Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam
Ðề: Thi công chức hải quan!

Mình nghe nói tiếp tục thi ít nhất 5 năm nữa mà, nhưng vấn đề là thi có đỗ ko thoai, mình lúc nào cũng phải đăng ký ngạch và cục lấy điểm cao nhất :(

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Mình nghe nói tiếp tục thi ít nhất 5 năm nữa mà, nhưng vấn đề là thi có đỗ ko thoai, mình lúc nào cũng phải đăng ký ngạch và cục lấy điểm cao nhất :(
Bạn Humor thi thuế à, thuế thì đọc nhiều Báo cáo tài chính lắm nhỉ? Tớ không làm thuế nhưng thường xuyên phải phân tích báo cáo tài chính :D

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Mình chỉ nghe thông tin là năm sau, năm 2013 sẽ kg tổ chức thi tuyển nữa, thông tin này khá tin cậy. Còn năm 2014 trở đi thì mình kg rõ và cũng kg quan tâm lắm. Theo ý kiến của mình thì mặc dù biết là vì lý do gia đình, và điều kiện phải ở HN nên bạn phải thi cục HN, nhưng theo mình nghĩ thì nếu cố gắng bám trụ mãi ở 1 chỗ mà không được thì cũng không nên, nếu bạn có điều kiện và năng lực thì bạn nên thử đăng kí vào chỗ khác, tìm cơ hội mới, mục tiêu vào ngành mới là quan trọng nhất, biết là sẽ gặp nhiều bất lợi khó khăn nhưng còn hơn là không đươc gì, với lại bạn có lợi thế là biết về thuế, thì bạn thử vào Thuế làm xem. Được cái nào hay cái đó. Chúc bạn thành công.

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Mình chỉ nghe thông tin là năm sau, năm 2013 sẽ kg tổ chức thi tuyển nữa, thông tin này khá tin cậy. Còn năm 2014 trở đi thì mình kg rõ và cũng kg quan tâm lắm. Theo ý kiến của mình thì mặc dù biết là vì lý do gia đình, và điều kiện phải ở HN nên bạn phải thi cục HN, nhưng theo mình nghĩ thì nếu cố gắng bám trụ mãi ở 1 chỗ mà không được thì cũng không nên, nếu bạn có điều kiện và năng lực thì bạn nên thử đăng kí vào chỗ khác, tìm cơ hội mới, mục tiêu vào ngành mới là quan trọng nhất, biết là sẽ gặp nhiều bất lợi khó khăn nhưng còn hơn là không đươc gì, với lại bạn có lợi thế là biết về thuế, thì bạn thử vào Thuế làm xem. Được cái nào hay cái đó. Chúc bạn thành công.
Bạn Thuhang01 ơi, Bạn Humor thi thuế mà chứ có phải thi Hải Quan đâu.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Bạn Thuhang01 ơi, Bạn Humor thi thuế mà chứ có phải thi Hải Quan đâu.

Mình nói năm sau ấy, có mấy đứa bạn làm thuế đang muốn chuyển sang HQ vì HQ lương và lậu đều cao hơn thuế nhiều, :p

Bạn Humor thi thuế à, thuế thì đọc nhiều Báo cáo tài chính lắm nhỉ? Tớ không làm thuế nhưng thường xuyên phải phân tích báo cáo tài chính :D

Eo, bạn thi CNTT thì phân tích BCTC kiểu gì thía ?

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Mình nói năm sau ấy, có mấy đứa bạn làm thuế đang muốn chuyển sang HQ vì HQ lương và lậu đều cao hơn thuế nhiều, :p

Eo, bạn thi CNTT thì phân tích BCTC kiểu gì thía ?
Tớ có biết qua tí chút, có thể lập báo cáo thuế, có thể phân tích, biết chỗ nào doanh nghiệp hay lách thuế.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Tớ có biết qua tí chút, có thể lập báo cáo thuế, có thể phân tích, biết chỗ nào doanh nghiệp hay lách thuế.

Cái doanh nghiệp hay lách thuế ko thể hiện trên BCTC đâu bạn, lách trong quá trình xử lý nghiệp vụ giấy tờ, thủ tục ấy, theo tớ biết là thế

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Cái doanh nghiệp hay lách thuế ko thể hiện trên BCTC đâu bạn, lách trong quá trình xử lý nghiệp vụ giấy tờ, thủ tục ấy, theo tớ biết là thế
Thì các công chức thuế, khi xem xét báo cáo tài chính, họ thấy nghi vấn thì gọi lên ngay. Đó là bất thường mà, vẫn biết rằng các khâu giấy tờ, hoá đơn đã được doanh nghiệp xử lý. Công ty bà chị tớ 7 năm từ khi thành lập không bì sờ gáy, đến năm thứ 8 bị gọi lên ăn đòn ngay. Bị phạt hơn 20 chục triệu thì phải.

Mà thuế năm nay tớ có khoảng 5 người bạn thi thuế Hà Nội không biết có được chú nào không?
Chắc rơi rụng hết quá.

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

co ai con onl ko z
minh dang can cac bac nao tan tinh chi giao doi dieu cai

minh co mua cai chung chi tin hoc co dau do dang hoang nhung ko biet co ho so goc hay ko? neu co xac minh thi xac minh van de j cac bac nhi? xin cac bac chi giao dum e cai
Họ chỉ ktra bằng dhọc gốc thôi. sẽ đến tận trường hỏi.còn mấy cái chứng chỉ kia ko có time đâu.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Thì các công chức thuế, khi xem xét báo cáo tài chính, họ thấy nghi vấn thì gọi lên ngay. Đó là bất thường mà, vẫn biết rằng các khâu giấy tờ, hoá đơn đã được doanh nghiệp xử lý. Công ty bà chị tớ 7 năm từ khi thành lập không bì sờ gáy, đến năm thứ 8 bị gọi lên ăn đòn ngay. Bị phạt hơn 20 chục triệu thì phải.

Mà thuế năm nay tớ có khoảng 5 người bạn thi thuế Hà Nội không biết có được chú nào không?
Chắc rơi rụng hết quá.

Eo, đọc BCTC mà phát hiện thì có mà giỏi quá, mình thấy các anh chị bên thanh tra thuế kiểm tra hóa đơn, chứng từ và chi phí được trừ, ko đc trừ,... thui, mấy anh chị đó còn ko biết làm BCTC thì phát hiện thế nào đc

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

co ai con onl ko z
minh dang can cac bac nao tan tinh chi giao doi dieu cai

minh co mua cai chung chi tin hoc co dau do dang hoang nhung ko biet co ho so goc hay ko? neu co xac minh thi xac minh van de j cac bac nhi? xin cac bac chi giao dum e cai
Họ chỉ ktra bằng dhọc gốc thôi. sẽ đến tận trường hỏi.còn mấy cái chứng chỉ kia ko có time đâu.

T

Tri menh

Trung cấp
22/11/12
158
0
16
hai phong

ông thầy mình nói năm trước có mấy trường hợp bị out vì chứng chỉ giả! chứng chỉ được cho là hợp lệ nếu được cấp từ trung tâm được bộ GD-ĐT cấp phép đào đạo và dù bạn làm cách nào để có được chứng chỉ đó thì hồ sơ của bạn phải được lưu lại tại trung tâm đó! nếu ko, chẳng may họ kiểm tra vào bạn thì bạn vẫn phải " chào thi đua quyết thắng "! ( tất nhiên nó cũng quằn tà là vằn lắm ). :)

D

dailammoc

Trung cấp
1/4/10
128
0
0
36
nha trang

vay ko pai lo vu may chung chi ha ban minh nghe noi nam ngoai co 1 so th bi huy qd vi chung chi tin gia ma:quiet:

vay gio minh hoc chung chi xin de nop thi co dc chap nhan ko ?ai biet thi chi giup minh voi?thanks:talk:

nghe mấy bro nói là chi cục nào thì tự chi cục đó đi kiểm tra nên nếu giờ đi thi mà có chứng chỉ xịn lúc đi nộp hồ sơ cho chi cục thì cũng ok :D. Mà giờ trung tâm cũng thấy đầy ra, nhiều trung tâm đâu có được thành lập hợp pháp đâu, tổ chức thi cho có để làm bằng giả cho học viên mà học viên cứ tưởng là bằng thật :|Đến khi kiểm tra thì mới biết trung tâm đó không nằm trong danh sách trung tâm được thành lập không hợp pháp.. Cuối cùng là học viên bị lừa.
Mà cũng chưa kể trường hợp người ta thi cách dây 5 6 năm thì trung tâm chắc gì đã còn nhỉ :D:038::038:
Mà ôn HQ cũng có lớp ôn hả bạn, sao mình k biết nhỉ, ôn ở đâu, trường nào vậy bạn, mình tự ôn, chả biết đâu mà lần nên điểm thấp tẹt. Sang năm thi tiếp >"<

Sửa lần cuối:
D

dailammoc

Trung cấp
1/4/10
128
0
0
36
nha trang

neu nop chung chi moi thi khac voi chung chi cu nop khi so tuyen thi co lam sao ko?ma trung tam do ko ton tai nua thi xu ly ntn nhi?:quiet:

cũng không biết nữa, nghe mấy bro trên này nói là chi cục nào thì tự chi cục đó đi kiểm tra xác minh đối chiếu, còn cụ thể như nào mình cũng k rõ nữa.
mà chắc khác nhau cũng không sau đâu, cũng giống như sau này bạn học cao lên, thêm cái bằng toiec hay bằng quốc tế gì gì đó rồi bổ sung thêm vào ấy mà. :D

Sửa lần cuối:
D

dailammoc

Trung cấp
1/4/10
128
0
0
36
nha trang

cam on pan vi loi khuyen. ma minh co chung chi cua trung tam tieng anh khoa hoc jupiter co thuoc trung tam cua bo GD-ĐT ko nhi?chung chi nay do trung tam dong dau va co dau noi cua trung tam ko co j lien quan den bo GD-ĐT ca. ko biet co dc ko:027:

bạn nhìn phôi bằng ấy, phôi của bộ giáo dục nó khác với phôi của trung tâm mà, có thể con dấu của trung tâm nhưng phôi thì như nhau hết, bằng tin cũng như bằng tiếng anh. Mà quan trọng gì bộ với trung tâm, bằng nào cũng được hết

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Có bác nào tháng 2 này đi thi TOEIC ko ? Thì ko phải lo gì hết,

D

dailammoc

Trung cấp
1/4/10
128
0
0
36
nha trang

nhung to nghe noi muon co gia tri thi trung tam do phai dc bo GD-ĐT cho phep, nhung trung tam nao dc bo GD-ĐT cho phep ? tt tieng anh khoa hoc jupiter co phai la tt do bo GD-ĐT cho phep ko:wall: cam on cac ban chi giao

ao gio dien dan im ang qua zay?ko biet da co kq phuc khao chua nhi

cái này mình chịu, giờ nhiều trung tâm liên minh liên kết với đại học cũng nhiều, nhưng đến khi kiểm tra thì trường đại học lại nói là k liên kết với trung tâm nào như zị, nói chung là hỗn tạp lắm. Hên xui vậy :D

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Mình nghĩ, hội đồng thi là hội đồng chuyên về thi thôi, nên có thể không phải chịu làm việc khác (không cần biết cuối năm bận ntn), nên vẫn tập trung cho việc chấm phục khảo thì nhanh thôi.

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

nhung to nghe noi muon co gia tri thi trung tam do phai dc bo GD-ĐT cho phep, nhung trung tam nao dc bo GD-ĐT cho phep ? tt tieng anh khoa hoc jupiter co phai la tt do bo GD-ĐT cho phep ko:wall: cam on cac ban chi giao

ao gio dien dan im ang qua zay?ko biet da co kq phuc khao chua nhi
Cái phần bạn hỏi mình nghĩ là vấn đề này rất đơn giản mà đáng lẽ bạn phải xử lý sớm chứ sao để bgiờ mới tìm hiểu???
1- Sao bạn ko lấy chứng chỉ của trường đhọc luôn đi mà nộp(cái này có khúc mắc gì ko)
2- Nếu lăn tăn mấy cái nơi cấp chứng chỉ ngoài xem có thuộc BGD hay hợp pháp ko thì bạn lên google mà search hoặc gọi dt, đến tận nơi tìm hiểu..
3- Bạn có đc miễn thi các môn này ko hay vẫn phải thi.nếu ưu tiên miễn thi thì may ra ng ta sẽ điều tra đấy.
4- Nếu vòng sơ tuyển đã đc chấp nhận thì kệ ng ta lo lắng làm gì.thằng nào mà đòi kiểm tra thì cứ bảo nó đến Muong Thanh hotel gặp mình đóng dấu chứng chỉ vào... mặt nó luôn xem ntn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA