Cách nộp Báo cáo Quyết toán thuế TNCN qua internet

• Thread starter hat307
  • Ngày gửi
T

traitimbuon309

Guest
23/5/10
2
0
0
38
Thái Bình
Bực ơi là bực! Cả ngày nay táo vào web tncnonline mà ko sao vào nổi, ko vào được tới cái giao diện chứ nói gì tới việc đăng nhập và gửi file...cứ click vào web tncnonline trong favorites thì lại This page unavailable.

Còn 1 cty nữa chưa nộp qua mạng được!hiiiiccccccccc:wall::wall::wall:,

Anh táo ơi, bây h em khẩn cầu anh đây! Em ngồi cả ngày, tìm đủ mọi cách down phần mêm TNCN2.3 về, đánh trên PM thì ngon lành cành đào nhưng khi kết xuất thì bị lỗi hết font, không sao làm nổi, sắp hết hạn nộp QT TNCN mà vì công ty chưa có MST cho cá nhân nên nộp QT không được nhận!!!!help me!!!!!giờ down lại PM thì không down đc nữa thế mới đau em chứ!!! anh có phần mềm gửii cho em xin vào hòm thư traitimbuon309@gmail.com với anh nha!!!!thanks:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Anh táo ơi, bây h em khẩn cầu anh đây! Em ngồi cả ngày, tìm đủ mọi cách down phần mêm TNCN2.3 về, đánh trên PM thì ngon lành cành đào nhưng khi kết xuất thì bị lỗi hết font, không sao làm nổi, sắp hết hạn nộp QT TNCN mà vì công ty chưa có MST cho cá nhân nên nộp QT không được nhận!!!!help me!!!!!giờ down lại PM thì không down đc nữa thế mới đau em chứ!!! anh có phần mềm gửii cho em xin vào hòm thư traitimbuon309@gmail.com với anh nha!!!!thanks:wall::wall::wall:
Trước tiên là chị Táo - ko fải anh Táo nhé!Bạn gọi thế có chết không chứ:wall:
Vừa gửi fiel vào mail bạn thử load về và setup xem có khá khẩm hơn ko, vì tớ vẫn xài cho mấy DN ko sao cả.

T

thacbac

Sơ cấp
14/7/09
32
0
0
36
Lâm Đồng
Trước tiên là chị Táo - ko fải anh Táo nhé!Bạn gọi thế có chết không chứ:wall:
Vừa gửi fiel vào mail bạn thử load về và setup xem có khá khẩm hơn ko, vì tớ vẫn xài cho mấy DN ko sao cả.

Chị Táo ơi! gởi cho em với nhé! Cả ngày nay em dơn hoài mà hok được. mail của em nè! khanhvanchiu@yahoo.com
Thanhk chị nhiều nhé!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Chị Táo ơi! gởi cho em với nhé! Cả ngày nay em dơn hoài mà hok được. mail của em nè! khanhvanchiu@yahoo.com
Thanhk chị nhiều nhé!
Chết mất!:wall:
Các bạn remove và vào web tổng cục thuế load về setup lại xem sao.
Vừa gửi vào mail cho bạn thacbac file setup rồi, bạn check đi nhé!

N

nhangian

Guest
23/4/08
2
0
0
Ha noi
Mình đã nhập thử ngày đăng ký cấp mã số thuế (trong khung ấy) và ngày CQT ký (bên dưới), rồi ngày cấp giấy CNĐKKD luôn nữa... mà cũng bị báo lỗi. Sao thế nhỉ?

bạn lấy ngày ở Giấy Chứng Nhận Đăng ký Thuế ấy.:wall:

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
ai đó trả lời hộ em với ạ

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Công ty em đã gửi được qua mạng Hồ sơ quyết toán thuế TNCN rồi và hôm sau in mang lên chi cục thuế nộp nhưng cán bộ thuế thấy ít người được cấp MST quá (khoảng 20 người chưa được cấp) nên bảo mang về làm lại. Họ bảo là tối đa chỉ có khoảng 5 người chưa có MST thì họ nhận (Quy định này ở đâu ra)?Mà những người chưa được cấp MST em đã kê đầy đủ số CMND rồi thế mà họ vẫn không nhận. Họ bảo mang về làm lại 31/5 mới hết hạn mà. Bực quá
Bây giờ làm lại thì làm thế nào? Bên em là công ty Xây dựng các công nhân đều có HĐLĐ 6 tháng cả em kê mấu 05A/BK-TNCN
Nhờ mọi ngưòi chỉ giáo bây giờ em phải làm thế nào? sắp hết hạn rồi

Chào bạn, bạn kê mẫu 05A họ trả về là đúng rồi. 05A là kê cho những trường hợp là những lao động ký dài hạn chỉ có làm 1 nơi duy nhất tại của công ty. Còn 05B dùng cho những trường hợp lao động làm nhiều nơi (tạm khấu trừ 10%) hoặc làm thời vụ thôi và bạn kèm theo danh sách lao động có ký mẫu 23 của người lao động, nộp kèm tờ khai quyết tóan.

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Giời ơi, giá như các bác ấy chỉ cần nhìn thấy cái gì để chứng minh DN đã nộp qua mạng thì tốt.Đằng này cứ fải nhìn và so sánh giữa bản tay với bản mạng!Chán !:057:
Thôi kệ!Em xong rồi.:015:
Không kiểm tra, doanh nghiệp làm sai thì bố đứa nào tìm được doanh nghiệp.
Làm sai lại còn kêu. Ví như: Tại chỉ tiêu 9 thì ghi là 2, chỉ tiêu 10 nhập luôn là 6 hỏi sao có 2 người phụ thuộc mà nhập có 6 tháng thì kế toán nói "tính 6 tháng cuối năm ạ". ô "quyết toán tại CQCT" có DN tích hết hỏi có làm uỷ quyền không thì nói "uỷ quyền là cái gì ạ", lại còn nữa, đã gửi file qua mạng rồi nhưng thấy sai khi sửa xong thì in ra và đi nộp, không gửi lại file qua mạng. Như thế có phải kiểm tra bản giấy với bản nộp qua mạng không ẻm Táo

H

hoanthao

Guest
24/5/10
1
0
0
38
nghe an
giup em voi em cung ko gui duoc>vao duoc trang chu ma cha thay cho nao co duong dan la GUI DU LIEU TAI DAY ca

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Không kiểm tra, doanh nghiệp làm sai thì bố đứa nào tìm được doanh nghiệp.
Làm sai lại còn kêu. Ví như: Tại chỉ tiêu 9 thì ghi là 2, chỉ tiêu 10 nhập luôn là 6 hỏi sao có 2 người phụ thuộc mà nhập có 6 tháng thì kế toán nói "tính 6 tháng cuối năm ạ". ô "quyết toán tại CQCT" có DN tích hết hỏi có làm uỷ quyền không thì nói "uỷ quyền là cái gì ạ", lại còn nữa, đã gửi file qua mạng rồi nhưng thấy sai khi sửa xong thì in ra và đi nộp, không gửi lại file qua mạng. Như thế có phải kiểm tra bản giấy với bản nộp qua mạng không ẻm Táo
Vâng đúng đúng em thừa nhận là anh fân tích CHUẨN với trường hợp vừa nộp qua mạng , vừa fải nộp trực tiếp!:015:
Nhưng em hỏi anh một câu này : Tại sao trên bìa hồ sơ Quyết Toán thuế TNCN có 3 hình thức nộp : QUA MẠNG, TRỰC TIẾP or Qua Đường BƯU ĐIỆN.DN không có quyền chọn mà cứ fải vừa qua mạng lại kết hợp cả trực tiếp,?:wall::wall:

T

TranSon

Guest
23/2/06
1
0
1
Hà Nội
Khà
Cái trang tncnonline này có vẻ đc nhiều ng vào hay sao mà mãi ko truy cập đc :025:
Có ai bị như mình ko nhỉ?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
mình cũng đã gửi file quyết toán thuế qua mạng và báo đã gửi file thành công nhưng mấy ngày sau mình vào lại tra cứu xem bên thuế đã nhận dc chưa nhưng vẫn ghi là chưa phê duyệt, ko biết có lỗi gì ko mà sao họ vẫn chưa nhận dc nhỉ, ai bị như mình ko chỉ cách giúp mình với
là vì bạn chưa in ra và gửi nộp cho cơ quan thuế.Sau khi họ nhận được cả bản tay lẫn bản mạng có sự đối chiếu trùng hợp giữa 2 bản thì mới PHÊ DUYỆT cho bạn!
Trang tncnonline thời điểm này nhạy cảm nên bị lỗi là đúng rồi.Quá Tải. Quá Tải!

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Chào bạn, bạn kê mẫu 05A họ trả về là đúng rồi. 05A là kê cho những trường hợp là những lao động ký dài hạn chỉ có làm 1 nơi duy nhất tại của công ty. Còn 05B dùng cho những trường hợp lao động làm nhiều nơi (tạm khấu trừ 10%) hoặc làm thời vụ thôi và bạn kèm theo danh sách lao động có ký mẫu 23 của người lao động, nộp kèm tờ khai quyết tóan.

Mẫu 05B/BK-TNCN là kê cho cá nhân có HĐLD <3 tháng hoăc không có HĐLD
Nhưng đối với công nhân làm thời vụ ở công ty mình thì có HĐLD 6 tháng. Vậy mình kê ở mẫu 05A là đúng mà.
Rất mong nhận được câu trả lời sớm của các bạn

V

vnme

Guest
18/4/08
11
0
1
Cau dien, ha noi
Ông Đinh Nam Thắng, Phó trưởng ban Quản lý Thuế TNCN, cho biết hiện chưa nhận được phản ánh nào trực tiếp hay qua email, điện thoại từ doanh nghiệp về việc trang web chính thức của Dự án Thuế TNCN hay bị nghẽn mạng, khiến việc quyết toán thuế gặp khó khăn.
Ông Ngô Đình Quang, Vụ trưởng Vụ Quản lý thuế TNCN (Tổng cục Thuế), cũng khẳng định, không thấy hiện tượng mạng nghẽn xảy ra, kể cả thời điểm hạn chót sắp đến như hiện nay! “Tôi thấy trang web vẫn vào bình thường, hơn nữa có tất cả 6 cửa để vào kê khai, không hiểu sao lại có một số doanh nghiệp nói rằng không gửi hồ sơ được. Nếu chỉ một số ít doanh nghiệp không vào trực tuyến được thì không thể nói là do mạng”, ông Quang nói.
Link tại đây ạ http://www.baodatviet.vn/Home/kinhte/Quyet-toan-thue-TNCN-truc-tuyen-nhanh-ma-cham/20105/94260.datviet
Em chịu các bác lãnh đạo nhà mình, chỉ chém gió là giỏi, doanh nghiệp thì than vãn vật vã ko thể nộp được qua mạng vì nghẽn, nhưng các bác thì vẫn ko nghe được phản ánh. Chán chả buồn nói :-<

V

vnme

Guest
18/4/08
11
0
1
Cau dien, ha noi
Vâng đúng đúng em thừa nhận là anh fân tích CHUẨN với trường hợp vừa nộp qua mạng , vừa fải nộp trực tiếp!:015:
Nhưng em hỏi anh một câu này : Tại sao trên bìa hồ sơ Quyết Toán thuế TNCN có 3 hình thức nộp : QUA MẠNG, TRỰC TIẾP or Qua Đường BƯU ĐIỆN.DN không có quyền chọn mà cứ fải vừa qua mạng lại kết hợp cả trực tiếp,?:wall::wall:

Em đồng ý với là vừa phải gửi file mềm, vừa gửi hồ sơ giấy, Nhưng tại sao các chi cục thuế cứ khăng khăng ko nhận file mềm qua USB mà bắt doanh nghiệp phải gửi online, trong khi trang chủ để gửi online thì tắc nghẽn :wall: thật hành hạ doanh nghiệp quá đáng :025:

P

PTROSY

Guest
18/7/08
39
0
6
39
HCM
Mọi người ơi cho mình hỏi xíu.
Mình làm theo HTKK 2.5.1 thì có nộp file qua mạng không? Hôm trước có đọc bài nào trên diễn đàn mình nói là QTTNCN 1.1 thì nộp file qua mạng còn HTKK 2.5.1 thì nộp trực tiếp trên CCT? Help me. Thanks!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Mọi người ơi cho mình hỏi xíu.
Mình làm theo HTKK 2.5.1 thì có nộp file qua mạng không? Hôm trước có đọc bài nào trên diễn đàn mình nói là QTTNCN 1.1 thì nộp file qua mạng còn HTKK 2.5.1 thì nộp trực tiếp trên CCT? Help me. Thanks!
Bạn làm 2.5.1 rồi kết xuất ra excell, gửi qua mạng.Đồng thời in và đóng tệp hồ sơ rồi nộp trực tiếp- fải có mã vạch!Làm 1.1 ko có mã vạch, chả lẽ tự dưng đi làm vừa 1.1 vừa 2.5.1 như bạn:wall:

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Các bạn chịu khó vào vào buổi trưa hoặc tối thì sẽ dễ dàng hơn. Trong quá trình tải file, có thể hệ thống sẽ báo lỗi kết nối nhưng có thể file của bạn cũng đã được tiếp nhận vì thế khi đăng nhập trở lại vào lần sau các bạn chọn chức năng "Tra cứu file" để xem số liệu của mình đã được tải lên chưa cũng như tình trạng file đã được phê duyệt hay chưa.

Hiện tại, TCT đang khắc phục tình trạng nghẽn mạng vì thế hi vọng qua ngày mai, tình trạng chập chờn này sẽ không còn tái diễn.

Đúng là dân kế toán phải chịu quá nhiều phiền phức không đáng có tuy nhiên chúng ta cũng cần thông cảm với cơ quan thuế trong thời điểm "nhạy cảm" này.

P

PTROSY

Guest
18/7/08
39
0
6
39
HCM
Bạn làm 2.5.1 rồi kết xuất ra excell, gửi qua mạng.Đồng thời in và đóng tệp hồ sơ rồi nộp trực tiếp- fải có mã vạch!Làm 1.1 ko có mã vạch, chả lẽ tự dưng đi làm vừa 1.1 vừa 2.5.1 như bạn:wall:

Hông bạn ơi! mình vẫn làm HTKK 2.5.1 đó chứ, nhưng tự nhiên đọc trên diễn đàn thấy nói vậy nên mình hỏi lại cho chắc...hee. Thanks nha!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA