Món quà năm mới dành cho thành viên WKT

• Thread starter Vualua
  • Ngày gửi
Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
Mình bị mất giọng nên chắc không có thể nói được vào cuối tuần này . Trong thời gian này mình sẽ post lên chủ đề này một số vấn đề cơ bản , khi nào tổ chức thì chúng ta đi thẳng vào vấn đề chính luôn . Mong các bạn thông cảm giùm .

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
mình đã nghe có người khen vualua. Đọc một số bài viết cũng thấy khá. Vậy bạn định tổ chức thuyết trình ở đâu? hãy nêu dự kiến ngày giờ để mình biết sắp xếp thời gian và tham dự cùng các bạn. Phần đóng góp thì nộp như thế nào nhỉ?

N

NTV

Guest
Tui cũng muốn ủng hộ web của chúng ta tồn tại, để tồn tại trước hết phải có $, đợi tìm được nguồn thu mà không quyên góp thì e rằng chưa biết lúc nào. Thôi thì lấy ngắn nuôi dài, sẵn sàng ủng hộ bằng bất cứ cách nào mà các nhà quản trị web cho rằng thuận tiện nhất, trên tinh thần tự nguyện. Các bác cứ ngại nói ra chữ tiền vì sợ bà con tưởng các bác lợi dụng trang web để kinh doanh hả. Mỗi người góp ít ít, nhiều người góp thành ra nhiều. Thế thôi. Cứ la lên nhé, thiên hạ ủng hộ ngay mà.

:two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two: :two:

Để chúng ta cùng bước. một hai ... một hai ...

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Cảm ơn các bác rất nhiều :thank :thank :thank

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Cuối cùng là quyết định vào ngày nào đấy ?

Sửa lần cuối:
Q

quocsu4594599

Guest
30/10/03
17
0
0
QuocSu xin dang ky lop hoc, de nghi thong bao thoi gian va dia diem som de moi nguoi co the thu xep cong viec.
Tran trong
QUOC SU

Q

quocsu4594599

Guest
30/10/03
17
0
0
QUOC SU se cam on VL va Ban to chuc rat nhieu neu lop hoc duoc to chuc vao nagy thu 7 hoac Chu Nhat, de minh co dieu kien thuan loi hon de tham gia. Kinh phi tat nhien la phai co, bao nhieu cung duoc minh xin san sang.

Rat cam on va hen gap
QUOC SU

erpvn

erpvn

Don't know what is erp!
28/1/04
418
0
16
48
Miền đất hứa
www.erpvna.com
Ông VL biến đâu rùi? Đang soạn tài liệu hả? Vụ lập ngân sách tui cũng có chút kinh nghiệm đấy! (Vì thế ông nên post cái mục lục lên để bà con góp ý chơi)

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Chẹc chẹc ... Này sao cái trái tim của Erpvn hình như hơi phình phình ý nhỉ ... To quá ... :eek:k Hẳn đây là loại 1 rồi . Đúng là đồ xịn có khác .

Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
CHUẨN BỊ CHO KHÓA HỌC

Các bạn chuẩn bị giùm mình :

Bởi vì bản chất của budgeting là đi tìm các quy luật vận động của chi phí và thu nhập cũng như các phát sinh kinh doanh quá khứ và hiện tại cho công tác lập kế hoạch, quản lý và ra quyết định ở kỳ tương lai . Chúng ta tìm sự cận biên của các phát sinh thức tế trong tương lai . Do vây, việc am hiểu các vấn đề về chi phí là vô cùng quan trọng , bạn nào tham gia khóa học này mình nghĩ nên chuẩn bị kỹ về vấn đề này. Do thực tế quỹ thời gian có hạn nên mình chỉ có thể nói về kế toán quản trị trong một buổi, buôiir còn lại sẽ dành chính cho việc lập được một budget và các vấn đề có liên quan, các kinh nghiệm và bài tập tình huống, BAR ....

Mình sẽ đưa ra đây phần sườn đề các bạn trang bị mở rộng thêm phần này :

1.Vấn đề budgeting mình đề cập sẽ bỏ quacác quy đinh thông lệ của chính sách kế toán hiện hành về kế toán tài chính, bỏ qua cách thức hạch toán, các quyết định đầu tư và cổ tức (Có tìm hiều vẫn hơn) . Vấn đề này liên quan nhiều đến kế toán quản trị (Bản chất về budgeting là vấn đề lớn nhất trong khóa học về kế toán quản trị )

2. Các nguyên tắc kế toán được thừa nhận được áp dụng trong quá trình lập budget (Nguyên tắc về đồng tiền hạch toán, nguyên tắc chi phí phù hợp với doanh thu, nguyên tắc thận trọng, thực thể kinh doanh ......)

3.Các vần đề về thông tin kế toán

4.Các loại hình tổ chức sản xuất kinh doanh (Dịch vụ, thương mại, sản xuất) Có cái này để hiểu về chi phí hơn

KD dịch vụ : Không có sản phẩm hữu hình cụ thể , không có khâu tồn kho và thay đổi hình thái SP , giá phí và chi phí tính trực tiếp kết quả trong kỳ (trừ các khoản capitalized)

Thương mại : Có thể thay đổi bao bì, nhãn mác nhưng không thay đổi hình thái SP , có hàng mua dự trữ bán trong tương lai

SX : Mua các yếu tố đầu vào, SD công nghệ máy móc SX ra các sản phẩm đầu ra hoàn toàn khác với đầu vào , có SP dở dang , thành phẩm

5.Phân loại chi phí

5.1 phân loại theo chi phí cố định và biến đổi, chi phí hỗn hợp
5.2 Phân loại theo giá phí sản phẩm, chi phí hạn kỳ, giá vốn hàng bán, chi phí chuyển hóa , chi phí cơ bản, chi phí trực tiếp, chi phí SX trực tiếp, chi phí gián tiếp ....

5.3 Phân loại theo quy mô và độ lớn

5.4 Phân loại theo nhóm chi phí

erpvn

erpvn

Don't know what is erp!
28/1/04
418
0
16
48
Miền đất hứa
www.erpvna.com
Còn nửa k? (hình như chưa thấy vấn đề chính nhĩ?)

Tui nghĩ là ông nên lấy SX là chính, vì cái này khó nhất (vơi lại đâu có nhiều thì giờ?). Nếu master tên này thì ngại gì TM với DV?

Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
Không hẳn vậy, có khác mà erpvn.Vẫn chưa hết nhưng bận quá, mình chỉ đưa các khái niệm cơ bản ra đây để tiếp cận nhanh với vấn đề trong buổi tới . Sẽ quay lại chủ đề này nhanh nhất

Q

quocsu4594599

Guest
30/10/03
17
0
0
Than gui: Vua Lua va cac ban

Minh rat quan tam den khoa hoc cua Vualua. Mong cac ban dung quen minh
nhe. Dien thoai cua minh:
DĐ: 090 3443385
Cam on cac ban rat nhieu
QUOC SU

Q

quocsu4594599

Guest
30/10/03
17
0
0
Than gui: Vua Lua va cac ban

Minh rat quan tam den khoa hoc cua Vualua. Mong cac ban dung quen minh
nhe. Dien thoai cua minh:
DĐ: 090 3443385
Cam on cac ban rat nhieu
QUOC SU

Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
Mình xin thông báo nối lại chính thức vấn đề đã hứa với mọi người. Xin vui lòng thông báo giúp cho anhchuot về việc tham dự nhé. Mình muốn biết số lượng để chuẩn bị tài liệu. Lịch cụ thể là thứ bảy tuần tới (20/03), dự kiến mượn VP công ty COMPT. Xin vui lòng thông báo sớm .

Thân
Vualua

Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
Mình xin thông báo nối lại chính thức vấn đề đã hứa với mọi người. Xin vui lòng thông báo giúp cho anhchuot về việc tham dự nhé. Mình muốn biết số lượng để chuẩn bị tài liệu. Lịch cụ thể là thứ bảy tuần tới (20/03), dự kiến mượn VP công ty COMPT. Xin vui lòng thông báo sớm .

Thân
Vualua

C

coolsun

Guest
25/2/04
38
0
0
Vua lua dinh bao gio bat dau thi cho toi tham gia voi va dia chi cu the ntn vay?
SDT cua toi la 0913558984
Rat mong nhan dc tin cua ban

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA