Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam
Ðề: Thi công chức hải quan!

em ơi anh cũng mong em đỗ thuế! thấy nhớ em quá!:XXXXXXXXXXXXXXX

Bạn ấy năm nay tự thi đấy :), và còn nói em hẹn mọi người đi tụ họp cho vui, nhưng em chưa biết kq thuế, chưa có tâm trạng,hihi
em cũng "nhớ" anh lắm đấy Tri menh,

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Tối qua thằng bạn mình gọi điện chém gió vui quá, hehe, bạn ấy đọc comment của mình thời gian qua mà cười suốt :), tối qua mình cũng mất ngủ nè, :), những người mình quý mến hạnh phúc, vui vẻ mình cũng thấy hạnh phúc, vui vẻ :), nó cũng mong mình đỗ Thuế lắm lắm, hehe

thấy nó đc thì múc nó luôn.chồng hq vợ thì thuế là ổn định rồi=)).tính tớ thật thà nói thế đừng giận=))

B

ban3b

Sơ cấp
27/8/12
44
0
0
Ha Noi

Vẫn đang chờ quyết định, lo quá các bác ạ, tại dân đen mà không đứng đầu nên cứ thấy bấp bênh....

N

ngoctruong1120

Guest
11/6/12
3
0
1
Sài Gòn

Các bác ơi cho em hỏi ko biết bên KTVCD hải quan mọi năm ko biết có lấy thêm đợt 2 ko vậy?

giant525

giant525

Cao cấp
30/3/12
521
0
16
ha noi

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sửa lần cuối:
T

Tri menh

Trung cấp
22/11/12
158
0
16
hai phong

Bạn ấy năm nay tự thi đấy :), và còn nói em hẹn mọi người đi tụ họp cho vui, nhưng em chưa biết kq thuế, chưa có tâm trạng,hihi
em cũng "nhớ" anh lắm đấy Tri menh,

oai! thích thế! vì cái cmm này của em anh sẽ tự nguyện mất ngủ 3 ngày!:)).

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Vụ này để em giải quyết riêng với nó, ko nên public :)

khơ khớ từ trước đế h đang mặc cảm xấu zai.kỳ này mà zo hq dc thì làm con người mình tự tin hẳn lên=)) từ h gặp gái éo bao h thèm đỏ mặt nữa =))

H

haihuocxahoi

Sơ cấp
8/12/12
12
0
0
HN

thi cái trò này, đứng gần tốp cuối chỉ tiêu đau đầu nhất : vì không phúc khảo thì sợ cái đứa bên dưới nó phúc khảo vượt mình, mà phúc khảo xong rồi, thấy nó vượt thì chẳng làm gì được nữa,...đúng là khổ hơn cái đứa trượt.

N

namkaka

Trung cấp
11/9/12
70
2
8
35
Kinh Bắc
www.tl.gate.vn

Năm nay đợt 2 k đỗ thì sang năm đâm đầu vào đồng nai or bình dương thôi, hic.
Trog đó d thấp thế, hic

A

anhduc131084

Sơ cấp
12/7/11
38
0
0
39
hà nội

em làm ở đâu, thích HQ đến thế ah. ngoài thèm trong chán ý mà. cũng chẳng biết thế nào nữa. chưa chắc vào đc đã tốt, mà ko vào đc đã ko tốt. chị nghĩ thế.

Em làm ở Hà nội ạ.
Em không thích hải quan lắm, năm nay thi năm thứ 3 rùi.

B

ban3b

Sơ cấp
27/8/12
44
0
0
Ha Noi

Em làm ở Hà nội ạ.
Em không thích hải quan lắm, năm nay thi năm thứ 3 rùi.

Không thích thì thi làm gì tận 3 năm để mất công buồn. Bó tay.

hjc... e dung t5 , ma no' lay 8 nguoi, ko biet co ten nao phuc khao ma vuot minh ko nua:-<

Mình đứng thứ 3/4, cũng lo ngay ngáy , chỉ sợ lúc duyệt hồ sơ bị loại thì khóc :(

A

anhduc131084

Sơ cấp
12/7/11
38
0
0
39
hà nội

Không thích thì thi làm gì tận 3 năm để mất công buồn. Bó tay.

Thi cho vui mà anh. Em bảo là không thích lắm chứ không phải là không thích.
Năm nào cũng phúc khảo toàn bị tụt điểm. chán lắm

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

hjc... e dung t5 , ma no' lay 8 nguoi, ko biet co ten nao phuc khao ma vuot minh ko nua:-<

phúc khảo thì tớ nghĩ là họ xem lại xem có vào điểm nhầm ko thôi.chứ chấm lại để tăng điểm hay giảm điểm xem ra cũng khó lắm.còn ai phúc khảo vượt lên thì có thể họ vào điểm nhầm các bác cũng đừng vì thế mà chửi đời=)).có thể nói ai nằm trong top thì vui rồi.

Thi cho vui mà anh. Em bảo là không thích lắm chứ không phải là không thích.
Năm nào cũng phúc khảo toàn bị tụt điểm. chán lắm

tụt điểm là do người ta cú bạn.bực mình vì cái tội loằng ngoằng=)) mặc dù phúc khảo là quyền lợi của thí sinh và việc chấm lại là nghĩa vụ của của người ta.thường thì nghĩa vụ thì chẳng có tam trạng gì=)) em cũng đoán thế thoi

H

hoang son tvad

Sơ cấp
18/9/12
19
0
0
Ha Noi

Chúc mừng các bạn thi hải quan đã biết điểm. đỗ trượt thì đã tường rồi.

Ai được cầm quyết định đi làm thì càng chúc mừng nhé.

Mình thi BTC vẫn đang ngóng điểm. hehe

A

anhduc131084

Sơ cấp
12/7/11
38
0
0
39
hà nội

phúc khảo thì tớ nghĩ là họ xem lại xem có vào điểm nhầm ko thôi.chứ chấm lại để tăng điểm hay giảm điểm xem ra cũng khó lắm.còn ai phúc khảo vượt lên thì có thể họ vào điểm nhầm các bác cũng đừng vì thế mà chửi đời=)).có thể nói ai nằm trong top thì vui rồi.

tụt điểm là do người ta cú bạn.bực mình vì cái tội loằng ngoằng=)) mặc dù phúc khảo là quyền lợi của thí sinh và việc chấm lại là nghĩa vụ của của người ta.thường thì nghĩa vụ thì chẳng có tam trạng gì=)) em cũng đoán thế thoi
Như vậy tốt nhất là không phúc khảo mất tiền lệ phí nhỉ.

H

haihuocxahoi

Sơ cấp
8/12/12
12
0
0
HN

về nguyên tắc : phúc khảo nó là chấm lại : sẽ có một hội đồng chấm thi phúc khảo để chấm lại.
1. phần lớn đơn phúc khảo là nằm ở tốp cuối chỉ tiêu ( người ở dưới thì muốn hất người ở trên...người ở trên thì lo giữ vé ). chứ đứa điểm thấp hay cao hẳn nó thèm vào dây vào chính quyền.
2. cái tốp này thì điểm lại chỉ chênh nhau 1 tý thôi ,nếu phúc khảo tốt là có thể vượt ( mặc dù phúc khảo có khung điểm rõ ràng - không đc quá bao nhiêu điểm ) và cái vấn đề không phải đứng thứ bao nhiêu mà cách xa chúng nó bao nhiêu điểm ( thường thì phúc khảo tối đa chỉ đc thêm 20đ nhưng rất hiếm, còn lại thì tăng từ 5-9,10 đ gì đó ) thế nên mà cách chúng nó tầm đôi chục điểm mà đứng cuối thì cũng không lo.( nhưng phần lớn chỉ chênh một vài điểm...đây đúng là cái bẫy lớn )
3. Khổ nhất là : mình mà phúc khảo thì sợ chẳng lên mà xuống => trượt ( cái này có nè ). nhưng không phúc khảo thì chẳng biết chúng nó làm cái trò gì mà đối phó , và khi biết được rồi thì giấy trắng mực đen rồi. kiện ai ??? ai xử kiện ???. thế nên rất khổ. ngồi nghĩ ngồi tính mà có làm gì đc đâu.

Còn chỉ tiêu đợt 2 thì có 2 trường hợp.
1. Chỉ những cục nào quá thiều người ta mới xin thêm.( năm nay 100% không có cục nào thiếu người thi mà phải xin thêm )
2. nhiều cục xin thêm nhưng theo kiểu : cục trưởng tống công văn về nói cần thêm một vài chỉ tiêu thuộc nhóm ngành xyz ( người ta đã tính trước rồi, thậm chí đực hay cái người ta cũng nói rõ, cho phù hợp với....) ở dưới TW người ta sẽ post lên là "ok". thế là người ta sẽ gọi cho người cần gọi và người được gọi đó sẽ tự động lên cục đó nhận chỉ tiêu còn thiếu.. mọi việc rất đơn giản, kín đáo và đúng luật.
thế nên mọi người đừng hão huyền cái đợt 2 nữa. đợt 1 mà không ăn thua thì sang năm thi tiếp đi...đừng nản.

A

anhduc131084

Sơ cấp
12/7/11
38
0
0
39
hà nội

Bạn nào sang năm thi mình share tài liệu cho.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA