Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
A

anhthue

Sơ cấp
24/11/08
44
0
0
HCM
Trời nóng quá mấy you lên cơn hết rồi hả?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocthuymely

Guest
18/11/09
1
0
0
tp.hcm
Chao cac ban

Minh cung xin chia se cung cac ban, minh cung da tung cho tung mong va tung doi nao nung, trach cung co, minh biet tam trang cua cac ban, tinh tu ngay minh vao lam cho co quan cung duoc 1th5 roi, dap chan moi biet chan co ran cac ban ah, that su cong viec rat nhieu, k nhu don gian cac ban nghi ngoi choi khong xoi nuoc đau, viec nhieu va ap luc la, luong lai k cao, ngya nhan luong buon lam, luc truoc minh lam o ngoai luong gap 3 ma luong nha nuoc tra cho minh, nhung voi su yeu thich va dam me, minh co the tu bo va chap nhan lam o day, nganh khac thi minh khong biet, chu ben thue muon thi de duoc vao bien che thi fai thi tuyen het, con nguoi ngoai vao lam chi ki hop dong thoi ban ah. Minh khuyen cac ban, trong thoi gian cho doi truoc tien cac ban cu di lam o ngoai nuoi bna than minh di da, neu ben thue goi thi di, nhung cac ban thinh thoang goi len de hoi, boi vi doi luc cac ban ghi k dung dia chi ỏ dien thoai khong dung thi khi nguoi ta goi khong duoc. chuc cac ban co nhung tin vui va hanh phuc trong cuoc song. That su ma noi tu ngya vao lam minh khong co thoi gian de online hom nay minh tranh thu de ghe tham, minh hieu va cma nhan duoc cua cac ban vi minhd a tung la vay, neu co tin gi hay va co loi cho cac ban minh se post len cho cac ban ha. Chuc cac ban cuoi tuan vui ve va duoc noi lam tot salary ok. good luck:015:

A

anhthue

Sơ cấp
24/11/08
44
0
0
HCM
Xin chào đến tất cả các bạn đã trúng tuyển vào ngành thuế. Công việc mới bao giờ cũng bỡ ngỡ hết các bạn ơi, tôi có đôi lời muốn chia sẻ cùng các bạn, trước tiên các bạn phải khẳng định lương hưởng từ ngân sách nhà nước trả cho công chức không cao bằng lương của các DN bên ngoài, nhưng công việc mà các bạn đang làm là tham gia quản lý nhà nước, nó rất có ý nghiã, tầm hiểu biết của các bạn sẽ rộng hơn đồng thời bạn cũng đang có 1 vị trí nhất định trong xã hội.
Các bạn phải chú ý nhiệm vụ, chức năng nơi mình nhận công tác (Phòng, Đội) để từ đó các bạn tham khảo, nghiên cứu kỹ các công việc mình phải làm đã được quy định tại các quyết định, các quy chế, sau đó các bạn thường xuyên trau dồi các luật thuế và văn bản hướng dẫn pháp luật, bên cạnh đó các bạn phải chịu làm, không ngại việc khó đồng thời học hỏi, trao đổi nghiệp vụ chuyên môn với nhau. Sau một thời gian các bạn sẽ cảm thấy công việc không có gì là khó cả, sức ép sẽ mất, các bạn làm việc sẽ càng tự tin hơn. Từ bước khởi đầu như vậy các bạn sẽ bước lên từng bước một, các bạn sẽ có một sự nghiệp vững chắc sau này.

B

boysanhdieu

Trung cấp
15/9/09
54
0
6
tp HCM
Lâu ngày mới ghé thăm diễn đàn-thấy máy bác nói wa nói lại mà nhức đầu.Potay.

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN
các bác ơi cho e hỏi có phải làm ở Thuế cũng giống ở Hải quan không? ý em hỏi về khoản lương lậu ấy với lại thi tuyển Hải quan hình như cũng phải chờ lâu như bên thuế đúng không?

V

vungvung

Guest
17/5/10
1
0
0
sai gon
he thong tai khoan Viet-Anh

ban nao co he thong tai khoan ke toan Viet Nam dich sang tieng Anh cho minh xin voi, thanks các ban nhiu nhiu

K

kttranvu

Sơ cấp
24/8/09
9
0
0
41
Ha Noi
Các bác có biết khi nào Thuế có đợt thi tuyển công chức năm 2010 k?

B

BuiDai

Sơ cấp
7/2/10
5
0
0
34
PhuTho
Các bác ơi, em đâm đơn xin xét tuyển vào cục thuế tỉnh V, tháng tám năm ngoái có giấy báo đợi thi sát hạch. Vậy mà giờ này chả thấy gọi. Bác nào biết thôg tin về xét tuyển bật mí em với

N

ngoimap

Guest
30/6/09
12
0
0
43
HCM
Sao lau khong thay chi Ngan 02 ghe qua dien dan vay? Khong biet co tin gi moi khong ah?

H

hopes

Sơ cấp
6/8/09
26
0
0
hanoi
Các bác ơi, em đâm đơn xin xét tuyển vào cục thuế tỉnh V, tháng tám năm ngoái có giấy báo đợi thi sát hạch. Vậy mà giờ này chả thấy gọi. Bác nào biết thôg tin về xét tuyển bật mí em với

trời ơi, bạn ơi bỏ đi, đừng tin vào cái giấy gọi ấy làm gì bạn ạh gần 1 năm rồi còn gì nữa, mà cục thuế có kết quả hết rồi cơ mà

B

BuiDai

Sơ cấp
7/2/10
5
0
0
34
PhuTho
trời ơi, bạn ơi bỏ đi, đừng tin vào cái giấy gọi ấy làm gì bạn ạh gần 1 năm rồi còn gì nữa, mà cục thuế có kết quả hết rồi cơ mà

Bạn nói thế khác gì là mình bị lừa? đến nhà nước mà còn thế thì biết tin ai bây giờ hả bạn???????????:026:

N

ngoimap

Guest
30/6/09
12
0
0
43
HCM
Chán wa ah mọi người đi mat tiêu hết rồi!!!!!!!!!! Có ai biết thông tin cục thuế HCM tuyển thêm mấy chỉ tiêu còn thiếu chia sẻ cho mình biết với. Cảm ơn nhiều!

T

tuanhpham

Guest
2/6/10
5
0
0
39
Viet Nam
Mình ở Daklak, không biết anh chị nào có thông tin tuyển dụng từ Cục thuế Daklak không? Xin chia sẻ cho mình với, mình cũng đã đợi hơn 1 năm rồi, hix..:026:

T

tuanhpham

Guest
2/6/10
5
0
0
39
Viet Nam
Mình ở Daklak, anh chị nào có thông tin tuyển dụng của cục thuế Daklak? Thời gian bắt đầu đi làm cho đợt xét tuểyn lần thứ 2 không? Mình cũng đã đợi hơn 1 năm rồi, suốt ruột quá, hix..:026::026::026: Giúp mình với, thanks!

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
Các tiền bối ơi cho mình hỏi thăm với:
- Thi tuyển công chức vào Tổng cục thuế thường bao lâu tổ chức 1 lần? Ví dụ đợt thi gần đây nhất là tháng 3/2009 thì đến bao giờ lại có đợt tuyển nữa?

- Mình tốt nghiệp ngoại thương, hiện đang làm phóng viên + biên tập viên bên báo VN News, TTXVN (trái ngành đùng đùng, hichic). Mình thấy vụ hợp tác quốc tế của Tổng cục có vẻ hợp với mình hơn cả vì vẫn sử dụng đến ngoại ngữ và mang tính chất đối ngoại. Nhưng mình ko có người quen nào làm ở đó để tham khảo xem về tính chất công việc, chế độ đãi ngộ, lương thưởng thế nào. Có bạn nào biết không, chỉ giáo cho mình vài đường với!!!

D

dunglecntt

Sơ cấp
9/6/10
6
0
0
39
Hà nội
Mình có tài liệu này, không biết có giúp được gì không? Các bạn thử xem nhé

Chào bạn hoathanh815,

mình tìm trên diễn đàn mà không thấy có link đề thi tin 2005. Nếu bạn có vui lòng gửi qua mail giúp mình được không? mail của mình là: dunglecntt@gmail.com. Mình đang rất cần, thanks bạn,

Q

quynhmoney

Trung cấp
10/6/10
101
0
0
HN
Các tiền bối ơi cho mình hỏi thăm với:
- Thi tuyển công chức vào Tổng cục thuế thường bao lâu tổ chức 1 lần? Ví dụ đợt thi gần đây nhất là tháng 3/2009 thì đến bao giờ lại có đợt tuyển nữa?

- Mình tốt nghiệp ngoại thương, hiện đang làm phóng viên + biên tập viên bên báo VN News, TTXVN (trái ngành đùng đùng, hichic). Mình thấy vụ hợp tác quốc tế của Tổng cục có vẻ hợp với mình hơn cả vì vẫn sử dụng đến ngoại ngữ và mang tính chất đối ngoại. Nhưng mình ko có người quen nào làm ở đó để tham khảo xem về tính chất công việc, chế độ đãi ngộ, lương thưởng thế nào. Có bạn nào biết không, chỉ giáo cho mình vài đường với!!!

Lương cho người vừa tốt nghiệp như chúng ta : 2,35 x 730k x 1,8 (đây là hệ số lương ngành), tiền phụ cấp khu vực (các khu vực miền núi), tiền trợ cấp độc hại(hình như bạn nào làm liên quan đến máy tính là có , tiền thưởng theo quý cho những ai được xếp loại A cả quý (số tiền sẽ phị thuộc vào hệ số lương của mỗi người), tiền thưởng hàng năm sẽ ko được vượt quá 3 tháng lương... Còn nhièu cái khác nữa. Nhưng nói chung là cao hơn các cơ quan hành chính sự nghiệp nhà nước khác.

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
Lương cho người vừa tốt nghiệp như chúng ta : 2,35 x 730k x 1,8 (đây là hệ số lương ngành), tiền phụ cấp khu vực (các khu vực miền núi), tiền trợ cấp độc hại(hình như bạn nào làm liên quan đến máy tính là có , tiền thưởng theo quý cho những ai được xếp loại A cả quý (số tiền sẽ phị thuộc vào hệ số lương của mỗi người), tiền thưởng hàng năm sẽ ko được vượt quá 3 tháng lương... Còn nhièu cái khác nữa. Nhưng nói chung là cao hơn các cơ quan hành chính sự nghiệp nhà nước khác.

Cám ơn bạn quynhmoney nhiều nhé! Nhưng tớ tưởng hệ số lương cho mới tốt nghiệp là 2,34 chứ nhỉ?
Thế còn cái 1,8 là gì hả bạn?
Như bên tớ đang làm thì: hệ số 2,34 - mới ra trường đc 85% lương- trừ 10% bảo hiểm, tóm lại bọn tớ sẽ
được lĩnh lương sự nghiệp là: 730 x 2,34 x 0,85 x 0,9.
Ơn giời còn lương toà soạn và các khoản ăn trưa, xăng xe linh tinh nên lương lậu cũng ko đến nỗi nào.
Bạn đang làm ở Tổng cục hay làm ở đâu rồi?

Có bạn nào biết rõ hơn về Vụ hợp tác quốc tế cho tớ tham khảo với nhé!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA