Cách nộp Báo cáo Quyết toán thuế TNCN qua internet

• Thread starter hat307
  • Ngày gửi
X

xuandang

Sơ cấp
7/5/10
39
1
8
kien giang
Mình đã nhập thử ngày đăng ký cấp mã số thuế (trong khung ấy) và ngày CQT ký (bên dưới), rồi ngày cấp giấy CNĐKKD luôn nữa... mà cũng bị báo lỗi. Sao thế nhỉ?

bản thử coi lại mã số thuế xem có nhập đúng như vậy không: sau 10 chữ số đầu rồi đến dấu "-" mới nhập tiếp 3 số cuối.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh
mình cũng đã gửi file quyết toán thuế qua mạng và báo đã gửi file thành công nhưng mấy ngày sau mình vào lại tra cứu xem bên thuế đã nhận dc chưa nhưng vẫn ghi là chưa phê duyệt, ko biết có lỗi gì ko mà sao họ vẫn chưa nhận dc nhỉ, ai bị như mình ko chỉ cách giúp mình với

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Gửi file quyết toán thuế TNCN qua mạng!

Bực ơi là bực! Cả ngày nay táo vào web tncnonline mà ko sao vào nổi, ko vào được tới cái giao diện chứ nói gì tới việc đăng nhập và gửi file...cứ click vào web tncnonline trong favorites thì lại This page unavailable.

Còn 1 cty nữa chưa nộp qua mạng được!hiiiiccccccccc:wall::wall::wall:,

F

fuu

Sơ cấp
11/6/09
6
0
0
Hà Nội
Bực ơi là bực! Cả ngày nay táo vào web tncnonline mà ko sao vào nổi, ko vào được tới cái giao diện chứ nói gì tới việc đăng nhập và gửi file...cứ click vào web tncnonline trong favorites thì lại This page unavailable.

oh no. còn em thì gửi hoài mà toàn bị báo có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ. Xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị. Anh táo có biết lỗi này là do đây không giúp em với.
Ah, em hỏi anh táo ngoài lề môt chút nhé. Giám đốc công ty em trước đây có đăng ký kinh doanh hộ cá thể nhưng sau đó ngừng hoạt động. Bây giờ mở hẳn công ty. Em kiểm tra trên web tổng cục thuế thì cái hộ cá thể kia tuy ngừng kinh doanh nhưng lại chưa hoàn thành thủ tục đóng mã số thuế. Vậy bây giờ em có được phép dùng cái mst cũ ấy để quyết toán thuế tncn thay cho sếp không. Hay là phải cho sếp tự mình đi quyết toán. Trăm sự em nhờ bác táo và các thành viên. Nước ngập tới cổ em rồi

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
oh no. còn em thì gửi hoài mà toàn bị báo có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ. Xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị. Anh táo có biết lỗi này là do đây không giúp em với.
Ah, em hỏi anh táo ngoài lề môt chút nhé. Giám đốc công ty em trước đây có đăng ký kinh doanh hộ cá thể nhưng sau đó ngừng hoạt động. Bây giờ mở hẳn công ty. Em kiểm tra trên web tổng cục thuế thì cái hộ cá thể kia tuy ngừng kinh doanh nhưng lại chưa hoàn thành thủ tục đóng mã số thuế. Vậy bây giờ em có được phép dùng cái mst cũ ấy để quyết toán thuế tncn thay cho sếp không. Hay là phải cho sếp tự mình đi quyết toán. Trăm sự em nhờ bác táo và các thành viên. Nước ngập tới cổ em rồi
Chào bạn fuu!
Bạn ko nói rõ tạm ngừng hoạt động trong bao lâu?khi nào?nên k hd bạn cụ thể hơn.

Trường hợp bạn tải file để nộp qua mạng, do mạng quá tải bị lỗi thôi, mai bạn gửi lại xem sao.
Cả ngày nay, mình cũng muốn gửi qua mạng hồ sơ quyết toán thuế tncn mà chưa được.hichichichic.

Sửa lần cuối:
K

ktvtb

Guest
22/5/10
1
0
0
39
Tp.HCM
gui file quyet toan thue TNCN nhu the nao

Cac ban oi chi cho minh vao dau de gui file quyet toan thue TNCN voi. Minh vao trong web tcnonline va khong vao duoc, he thong bao loi khong vao duoc

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Tầm này thì mạng nghẽn hết, quá tải rồi. Thôi chịu khó thức đêm mà gửi vậy, may ra thì được hichic!
Hôm qua em canh đến hơn 12h đêm mà cũng lỗi, chưa biết tính sao/.Thứ 2 call lên fòng HTKK thuế CCT hỏi xem trong trườg hợp thế có fương án nào khả quan ko?
hiii!

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Tầm này thì mạng nghẽn hết, quá tải rồi. Thôi chịu khó thức đêm mà gửi vậy, may ra thì được hichic!
- Sao phải khổ quá thế bạn, QT đã khổ rồi giờ lại phải canh đêm. Tốt nhất copy file dữ liệu vào USB + 02 bộ hồ sơ in ra mang lên bộ phận một cửa của CQT quản lý nộp, thế cho lành !

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
- Sao phải khổ quá thế bạn, QT đã khổ rồi giờ lại phải canh đêm. Tốt nhất copy file dữ liệu vào USB + 02 bộ hồ sơ in ra mang lên bộ phận một cửa của CQT quản lý nộp, thế cho lành !
Nếu thế thì sướng!:004:
Đằng này, lên cơ quan thuế tớ hỏi rồi và cũng gọi điện hỏi nữa rồi. Cứ fải nộp qua mạng trước rồi in ra nộp sau. Không còn hình thức nào khác!
Còn nữa, rõ ràng trên bìa hồ sơ ghi rõ ràng có 3 hình thức nộp hoặc qua mạng hoặc trực tiếp hoặc qua đường bưu điện...đằng này!đúng là củ chuối:wall:
Cũng may, táo vừa tranh thủ vào thử và gửi được rồi...thoát ra check DN khác thì lại ko vào được!:wall:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Nếu thế thì sướng!:004:
Đằng này, lên cơ quan thuế tớ hỏi rồi và cũng gọi điện hỏi nữa rồi. Cứ fải nộp qua mạng trước rồi in ra nộp sau. Không còn hình thức nào khác!
Còn nữa, rõ ràng trên bìa hồ sơ ghi rõ ràng có 3 hình thức nộp hoặc qua mạng hoặc trực tiếp hoặc qua đường bưu điện...đằng này!đúng là củ chuối:wall:
Cũng may, táo vừa tranh thủ vào thử và gửi được rồi...thoát ra check DN khác thì lại ko vào được!:wall:

Canh gởi tiếp đi táo sống ơi, mình vừa gởi xong cho 2 DN ngon lành đây...hihi..

H

Haktt

Sơ cấp
15/6/09
37
0
6
36
Việt trì - Phú Thọ
Mình cũng vừa gửi được qua mạng mà
không biết họ duyệt bao lâu xong ?
mình nên nộp luôn bản in tay hay là
chờ họ duyệt xong thì mới in nhỉ
thời gian sắp hết roài các bạn cho mình một lời khuyen đi

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Canh gởi tiếp đi táo sống ơi, mình vừa gởi xong cho 2 DN ngon lành đây...hihi..
Hay táo em thuê anh VTM canh nhờ!:004:, mà nghe như canh HOSE Index ý anh nhỉ!Khiếp thật.Ai cũng canh như anh em mình cứ bảo sao lỗi:057:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Mình cũng vừa gửi được qua mạng mà
không biết họ duyệt bao lâu xong ?
mình nên nộp luôn bản in tay hay là
chờ họ duyệt xong thì mới in nhỉ
thời gian sắp hết roài các bạn cho mình một lời khuyen đi
Bạn mang bảng in tay nộp và fòngthu hồ sơ họ check trên mạng đối chiếu với bản tay, trùng khớp là duyệt!Họ cộp dấu mang về lưu 1 bộ là xong!:058:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bạn mang bảng in tay nộp và fòngthu hồ sơ họ check trên mạng đối chiếu với bản tay, trùng khớp là duyệt!Họ cộp dấu mang về lưu 1 bộ là xong!:058:

Nếu họ truy cập không được thì sao ta, mạng luôn kẹt mà... tại sao gởi xong file quyết toán không vào phần tra cứu file để in luôn bảng kết quả gởi file như vầy nè:

...khi nộp tờ khai giấy cho CQ thuế thì đưa cái này cho họ xem, khỏi mất công chờ họ truy cập kiểm tra xem DN có gởi chưa...

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Nếu họ truy cập không được thì sao ta, mạng luôn kẹt mà... tại sao gởi xong file quyết toán không vào phần tra cứu file để in luôn bảng kết quả gởi file như vầy nè:

...khi nộp tờ khai giấy cho CQ thuế thì đưa cái này cho họ xem, khỏi mất công chờ họ truy cập kiểm tra xem DN có gởi chưa...
Giời ơi, giá như các bác ấy chỉ cần nhìn thấy cái gì để chứng minh DN đã nộp qua mạng thì tốt.Đằng này cứ fải nhìn và so sánh giữa bản tay với bản mạng!Chán !:057:
Thôi kệ!Em xong rồi.:015:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Giời ơi, giá như các bác ấy chỉ cần nhìn thấy cái gì để chứng minh DN đã nộp qua mạng thì tốt.Đằng này cứ fải nhìn và so sánh giữa bản tay với bản mạng!Chán !:057:
Thôi kệ!Em xong rồi.:015:

...làm việc kiểu này...máy móc quá, DN tiếp tục chờ...khổ...hic...:wall:
Thôi kệ, cứ in có còn hơn không !

Đang canh mạng gởi tiếp nữa đây

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Công ty em đã gửi được qua mạng Hồ sơ quyết toán thuế TNCN rồi và hôm sau in mang lên chi cục thuế nộp nhưng cán bộ thuế thấy ít người được cấp MST quá (khoảng 20 người chưa được cấp) nên bảo mang về làm lại. Họ bảo là tối đa chỉ có khoảng 5 người chưa có MST thì họ nhận (Quy định này ở đâu ra)?Mà những người chưa được cấp MST em đã kê đầy đủ số CMND rồi thế mà họ vẫn không nhận. Họ bảo mang về làm lại 31/5 mới hết hạn mà. Bực quá
Bây giờ làm lại thì làm thế nào? Bên em là công ty Xây dựng các công nhân đều có HĐLĐ 6 tháng cả em kê mấu 05A/BK-TNCN
Nhờ mọi ngưòi chỉ giáo bây giờ em phải làm thế nào? sắp hết hạn rồi

H

hat307

Sơ cấp
20/1/09
33
0
0
TpHCM
bản thử coi lại mã số thuế xem có nhập đúng như vậy không: sau 10 chữ số đầu rồi đến dấu "-" mới nhập tiếp 3 số cuối.

Cảm ơn bạn. Mình đã biết vì sao ko truy cập vào được rồi. Do hệ thống của Cơ quan thuế nhập ngày cấp MST sai so với ngày cấp MST thực của công ty mình (ngày cấp MST đúng là 26/07/2007, mà họ nhập là 06/07/2007 :wall:) . Vì vậy phải sử dụng ngày cấp theo đúng hệ thống mới truy cập vào được. hic. Khổ thế đấy!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA