hãy một lần đến Huế và thưởng thức Cafe

• Thread starter ngocanh291182
  • Ngày gửi
N

ngocanh291182

Trung cấp
đúng rùi đó, còn bác lethanhtom ới, đã gọi là Huế thì phải làm tại huế chứ, nếu vô HCM gặp nhau thì còn gì.....na là người đầu nghe, đến bác anktdn, và thứ 3, 4,5,,,..............người nhanh nhanh lên......Huế đang chờ nè. có gì cứ trực tiếp liên lạc với na thưòng xuyên tại nick benho291182 hay số dthoại là 0905110202 ok ok?
Xuân này họp mặt rùi vui đây...hấp dẫn quá....

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
ngocanh291182 nói:
đúng rùi đó, còn bác lethanhtom ới, đã gọi là Huế thì phải làm tại huế chứ, nếu vô HCM gặp nhau thì còn gì.....na là người đầu nghe, đến bác anktdn, và thứ 3, 4,5,,,..............người nhanh nhanh lên......Huế đang chờ nè. có gì cứ trực tiếp liên lạc với na thưòng xuyên tại nick benho291182 hay số dthoại là 0905110202 ok ok?
Xuân này họp mặt rùi vui đây...hấp dẫn quá....
Quái lạ, Huế đang ở Hà Nội mà, có chờ ai đâu mà NA cứ bảo Huế đang chờ nhỉ????????? hiiiiiiiii
Mới có tháng 10 mà làm gì các bác đã bàn họp mặt đầu xuân thế, cho em đi qua cái tất niên trước đã.

N

ngocanh291182

Trung cấp
thêm 1 quán caphê nữa ở huế mới klhai trương với tên gọi Hương Thời Gian, quán này ngự tại đường Hai Bà Trưng, không gian lạ mắt và mang một nét gì đó rất riêng,vào đây chúng ta như sống với thiên nhiên trong lành của những khu rừng Nguyên Sinh vậy.
Ai ơi, nếu chưa đén xin hãy ghé dừng chân đôi 3 phút để thưởng thức, chứ không mất 1/2 cuộc đời đó.Mà ghé vào rùi thì mất luôn cả 1 đời, hiiiiiii, chọc cho zui thui , đừng nghe rứa mà hoảng hốt nha các bác

N

ngocanh291182

Trung cấp
Nô en này mà tới Quán cafe GMT7 ở đường Võ Thị Sáu thì tuyệt, ui chao ơi, uwớc chi có ....thì càng tuyệt hơn khi ngồi ở đó để thưởng thức ly cafê ngọt ngào

B

btrinh

Guest
22/9/06
12
0
0
Saigon
Chào Ngocanh291182, làm quen với Ngocanh nha. Xin phép được xưng chị với Ngocanh nha vì theo tuổi Ngocanh khai báo thì chị lớn hơn rồi . Nếu không phải thì cho sorry.... nhưng vẫn thích xưng chị với Ngocanh ...hiihhiihihiihi

Chị cũng là người gốc Huế nhưng sống ở SG từ nhỏ nên không biết về Huế nhiều lắm. Lần trước ra Huế không được bạn dẫn đi cafe nhiều vì hắn chỉ rành về quán nhậu thôi. Nên chị tiếc ngẩn tiếc ngơ vì không được đi uống cafe ..hiihihhi.

Nếu Tết này chị về Huế lại, nhờ Ngocanh làm "thổ địa" giùm hén .... ăn, uống gì chị cũng khoái cả.
Ah, nhà O chị cũng ở trong thành nội , đường Ngô Thời Nhiệm. Vậy có gần nhà Ngocanh không ?

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thu6 đã từng một mình ra Huế, chơi bời ở đó cả tuần, hix...lang thang khắp phố, về phòng trọ ngủ lúc đường phố đã như vắng bóng người...Tuy nhiên, thu6 tòan ăn là ăn, sáng ăn chiều ăn, tối ăn và khuya ăn,hix...thu6 quyết phải ăn cho hết đặc sản Huế mà...
Có lần ăn nhiều quá, cả ngày cứ ôm cái bụng mà xoa, hix...Nhưng thu6 lại chưa vào quán cafe nào ở Huế cả, tiếc thật...
Không biết hè năm sau được ra Huế nữa ko,hix?

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
Mùa này CyCy mời các anh chị đến Huế để vừa uống cf vừa ngắm lụt cũng thú vị lắm đó nha. Đặc biệt chỉ có lúc nước lụt đang xuống thôi.Uống cf ở quán nhưng ngồi chồm hổm trên ghế thôi(ko biết có ai hiểu từ này ko ) vì dưới chân là nước mà hihihhi.Tử một lần bạn sẽ thích ngay mà :)

G

gà con lon ton

Guest
28/11/06
4
0
0
37
vô gia cư....
360.yahoo.com
Em thì chích ngồi mấy cái quán cafe cóc ngoài Đèn vàng đó, ngồi đo vừa ngắm sông Hương, 2 đầu là cầu Tràng Tiền và cầu Phú Xuân ..ngồi đó vừa mát, giá cả lại hợp với túi tiền sinh viên :D

longgianghnvn

longgianghnvn

Cháu ngoan Bác Hồ
24/8/06
235
2
18
Quận Ba Đình, Hà Nội
Cafe ở Huế ngon, các quán trang trí cầu kỳ, đẹp, phong cảnh lãng mạn.
Nhưng nếu là khách thập phương đến thì người Huế phải mời uống trà cung đình thì phù hợp hơn.
Với những quán vĩ Dạ xưa, Nam Giao hoài cổ, Trà Đình Vũ... thì tỷ lệ khách đến uống trà nhiều hơn uống cafe.

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Bác Longgiang đang ở HN mà di chuyển vào Huế nhanh vậy, bác có vẻ thích đổi gió quá nhỉ? Bác quay về thủ đô để chuẩn bị buổi cafe LB thui, em thay mặt bác ở lại Huế thưởng thức cafe và trà rùi về tả cho bác cũng được nhớ. Hehe

longgianghnvn

longgianghnvn

Cháu ngoan Bác Hồ
24/8/06
235
2
18
Quận Ba Đình, Hà Nội
Bác Longgiang đang ở HN mà di chuyển vào Huế nhanh vậy, bác có vẻ thích đổi gió quá nhỉ? Bác quay về thủ đô để chuẩn bị buổi cafe LB thui, em thay mặt bác ở lại Huế thưởng thức cafe và trà rùi về tả cho bác cũng được nhớ. Hehe

Chú cũng nhanh đấy, đang ở Huế à?

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Em còn trẻ, còn khoẻ nên chỗ nào mát mẻ là em có mặt mừ. Gừng càng già càng cay nhưng tre già thì măng phải mọc thui. hihi

longgianghnvn

longgianghnvn

Cháu ngoan Bác Hồ
24/8/06
235
2
18
Quận Ba Đình, Hà Nội
Em còn trẻ, còn khoẻ nên chỗ nào mát mẻ là em có mặt mừ. Gừng càng già càng cay nhưng tre già thì măng phải mọc thui. hihi

Chú muốn mát mẻ ở đâu kệ chú.
Đành rằng là măng mọc rồi, nhưng chú mọc ở Huế hay ở đâu cũng được chứ đừng chồi sang Long Biên đấy nhé!:028:

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Hehe! Tính em lại cứ thấy zui là muốn chồi thế mới lạ. Mà LB cũng mát mẻ lắm nên chắc chuyến này em phải chồi qua đó mới được. hihi

longgianghnvn

longgianghnvn

Cháu ngoan Bác Hồ
24/8/06
235
2
18
Quận Ba Đình, Hà Nội
Hehe! Tính em lại cứ thấy zui là muốn chồi thế mới lạ. Mà LB cũng mát mẻ lắm nên chắc chuyến này em phải chồi qua đó mới được. hihi

Nhắc chú rồi mà chú không nghe. Chú có thế nào thì anh mặc kệ đấy!
Cận độ 7 như chú qua Cầu Chương Dương hay Long Biên mà không đâm phải cái đinh nào thì cũng hơi lạ đấy.

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Nhắc bác longgiang nhá! Bác toàn nói những cái đen đủi không may mắn gì hết. Bác không có lòng mời em qua LB nhâm nhi cafe thì thôi. Ai lại trù yểu nhau như thế, em cận nhưng vẫn đá bóng vẫn mang mang lại lợi ích cho nền kinh tế chứ bộ.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Ô, vừa rồi vào Huế 10 ngày mà ko biết có chủ đề này.

Thế đã thử Cafe ở Hawaii chưa? Cafe ở đây (và mọi đồ uống khác) uống dễ đau bụng lắm :)

Bên cạnh đó mình nhớ có 1 quán cafe (gần mấy quán ăn sáng luôn đó) mà toàn ông già phục vụ (ngồi xung quanh 1 cái chòi nằm trong vườn hoa ấy). Hình như chỗ đó đi từ đường Huỳnh Thúc Kháng đi vào thì rẽ trái khoảng 30 mét.

Ngoài ra còn có mấy quán 2 bên bờ sông Hương nữa. Thơ mộng ra phết! (Chỉ có điều ở Huế thì 10PM là đường vắng tanh rồi)

Đi thuyền nghe hát cũng rất tuyệt!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA