Bạn biết webketoan như thế nào.

• Thread starter DVD
  • Ngày gửi
K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
lequanghuy nói:
Nhưng mình không biết web kế toán đầu tiên ai là người xây dựng nhỉ?
Những người tạo nên wkt là những người nick có màu đỏ đó. Còn những người góp phần chăm sóc và phát triển webketoan là tất cả những members tồn tại trên webketoan này.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

highland

Guest
Lần đầu tiên biết trang web này cũng là lúc mình mới biết sd internet đấy. Nhớ là năm ngoài lúc ấy công ty mới cho dùng net, thế là hôm đấy đi làm sớm ơi là sớm để vô net tìm tài liệu. Trong lúc tìm mấy từ có liên quan đến "kế toán", thế là...
Thực sự WKT bây giờ như là 1 người bạn thân nhất đối với mình đấy.Vì sao ư vì...

Cảm ơn những người đã làm ra WKT này!

zeny

zeny

Người mê chơi nhất
3/10/03
113
0
16
42
Biên Hoà
em biết được WKT là nhờ 1 bác nào đấy đã giới thiệu WKT trên báo Làm bạn với máy vi tính , nếu em nhớ không nhầm đó là bác VNGeek ;thế là em cũng tò mò vào thử xem nó thế nào. Vào 1 lần , 2 lần rồi lúc nào có thể cũng phải ngó qua tí mới được .
Nếu không có WKT thì những người làm kế toán đi sau như em sẽ gặp nhiều khó khắn lắm , cám ơn WKT thật nhiều !

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
Hi hi còn mình thì biết trang we này nhờ thầy dạy môn kiểm toán đó. Sau khi học thầy cho chép 1 dĩa CD có các địa chỉ các trang web mà chuyên ngành cần tham khảo cho công việc. Mình vào thử thấy hay nên đăng ký là thành viên luôn. Mình chỉ xem là chính chứ ít tham gia viết bài không biết các bạn thế nào?

A

ACMC

Guest
11/5/05
23
0
0
50
Hanoi
Cảm ơn những người đã tạo ra trang web này, mình biết trang web thông qua 1 tờ tạp chí về tin học, lâu rồi mình không nhớ được tên tạp chí đó. Hiện tại mình làm kế toán khá là đơn giản nên muốn tự nâng cao nghiệp vụ và cập nhật thông tin. Mình thường xuyên vào tìm các thông tin cũng như theo dõi các bạn trả lời thắc mắc và biết được nhiều thông tin. Nhiều khi rất bức xúc với Cán bộ Thuế nên khi gặp các bạn cùng tâm trang thì rất vui khi đựoc chia sẻ. Mong rằng cùng các bạn góp sức tạo thành một diễn đàn cho dân kế toán.

T

thuanguyen1985

Guest
27/5/05
4
0
0
39
Ha Noi
Em có sở thích là lang thang trên mạng check thông tin. Và tình cờ trước khi thi HTKTtôi tìm thấy web KT_ trang web này giúp tôi ôn bài khá hiệu quả, giúp tôi pbiệt và nắm chắc hơn phương pháp định khoản. Và tôi rất vui vì môn đó được tận 9đ. Cám ơn những ai đã lập nên trang web này để tôi có điều kiện học hỏi kiến thức và cùng trao đổi với mọi người. Hy vọng rằng trang web sẽ ngày càng hoàn thiện hơn nữa để trở thành nơi học tập, thư giãn sau những giờ học toàn những con số.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Biết Web Ketoan như thế nào hả? tình cơ thôi!
Cách đây không lâu(trước buổi offline thác đa khoảng vài ngày gì đó), có anh bạn rủ: có đi chơi không? vui lắm! hỏi đi cùng ai thì được trả lời cùng toàn bọn kế toán cả. Rủ xong, anh bạn mới kêu: mày vào trang www.Webketoan.com, xem bao giờ thì đi nhé! Vậy là vào tìm kiếm thông tin.
Tìm mãi chẳng thấy gì có lẽ do không quen. Đến ngày đi, cả 2 thằng đều bận nên không đi được(sau này đọc lại thông tin về vụ đó cứ tiếc mãi).
Sau buổi đó khoảng 1 tuần gì đó, nó lại rủ: có hậu offline đấy! đi không! lần này vào lại trang web, đăng ký luôn làm thành viên để tìm thông tin cho rõ.
Và bây giờ thì tôi đã là thành viên của Webketoan.
Nói nhỏ thôi anh bạn giới thiệu vào là gì nhỉ ??? chẳng biết nick là gì nữa và cũng đảm bảo rằng nó cũng chẳng biết nick của tôi là gì đâu. Mặc dù cả 2 đều là thành viên của Web.

M

mưabóngmây05

Guest
8/8/05
36
1
6
Tp. HCM
Tớ thì được 01 chị ở Cty mách cho khi mới vào làm vì tớ chưa biết nhiều về lĩnh vực hoạt động của Cty.

anktdn

anktdn

Trung cấp
11/7/05
170
2
18
41
HCM
Mình cuõng tình cờ biết được web kế toán qua google, khi đó minh đang tìm kiếm những phần mềm kế toán Việt Nam, và minh đã tìm được phần mềm kế toán , nếu bạn muốn biết thêm về phần mền này hãy vào địa chỉ : www.ktvn.com.vn co bản dùng thử để các bạn tìm hiểu, mình thấy rất hay đó. Và web kế toán giờ đây đối với mìinh rất quan trọng vì sẽ giúp mình trong công việc kế toán , minh cũng đã làm được một file Ketoán cũng nhờ web ketoan do. Cam on cac anh chị đã tạo ra trang web nay.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Năm 2003, một lần tớ đi tìm tài liệu kế toán, qua bác Google tớ đã tìm ra webketoan. Ngày đó tớ hoàn toàn không có khái niệm về chuẩn mực, thông tư, nghị định nên thấy webketoan khó hiểu quá.

Năm 2004, tức là phải 1 năm sau tớ mới đăng ký thành viên. Lúc đó trang web thật là hấp dẫn quá. Hihi, nhưng đăng ký lần đầu ngố quá lấy luôn tên thật, không hay lắm vì dễ bị phát hiện. Và tớ bị phát hiện thật thế.

Năm 2005 đổi nick. Nhưng lại rất tình hình, bây giờ người quen cũng biết cả rùi.

Năm 2006, tớ sẽ lại đổi nick. Không biết có bị cấm không nhỉ?

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Ngày trước tớ hay vào trang PCLEHOAN và thấy có link của webketoan ở trên đấy từ lâu lắm rồi cơ nhưng mà tớ không vào thử một lần nào vì hồi đó tớ chưa làm gì liên quan đến kế toán cả. Chỉ mới đây khi mà công việc của tớ có dính đến tài chính kế toán và do tớ đi tìm một cái gì đó = google tớ đã tìm thấy WKT, rồi từ đó tớ đã trở lên gắn bó với WKT.

2 XDAH: em có thay đổi nick thế nào thì anh cũng biết vì trước đây anh đã từng làm việc ở CIA nên anh giỏi lắm :p

B

boyhappy

Guest
10/5/04
19
0
0
Search trên google tình cờ phát hiện ra webketoan...hì..hì...!

H

hcl _ hn

Guest
14/9/05
27
0
0
Ha Noi
Mình cũng tìm thấy webketoan y như bạn boyhappy

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Chào các bạn,
Còn mình thì giống như là câu chuyện vậy.
Làm kế toán mấy năm trời mà trả biết kế toán là gì? Vi tính, mạng, net gì chẳng rành.
Một ngày lọ, có những thắc mắc không biết hỏi ai, Thế là được một người bạn giới thiệu Webketoan.

Sau đó vào Webketoan thì than ôi, không biết post bài lên làm sao? trả lời thì không cho, vì chưa đăng ký thành viên.

Dăng ký thành viên hoài không dc. Thế là lại bí

Gọi điện cho người bạn, người bạn bực mình nói, sao dở thế

Để khỏi mất một thành viên từ diễn đàn, người bạn tạo cho mình cái nick (hiện tai ) và cho mình password. Thế là từ đó nick này trở thành của mình.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Mình cũng biết webketoan qua google cách đây đã lâu, nhưng không để ý lắm. Đến tháng 6/2004 mình mới thi tốt nghiệp xong, nên thời gian còn rãnh.Mình lướt nét nhiều và chú ý đến WKT nhứng đến tháng 6/2005 mình mới tham gia do tính hấp dẫn của diễn đàn EFC.

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Một hôm, trong buổi học Kế tóan trưởng, mình tranh luận với 1 anh bạn đến .... "sủi bọt m", tiếc là lúc đó không có ai phân định thắng thua. Bạn mình mới nói,ông dám cãi nhau giữa công chúng không?
Mình tự tin trả lời: Sợ cái mặt ông à?
Thế là lão ấy lôi tôi ra tiệm net, đăng ký cho tôi một nick, và chỉ tôi cách dítscút trên WKT. Hôm đó đã hơi trễ, gần 9h00 tối, nên tôi hẹn hôm khác, tôi phải về nhà ngay vì mụ vợ cứ nhá máy hòai, ngứa hết cả túi quần. Tối hôm đó, vẫn còn ấm ức, tôi bỏ mặc mụ vợ chỏng chơ một mình, lao ra máy vi tính, dial up 1269, vào ngay WKT tính chửi nhau 1 trận nữa. Tình cờ, tôi đọc được 1 tópíc có liên quan đến vụ cãi nhau của tôi, nhào vô đọc thử thì thấy mình sai bét nhè. Nhưng vẫn chưa tin các bạn à, nghĩ rằng trên này tòan lọai giống lão kia thôi. Mò mò sao ra ngay 1 "tệp đính kèm", mở ra ngay ông BTC quy định rõ điều - khỏan - mục, lại mới toanh nữa.
Tôi mắc cỡ quá các bạn à, từ hôm đó tôi cấm tiệt không đụng đến anh WKT này nữa. Gặp ông bạn bảo:cãi nhau bằng lời chưa xong, lên đó làm chi, tôi làm biếng gõ gõ - viết viết lắm ..
Tính ra đến nay cũng gần 6 tháng, gần đây, vô tình vào lại WKT, thấy ngứa nghề quá nên lại ngứa chân, vô quậy vài đường rồi .... quậy tiếp.
......
Thế đấy, sự tích WKT của tôi đó các bạn à, đem hàng ra múa vài đường cho bén thôi mà..

T

the7habitsman

Guest
10/9/05
89
0
0
Hà nội
Thực sự ko thể nhớ được là làm thế nào mà biết tới wkt được nữa. Chỉ nhớ là ban đầu thì chỉ là mem của Box ERP trong diễn đàn DDTH. Lớ ngớ thế nào mà lại từ ERP lần sang WKT (chắc là do search bài về kế toán thì phải) và lại thấy bài của ERPVN bên diễn đàn này. Thế rồi tham gia post bài về ERP, về "dự án" PMKT WKT2004 Free, rồi tham gia lớp học do bác VuaLua tổ chức (dưới tên là 2 cái nicks khác chứ ko phải là nick bây giờ - vì toàn quên pws của các nicks trên diễn đàn nên cứ phải đăng ký lại tên mới), v.v...

TranTien

TranTien

Đang học hỏi
Mình thì biết WKT ở tình huống ,cty mình xuất khẩu UT mà mấy ông thuế nhà ta nói ctừ của mình ko đúng ,nhưng Dvụ XNK thì nói đúng do đó cho nên suy ra => mình lang thang vao google và tìm đc WKT.

O

Guest
12/10/05
43
0
6
Tạ Quang Bửu
Có thằng bạn bảo vào -> vào luôn

T

thutrangcat

Guest
Mình nghe mang máng về trang Web này cũng lâu rồi, hình như từ đầu năm hai. Nhưng hồi đó nhà chưa nối mạng, nên cũng chưa bao giờ lên. Ra ngoài tiệm thì ít, mà cũng chỉ chat chit vớ vỉn. Cũng quên luôn về nó. Thế rồi, lên năm 3, ông thầy dạy Tiền tệ- ngân hàng, nói cho nghe về Webketoan. Thử xem, và từ lúc đó ( hihi, cũng chỉ mới có 1 tháng nay) Webketoan đã là người bạn thân thiết của mình.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA