Mỗi tuần một chuyên đề

Chị em ta hay lam hay làm

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Bác nào có kinh nghiệm làm nước lẩu ngon PM dùm e cái, Thanks nhiều

Có cậu linhle làm nước lẩu khá ngon nhưng lâu rồi ko thấy tái xuất giang hồ, chị được cậu ấy chỉ là cho hành tây vào nước lẩu sẽ rất ngọt nước đấy em làm thử xem nhé. Chị thì làm nước lẩu như này.
1. Lấy 1 cái xoong to rửa sạch sẽ.
2. Kiểm tra túi còn xiền ko.
3. Bắt 1 người ngồi sau đi cùng.
4. Phi ra hàng lẩu bảo bán cho nồi nước dùng :yo yo (48):

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Bác nào có kinh nghiệm làm nước lẩu ngon PM dùm e cái, Thanks nhiều

Quan trọng ;là nước lâủ dùng cho lẩu gì : Gà , cá, hải sản hay nấm... Mỗi loại lẩu có cách chế biến nước dùng khác nhau mà em.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
thập cẩm ý chị

N

nguoitronggiangho

Trung cấp
14/9/09
58
0
0
42
Thành phố Thái Bình
Có cậu linhle làm nước lẩu khá ngon nhưng lâu rồi ko thấy tái xuất giang hồ, chị được cậu ấy chỉ là cho hành tây vào nước lẩu sẽ rất ngọt nước đấy em làm thử xem nhé. Chị thì làm nước lẩu như này.
1. Lấy 1 cái xoong to rửa sạch sẽ.
2. Kiểm tra túi còn xiền ko.
3. Bắt 1 người ngồi sau đi cùng.
4. Phi ra hàng lẩu bảo bán cho nồi nước dùng :yo yo (48):

Thích ném đá vào đại hội hả..nấu ăn kém thì ngồi im đi cho anh nhờ..mà nếu bé kia muốn nấu lẩu thập cẩm thì dễ không mà..Như chị Thuý nói mỗi loại một loại nước khác nhau..nếu em nấu thập cẩm thì nấu tất cả các loại nước đó rồi trộn vào nhau là ra thập cẩm..hehe

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
anh Phuong ná, nhớ mẹt em, hnao về TB chít với em

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Em đề nghị chị Ngọc cho 2 anh chị này vào ninh lấy nước làm nước lẩu. Cứ vào đây chiến nhau ko à.:004:

N

nguoitronggiangho

Trung cấp
14/9/09
58
0
0
42
Thành phố Thái Bình
Hehe..anh già rồi..nước hầm không ngọt..lấy mấy đứa trẻ như em chẳng hạn..nước sẽ ngọt em ạ..hehe

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
Người ta bảo gừng càng già càng cay anh ạk

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
334
1
0
000
Hi all! Tớ mở topic nì để cho mí cái đứa chưa chồng 888 ít thui, học hỏi đi còn "chống lầy" nữa. Sau đây tớ sẽ giới thiệu món chè Thái đảm bảo ăn 1 lần muốn ăn lần nữa thì vào bếp mà nấu lấy nhá.
Nguyên liệu gồm:
1. Hạt trân châu
2. Dừa non (Dừa già ăn ko ngon)
3. Thạch đen
4. Nước cốt dừa
5. Đường thốt nốt ( Cái đg nì ăn vừa mát lại hok ngọt sắc)
6. Mứt dâu
Cái nì có thể mua ở chợ Bo trừ mứt dâu là phải mua trong siêu thị.
B1: Ngâm hạt trân châu khoảng 1 đến 2 tiếng lưu ý hạt trân châu càng ngâm lâu càng ngon. Bắc lên bếp đun nhỏ lửa đến khi các hạt nổi lên mặt nước là được.
B2: Cho đường thốt nốt vào đun tan rồi thêm dừa non vào.
B3: Cho mứt dâu vào đun sôi bắc xuống cho nước cốt dừa và thạch đen đã thái nhỏ.
B4: Để nguội múc ra cốc rùi măm.
Món này mùa đông ăn nóng mùa hè ăn lạnh đều được tuy nhiên ko được bỏ tủ lạnh ăn dần vì hạt trân châu sẽ bị sượng mất ngon hix kinh nghiệm đấy
Nếu có lá dứa bạn cho vào 2 hoặc 3 cái chè của mình sẽ lên màu và có vị thơm.
Ui chu choa cốc chè có đủ màu sắc trông thật ngon, măm thui
:yo yo (16):

Úi da ăn món này em sợ đây, nếu không rửa tay sạch sẽ thì cũng phải giwois thiệu thêm bộ gang tay làm nữa chị ơi - hahaha

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Sau một thời gian ngồi se chỉ luồn kim, tác phẩm của mình cũng ra hình ra thù thế này đây.

[/IMG]

Chiếc giày hoa mà mình cất công nhất:

[/IMG]

Sửa lần cuối:
ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
oái đợi em với chứ, em mới được già nửa, sao k cho lên khung rồi chưng bà chị, chiếc giầy đâu

snowapricot

snowapricot

Money full pocket!
17/8/10
43
1
0
34
Hà Nội
Oái! Đệp thế! Giầy hoa trong hình dưới đó thôi chị! Mấy bà chị khéo tay ghê!

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
Thế này thì mình phải tăng tốc thoai hic hic
Rưng mà hình của em vừa to nhiều nhiều chi tiết, huuuuuu

T

thuypt0018

Sơ cấp
7/11/09
0
0
0
Hà Nội
Cái cảm giác tự mình làm ra một bức tranh nho nhỏ dù ko đẹp long lanh nhưng cũng là cả một công trình tỉ mẩn thật thích thú. Cuối tuần này chị đi Móng Cái có ai gửi tranh ảnh gì không nhể????

C

comienbien

Guest
10/9/10
0
0
0
46
Miền Biển
Tân sinh viên già học hành không lo học hành thêu với chả thùa. Mai mốt học lấy được bằng loại khá thì đừng có hỏi tại sao nhé.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Tân sinh viên già học hành không lo học hành thêu với chả thùa. Mai mốt học lấy được bằng loại khá thì đừng có hỏi tại sao nhé.

Hí hí anh giai nì cổ hủ quá con gái người ta phải khéo tay hay làm chớ, giai yên tâm lấy bằng khá thoai hok lấy bằng giỏi và trung bình đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA