mình mới thấy rằng nếu chúng ta làm được một việc có ích cho chính chúng ta thì sẽ tụ hội được nhiều người, mình rất cảm kích với mọi cách tiếp cận webketoan của các bạn và mong rằng không những các bạn tham gia mà hãy phổ biến cho nhiều người nữa tham gia Webketoan, bây giờ diễn đàn không còn là trách nhiệm của riêng ai, ban quản trị không tự đứng cao hơn nhóm thành viên, chúng ta là người một nhà của Webketoan.

N

nhanhoa

Guest
17/6/04
19
0
0
Tôi biết WKT khá lâu rồi, chắc từ hồi nó mới ra đời, do đâu mà biết thì cũng quên mất rồi. Reg 1 nick để tham gia được khoảng 2 tháng thì bỏ luôn, vì diễn đàn hồi đó heo hút lắm, muốn hỏi han hay cãi nhau với ai cũng khó.

Tới khoảng tháng 6 vừa rồi không biết nghĩ sao tự nhiên vào lại, thấy đã có nhiều người tham gia, lại có 1 số chủ đề về ERP mà mình đang quan tâm, thế là reg lại 1 nick để tham gia lại (vì nick cũ quên mất tiêu rùi).

Khách quan nhận xét thì tuy diễn đàn chưa phải là nhiều thành viên, nhưng nội dung đã phong phú hơn rất nhiều, có lẽ vì vậy mà lôi cuốn được nhiều người hơn trước, chắc bác Hyper vui lắm nhỉ, trồng cây thì cũng có ngày được quả thôi mà.

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Mình biết được diễn đàn này do tra về chế độ kế toán ở Google thật tình cờ nhưng cũng thật may mắn vì bây giờ mình thử tìm lại trên Google lại không có kết quả gì cả.... :a3 :a3 :a3 May thật, nếu không chắc là giờ này hổng biết hỏi ai bây giờ :bia :bia :bia

K

kebattai

Sơ cấp
23/5/03
33
2
8
viet nam
Mình biết đến trang WKT rất giống với Retngot, hồi ấy do mình không đuợc học chuyên KT và ở xa thành phố rất thiếu thông tịn Mình vào VINASEEK và tìm thấy WKT và khi có điều kiện cũng hay vạo, nhưng tiếc là biết ít nên không viết được gì nhiệu
Qua đây mình muốn nói lời cảm ơn các bác admin rất nhiều :two: :f_o :bia

N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Còn mình ư là một kẻ lang thang rất nhiều trên mạng. Và bây giờ cảm giác ko thể thiếu nó. Và trong lúc đó sự "tình cờ" đã seek ra được trang này lúc đầu chỉ là vì công việc sau là giải trí. Buồn cười thật....

C

Chipmunks

Cô gái Tây Nguyên
9/9/04
62
1
8
39
BMT -TPHCM
còn em có địa chỉ trang web này cũng lâu rồi nhưng chưa bao giờ vào thử.Chỉ đến hôm mở vở thấy lại nên quyết định đăng ký thử(tại em ghi địa chỉ này sau vở mà).Nhưng em cũng ko biết ở đâu có mà ghi vào sau vở nữa :flowersun .
Và bây giờ thật sự em ko cảm thấy hối hận khi tham gia trang web này :food-smil

T

Top mo

Sơ cấp
20/1/05
12
0
1
Ha noi
:food-smil
Sao nhỉ???????????
Đang ngồi một mình trên máy tính chẳng biết phải làm gì để đến thời gian rời khỏi công ty thế là trong đầu nảy sinh ý nghĩ: "Tại sao mình không tìm một trang web có liên quan đến công việc mình đang làm nhỉ?". Vậy là đánh vào tìm kiếm từ kế toán.Và bây giờ thì thường xuyên theo dõi trang web này
:lol:
:banana:

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Mình biết trang Web này là do báo "Tiền phong" giới thiệu mấy ngày trước. Càng vào càng thấy mê vì nó có rất nhiều thông tin cần thiết cho những người làm kế toán như mình và gặp các đồng nghiệp vô cùng đông đảo nữa. Không hiểu trang Web này ra đời từ bao giờ nhỉ ?

E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
Top mo nói:
:food-smil
Sao nhỉ???????????
Đang ngồi một mình trên máy tính chẳng biết phải làm gì để đến thời gian rời khỏi công ty thế là trong đầu nảy sinh ý nghĩ: "Tại sao mình không tìm một trang web có liên quan đến công việc mình đang làm nhỉ?". Vậy là đánh vào tìm kiếm từ kế toán.Và bây giờ thì thường xuyên theo dõi trang web này
:lol:
:banana:
Mình cũng tương tự như trên khi biết WKT.

Bây giờ, mình rất thích trang WEB bổ ích này, là nơi giao lưu, học hỏi và chia sẽ kinh nghiệm với mọi người.
Mình thích nhất là các Box Nghiệp vụ kế toán, Tin học (Phần mềm , ERP). Trong đó, lúc đầu thích nhất là Box ERP vì đó là nghề nghiệp của mình nhưng dần dần mình lại vào box 'Nghiệp vụ kế toán nhiều hơn để học hỏi kinh nghiệm và chia sẽ' và quan trọng nhất là những bài viết hay và VÔ TƯ.
Box PMKT và ERP dễ đụng chạm, và không phải bài viết nào cũng VÔ VỊ LỢI. Rất nhiều bài viết là quảng cáo, hạ thấp nhau nhất là trong box PMKT. Box ERP có vẻ ‘cao cấp’ hơn cũng không tránh khỏi điều đó nhưng nó tinh vi hơn. Mình muốn là người khách quan cũng khó, dễ bị phản ứng khi một mem nào đó thấy bài viết như vậy sẽ không có lợi cho DN của họ (dù những bài viết đó không nằm chỉ trích 1 DN, sản phẩm cụ thể nào cả). Tại sao lại vậy? Tại sao không chịu nhìn nhận sự yếu kém mà phát triển sản phẩm của mình cho tốt hơn để phục vụ ‘cộng đồng kế toán’.
Tuy nhiên, mình mong dù gì đi nữa thì lên WKT, các mem nên dùng lời lẽ phải ôn hòa, đừng dùng những lời lẻ quá thô bỉ như: ‘Bạn nên xem lại lý thuyết cơ bản về...’ để ngụy biện cho mình, để gây sốc làm cho người viết không muốn viết bài nữa. Nếu mình có giỏi hơn người ta thì cũng nên khiêm tốn.
Rất mong BQT WebKT để ý nhắc nhở các mem có những lời lẻ coi thường nhau như vậy.
Dù sao đi nữa, mình cũng ko ân hận khi vào WKT, nó như và món ăn tin thần không thể thiếu

ERPS

L
Tôi được một người bạn cho đọc một mẫu chuyện cười phóng tác theo câu chuyện cổ tích tấm cám...để được đọc nốt phần còn lại..tôi nhờ anh Google.com.vn.............
anh ấy chỉ cho tôi Webketoan.com....để đọc được tôi phải đăng nhập ....từ đó tôi là thành viên của WKT và giờ đây, WKT is my friend.
Thật tình cờ và hữu duyên...

Lostly

Lostly

Trung cấp
Mình cũng chẳng nhớ là tại sao lại biết Webketoan nữa. Hồi xưa mình hay phải đi công tác xa nên vào web chủ yếu là đọc chứ cũng chẳng có thời gian tham gia vào diễn đàn nào dù thấy Web Kt là rất bổ ích. Mình đăng ký mấy cái nick nhưng về sau toàn quên mất cuối cùng đành dùng cái nick thường xuyên dùng nhất nhưng nick này dễ bị bạn bè phát hiện. Những diễn đàn của web KT rất bổ ích vừa có tính chất trí thức vừa có tính chất thư giãn quan trọng là những thành viên rất thân thiện,nghiêm túc mà lại hài hước. Đó chính là điểm thu hút mình từ Web Kt

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Mình biết trang web này qua lời giới thiệu của thầy giáo. Hồi trước đi học thầy cứ bảo các bạn ghi gì nhiều vậy lên Webketoan mà đọc. Tôi đọc trước rồi về nói lại cho các bạn thôi.Nhưng mình không biết web kế toán đầu tiên ai là người xây dựng nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA