Lập đội Văn nghệ Xung kích phục vụ Hoạt động Cộng đồng, Từ thiện

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
TranTien

TranTien

Đang học hỏi
Sao mà nghe rôm rả wá trời ,em cũng tham gia đội văn nghệ lắm,nhưng ngặt nỗi ở xa wá ,hic.....hic....cũng buồn thiệt :worry:

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Cà sa đâu rồi nhĩ? Lặn mất tăm hơi chẳng thấy đâu.

casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
Lặn 3 ngày rồi giờ phình bụng nổi lên đây. Chuyến đi Long Thành bị hoãn do con số 7 hay sao mà không thấy lịch tập dượt các anh chị. Em đang lò có tìm việc kiếm cơm nên không biết được thông tin. Nhưng tập dượt thì em sẽ tham gia thôi.
KHởi động lại chương trình mấy anh chị em ơi !

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Chắc tuần sau bắt đầu chương trình văn nghệ xung kích được rồi các bạn nhỉ.

Mời các thành viên mới tham gia & kêu gọi các thành viên cũ của đội VN xung kích tập hợp nhé.

Vui lòng điểm danh.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Gửi đồng chí, đồng bào!

Vậy là chính thức tuần sau, đội văn nghệ của WKT nói chung và CLB AET nói riêng sẽ đi vào tập luyện. Không khí quá hào hứng tuy vậy còn một vài điểm còn cần lưu ý như sau:

- Nhạc công (Ghita, organ, sáo, ......) hiện nay là quá ít. Mới có 2 anh chơi ghi ta (Adam, Câsa)

- Ca sĩ có chất giọng tốt cũng còn ít, nói chung là "cây nhà lá vườn", "giọng ca nhiệt tình" là rất đông.

- Địa điểm tập văn nghệ hiện nay vẫn còn là niềm trăn trở. Ngoài công ty chị VH không biết còn chỗ nào để tập nữa không?

- Trang phục biểu diễn, đạo cụ.... chưa có gì cả? Nếu hoạt động thường xuyên lâu dài, chắc cũng phải trang bị một ít cho bài bản.

- Thể laọi nhạc mà chúng ta sẽ chú trọng vẫn chưa xác định.

- Một đạo diễn có tầm nhìn, kiến thức để xây dựng một chương trình bài bản về ý nghĩa và nội dung trong các buổi biểu diễn, ngoài ra còn một vai trò không kém phần quan trọng là người dẫn chương trình nữa.

- Nhạy cảm đây: Kinh phí hoạt động thì thế nào nhỉ? Chúng ta hay tìm các nhà tài trợ (TTVH Q12, Cty WPC .....) hỗ trợ miễn phí một vài thứ, tuy vậy để chủ động hơn kinh phí phải được nhắc đến nhiều hơn. Tièn không phải là tất cả nhưng có tiền thì có tất cả (Nghe sặc mùi tiền bạc)

Tuy vậy, nghĩ cho cùng những điều trên chỉ là chuyện nhỏ, trong thời gian tập luyện chung chúng ta sẽ thảo luận tìm ra hướng đi, cách giải quyết hợp lý hơn. Chúng ta cũng mong chờ những giải pháp, đóng góp của toàn thể thành viên.

Thân chào đồng chí đồng bào!

Quên nữa, còn cát sê thì sao nhỉ? Không biết bầu sô Việt Hương nghĩ sao nhỉ?

To mọi người : Khi đi tập nhớ đem theo càng nhiều cuốn bài hát càng tốt. Tây - Ta - Cải lương - Tân Cổ - Hò - Kich - Rock - Rap - Country ..... để thử nghiệm nhé. Các bạn nào có bài hát nào hay và ý nghĩa có thể gửi cho mình : phantuannam@yahoo.com hoặc phantuannam@gmail.com . Cả nhạc cả lời là No1.

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Chào mọi người,
To PhanTuanNam,
Mình rất vui khi nghe tin WebKT có đội văn nghệ, Mình rất muốn tham gia. Tuy hát không hay không biết nhiều về nhạc cụ nhưng mình là cổ động viên tốt nhất đấy, bảo đảm luôn.

Thế có ai chơi Trống chưa?, kèn nữa... Vậy mới xung chứ.

To PhanTuanNam,
Mình là thành viên mới, rất mong dc tham gia vào các hoạt động của Webketoan.
Anh cho biết địa điểm tập luyện cụ thể, Thời gian ...Bảo đảm mình sẽ tham gia và cổ động nhiệt tình.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
AC3K nói:
Chào mọi người,
To PhanTuanNam,
Mình rất vui khi nghe tin WebKT có đội văn nghệ, Mình rất muốn tham gia. Tuy hát không hay không biết nhiều về nhạc cụ nhưng mình là cổ động viên tốt nhất đấy, bảo đảm luôn.

Thế có ai chơi Trống chưa?, kèn nữa... Vậy mới xung chứ.

To PhanTuanNam,
Mình là thành viên mới, rất mong dc tham gia vào các hoạt động của Webketoan.
Anh cho biết địa điểm tập luyện cụ thể, Thời gian ...Bảo đảm mình sẽ tham gia và cổ động nhiệt tình.
Vâng, cảm ơn tinh thần của bạn rất nhiều. Về lịch tập vân nghệ có lẽ cuối tuần này chị VH sẽ thông báo cụ thể thời gian địa điểm, bạn và mọi người chú ý theo dõi.

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Lập đội văn nghệ à, hay thật. Nhưng tiếc quá, mới có ở trong Nam thôi. Hà Nội mà có thì chắc chắn em sẽ tham gia. Em ca "Vầng trăng khóc" hay quên chết. Hehe

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Trang này, mình nghĩ bạn nên chủ động thành lập một số đội nhóm cũng được mà! Việc này khuyến khích đấy bạn ạ.

Nếu cần hỗ trợ thì có thể đề nghị BQT hỗ trợ nhé, cụ thể hơn là CLB AET WKT.

Chúc bạn thành công!

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
phantuannam nói:
Trang này, mình nghĩ bạn nên chủ động thành lập một số đội nhóm cũng được mà! Việc này khuyến khích đấy bạn ạ.

Nếu cần hỗ trợ thì có thể đề nghị BQT hỗ trợ nhé, cụ thể hơn là CLB AET WKT.

Chúc bạn thành công!

Tất nhiên rồi :biggrin: Em đang chờ AET-MB đó chứ. Mà việc này cần phải nhờ tới CFC nữa chứ. Mỗi lần offline là một lần phát hiện thêm các tài năng văn nghệ "mới nhú" :lol:

Quynhmai

Quynhmai

Trung cấp
28/12/05
95
3
8
TP HCM
ủa? Dzậy là hết cái dzụ văn nghệ rùi hả? Em mới vô web, nay mới lục được cái trang này, dzậy mà dzô đây thì thấy từ năm 2005 rùi, chắc giờ hết rùi hả? Nếu còn hoạt động cho em tham gia với, em được cái ham vui, ở đâu đông đông thì cho em xin 1 chân với!
Hì hì, nói giỡn chứ nếu duy trì được câu lạc bộ này thì tốt quá, em sẽ xung phong làm thành viên, nếu có điều kiện em sẽ kêu gọi giúp các anh chị 1 ban nhạc, hihi(bạn em chơi nhạc cụ hơi bị giỏi mà)

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Quynhmai nói:
ủa? Dzậy là hết cái dzụ văn nghệ rùi hả? Em mới vô web, nay mới lục được cái trang này, dzậy mà dzô đây thì thấy từ năm 2005 rùi, chắc giờ hết rùi hả? Nếu còn hoạt động cho em tham gia với, em được cái ham vui, ở đâu đông đông thì cho em xin 1 chân với!
Hì hì, nói giỡn chứ nếu duy trì được câu lạc bộ này thì tốt quá, em sẽ xung phong làm thành viên, nếu có điều kiện em sẽ kêu gọi giúp các anh chị 1 ban nhạc, hihi(bạn em chơi nhạc cụ hơi bị giỏi mà)
Vẫn còn bạn ạ, tuy nhiên tùy đợt hoajt động nữa.

Có đợt chúng ta đặt trọng tâm là sẽ tổ chức biểu diễn văn nghệ, có đợt chúng ta trọng tâm là thăm hỏi tặng quà.

Chúng tôi luôn hoan nghênh tinh thần tham gia của mọi thành viên. :drummer:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Quynhmai nói:

Hay nhỉ!
Chị có ý tưỡng lập đội văn nghệ "cây nhà lá rừng", hơi quậy quậy một tí. Ai có bạn bè có sinh nhật sinh nhiếc gì đó, cần một ban nhạc mini để tạo "sóng gió" và để ủng hộ quỹ cho CLB Anh Em Tôi thì mời Đội Văn nghệ tới "quậy", tiền thu được sẽ gây quỹ cho Anh Em Tôi.

Mọi người thấy sao?

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
xuantham nói:
Hay nhỉ!
Chị có ý tưỡng lập đội văn nghệ "cây nhà lá rừng", hơi quậy quậy một tí. Ai có bạn bè có sinh nhật sinh nhiếc gì đó, cần một ban nhạc mini để tạo "sóng gió" và để ủng hộ quỹ cho CLB Anh Em Tôi thì mời Đội Văn nghệ tới "quậy", tiền thu được sẽ gây quỹ cho Anh Em Tôi.

Mọi người thấy sao?

Ý kiến của chị Thắm hợi bị... hay đấy. Nhưng mà sinh nhật của bạn bè em thì cũng sử dụng "cây nhà lá rừng" như ở đây thôi hi...hi...

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Chắc phải lập một ban kèn mới được!

Vừa rồi tham gia cafe 8-3 thấy nhiều member hát hay lắm. Chắc bổ sung được lực lượng!

Quynhmai

Quynhmai

Trung cấp
28/12/05
95
3
8
TP HCM
dzậy thì lập nhanh nhanh á chị Thắm ui, cho em tham gia với, từ ngày đi thực tập tới giờ rảnh rỗi quá trời, ngứa tay ngứa chân gì đâu luôn! hihi.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Hát hò mà sao lại ngứa chân tay? Vậy cho Quỳnh Mai phụ trách tiết mục múa nhé. Sắp tới sẽ có tiết mục múa "2 cò, 1 bồ nông và 1 con thiên nga" được cải biến từ múa 3 con vịt của EFC!

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
adam_tran nói:
Chắc phải lập một ban kèn mới được!

Vừa rồi tham gia cafe 8-3 thấy nhiều member hát hay lắm. Chắc bổ sung được lực lượng!
Cho em tham gia với, em xin "hy sinh" giọng ca "vịt đực" của mình. Ko biết bác có thâu nhận ko

Sửa lần cuối:
Quynhmai

Quynhmai

Trung cấp
28/12/05
95
3
8
TP HCM
adam_tran nói:
Hát hò mà sao lại ngứa chân tay? Vậy cho Quỳnh Mai phụ trách tiết mục múa nhé. Sắp tới sẽ có tiết mục múa "2 cò, 1 bồ nông và 1 con thiên nga" được cải biến từ múa 3 con vịt của EFC!
Hi hi,nhưng cho em làm con gì vậy? Chắc con bồ nông mới hợp quá, hihi! Mà thôi, thiên nga cũng được, có điều thiên nga lông đen nhé!!!:dance2:

nguyenductho

nguyenductho

Guest
3/9/04
153
0
0
45
Ho Chi Minh city
Cho tớ tham gia tí nào, vui quá.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.