Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

taychoiboi

Sơ cấp
3/8/10
38
1
6
34
Kham Thien
Em dự định thi cục thuế HN. Mà em nghe nói mọi năm tỉ lệ chọi dữ lắm. Mà không biết sau hết hạn nộp hồ sơ bao lâu thì thi a nhỉ? Sau bao lâu thì có giấy báo trúng tuyển ạ?
sao địa chỉ hp mà ko thi cục thuế hp mà lại thi ở cục thuế hn làm j`
@hanhhung mình gửi mail rồi đó check nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dinhhanh

Sơ cấp
1/6/06
5
0
1
41
Việt Nam
Thi công chức Thuế

Ai có tài liệu up lên chia sẻ cho mọi người, cám ơn nhiều!
Quên, nếu không up được thì thi mail cho mình với
Mail: hanhtodinh@gmail.com

Sửa lần cuối:
N

nuongcu

Sơ cấp
8/9/10
34
1
6
74
HCM
Chào các bạn, để đỡ tốn tài nguyên của diễn đàn, mình có ý kiến thé này. Bạn nào có tài liệu gì thì up lên cho mọi người luôn, người gửi đỡ phải
gửi mail cho từng người một.
Đây là tài liệu bạn Thu Hạnh gửi cho mình, mình xin đc up lên để chia sẻ với mọi người
Click here
TIếp

Chúc mừng các bạn nữ, nhân ngày 20-10 chúc các bạn ngày càng xinh đẹp, thành công trong cuộc sống và đặc biệt là Thành công trong đợt thi lần này.

Sửa lần cuối:
T

tranhao0106

Cao cấp
30/7/08
232
1
0
VN
Chào các bạn, để đỡ tốn tài nguyên của diễn đàn, mình có ý kiến thé này. Bạn nào có tài liệu gì thì up lên cho mọi người luôn, người gửi đỡ phải
gửi mail cho từng người một.
Đây là tài liệu bạn Thu Hạnh gửi cho mình, mình xin đc up lên để chia sẻ với mọi người
Click here
TIếp

Chúc mừng các bạn nữ, nhân ngày 20-10 chúc các bạn ngày càng xinh đẹp, thành công trong cuộc sống và đặc biệt là Thành công trong đợt thi lần này.

Bạn ơi theo tài liệu này thì kiến thức chung vẫn còn thiếu 1 số nội dung như: Luật cán bộ công chức (trước kia là pháp lệnh CBCC), chức quyền hạn nhiệm vụ của Cơ quan thuế từng cấp, kiến thức ngành thì các Luật thuế và Luật quản lý bạn nhé
Hôm nay 20-10 mình cũng chúc tất cả các bạn nữ sẽ nhận được nhiều hoa. Chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống.

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
có bạn nào biết Pháp lệnh công chức năm 1998 và Luật cán bộ công chức năm 2008 có gì khác không?

Sửa lần cuối:
T

taotron411

Guest
20/10/10
5
0
0
38
bac giang
Nếu ôn kỹ phần hành chính nhà nước thì cũng ổn đấy bạn ạ

M

Misstem

Trung cấp
18/8/09
60
1
0
vietnam
Bạn nào có tài liệu thi tuyển công chức Thuế năm 2009 thì share cho mình với ! mail của mình là: thuythanh0905@gmail.com . Hy vọng chúng ta sẽ là đồng nghiệp !!!

A

anhtth

Guest
14/5/10
1
0
0
HCM
Bạn ơi, vui lòng gửi tài liệu cho mình với nhé.
Mình cũng định đăng ký thi tự do nên đang mù mờ thông tin quá.
Cám ơn bạn nhiều: anhtth803@yahoo.com.vn

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
Í nhà mình ơi cho tớ tham khảo mấy vấn đề này với:
1. đợt này chỉ tuyển vào Cục và chi cục thôi, ko tuyển vào Tổng cục phải hem? Nếu tuyển vào cả 3 cấp cơ quan ý, thì nên đăng ký thi vào đâu hơn? Theo tớ đc biết thì làm ở Tổng cục "oách hơn" và nhàn hơn, nhg chính vì nhàn hơn mà boring hơn và ko có "mầu" hay "tiền ngoài" nhiều như ở cục và chi cục phải k? (vì cục và chi cục trực tiếp làm việc với DN nên abc cũng nhiều hơn í hí hí). Mà tớ đồ rằng tiêu chuẩn thi vào tổng cục khó hơn --> có lợi thế nào khác khi làm việc ở Tổng cục ko nhỉ?

2. Con gái thì nên làm ở vị trí nào thì phù hợp nhất, cả về thời gian, tính chất công việc, thu nhập...? Tớ ko học đúng chuyên ngành thuế hay tài chính, chỉ thuộc khối ngành kinh tế thôi. Tớ cũng chưa biêt nhiều lắm về vị trí công việc của các chuyên viên thúê, nên các bạn có kinh nghiệm và hiểu biết tư vấn cho tớ với nhé!

Tớ cám ơn nhìêu ạh!

H

hoahongbach

Trung cấp
4/6/09
178
0
0
viet nam
-trứơc hết các bạn nên đọc kỹ thông báo tuyển dụng
- thông báo trên web thì sẽ công bố rộng rãi.
- mọi thông tin thắc mắc các bạn có thể chia sẻ để bạn bè trên diễn đàn trợ giúp>
Thân!

H

hoahongbach

Trung cấp
4/6/09
178
0
0
viet nam
Em dự định thi cục thuế HN. Mà em nghe nói mọi năm tỉ lệ chọi dữ lắm. Mà không biết sau hết hạn nộp hồ sơ bao lâu thì thi a nhỉ? Sau bao lâu thì có giấy báo trúng tuyển ạ?
chưa
chi đã hoang mang thế à e? đã đến hạn nộp hs đâu mà biết tỉ lệ chọi. e nên đọc kỹ thông báo tuyển dụng ! Thân!

leduc1810

leduc1810

Trung cấp
-trứơc hết các bạn nên đọc kỹ thông báo tuyển dụng
- thông báo trên web thì sẽ công bố rộng rãi.
- mọi thông tin thắc mắc các bạn có thể chia sẻ để bạn bè trên diễn đàn trợ giúp>
Thân!
Hi Người wen củ.
Đọc profile mấy bữa nay of các bạn chuẩn bị thi tuyển lại nhớ lại tâm trạng mình năm nào. hii
Chúc các bạn năm nay thi tốt để sớm gia nhập ngành thuế VN.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA