Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
40
Ha Noi
Mình cũng thi đơt vừa rồi. Chưa thấy thông báo điểm nhưng có người nhà làm ở HQ xem hộ thì mình trượt. Chán cũng chẳng hỏi được bao nhiêu điểm nữa. Mình thi vào Vụ Hơp Tác Quốc Tế. Tháng 9 có đợt thi nữa bạ ah. Đợt vừa rồi là chỉ tiêu của năm 2009. Còn tháng 9 là thêm 500 chỉ tiêu của năm 2010. Thôi tiếp tục tu luyện để chiến đấu tiếp thui.

Sao tớ nge nhiều nguồn thông tin là chỉ tiêu của năm 2010 sẽ lấy luôn kết quả của đợt này mà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
Sao tớ nge nhiều nguồn thông tin là chỉ tiêu của năm 2010 sẽ lấy luôn kết quả của đợt này mà.

Uh, ko tổ chức nữa đâu. thi ở tổng cục thì tớ ko bit the nào chứ thi ở cục địa phương như tớ đây mà nghe nói đc 245d còn trượtt nữa là. vì chỉ tiêu ít mà. với lại khi mình nhờ đc người gọi điện ra ngoài kia thì mình cũng hỏi đc thứ tự của m luôn nên bít trượt hay là đậu mà.

Sửa lần cuối:
M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
Ừ, tớ cũng đang hy vọng ngày mai (cuối tuần) có điểm đi, chứ chờ đợi thêm tuần nữa kiểu này mệt mỏi lắm. Mà các bác nhà mình cũng giỏi ngâm lâu thật, định tạo scandal đấy à:dance2::025:
Tớ cũng nghỉ là ai trúng tuyển sẽ có giấy báo về tận nhà thôi, nhưng mà cũng còn lâu, vì đã công bố kết quả đâu nào. Rồi hình như còn phải chờ phúc tra nữa (theo đúng quy định của pháp luật mà)
Chờ đợi dài cổ mà chẳng biết kết quả thế nào nữa :wall:
Thế bạn có đi làm tạm ở đâu ko hay là vẫn chờ từ tháng 4 đến bây giờ??

W

whiterose2510

Guest
22/9/06
66
1
0
36
tp hcm
hi vọng mai sẽ có điểm.......ờ nhà mãi sốt hết cả ruột.....:wall:

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
40
Ha Noi
Thế bạn có đi làm tạm ở đâu ko hay là vẫn chờ từ tháng 4 đến bây giờ??

Có chứ bạn, tớ vẫn đang đi làm chứ. Đi làm má còn không yên như thế này, nếu chỉ ở nhà chờ không chắc tớ phát điên lên được ấy. Tớ đang làm ở HN, còn bạn?

Q

quynhmoney

Trung cấp
10/6/10
101
0
0
HN
sao mỗi người có 1 nguồn thông tin thế nhỉ? Người nhà mình bảo vẫn thi đợt nữa vì chỉ tiêu của 2 năm khác nhau. Chả biết thế nào nữa. Thôi thì cứ chờ đợi và hi vọng vậy.

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
40
Ha Noi
Hi ban Quynhmoney, ban co the nho nguoi nha xem giup diem cua minh voi duoc khong? Minh thi o HCM...

Có ai có thể giúp tôi được ko vậy. Bạn nhờ người quen rồi, nhưng anh ý đang đi công tác nên không giúp được.
Mình thi tổng cục, cục sau thông quan HQ1526
Hu hu, sốt ruột quá mà chẳng làm được gì cả:wall::wall::wall:

H

hieuhufs

Guest
11/6/10
36
0
0
41
Hà Nội
đến T7 thui, nếu ai đỗ thì khoảng T7 sẽ đến Cục HQ mình nhận công tác rùi sẽ đc đi học 1 lớp nghiệp vụ khoảng 3 tháng. Lương : 2,34 x 2 x 730. Mới vào thì năm đầu đc nhận 85% lương, đúng luật công chức lun. Sau 3 năm đc xét nâng lương.

mình chưa hiểu lắm, sao lại 2,34 x 2 x 730. Mình tính theo công thức của bạn thì ( 2,34 x 2 x 730,000 = 3416400 )

ngoài ra còn có phụ cấp hình như là 210,000 nữa thì phải.

Chắc có nhầm lẫn bạn ạ...

L

letuananhdn

Guest
13/11/08
19
1
0
46
Tp HCM
mấy bà toàn nói tùm lum không à!
chỉ tiêu năm nào thì thi năm đó, đâu có bảo lưu để xét tuyển cho lần sau.
Chúc mừng các bạn thi đậu lần này, không may trượt thì chờ đợi lần sau thi tiếp và đừng quên học bài
Có kinh nghiệm rồi chắc lần sau sẽ đõ theo nguyện vọng thôi!
chúc mọi điều tốt đẹp!

L

letuananhdn

Guest
13/11/08
19
1
0
46
Tp HCM
có ai đã đọc Nghị Định 24/2010/NĐ-CP chưa!?
Ở Điều 19 có quy định các đối tượng được xét tuyển thẳng không qua thi tuyển, mình nằm 1 trong 3 đối tượng đó
Không biết Nghị Định này đã được triển khai thực hiện chưa hay phải chờ Thông tư???? hướng dẫn, và không biết khi nào thì có
Chắc mình chờ để xét tuyển luôn chứ thi cử, chờ đợi và... như các bạn đây oải quá!
Có ai biết thông tin thì share với
Thank so much!!!!

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
Có chứ bạn, tớ vẫn đang đi làm chứ. Đi làm má còn không yên như thế này, nếu chỉ ở nhà chờ không chắc tớ phát điên lên được ấy. Tớ đang làm ở HN, còn bạn?

he, tớ cũng đang đi làm tạm ở HN đay.khả năng là tuần sau mới công bố lắm b à

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
40
Ha Noi
he, tớ cũng đang đi làm tạm ở HN đay.khả năng là tuần sau mới công bố lắm b à

:wall::wall::wall:Ngán quá đi mất, đang hy vọng hôm nay có đi cho rồi, để biết trượt hay đỗ, còn chơi cuối tuần cho vui vẻ, chứ kiểu này mất đứt hai ngyaf cuối tuần rồi còn gì nữa.
Bạn meomalem đang làm ở đâu vậy, tớ đang làm ở trung hòa, gần trường DHLĐXH

Q

quynhmoney

Trung cấp
10/6/10
101
0
0
HN
Mọi người ai cũng háo hức mà sao họ ko thông báo nhanh cho mọi người mừng và an tâm nhỉ? Mình thì biết là trượt rồi nên cũng chỉ mong nhanh đến tháng 9 để thi tiếp thui. Chắc là trước sau gì cũng vào HQ nhưng chưa biết là khi nào thui...Hì. Mình sẽ nhờ người xem giúp mấy bạn có SBD đã ghi. Có gì mình sẽ thông báo nhé.

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
40
Ha Noi
Mọi người ai cũng háo hức mà sao họ ko thông báo nhanh cho mọi người mừng và an tâm nhỉ? Mình thì biết là trượt rồi nên cũng chỉ mong nhanh đến tháng 9 để thi tiếp thui. Chắc là trước sau gì cũng vào HQ nhưng chưa biết là khi nào thui...Hì. Mình sẽ nhờ người xem giúp mấy bạn có SBD đã ghi. Có gì mình sẽ thông báo nhé.

OK, ngó giúp bạn với nha. HQ1526. Thanks bạn nhiều

Q

quynhmoney

Trung cấp
10/6/10
101
0
0
HN
mình chưa hiểu lắm, sao lại 2,34 x 2 x 730. Mình tính theo công thức của bạn thì ( 2,34 x 2 x 730,000 = 3416400 )

ngoài ra còn có phụ cấp hình như là 210,000 nữa thì phải.

Chắc có nhầm lẫn bạn ạ...

Theo như mình biết thì là 2,34 x 1,8 x 730k. 1,8 là lương của ngành Hải Quan bạn ah. Bố mình làm bên Thuế cũng tính lương như thế. Thuế và Hải Quan tính như nhau. Còn tiền phụ cấp thì tuỳ công việc mình làm sẽ được thêm. Nói chung là lương cao hơn bên khối hành chính sự nghiệp vì có thêm lương ngành và có thêm nhiều tiền thưởng khác nữa.

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
40
Ha Noi
Gần DHQG trên Cầu Giấy, là ở HITC building phải không?

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
Các bạn nào điểm cao (trên 200d) thì đừng lo lắng quá. Vì tờ nghe nói là thi đợt này họ còn gọi đợt 2, 3 nữa. Mỗi đợt cách nhau một tháng. Hải Quan còn thiếu nhiều lắm

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
40
Ha Noi
Thế à. Mình cũng có anh họ làm bên ngành thuế, nhưng chẳng mấy khi để ý nên không biết đến khoản này. Hi, khi nào có thông tin gì, anh em share cho mọi người nhé

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
40
Ha Noi
các bạn nghe thế, tớ cũng nghe thế. Nhưng nếu theo nghị định 24 của chính phủ thì không được bảo lưu kết quả thi công chức đâu. Chả biết thế nào nữa

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
các bạn nghe thế, tớ cũng nghe thế. Nhưng nếu theo nghị định 24 của chính phủ thì không được bảo lưu kết quả thi công chức đâu. Chả biết thế nào nữa

Ko phai, ý tớ là, họ lấy chỉ tiêu bổ sung cho đợt này chứ còn đợt sau thi hay ko thì cug ko rõ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA