Chia sẻ kinh nghiệm việc ứng dụng HTKK 2.5.0 và QT TNCN 1.0

• Thread starter khanhhungpvfc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

khanhhungpvfc

Sơ cấp
9/3/10
13
0
0
40
Phú Thọ
www.pvfc.com.vn
Cho hỏi về HTKK2.5 và QT TNCN1.0

Các bác cho hỏi là quyết toán thuế thu nhập và nhân năm 2009 làm cả trên 2 phần mềm HTKK2.5 và QT TNCN1.0 ah.
quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp cần nộp những biều mẫu nào nhỉ
Các bạn jup mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt
Các bác cho hỏi là quyết toán thuế thu nhập và nhân năm 2009 làm cả trên 2 phần mềm HTKK2.5 và QT TNCN1.0 ah.
quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp cần nộp những biều mẫu nào nhỉ
Các bạn jup mình với
Làm trên 1 trong 2 phần mềm đó thôi. Đơn vị có sử dụng HTKK thì không cần QTTNCN vì quyết toán thuế TNCN có trong HTKK 2.5 rồi, đơn vị không sử dụng HTKK (hanh chính - sự nghiệp không kinh doanh thì làm trên QTTNCN.
QT thuế TNDN xem trong CV 353 của TCT có trên diễn đàn đó.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Nhằm giúp chia sẻ việc ứng dụng HTKK 2.5.0 và QT TNCN 1.0. Kính xin phép Ban Quản Trị cho phép được tạo topic này để các anh chị tập trung vào đây nhằm giúp chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình cài đặt, sử dụng HTKK 2.5.0 và QT TNCN 1.0.

Trân trọng cám ơn

Các bạn có thể tham khảo thêm các kinh nghiệm, chia sẻ việc ứng dụng HTKK 2.5.0 và QT TNCN 1.0 tại GPE qua bài này

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Nhằm giúp chia sẻ việc ứng dụng HTKK 2.5.0 và QT TNCN 1.0. Kính xin phép Ban Quản Trị cho phép được tạo topic này để các anh chị tập trung vào đây nhằm giúp chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình cài đặt, sử dụng HTKK 2.5.0 và QT TNCN 1.0.

Trân trọng cám ơn
em in Tờ khai thuế TNCN ko có mã vạch?ko biết lí do vì sao

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Chào anh
tôi chưa hiểu chỉ tiêu 08, 09, 10 trong QT thuế TNCN mẫu 05/KK-TNCN, mong anh hướng dẫn cách ghi các số liệu vào các chỉ tiêu trên.
cám ơn nhiều

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
nv cty e cũng chưa đăng ký MST TNCN, vậy cuối năm 2009 QT thuế TNCN cần làm những thủ tục gì ạ? Anh, chị chỉ giùm e với?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
em in Tờ khai thuế TNCN ko có mã vạch?ko biết lí do vì sao

....vì tờ khai TNCN không có mã vạch ! (đi tập huấn nghe không kỷ)

Chào anh
tôi chưa hiểu chỉ tiêu 08, 09, 10 trong QT thuế TNCN mẫu 05/KK-TNCN, mong anh hướng dẫn cách ghi các số liệu vào các chỉ tiêu trên.
cám ơn nhiều

Đó là những chỉ tiêu tổng hợp.

Hướng dẫn có trong HTKK:
Chỉ tiêu[08]Tổng TNCT trả cho cá nhân:
Là các khoản thu nhập chịu thuế bao gồm tiền lương, tiền thưởng và các khoản thu nhập chịu thuế khác có tính chất tiền lương, tiền công mà tổ chức, cá nhân trả thu nhập đã trả cho cá nhân cư trú ký hợp đồng lao động trong năm, kể cả các cá nhân đã thôi việc tính đến thời điểm lập tờ khai.
Được tổng hợp từ Tổng số thu nhập chịu thuế(chỉ tiêu [18]) của bảng kê 05A/KK-TNCN

Chỉ tiêu[09]Chỉ tiêu được tổng hợp từ tổng số thu nhập chịu thuế của các lao động có thuế khấu trừ trong bảng kê 05A/KK-TNCN

Chỉ tiêu[10]Được tổng hợp từ Tổng số thuế đã khấu trừ (chỉ tiêu [24]) của bảng kê 05A/KK-TNCN

(Giống như thuốc, đọc kỷ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng):004:

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Được tổng hợp từ Tổng số thu nhập chịu thuế(chỉ tiêu [18]) của bảng kê 05A/KK-TNCN

Chỉ tiêu[09]Chỉ tiêu được tổng hợp từ tổng số thu nhập chịu thuế của các lao động có thuế khấu trừ trong bảng kê 05A/KK-TNCN

Chỉ tiêu[10]Được tổng hợp từ Tổng số thuế đã khấu trừ (chỉ tiêu [24]) của bảng kê 05A/KK-TNCN

Sao tôi không tìm thấy chỉ tiêu [18] và chỉ tiêu [24] trong bảng kê 05A/KK-TNCN ?

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Sao tôi không tìm thấy chỉ tiêu [18] và chỉ tiêu [24] trong bảng kê 05A/KK-TNCN ?

Chỉ tiêu từ [18] đến [27]: làng dòng Tổng cộng. trên 05A/BK-TNCN

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Sao ko in được bảng ke 05A, 05B vậy, có bạn nào giống mình ko?

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn
cty em được miễn thuế (100%) 3 năm với mặt hàng sx cột điện. vậy số tiền đó ghi vào đâu? Vì 30% miễn giảm của CP ghi vào chỉ tiêu 37 (03-4H) rồi nó đã link sang C4 trên tờ khai

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
....vì tờ khai TNCN không có mã vạch ! (đi tập huấn nghe không kỷ)

Đó là những chỉ tiêu tổng hợp.

(Giống như thuốc, đọc kỷ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng):004:
hihi chắc lúc đó em có "phone" của xếp phải chạy ra ngoài nghe ,

N

nguyen duc thuan

Guest
3/3/10
18
1
3
Thai-Binh Duong
Chào các bác,
E nghe nói là CQCT quyết toán thue TNCN cho người lao động thì mình phải kê khai cho từng lao động một ko kể la họ đến mức chịu thuế hay chua?Cty e có đến gần 2000 công nhân,kê sao trời????? e xin trích nguyên văn
2.2. Hồ sơ khai quyết toán thuế bao gồm:

a. Tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân theo mẫu số 05/KK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 20/2010/TT-BTC ngày 05/02/2010 của Bộ Tài chính và các bảng kê chi tiết ban hành kèm theo Thông tư này, cụ thể như sau:

- Bảng kê thu nhập từ tiền lương, tiền công trả cho cá nhân có ký hợp đồng lao động theo mẫu số 05A/BK-TNCN, không phân biệt thu nhập đã đến mức phải nộp thuế hay chưa phải nộp thuế.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Chào các bác,
E nghe nói là CQCT quyết toán thue TNCN cho người lao động thì mình phải kê khai cho từng lao động một ko kể la họ đến mức chịu thuế hay chua?Cty e có đến gần 2000 công nhân,kê sao trời????? e xin trích nguyên văn

Chính xác là bạn phải kê từng người, ai chưa có MST TNCN thì bạn kê số CMND & bắt buộc bạn phải kê 1 trong 2 chỉ tiêu này. Cty bạn nhiều NV thì bạn chịu khó cập nhật thôi :angel:

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Sao em đi tập huấn cái chú ở thuế Hà Nội là giảng viên có nói 16 mới có phần mềm 2.5 vậy mà???

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Chào các bác,
2.2. Hồ sơ khai quyết toán thuế bao gồm:

a. Tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân theo mẫu số 05/KK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 20/2010/TT-BTC ngày 05/02/2010 của Bộ Tài chính và các bảng kê chi tiết ban hành kèm theo Thông tư này, cụ thể như sau:

- Bảng kê thu nhập từ tiền lương, tiền công trả cho cá nhân có ký hợp đồng lao động theo mẫu số 05A/BK-TNCN, không phân biệt thu nhập đã đến mức phải nộp thuế hay chưa phải nộp thuế.
Phải cố gắng cập nhập từng người thôi, Nêu chưa có MST TNCN thì bạn kê số CMND vào (lưu ý nha )

T

thamgia

Sơ cấp
4/2/09
6
0
1
Ha Noi
Trong phần hướng dẫn sử dụng HTKK 2.5.0, mình tải về có đề cập đến file Template để import dữ liệu từ excel vào chương trình nhưng không biết nó ở đâu vậy? Ai có thể cho mình xin file này hoặc hướng dẫn tạo file này không? Mình thấy có 1 file như thế trong phần cài đặt nhưng mở lên thì báo lỗi. Mình đang cần gấp!
Chọn đến file Excel bảng kê của mình (Lưu ý: file này phải dựa trên mẫu chuẩn do Tổng Cục Thuế ban hành. Trong file template này có một Sheet hướng dẫn làm template chuẩn)

V

vh1976

Guest
23/10/09
10
0
0
47
Hai Duong
Lỗi tiếng Việt trong phần mềm HTKK

Tại sao các phiên bản HTKK cài vào máy tính của mình đều bị lỗi phông (c­u­­­­ khi SD dấu là không đuọc - VD: Tâm thì đ­uọc nh­ung Tấm thì không đu­oc ...). Máy của mình cài Window7, Vietkey 2007. Bạn nào có thuốc giúp mình vo­i

D

dieuhuyen73

Guest
6/3/08
33
0
0
TP HCM
Bạn click vào tờ khai quyết toán bình thường, có 2 sheet kế bên tờ khai quyết toán có bảng kê kèm theo, trên ấy có 2 icon "tải bảng kê" và "mẫu excel bảng kê", mẫu excel bảng kê là file mình mở ra, save as ra file rồi nhập số liệu vào, xong thì tải bảng kê lên nó tự động lấy dữ liệu lên.
Lưu ý là lúc save as nên chọn excel 97-2003 thì lúc tải bảng kê mới tìm ra file(Nếu bạn sử dụng excel 2007 thì không thấy tên file để tải lên).
Đề nghị Tổng Cục thuế nghiên cứu là excel 2007 (bây giờ đã có excel 2010 rồi không biết có bị như excel 2007) phải tải được dữ liệu lên chứ.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Đề nghị Tổng Cục thuế nghiên cứu là excel 2007 (bây giờ đã có excel 2010 rồi không biết có bị như excel 2007) phải tải được dữ liệu lên chứ.

Cám ơn bạn đã có ý kiến, nhưng xin thưa việc sử dụng office nào cũng nên chọn office đại trà (office 2003) thưa bạn.
Chắc gì máy tính của mọi người được chạy theo đời mới cả đâu? Bạn có từng vào các cơ quan có tiếng tăm, vốn mạnh như Air lines,... xem thử chưa? Vẫn còn nhiều máy thời cũ đấy.

Kinh tế vẫn là kinh tế và tinh tế.

Chúc cả nhà sử dụng và chia sẻ việc ứng dụng cho nhiều thành viên nhiều hơn.

http://webketoan.net/thuvien/comment.php?dlid=690&ENGINEsessID=cd5331e4a7249498556556ccc84aa0e0

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA