Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

Hôm nay có tin tức gì mới không cả nha, mình có nghe thông tin là HN và HCM có DS rùi, có ai biết thông tin này thì chia sẻ nhé ))

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

Hôm nay có tin tức gì mới không cả nha, mình có nghe thông tin là HN và HCM có DS rùi, có ai biết thông tin này thì chia sẻ nhé ))

Ôi trời, nhanh thế bác. Thế phải bác nào làm ở 2 cục đấy thì mới biết được. Sao năm nay k có công văn gì àm lấy thêm người trên 310 điểm như năm ngoài nhỉ. Hú hú :((

Mình nghe nói cục HN sắp gọi đợt 2 đấy. Đợt 1 HN thì vẫn chưa đi làm.

Ôi, thế cơ hả bác. Bạn e ở cục hải quan tỉnh khác làm luôn từ lúc triệu tập đấy. Chắc mỗi cục 1 khác.

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Ôi trời, nhanh thế bác. Thế phải bác nào làm ở 2 cục đấy thì mới biết được. Sao năm nay k có công văn gì àm lấy thêm người trên 310 điểm như năm ngoài nhỉ. Hú hú :((

Ôi, thế cơ hả bác. Bạn e ở cục hải quan tỉnh khác làm luôn từ lúc triệu tập đấy. Chắc mỗi cục 1 khác.

Mình chỉ nghe vậy thôy, nên mới hỏi xem mọi ng có ai trùng thông tin thì chia sẻ thui, bạn thi cục nào thế

T

truongkhanhimf

Trung cấp
20/7/11
136
1
18
36
can tho

Cả nhà ơi, cả nhà thử đoán coi năm nay 2013 có tổ chức thi không vậy?

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Cả nhà ơi, cả nhà thử đoán coi năm nay 2013 có tổ chức thi không vậy?[/Q

Theo suy nghĩ của mình: khả năng năm nay sẽ không tổ chức thi với 1 số lý do như sau:
1. Hoàn thành công tác tuyển dụng của năm 2012 cũng phải đến tháng 5-6 rồi
2. nguồn nhân lực để tổ chúc 1 cuộc thi nhưu thế này rất lớn
3. Ngành HQ đang phát triển theo hướng hiện đại hóa (HQuan thế giới) --> nguồn nhân lực sẽ tinh giản bớt

Mặc dù cũng rất hi vọn sẽ tổ chức thi nữa, nhưng khả năng hơi khó. Ngành hải quan bây giừo không còn "HOT" như xưa nữa rồi

P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

Mình chỉ nghe vậy thôy, nên mới hỏi xem mọi ng có ai trùng thông tin thì chia sẻ thui, bạn thi cục nào thế

Em thi Tổng cục bác ạ, Cục CNTT và TKHQ, huhu, trc em cứ đâm đầu vào cục đó, tưởng ko hot, ai dè điểm cao thế :((((. Đau hết cả lòng. mà e toàn thấy các cục tỉnh, tp tuyển đợt 2 chứ chả thấy bác nào bảo Tổng cục lấy thêm, em nản quá. haizzzzzzzzzzz

C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi

Mình chỉ nghe tin cục HN lấy thêm 8 người. Chả bít sao đây, nếu lấy từ cao xuống thấp là mềnh đỗ đấy ;)). Cứ hy vọng thui vậy.

M

mastercute

Sơ cấp
28/12/12
17
0
0
tp hcm

Vậy có bác nào biết cục hcm lấy thêm bao nhiêu không ạh???

P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

Mình chỉ nghe tin cục HN lấy thêm 8 người. Chả bít sao đây, nếu lấy từ cao xuống thấp là mềnh đỗ đấy ;)). Cứ hy vọng thui vậy.

Ui, thế hả bác. Nhưng lấy 8 người có phân chỉ tiêu theo chuyên ngành ko? Chúc bác đỗ vào nhé. Em cũng tiếc là em ko thi Cục Hn bác ạ, ko khéo là đồng nghiệp cũng nên. Hihi, nếu bác biết thông tin gì về bên em thi thì bác bảo em vs nhé. Em sốt hết cả ruột :((

C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi

Mình chỉ thấy ngta bảo Cục HN lấy thêm 8 người, vậy thui.

F

flower1234

Guest
22/3/13
1
0
0
34
vung tau

Cả nhà ơi, cả nhà thử đoán coi năm nay 2013 có tổ chức thi không vậy?[/Q

Theo suy nghĩ của mình: khả năng năm nay sẽ không tổ chức thi với 1 số lý do như sau:
1. Hoàn thành công tác tuyển dụng của năm 2012 cũng phải đến tháng 5-6 rồi
2. nguồn nhân lực để tổ chúc 1 cuộc thi nhưu thế này rất lớn
3. Ngành HQ đang phát triển theo hướng hiện đại hóa (HQuan thế giới) --> nguồn nhân lực sẽ tinh giản bớt

Mặc dù cũng rất hi vọn sẽ tổ chức thi nữa, nhưng khả năng hơi khó. Ngành hải quan bây giừo không còn "HOT" như xưa nữa rồi

Em đang chuẩn bị lo hồ sơ thi cho năm nay mà không tổ chức thi hả :(

V

viethqhp

Sơ cấp
22/6/12
13
0
0
39
hai phong

Theo thông tin mình được biết, đã có công văn của TCHQ xin đặc cách đợt 2 là 70 chỉ tiêu cho những người có bằng thạc sỹ, tiến sỹ, bằng đh loại giỏi, hiện đã có danh sách chỉ chờ bộ trưởng tài chính ký xong là sẽ có giấy gọi, ai có trong tiêu chuẩn trên thì chuẩn bị khao dần đi nhé :))

H

HitokiriBattousai

Trung cấp
9/11/12
57
0
0
36
Ho Chi Minh

Theo thông tin mình được biết, đã có công văn của TCHQ xin đặc cách đợt 2 là 70 chỉ tiêu cho những người có bằng thạc sỹ, tiến sỹ, bằng đh loại giỏi, hiện đã có danh sách chỉ chờ bộ trưởng tài chính ký xong là sẽ có giấy gọi, ai có trong tiêu chuẩn trên thì chuẩn bị khao dần đi nhé :))

Chém gió toàn tập. Đề nghị không gây hoang mang cho người khác.

H

huynhhong1985

Trung cấp
28/9/12
50
0
0
Biên Hòa

Bạn àh, mấy người ngồi đây chờ tin là khổ sở lắm rồi, đừng chọi làm cho họ khổ thêm.

H

hta12

Trung cấp
13/5/12
67
0
0
lao cai

kiểu nhàn cư vi bất thiện đây mà.

V

viethqhp

Sơ cấp
22/6/12
13
0
0
39
hai phong

Thì mình nghe bạn mình làm ở TC nói vậy vì bác bạn ý làm cũng to nên thông tin đó mình tin là chuẩn, mình biết thì chia sẻ cùng mọi người ai tin thì tin không tin thì cũng không sao cả => thời gian sẽ là câu trả lời !

P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

Ôi, chết em rồi. thế là bao nhiêu công chờ đợi của e tan thành mây khói. Huhu, hoang mang quá các bác à. Em cũng suýt bằng giỏi đó (7,9). Thật bất công, ôi, sao cái gì từ trc đến h mình cũng xui xẻo thế nhỉ. Lúc thi thì suýt đỗ, đến lúc xét đặc cách thế này cũng suýt soát. Buồn quá các bác ạ.

C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi

Nếu xét đặc cách như vậy chắc kỳ thi sau 2/3 hồ sơ là TS, ThS :))

V

viethqhp

Sơ cấp
22/6/12
13
0
0
39
hai phong

Nếu xét đặc cách như vậy chắc kỳ thi sau 2/3 hồ sơ là TS, ThS :))

Giả sử năm nay có xét đặc cách như vậy thật nhưng sang năm cũng chưa biết thế nào đâu bạn à, cơ chế của nhà nước mình làm theo kiểu " cứ làm, sai thì sửa " thì chẳng biết đâu mà lần "))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA