Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

Giả sử năm nay có xét đặc cách như vậy thật nhưng sang năm cũng chưa biết thế nào đâu bạn à, cơ chế của nhà nước mình làm theo kiểu " cứ làm, sai thì sửa " thì chẳng biết đâu mà lần "))

bạn ko hiểu ý mình rồi. 1 là nó hơi vô lý, 2 là nếu vậy thì các bạn đỗ đại học tranh nhau học lên ThS, TS, 3 là chả ai làm ThS, Ts nữa cứ đk thi HQ rồi chờ xét. chứ mình ko có ý nói bạn kia đúng sai

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

viethqhp

Sơ cấp
22/6/12
13
0
0
39
hai phong

bạn ko hiểu ý mình rồi. 1 là nó hơi vô lý, 2 là nếu vậy thì các bạn đỗ đại học tranh nhau học lên ThS, TS, 3 là chả ai làm ThS, Ts nữa cứ đk thi HQ rồi chờ xét. chứ mình ko có ý nói bạn kia đúng sai

hj, bạn cũng không hiểu ý mình rồi, hquan là một ngành công chức tốt để các bạn phấn đấu nhưng không phải ai có bằng Ths, Tiến sỹ cũng đi thi Hq hoặc muốn vào ngành Hq làm, vì khi đã xác định học lên Ths TS thì họ cũng có những định hướng của riêng mình rồi, lên năm nay TCHQ có duyệt danh sách đó cũng là có lý do riêng của nó.. chắc chỉ có những làm Tổ chức mới biết vì sao thôi.. Nhưng mình cũng hy vọng sẽ không có danh sách đó cho các bạn đang chờ đợi có cơ hội :)

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

năm ngoái cũng ưu tiên thạc sỹ mà. năm ngoái thạc sỹ trên 200đ còn đại học phải trên 310đ
năm nay chắc cũng có ưu iên nhưng k đến mức chỉ lấy thạc sỹ đâu mọi người nhỉ

Sửa lần cuối:
P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

năm ngoái cũng ưu tiên thạc sỹ mà. năm ngoái thạc sỹ trên 200đ còn đại học phải trên 310đ
năm nay chắc cũng có ưu iên nhưng k đến mức chỉ lấy thạc sỹ đâu mọi người nhỉ

Ừa, nếu mà quy định như thế nghe còn được các bác nhỉ, ít ra thì cũng có 1 mốc điểm để mình biết đường. Chứ còn cứ ĐH bằng giỏi được ưu tiên hơn thì cũng hơi vô lý, vì đôi khi bằng khá vs giỏi ko chênh nhau là mấy, chưa kể đến trường đào tạo nữa các bác ạ.

C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi

Mình nghĩ là nếu có xét thì sẽ 50/50. mình ko rõ TC thế nào chứ Cục HN thì ko như vậy đâu. Hơn nữa nói thẳng là các bạn ko có tiền có quyền thì đừng trông mong nhiều rồi lại buồn :(

T

thaivuongthan

Trung cấp
16/4/12
87
0
0
34
Hà Nội

bạn coi228 chắc có quyền...bạn thử phán xem bao giờ có tin vui cho đợt 2

P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

Hic, thế ra các bác ngóng đợt 2 ở đây đều là có mối rồi đúng ko :(. Ec, thế này thì em rút thôi, chẳng ngóng nữa vậy, em dân đen thôi. Tiếc tục sự nghiệp HQ vào 1 năm nhất vậy:((((((((((

P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

Thôi rồi các bác ơi, bạn em đi làm đợt 1 vừa thông báo tin Tổng cục đã xét để phân về các cục, phải bằng giỏi hoặc tiến sỹ vs thạc sỹ như bác ở bên trên nói. Thôi, tạm biệt các bác, em khăn gói đi đây. huhu :(((((((((((((. Thế là hy vọng mong manh đã tiêu rồi.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Nếu thạc sĩ mà chỉ cần 200d, năm sau toàn bộ hồ sơ sẽ là thạc sĩ mất,

P

pavenju123

Sơ cấp
31/5/12
7
0
0
65
Ha Noi

Ban cho minh hoi la co bang tieng anh va hoc o nuoc ngoai ve thi co nam trong danh sach nay khong

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

Thôi rồi các bác ơi, bạn em đi làm đợt 1 vừa thông báo tin Tổng cục đã xét để phân về các cục, phải bằng giỏi hoặc tiến sỹ vs thạc sỹ như bác ở bên trên nói. Thôi, tạm biệt các bác, em khăn gói đi đây. huhu :(((((((((((((. Thế là hy vọng mong manh đã tiêu rồi.
Tớ thấy ko hợp lý, vì đa số thạc sỹ tiến sỹ là các cục lớn như HN, HCM, HP. còn 1 số cục vùng sâu thì có hoặc rất ít. Chẳng nhẽ Tổng cục lại phân những người thi ở HN, HCM với HP về cục vùng xa à

H

hoathuytien10

Sơ cấp
16/10/12
31
0
0
binhduong

giá như hải quan cũng phân người về các quận huyện như bên ngành giáo dục thì hay nhỉ. như thế sẽ đỡ phải tranh nhau làm ở thành phố

H

huynhhong1985

Trung cấp
28/9/12
50
0
0
Biên Hòa

Thì mình nghe bạn mình làm ở TC nói vậy vì bác bạn ý làm cũng to nên thông tin đó mình tin là chuẩn, mình biết thì chia sẻ cùng mọi người ai tin thì tin không tin thì cũng không sao cả => thời gian sẽ là câu trả lời !

Nếu vậy cho mình xin lổi nhe vì chờ đợi lâu quá mà thông tin trên đây lại lung tung quá! thông cảm nhe

thaibinhhuy

thaibinhhuy

Trung cấp
26/7/10
170
0
16
37
Tiền Giang
www.hailiang.com

giá như hải quan cũng phân người về các quận huyện như bên ngành giáo dục thì hay nhỉ. như thế sẽ đỡ phải tranh nhau làm ở thành phố

phát biểu 1 câu xanh rờm :1nono:

B

benbenben

Trung cấp
26/8/12
137
0
0
hải dương

vô lý nhỉ thạc sỹ tiến sỹ thi trượt lại được ưu tiên

T

thaivuongthan

Trung cấp
16/4/12
87
0
0
34
Hà Nội

chắc phải có giới hạn điểm nữa các bạn ak? vì ngành hq đang trên con đường hiện đại hóa..việc cần nhân lực bằng giỏi chính quy, thạc sỹ, tiến sỹ là hiển nhiên mà

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

chắc phải có giới hạn điểm nữa các bạn ak? vì ngành hq đang trên con đường hiện đại hóa..việc cần nhân lực bằng giỏi chính quy, thạc sỹ, tiến sỹ là hiển nhiên mà

Bằng giỏi là hợp lý, chứ mấy đứa bạn t học vừa lười vừa dốt, đi thi thạc sĩ chép bài ầm ầm

T

thaivuongthan

Trung cấp
16/4/12
87
0
0
34
Hà Nội

mình nghĩ bằng giỏi chuyên ngành thuế hải quan tại các trường hvtc, dh ngoại thương, dh KTQD+ kèm theo số điểm tương đối-> vô đợt này là khá hợp lý

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

mình nghĩ bằng giỏi chuyên ngành thuế hải quan tại các trường hvtc, dh ngoại thương, dh KTQD+ kèm theo số điểm tương đối-> vô đợt này là khá hợp lý

Đấy mới là trọng dụng nhân tài, chứ tùm lum mấy cái bằng th.si mà bảo là nhân tài thì vài năm nữa cả nước VN nhân tài hết mà sao vần nghèo, vẫn đói ???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA