Bạn biết webketoan như thế nào.

• Thread starter DVD
  • Ngày gửi
thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Ðề: Bạn biết Webketoan như thế nào.

Bạn ấy làm Mod đã lâu giờ mới vào đây nói lý do tại sao mình vào đây, choáng!

Em à chị, nói lâu rồi

Ghi lại ký ức thôi

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongmaitd

Guest
5/8/13
0
0
1
Hà Nội

Trên các phương tiện truyền thông,sách báo, từ bạn bè đã từng sử dụng

Em biết web kế toán được 4 năm nay rồi,đó là hồi em học năm 2 ĐH, học môn nguyên lý kế toán, em gặp phải một bài tập có tình huống mà em đang băn khoăn, ngày đó thích môn này nênthích tìm hiểu về nó lắm (mặc dù đó ko phải là chuyên ngành của em) thấy kết quả đều tiên là webketoan thế là từ đó có gì thắc mắc là lại lên đây tìm xem đã có ai hỏi những câu hỏi như em chưa để tìm câu trả lời ^^

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Em biết web kế toán được 4 năm nay rồi,đó là hồi em học năm 2 ĐH, học môn nguyên lý kế toán, em gặp phải một bài tập có tình huống mà em đang băn khoăn, ngày đó thích môn này nênthích tìm hiểu về nó lắm (mặc dù đó ko phải là chuyên ngành của em) thấy kết quả đều tiên là webketoan thế là từ đó có gì thắc mắc là lại lên đây tìm xem đã có ai hỏi những câu hỏi như em chưa để tìm câu trả lời ^^

Sao lúc đó không Reg Acc luôn. Giờ lại cựu Mem cho oách. HiHi

N

nin an

Trung cấp
11/10/11
106
0
16
35
Hà Nội

Ngày mới đi làm mình tình cờ biết Webketoan thôi. Thế là từ đấy ngày nào cũng vào web như là thói quen rồi. Hôm nào mất mạng hay mất điện là nhớ không chịu được!!!
Cảm ơn rất nhiều vì sự chia sẻ của anh chị em trên diễn đàn!!!

lylyht

lylyht

Lùn, mập, sún ^^

Em thì là tìm tài liệu rồi nó dẫn vô wkt
hy vọng sẽ học hỏi nhiều đều ở đây
lập nick lâu rồi mà không hay vào
giờ sẽ vào nhìu hơn :D
hi vọng wkt sẽ giúp em "lớn" hơn
:)

Hồi đó em cũng gà về khoản diễn đàn hay mạng xã hội,nên cần gì thì lên tìm tìm,đọc đọc để hiểu thêm thôi. mà em cũng ko biết nhiều về kế toán (vì kế toán ko phải chuyên ngành của em) nên nghĩ là nếu lập acc thì cũng chẳng biết gì để trả lời những câu hỏi mà mọi người hỏi ^^

Sao lúc đó không Reg Acc luôn. Giờ lại cựu Mem cho oách. HiHi
Hồi đó em cũng gà về khoản diễn đàn hay mạng xã hội,nên cần gì thì lên tìm tìm,đọc đọc để hiểu thêm thôi. mà em cũng ko biết nhiều về kế toán (vì kế toán ko phải chuyên ngành của em) nên nghĩ là nếu lập acc thì cũng chẳng biết gì để trả lời những câu hỏi mà mọi người hỏi ^^

Y

yunia

Guest
10/2/14
4
0
1
Ha noi

Mình biết trang này là do hồi thi công chức thuế mò tìm tài liệu thi có vô đây

T

tieulong90

Guest

Còn mình thì hỏi 1 nguời rất thông thái bên cạnh mình >>> chính là bác google :D

P

phuonganhmai

Sơ cấp
26/4/14
34
10
8
34
Thái Bình

Em biết đến web lâu rồi nhưng dạo gần đây chuyển nghề mới vào đây hóng hớt, học hỏi kinh nghiệm hi. Trong này có nhiều thông tin hữu ích quá

P

pipikachu

Guest
16/6/14
0
1
0
32
Hà Nội

Chào các anh chị, em là thành viên mới ^^.
Em cần tìm thông tin về kế toán, lên google search "Kế toán forum" là webketoan hiện lên đầu ngay! :D
Không liên quan nhưng cho em hỏi có phải bên forum Dân kế toán là của miền Nam, còn Web kế toán nhà mình là nhiều miền Bắc không ạ?
Với lại em đổi avatar mãi mà không được, có phải tại em là thành viên mới không ạ? :(

levanton

levanton

Cao cấp

Em cần tìm thông tin về kế toán, lên google search "Kế toán forum" là webketoan hiện lên đầu ngay! :D
Không liên quan nhưng cho em hỏi có phải bên forum Dân kế toán là của miền Nam, còn Web kế toán nhà mình là nhiều miền Bắc không ạ?
Với lại em đổi avatar mãi mà không được, có phải tại em là thành viên mới không ạ? :(

Diễn đàn WEBKETOAN là diễn đàn cộng đồng, các thành viên đều ơ các vùng miền : Nam, Bắc, Trung, Tây Nguyên, bạn vào các box oflfine, sinh hoạt cộng đồng của WEB sẽ hiểu rõ.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn

Webketoan cuối tuần này 21/06 sẽ tổ chức offline từ TP.HCM lên Long Hải đó bạn. Webketoan có mặt ở khắp các vùng miền nha.

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Biết đến từ thời sinh viên, khi lang thang trên các website để tìm kiếm về các tài liệu kế toán.

Và h đây khi đã ra trường, đi làm, đang dần trở thành đại bàng, thì quay trở lại, hỗ trợ, góp vui, chia sẻ với những cụ/bác/cô/anh/chị/bạn bè/em và cùng nhau xây dựng Webketoan ngày càng vững mạnh, phát triển :027:

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ðề: Re: Bạn biết Webketoan như thế nào.

Biết đến từ thời sinh viên, khi lang thang trên các website để tìm kiếm về các tài liệu kế toán.
Và h đây khi đã ra trường, đi làm, đang dần trở thành đại bàng, thì quay trở lại, hỗ trợ, góp vui, chia sẻ với những cụ/bác/cô/anh/chị/bạn bè/em và cùng nhau xây dựng Webketoan ngày càng vững mạnh, phát triển :027:
Proboy chăm chỉ nhỉ, hồi sinh viên mình chẳng bao giờ có khái niệm về mấy trang web này, :D, mãi ra trường vài năm mới biết, :D.
Được cái sau một thời gian lang thang trên này cũng mở mang được khá nhiều kiến thức, cảm giác tự tin hơn trong công việc. Chỉ có điều lâu lâu nhìn lại các bài trước mình từng trả lời, thỉnh thoảng lại thấy vài bài viết của mình hồi đó sao mà ngu quá, :wall::wall::wall:

C

Chipmunks

Cô gái Tây Nguyên
9/9/04
62
1
8
39
BMT -TPHCM

Tự nhiên hôm nay cảm xúc ùa về khi anh @Thanh Nam share lại bài này.

Mình biết đến WKT vào năm 9.2004, khi ra tiệm net tìm kiếm thông tin về ngành mình học. Mình thuộc dạng hiền và nhát cáy nhưng chả hiểu ma xui, quỷ khiến thế nào khi tình cờ nhìn thấy thông tin offline sinh nhật lần 2 tại hồ câu cá Thu Nga - Thanh Đa, mình mạnh dạn đăng ký tham gia. Ký túc xa 8 người mà rủ chẳng ai chịu đi chung. Đường xá thì chẳng biết, nên lo lắng vô cùng. 1 con nhóc sinh viên chỉ biết 1 đoạn đường từ KTX đến trường và loanh quanh mấy tiệm net, mấy hiệu sách quanh trường thế mà dám lên Sì Phố để tham gia off, cũng ghê lắm chứ bộ. Bắt đầu, ra ngay hiệu sách mua 1 tờ bản đồ, về phòng xem và ước lượng khoảng cách để đi xe ôm khỏi bị chém. May thay có thằng bạn rành đường, nó bẩu đi xe buýt tiết kiệm được khối tiền, lên BXMĐ rồi hãy đi xe ôm. Ấy thế mà đi xe ôm vẫn bị chém ấy nhá, 50k. Ko ước lượng được thời gian nên đến địa điểm off mới gần 8h. Mình chui vào cái lều nho nhỏ, xa xa với cái lều mà các anh chị đang ở đó. Nhìn thấy mọi người đang treo băng rôn, chuẩn bị nhưng cũng chẳng dám qua, vì ngại ý. Khi tới giờ mới dám bén mảng qua cái lều bên cạnh, để ghi danh, đóng tiền. Tuy nhiên mình là 1 sinh viên duy nhất trong hội lúc đó nên được miễn phí. hehe... thích thích. Ôi nói thích thế chứ lúc đó mình ngại lắm ạ, ko dám ăn nhiều, uống nhiều vì sợ mấy anh chị trả nhiều tiền. Vì là sinh dziên nên nhỏ tuổi nhất nên "ẵm" luôn cái giải THÀNH VIÊN NHỎ TUỔI NHẤT, 1 huy chương vàng socola nhé. Về cất kỹ ơi là kỹ, để dưới đống đồ trong tủ, ấy thế nào chả hiểu sao các anh kiến cũng mò tới được :((((((((((((.

Sau buổi off đó, tiếp đến là những buổi cafe cuối tuần, những buổi ăn nhậu nho nhỏ cùng với anh chị ở Sì phố. Mình cũng ko phải xe buýt, xe ôm nữa, mà được các anh chị đưa đón tận nơi.

Ấn tượng nhất vào ngày sinh nhật mình, vừa nhảy lên yahoo, anh TVH nhảy vào "em qua WKT đi, quá trời người chúc mừng sinh nhật em luôn kìa", Ôi đúng thật nhiều dã man, có cả những anh chị chưa gặp mặt cũng gửi lời chúc cho mình. Đó là sinh nhật đầu tiên nhận được nhiều lời chúc đến thế. Mình tỉ mỉ copy từng lời chúc vào word và còn giữ đến giờ. Lúc đó tin học mình mà khá chút thì dùng print screen là có vài tấm hình để đời roài, khả năng có hạn nên đành chịu thoai :)

Đến khi đi làm nhận được cực nhiều lời chia sẻ, động viên và bảo ban của các anh chị, nào là "em nên học anh văn, em nên luyện tập kỹ năng này, kỹ năng kia….hoặc sao chẳng thấy em thắc mắc hay hỏi gì hết vậy?, em đã đi làm ở đâu anh/chị xin cho nhé". Mỗi lời như thế cũng khiến 1 con nhỏ xa quê, đơn thân độc mã nơi thị thành này ấm lòng. Cám ơn các anh chị và mọi người nhiều lắm á. Chụt chụt.....

Ôi để kể thì còn nhìu nhìu lắm, mà hơi lan man roài. Thôi kết luận vậy: sau 10 năm tham gia WKT em đã 1 chồng, 1 con roài (hên ghê). :)))))))))))

• Like
Reactions: nagaka
nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18
Tôi biết trang này vì mỗi lần tìm kiếm vấn đề gì về kế toán, tôi gõ google và hiện ra câu trả lời của trang này. :v

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA