Cách đăng ký mã số thuế cá nhân qua mạng

• Thread starter nguyenvankien81
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Naveen Đoàn

Naveen Đoàn

Cao cấp
24/8/15
955
342
63
D

Duyenandy

Cao cấp
31/10/15
213
21
18
32
Ðề: Cách đăng ký mã số thuế cá nhân qua mạng

Cho mình hỏi :Mình tạo và gửi lên TNOL từ 09/01/2014 , vào tra cứu file thấy trạng thái " Đã phê duyệt" mà đến bây giờ vẫn không thấy cấp mã số thuế , Vậy mình có phải gửi lại không?
Mình cũng gặp trường hợp đã phê duyệt như bạn. Bạn bây giờ thế nào rồi, đã có file thông báo kết quả chưa? Mình vẫn chưa thấy.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình cũng gặp trường hợp đã phê duyệt như bạn. Bạn bây giờ thế nào rồi, đã có file thông báo kết quả chưa? Mình vẫn chưa thấy.
Thông thường bên mình 4 ngày là đã có kết quả rồi

D

Duyenandy

Cao cấp
31/10/15
213
21
18
32
Thông thường bên mình 4 ngày là đã có kết quả rồi
Mình cũng đăng ký sau 2 ngày vào thấy trạng thái " đã phê duyệt" nhưng phần tải kết quả thì ko thấy gì. Không biết có sao không, mình vẫn đang đợi

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
sao e nộp qua tncnonline thành công mà mãi chưa thấy chi cục thế gửi mã số thuế mọi người nhỉ?

miadt

miadt

Guest
8/11/13
47
6
8
Hà Nội
Các Anh/Chị cho em hỏi với ạ, em đăng ký MST qua mạng báo gửi file thành công nhưng trạng thái vẫn là chưa phê duyệt. Phải in file cứng lên nộp trên cục thuế thì mới được phải không ạ.

Anh/Chị trả lời giúp em với, em nộp ở cục thuế Cầu Giấy.

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
đúng rồi bạn à! mình nộp thành công mà chẳng lên trạng thái chưa phê duy
t gì cả hix! chỉ báo file đã tồn tại trong hệ thống! bạn nộp cả chứng minh thư photo của nv đó và 2 bản danh sách nữa. 1barn mình giữ chi cục thuế đóng dấu công văn đến và 1 bản nộp cho cơ quan thuế

F

fighting

Trung cấp
8/10/10
96
7
8
phu tho
Mọi người cho mình hỏi bây giờ đăng ký mst thì dùng TNCN 2.7 hay QTTNCN 3.2.5 và khi nộp bản cứng cho thuế thì in nộp theo mẫu nào?

H

Huyen2811

Sơ cấp
8/11/17
9
0
1
27
A c cho e hỏi với ạ. E đã nộp file đăng ký mã số thuế lên mạng rồi. Nhưng kiểm tra lại mới phát hiện có nhân viên bị sai địa chỉ cư trú. Và có nhân viên đã có MST trước đó oy. Nhưng e ko biết lại đăng ký tiếp. Liệu có sao ko? Trường hợp này e phải xử lý ntn ạ?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
A c cho e hỏi với ạ. E đã nộp file đăng ký mã số thuế lên mạng rồi. Nhưng kiểm tra lại mới phát hiện có nhân viên bị sai địa chỉ cư trú. Và có nhân viên đã có MST trước đó oy. Nhưng e ko biết lại đăng ký tiếp. Liệu có sao ko? Trường hợp này e phải xử lý ntn ạ?
Địa chỉ cư trú không quan trọng lắm, địa chỉ thường trú mới lo, còn nhân viên đã có thuế sẽ kiểm tra. Nếu đã có MST thuế sẽ không cấp mới.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA