Bạn biết webketoan như thế nào.

• Thread starter DVD
  • Ngày gửi
E mới gia nhập vào Đại gia đình Kế thui. E biết WKT qua Anh Chàng Google đấy. Số là do e muốn tìm hiểu về Luật thuế rồi vào Google, thế là biết được WKT. Từ hôm đó đến giờ ngày nào cũng phải lướt chứ không thì chịu không nổi........!!!!!!!!!! :friend: :friend: :friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trhongnhung

Guest
mình tình cờ biết đến WKT trong một lần tìm đến một forum của những người đồng môn để tìm hiểu về cái nghiệp kế toán trước khi quyết đi theo con đường vốn đầy gian nan này
dù chỉ thi thoảng mới co thời gian vô góp vui cung mọi người nhưng minh đã rất yêu quí cái forum này. Rất mong sự giúp đỡ của mọi người
thanks for being here at any time

T

TANA

Guest
26/7/06
11
0
0
48
HCM
Cám on A.Tuan Anh nha, mình đã gõ được Tiếng Việt rồi. Mình rất thích trang WKT nay do một lần mình đi học lớp bồi dưỡng KTT được một anh chàng ngồi gần bên cho trang web nay. Và ngày nào mình cũng online,( mình chỉ xem thôi , rất ít gửi bài chắc là không phiền mọi người chứ), nếu không mìnhcảm thấy như thiếu một một việc gì đó mà mình chưa làm được. Cảm ơn anh chàng nào đã cho mình địa chỉ này và cũng cám ơn đại gia đình của trang web này đã tạo nên một trang web lý thú và bổ ích.

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
38
DH ThangLong
Em thì biết webketoan trong 1 lần serch google tìm lớp học kế toán online, thế rùi cứ lang thang khắp box , để lại dấu ấn của mình mỗi nơi 1 ít..........hi hi

T

trinhthuhuyen

Guest
13/9/06
10
0
0
Cát Bụi
còn tôi biết đến trang web này qua một thành viên trên một diễn đàn khác , không biết là thành viên đó có đăng ký nick ở web này không nhỉ và nick đăng ký là gì nhi????

H

hoacat510

Guest
26/9/06
6
0
0
38
hà nội_hai duong
Năm thứ nhất lên HN học ĐH, mình chẳng bao giờ chát chít. Đến khi bắt đầu đi chát chít vào đầu năm thứ 2 do bọn bạn cùng lớp cấp 3 đề nghị cho tiện liên lạc và thỉnh thoảng nói chuyện phiếm. Tình cờ 1 ngày mình lên mạng và ko có đứa bạn nào online mình vào google và tìm kiếm. Là dân học kế toán mà mình vẫn còn non lắm, có thể nói là chưa biết gì. Vào wkt mà chẳng biết hỏi gì. Đến nay, là SV năm 4,sau một thời gian dài là khách của wkt mình mới mạnh dạn tham gia vào làm thành viên. và vẫn còn bỡ ngỡ lắm. Mong mọi người giúp đỡ.Cám ơn nhiu nhiu.

Sửa lần cuối:
khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
Hình như những người vào đây trả lời toàn nick mới toan. Tôi biết Wkt qua em trai đã 2 năm và là người ngoại đạo không phải làm kế toán, nhưng tôi quen được rất nhìu người bạn. Tôi là 1 thành viên mít ướt nhất của wkt và lã người hay post những nỗi buồn tâm sự nhất trong wkt.

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Đôi dòng cảm nhận!...

Tôi biết WKT qua sự giới thiệu của Trần Thảo Cúc, lúc đầu khi chưa gia nhập vào WKT tôi nghĩ đó cũng chỉ là 1 trang web bình thường như bao trang web khác, chỉ là giao lưu trao đổi và học hỏi kinh nghiệm mà thôi, tôi chần chừ và chưa quyết định gia nhập.

Cứ mỗi thứ 7 hàng tuần, tôi luôn nhận được những email về các câu chuyện vui buồn, hay những bài thơ tình, vui nhộn, hóm hỉnh của Thảo Cúc... thế là tôi đã tham gia WKT như vậy đó.

Mỗi ngày tôi lại vào WKT sau buổi ăn tối với gia đình, WKT đã chiếm hầu hết thời gian còn lại trong ngày của tôi, có lẽ vì trên điễn đàn này tôi đã gặp gỡ được những lời tự sự của các nickname như nỗi niềm của riêng tôi vậy, tôi đã đồng cảm và xin gửi gấm vào đây tất cả những gì rất thật trong suy nghĩ của chính tôi.

WKT, kể từ đây sẽ là một quyển nhật ký thứ 2 của tôi. :blushings

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
khoithuocbuontrongdem nói:
Tôi là 1 thành viên mít ướt nhất của wkt và là người hay post những nỗi buồn tâm sự nhất trong wkt.

Từ đây về sau bạn không còn là người "độc quyền" post những tâm sự buồn lên wkt nữa rồi, đã có một Hoài Tịnh Phương còn buồn hơn bạn nữa đấy bạn ạ! cạnh tranh m...ờ!...

Nói đùa thế thôi chứ đâu ai muốn vạch áo cho người xem lưng, tại đang có tâm trạng buồn quá... ngồi đối diện với trang web này chỉ biết nói và nói như thổ lộ cùng nó vậy, nói với chính mình và mọi người, không phải để "khoe" nỗi niềm riêng... tự dưng trong lòng chỉ muốn lột tả cảm xúc của mình, đơn giản chỉ thế thôi. :beernow:

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Hic, cái con bé KHOITHUOCBUONTRONGDEM là đứa nào ấy nhỉ! Trong đêm có ai nhìn thấy khói thuốc đâu mà biết nó buồn ta! Hèn chi ''Cảnh buồn người có vui đâu bao giờ''.......

Hihi, tôi thì vốn xuất thân không phải là kế toán, là Chủ tịch hội đồng quản trị của một công ty làm về lĩnh vực tin học, cũng vì thế mà trình độ tin học của tôi cũng có thể nói là đủ xài và vì thế cũng hay lọ mọ. Một hôm có cô bé làm cùng công ty, hình như là ''ly_ly_xu nghe'' thì phải gọi tham gia ''cafe ofline''. Tôi không phải là thành viên nên không dám tham gia, thế là cô bé gửi cho tôi trang WKT và từ đó trở thành thành viên. Tôi vốn thích hoạt động offline hơn nên tham gia lâu rồi nhưng sinh hoạt offline lại nhiều hơn online và cũng giới thiệu được nhiều người tham gia phết.

Sở dĩ tôi giới thiệu là Chủ tịch hội đồng quản trị nghe nó hoành tráng quá nhưng tại vì xưa nay có câu '' Thủ kho to hơn thủ trưởng'', tôi làm thủ kho chả to hơn thủ trưởng còn gì, mà to hơn thủ trưởng thì chỉ có CTHĐ QT thôi.
Hihi

H

havt

Guest
6/7/06
44
0
0
41
Bắc-Trung-Nam
Biết tới trang Webketoan

Mình thì chỉ mới biết tới trang webketoan thời gian gần đây thôi, như thấy mình ngày xưa có nói cho tụi mình là muốn tìm hiểu và học hỏi thì vào trang này thế nên đi làm mình mới vào trang này đó. Quả thật trang này rất hay và bổ ích đối với người làm kế toán đó.
Cảm ơn mọi người nha.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Vô tình và ngẫu nhiên biết đến WKT, mà thật là tiết khi biết quá trể, đã qua 4 SN W rồi mà mình mới biết, sự tình cờ ấy đến với mình 1 buổi sáng đi công tác,gặp thằng bạn của thằng nó bảo anh có biết WKT không?WKT là gì? Trong ấy có gì? Anh chỉ tra cứu tài liệu và tin tức bóng đá.Em cho địa chỉ anh về xem thử nhé!Anh có thể hỏi bài,viết bài và tranh luận trực tiếp trên ấy.Thế là tối về vào xem.....Ồ !!! Ngạc nhiên thế, nhưng sao bao lâu mình không biết nhỉ,thế là bắt đầu từ ấy ngày 7/6/2006 mình ngoan ra không đi đâu cả chỉ biết thời gian rãnh là vào WKT,mọi người cũng ngạc nhiên sao dạo này anh ấy làm gì trên máy mà ngồi mãi hàng giờ không chán nhỉ !Và mình cũng thế cảm thấy thích thú thật nhưng suy nghĩ với một điều là chỉ là thế giới ảo khi nghĩ thế.Một thời gian mình nhận ra một điều rằng,tuy là không ai biết ai nhưng nó đem lại nhiều điều bổ ích và có thể gặp nhau và biết nhau mà !.......lúc khác kể tiếp...hết giờ..

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Nguyen Phuoc Thien nói:
Vô tình và ngẫu nhiên biết đến WKT, mà thật là tiết khi biết quá trể, đã qua 4 SN W rồi mà mình mới biết, sự tình cờ ấy đến với mình 1 buổi sáng đi công tác,gặp thằng bạn của thằng nó bảo anh có biết WKT không?WKT là gì? Trong ấy có gì? Anh chỉ tra cứu tài liệu và tin tức bóng đá.Em cho địa chỉ anh về xem thử nhé!Anh có thể hỏi bài,viết bài và tranh luận trực tiếp trên ấy.Thế là tối về vào xem.....
"Muộn còn hơn không mà anh?!"

Hihihi... Như vậy em là người sướng nhất..... khi có người mang wkt đến với em. Cho em một cái nick của em và... mỗi ngày vào ấy giúp em. Hic hic... thế mà không biết trân trọng để giờ khổ rầu nè.... hic hic mỗi ngày phải tự vào tự ra một mình!

Sửa lần cuối:
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
letmyha nói:
"Muộn còn hơn không mà anh?!"

Hihihi... Như vậy em là người sướng nhất..... khi có người mang wkt đến với em. Cho em một cái nick của em và... mỗi ngày vào ấy giúp em. Hic hic... thế mà không biết trân trọng để giờ khổ rầu nè.... hic hic mỗi ngày phải tự vào tự ra một mình!
Anh biết em nói đến ai rồi! Nhưng khoan anh kể nốt đã!
Và vào một buổi chiều đẹp trời( và dĩ nhiên không có mưa)ta đã gặp em và biết em ,em đã thôi thúc ta đến gần với W nhiều hơn qua những bài viết hay và cũng từ đấy ngày nào ta cũng vào W để xem, để học hỏi, có những điều mà ta chưa biết đến, ta đã nhận ra một điều nữa là WKT là một kho tàng kiến thức mà rất tiết ta đã biết quá muộn về nó và cũng từ đây ta bắt đầu thích nó, cứ có cảm giác rằng nếu một ngày ta không vào W thấy nó thiếu một cái gì đó khó tả.Ta đã học biết bao nhiêu điều bổ ích ở đấy và ở những con người thường xuyên đem lại những bài viết hay những cuộc tranh luận có hiệu quả.
Đây là những lời tâm sự chân thật tự đáy lòng mình gởi đến WKT.
To: Em "LÉT" không được bình luận gì thêm !hi...hi.

Sửa lần cuối:
G

gianguyen

Trung cấp
20/4/06
151
0
0
45
Hai phong
Hôm nay mới đọc được chủ đề này. Còn mình thì ko nhớ đã biết từ ai và từ đâu nữa. Chỉ nhớ mở trang này ra thấy đăng ký gia nhập thành viên thế là đăng ký luôn và cũng mê luôn từ đó. Ko ngày nào là ko mở ra xem. Một kho tàng kiến thức. ở đây mình đã học đc rất nhiều điều và thấy mình còn kém quá. Mình cũng giới thiệu cô em cùng phòng tham gia đấy và nó cũng tít mít luôn chẳng thấy rời máy tính một chút nào cả.
thanks WKT - người bạn đồng hành của những người yêu KT

Minh Ngọc

Minh Ngọc

Guest
1/2/05
8
0
0
Ha Noi
Tôi biết WKT vì có lần tôi phải làm kế toán mà tôi thì chẳng biết gì về kế toán… Tôi đã search được trang này từ đầu năm 2005, và tôi thành thành viên từ hồi đó! Tôi đã post những bài xin giúp đỡ rất buồn cười, mà post xong tôi cũng chẳng biết đi tìm bài của mình ở vị trí nào... Hơn 1 năm sau tôi mới quay lại trang web này, tôi thấy có những sự đổi khác mới lạ, tôi mất công tìm hiểu mọi thứ và tôi cũng đã "tìm thấy" những bài mà trước đây tôi post, đã có rất nhiều người trả lời tôi hồi đó mà bây giờ tôi mới được đọc. Tôi thấy thật thú vị và buồn cười... Tôi nhớ khoảng thời gian hơn 1 năm không vào webkt, trong đầu tôi chỉ có 1 cái tên tôi nhớ là Anh Chuột...

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
hungh123 nói:
Hic, cái con bé KHOITHUOCBUONTRONGDEM là đứa nào ấy nhỉ! Trong đêm có ai nhìn thấy khói thuốc đâu mà biết nó buồn ta! Hèn chi ''Cảnh buồn người có vui đâu bao giờ''.......

Hihi, tôi thì vốn xuất thân không phải là kế toán, là Chủ tịch hội đồng quản trị của một công ty làm về lĩnh vực tin học, cũng vì thế mà trình độ tin học của tôi cũng có thể nói là đủ xài và vì thế cũng hay lọ mọ. Một hôm có cô bé làm cùng công ty, hình như là ''ly_ly_xu nghe'' thì phải gọi tham gia ''cafe ofline''. Tôi không phải là thành viên nên không dám tham gia, thế là cô bé gửi cho tôi trang WKT và từ đó trở thành thành viên. Tôi vốn thích hoạt động offline hơn nên tham gia lâu rồi nhưng sinh hoạt offline lại nhiều hơn online và cũng giới thiệu được nhiều người tham gia phết.

Sở dĩ tôi giới thiệu là Chủ tịch hội đồng quản trị nghe nó hoành tráng quá nhưng tại vì xưa nay có câu '' Thủ kho to hơn thủ trưởng'', tôi làm thủ kho chả to hơn thủ trưởng còn gì, mà to hơn thủ trưởng thì chỉ có CTHĐ QT thôi.
Hihi

Chính vì bác chủ tịch này đây mà em đến với WKT. Mặc dù bản thân tôi là một dân kĩ thuật thực sự. Tôi không biết tý gì về WKT cả, nhưng vào WKT tôi thấy rất vui và đầm ấm.

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
278
0
0
42
ha noi
hungh123 nói:

Hihi

Anh yêu!sao anh lại nói thế nói thật mọi người chứ. Em là huemis (đặc biệt là xinh gái)Một lần em được anh CTHĐ QT cho em đi cùng để biết có bồ hay không thế là em vào luôn.HIIIIII thế mà cũng được khá lâu rồi trải qua 2 mùa lá rụng mà người yêu em đi xa giờ chỉ mình em với trang Web này thôi

T

tiểu_nhị_lang

Guest
Mình được 1 cô bạn giới thiệu vào

T

thuyhanh2409

Guest
3/11/06
0
0
0
hanoi
Em bít WKT đúng vào SN lần thứ 4 của web khi mà web tổ chức SN tại trường em.Bây giờ em vào web cung chăm lắm mỗi tội lười gửi bài.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA