Đọc Sách

• Thread starter StonyHeartedMan
  • Ngày gửi
thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Nếu quý dzị đọc đi đọc lại Haryy Potter cũng không đến nỗi chán đấy chứ, từ từ cũng sẽ thuộc câu thần chú thôi m...ờ...

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
thu6tudo nói:
Harry Potter ( trọn 5 tập ) và tất cả in english cả. Hay trên cả tuyệt vời.

Harry Potter ra đến tập 6 rồi thu6 ah.
1. HP và hòn đá phù thuỷ
2. HP và phòng chứa bí mật
3. HP và tên tù ngục Azkaban
4. HP và chiếc cốc lửa
5. HP và hội phượng hoàng
6. HP và hoàng tử lai
7. HP và.....sắp có trong năm sau (J.K.R viết xong rồi)

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thu6 biết và đã đọc xong 6 cuốn rồi, nhưng bản tiếng anh thì thu6 chỉ có 5 tập thôi, đọc xong mà vẫn còn mê mẩn, hicx...hay quá xá.

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
thu6tudo nói:
Thu6 biết và đã đọc xong 6 cuốn rồi, nhưng bản tiếng anh thì thu6 chỉ có 5 tập thôi, đọc xong mà vẫn còn mê mẩn, hicx...hay quá xá.

Em thấy có tập 6 phiên bản tiếng anh rồi mà.
Em đã xem qua nhưng hiểu lõm bõm thôi vì vốn tiếng anh của em rất dở.

Dòng truyện viễn tưởng này có rất nhiều đầu sách.Bạn nào ham mê thì có thể tìm thêm:
- Eragon (2 phần gốc chia làm 4 tập phiên bản TViêt)
- Charlie Bone (đã ra đến tập 4)
- Kỵ sĩ cưỡi rồng (2 tập)
Những đầu sách này chỉ mang tính chất dành cho trẻ con là nhiều nhưng rất hay nếu bạn muốn hòa mình vào thế giứoi trẻ thơ đã bị lãng quên...

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Tiện đây xin hỏi có ai có cuốn "How to pass" không nhỉ? Cho Lửa mua lại hoặc mượn photo được không? Tìm mấy nhà sách rồi mà không thấy!

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Chữ A màu đỏ? Mới nghe giới thiệu mà chưa bao giờ tìm thấy. Bạn nào biết giới thiệu cho CC với nhé.

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
thu6tudo nói:
Harry Potter ( trọn 5 tập ) và tất cả in english cả. Hay trên cả tuyệt vời.
Thu6 cũng có cuốn quản lý thời gian hiệu quả gì đấy, đọc xong rồi...nhưng hình như...giống như mình chư đọc?
Kết hợp cùng xem film nữa, hay tuyệt! Hic, nhưng mà nghe nói tác giả muốn Harry sống mãi trong lòng độc giả nên tập cuối Harry sẽ bị chết! Huhuuuu, nếu quả thực như vậy thì… :wall:

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Huhu, Harry mà chết thì thu6 đau lòng lắm, lúc thu6 coi cảnh cụ Dumblemore chết, thu6 khóc như film, báo hại chiều hôm đó đi học mà hồn treo nơi xứ nao, huhu...Tội nghiệp Harry quá!
Phim thu6 cũng có coi, nhưng...hình như ko hay như truyện.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Hic, đang bàn chuyện sách vở tự dưng lại lôi harry ra mà "buôn" thế này. Tranh thủ buôn thêm tẹo: xem phim không hay bằng đọc truyện, tại từ truyện chuyển thành kịch bản phim người ta phải bỏ qua quá nhiều chi tiết (nên nếu không đọc truyện trước thì xem phim đố mà hiểu được).
Bản thân Lửa cũng u sầu mất mấy hôm vì cụ Hiệu trưởng ra đi, nhưng mà truyện là truyện thôi mà. (huhu)
Nhân đây hỏi lại là bác nào có quyển How to pass thì cho Lửa biết với!!!!
@Camchuong: Chữ A màu đỏ chị có, nhưng mà ở ngoài kia cơ. Có chờ để đọc được không em?

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
phuonghoanglua nói:
@Camchuong: Chữ A màu đỏ chị có, nhưng mà ở ngoài kia cơ. Có chờ để đọc được không em?

Chị ơi, thế tết nếu có ra HN, thì gặp chị cái nhé.!:biggrin:

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
thu6tudo nói:
Huhu, Harry mà chết thì thu6 đau lòng lắm, lúc thu6 coi cảnh cụ Dumblemore chết, thu6 khóc như film
Sao mà giống mình thế không bít! Hic, Katherine phải tự an ủi mình "Đây là truyện, là phim họ tưởng tượng ra mà thui…" Hì hì

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Quê nhất vẫn là thu6 đọc truyện ở nhà sách NVC, đang đọc bỗng khóc huhu, báo hại người ta quay lại nhìn,...thật lúc ấy chỉ muốn độn thổ, hicx.
Thu6 nghĩ Harry ko chết đâu, vì khán giả hâm mộ làm dữ cho coi...Thu6 nhớ lúc trước Conan Doyle cũng định làm giấy khai tử cho Sherlock Holmes, nhưng hàng triệu khán giả hâm mộ làm ầm lên, đòi Sherlock Holmes phải sống...rút cuộc tác giả phải bấm bụng cho sống lại và ...viết tiếp.
J.K.Rowling ko đến nỗi bắt chước ông Doyle đâu!

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Hôm qua vô tình (sau đó là cố tình) có lại được cuốn truyện "ông già Khôttabit". Sướng âm ỉ cả ngày. Có bác nào đã đọc truyện này chưa? Giọng văn hồn nhiên không thể tả được.

Sẵn sàng cho mượn sau 2 tuần nữa! (và có cả bản E book)

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
46
Ha Noi
phuonghoanglua nói:
Hôm qua vô tình (sau đó là cố tình) có lại được cuốn truyện "ông già Khôttabit". Sướng âm ỉ cả ngày. Có bác nào đã đọc truyện này chưa? Giọng văn hồn nhiên không thể tả được.

Ông già Khôttabit nhổ 1 sợi râu và nói "trưa nay tôi muốn phuonghoanglua bị lên sởi"! Và trưa sắp đến....

hollytree

hollytree

Guest
6/4/06
48
0
0
38
tp HCM
phuonghoanglua nói:

chị ơi cho em mượn quyển này đi,em chưa đọc lần nào nhưng nghe chị giới thiệu làm em tò mò quá à!
hay chị gửi ebook cho em cũng được.
cám ơn chị trước nha!
email của em là: tram_huynh0904@yahoo.com

Sửa lần cuối:
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Cuốn sách này nghe...quen lắm, ko nhớ là đọc chưa nữa...

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Cuốn truyện "ông già Khôttabit"
Cuốn sách này nghe......ở đâu đó rồi thì phải. Đọc.....đọc.....không biết chuyện đến đâu????? Có ai đọc xong rồi nói lại cho mình nhé.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
lunglinh nói:
Ông già Khôttabit nhổ 1 sợi râu và nói "trưa nay tôi muốn phuonghoanglua bị lên sởi"! Và trưa sắp đến....

Nhưng mà râu ông ấy bị ướt, hehe.:sorry:

Truyện này kể về một ông thần bị lạc vào thời hiện đại nên có nhiều chuyện rất ngô nghê xảy ra với ông ta. Thực chất là giành cho thiếu nhi, nhưng mà người có tâm hồn tươi trẻ như ..Lửa vẫn khoái lắm, hehe!

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
phuonghoanglua nói:
Nhưng mà râu ông ấy bị ướt, hehe.:sorry:

Truyện này kể về một ông thần bị lạc vào thời hiện đại nên có nhiều chuyện rất ngô nghê xảy ra với ông ta. Thực chất là giành cho thiếu nhi, nhưng mà người có tâm hồn tươi trẻ như ..Lửa vẫn khoái lắm, hehe!

Chị có bản E-book hả? Gửi cho em được ko? Em chưa đọc cuốn này,cứ truyện gì dành cho thiếu nhi là em khoái rồi.hi`
Thanks!

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Hôm qua đọc lại truyện Liêu Trai Chí Dị, cả đêm toàn mơ thấy ..Hồ ly tinh! Hic…Nửa đêm thức giấc sờ thấy đầu con búp bê sợ quá, cứ tưởng là… Huhuuuu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA